Ảnh của ngamban - Mời các cụ quăng gạch!

ngamban

Xe điện
Em thấy cả 4 ảnh này của bác đều đẹp, riêng cái ảnh 3 bác thử HDR xem thế nào vì độ tương phản quá cao, các phần tối và sáng đều đến mức mất chi tiết.
Ối giời ơi bác Thông ơi là bác Thông, em là fan của bác, nghe bác gợi ý nuốt lấy từng lời, hứng chí thử HDR và kết quả làm em giật cả mình. Nó còn...tương phản kinh hơn, mất hết mấy mẩu chi tiết còn lại chả nhìn ra cái gì cả :102:. Có lẽ tại cái ảnh của em chụp tồi quá, bây giờ chuyển sang HDR không nổi nữa :'(
Có cụ nào hảo tâm thì thử chuyển hộ em, chứ em thì...botay.vn rồi ạ :mad:
Em tự hứa với mình là sang tháng 4 bên này cây lá ra hoa, thời tiết ngon hơn sẽ chụp ảnh mới để về có cái cho các bác đâm với lại còn ti toe thử tí HDR :6:

Chỉnh sửa cuối:

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Mình đang ở Đức bạn ạ. Gần 6 năm rồi, chán ốm |-)
Bác chán thì đổi chỗ cho em đê.:D Về vn còn chán ko chịu được ấy chứ.:102:
(Ảnh cuối có cái ghế bác đã up 1 lần rồi và lần này crop chặt hơn, em thích cái lần trước hơn)

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
(Ảnh cuối có cái ghế bác đã up 1 lần rồi và lần này crop chặt hơn, em thích cái lần trước hơn)
Ơ, thì em vẫn up từ lần trước đấy chứ có up thêm lần nào nữa đâu ạ, mới up thêm mấy cái ở dưới thôi, chắc bác xem mỗi trang đầu :P
Bác cứ nói cho vui mồm chứ bác mà ở bên này rồi thì bác chỉ muốn...phóng về VN thật nhanh thôi :21:
Em đang thèm cái cảm giác mà với các bác quá đơn giản, đó là...vác súng ra Hồ Gươm bắn linh tinh.

Chỉnh sửa cuối:

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Em cũng sắp về rồi cụ ơi, trừ khi trong khoảng một năm tới nó lấp mất hồ thì cũng bó tay :21:
Em đi ngủ đơi, chúc cụ một ngày đẹp giời, đi làm thảnh thơi, đi chơi lòng vui phơi phới (ôi thôi chết, lại phọt ra văn vần mới chết chứ lị :)))
Tặng bác kẻo 1 năm nữa về lại ko được thấy nó.:D

Ảnh bác bùm bùm có ý tứ & cảm xúc lắm.... cứ thía lày mà chiến nhá ...

ngamban

Xe điện
Tặng bác kẻo 1 năm nữa về lại ko được thấy nó.:D
Hớ hớ, cụ yeuxenhucon show hàng kìa :21:
Ảnh đẹp cụ ợ, em là em khoái cái trò khép khẩu, chụp chậm lắm ạ. Trước bác GiaoThong có chỉ em mấy đường cơ bản, mỗi tội em chưa sắm được tripod.

Conqueror

Xe máy
Ảnh đẹp! Cảm ơn bác NGAMBAN. Ở châu Âu mà 2 tháng nữa cho đến hết hè đi bắn phong cảnh thì tuyệt rồi.

Em cũng học & làm việc ở Tây Âu được 10 năm rồi (năm nào em cũng về VN chơi 6 weeks), đang chuẩn bị xong 1 vài kế hoạch là về hẳn. Ở VN bựa nhưng mà vui cụ ạ :21:, có anh có em (c) (b) mình sống trên đất của mình (l) Còn tiền thì sức AE mình ở VN hay ở đâu cũng vậy, làm gì mà không kiếm được cho 1 cuộc sống đàng hoàng, trung lưu trở lên.

Ờ nhưng mà nhiều người Việt bên này thấy em bảo em chẳng thích ở bên này, chuận bị về, họ bảo em điên. Mà em cũng chẳng giống ai ở đây thật :)

shopmuabanhn

Xe máy
Website
www.shopmuaban.com.vn
Em thì chả hiểu tí gì về chụp ảnh nghệ thuật, cơ mà em thấy bác chụp đẹp phết

sv_ngheo

Xe điện
Bác Ngamban post ảnh tiếp đi, em đang thích ngắm ảnh của bác. Bác có Flickr hay trang ảnh cá nhân nào không, cho em vào ăn vã ảnh với.

Về VN thời tiết và không khí nó ko được như ở Tây đâu, chụp ở Tây không khí trong veo, chụp cái gì cũng đẹp. Ở mình không khí nhiều hơi nước, bụi, ẩm (nhất là ở phía bắc) bác ợ, chụp nó cứ xỉn xỉn.
Bác cứ thỏa sức chụp đi rồi về HN chụp tiếp nhé, nhiều chỗ đẹp lắm !
(b)

ngamban

Xe điện
Ảnh bác bùm bùm có ý tứ & cảm xúc lắm.... cứ thía lày mà chiến nhá ...
Thế nào mà cụ Mèo sạch thỉu lại vào đây cơ chứ, vinh dự, vinh dự quá :41:(chả hiểu sao em nhìn mặt cụ trong thớt Nhiếp ảnh ra của ABC tự dưng thấy cụ rất là dễ mến ấy ợ :21:)

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Bác Ngamban post ảnh tiếp đi, em đang thích ngắm ảnh của bác. Bác có Flickr hay trang ảnh cá nhân nào không, cho em vào ăn vã ảnh với.

Về VN thời tiết và không khí nó ko được như ở Tây đâu, chụp ở Tây không khí trong veo, chụp cái gì cũng đẹp. Ở mình không khí nhiều hơi nước, bụi, ẩm (nhất là ở phía bắc) bác ợ, chụp nó cứ xỉn xỉn.
Bác cứ thỏa sức chụp đi rồi về HN chụp tiếp nhé, nhiều chỗ đẹp lắm !
(b)
Khổ quá, đợt trước chụp được mấy cái có mẫu, gấu nhà em bực mình vì cái tội mua cho máy ảnh mà chưa chụp gấu đã đi chụp ...ái, thế là bị xóa ảnh mới đau chứ. Với lại em cũng mới tập tọe thôi, cũng chả có ảnh mà mời cụ xơi (mà có thì em cũng ăn vã hết rồi)
Mà cụ lại cứ chạm vào nỗi đau của em, thèm về VN để chụp lắm đây ạ. Ở bên này có trong veo, trong lành gì em cũng chả khoái lắm, ở VN bụi bụi tí dưng mà đất mình vẫn có nhiều cảm xúc hơn :6:
Sang tháng sau thời tiết bên này đẹp hơn, em hứa là sẽ mời cụ "ăn vã" ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
em nghịch thử cái ảnh của cụ. Cụ xem đã được chưa nhé

ngamban

Xe điện
Bác SV_gia sửa đẹp thế ạ, vuốt bác cái :D. Nhân tiện cho em hỏi làm thế nào để chuyển định dạng từ đuôi .hdr sang đuôi .jpeg ạ? *-)

2R+

Xe điện
bác Tone Mapping xong thì kích vào nút Process cho máy chạy, sau đó bác save as... rồi chọn đuôi .jpeg là đc ợ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ối giời ơi bác Thông ơi là bác Thông, em là fan của bác, nghe bác gợi ý nuốt lấy từng lời, hứng chí thử HDR và kết quả làm em giật cả mình. Nó còn...tương phản kinh hơn, mất hết mấy mẩu chi tiết còn lại chả nhìn ra cái gì cả :102:. Có lẽ tại cái ảnh của em chụp tồi quá, bây giờ chuyển sang HDR không nổi nữa :'(
Có cụ nào hảo tâm thì thử chuyển hộ em, chứ em thì...botay.vn rồi ạ :mad:
Em tự hứa với mình là sang tháng 4 bên này cây lá ra hoa, thời tiết ngon hơn sẽ chụp ảnh mới để về có cái cho các bác đâm với lại còn ti toe thử tí HDR :6:
Em tưởng bác chụp RAW? Nếu chụp RAW bác xuất thành mấy file +/-EV rồi sau đó ghép lại.

Còn nếu có điều kiện thì lúc nào chạy ra chụp lại cũng được bác nhỉ.

Khoaimy

Xe tăng
Chả hiểu sao up lên nó lại tối thế. Nhìn bằng màn laptop của em nó bình thường mà :^)
Bác chỉnh ảnh bằng màn laptop thì tiêu rồi ạ. Màn laptop, em chỉ thấy dòng Apple là màu có vẻ ổn, còn lại thì :77::77::77:

ngamban

Xe điện
Em tưởng bác chụp RAW? Nếu chụp RAW bác xuất thành mấy file +/-EV rồi sau đó ghép lại.

Còn nếu có điều kiện thì lúc nào chạy ra chụp lại cũng được bác nhỉ.
Khổ, cái trình độ theo kiểu "tự mò mẫm" của em mà dám chụp RAW thì gan hơi to :21:

ngamban

Xe điện
Bác chỉnh ảnh bằng màn laptop thì tiêu rồi ạ. Màn laptop, em chỉ thấy dòng Apple là màu có vẻ ổn, còn lại thì :77::77::77:
Thì em tiêu rồi đấy thôi bác :21:, ảnh cứ gọi là be bét :102:cụ SV_gia phải ra tay sửa giúp một cái đó ạ :P

ngamban

Xe điện
Thấy các bác, các cụ cao niên của OF vào góp ý, em phấn chí cũng học đòi làm Hất đờ rờ. Thử một góc khác của cái nhà ga, ảnh nó ra dư lày ạ :P (nhờ có bác SV_gia bảo cách chuyển sang jpeg nên em mới tí toáy nghịch ngợm)

Chỉnh sửa cuối: