Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

VQN

Xe buýt
Lại thêm mấy quả ảnh loan quanh phố hoa ạ (trong phố đông người quá, các chú bảo vệ đuổi ồi ồi ấy nên cháu dạt ra ven ven chụp đại lấy kết quả về báo cáo thôi ạ)

strongrich

Xe tăng
Hí hí. Tại vì cụ Nhà giầu nhà mình mới học chương I - ẢNH ĐẸP VÌ SAO?? -bài 1- ẢNH ĐẸP LÀ DO THIỂT BỊ mà chưa đọc bài 2 - ẢNH ĐẸP LÀ DO NGƯỜI CẦM MÁY ấy mà :21::)):)). Sách còn nhiều chương, bài nữa dưng mà em hứa là trên tinh thần đồng môn, em giúp cụ Nhà giầu phát huy hết khả năng của cụ í (nếu có) :102:
Em không chấp Alkala vì đơn giản Alkala chưa hiểu nổi thế nào là ẢNH nữa cơ! Alkala theo em còn mệt! Em chắc 100% là ảnh của cụ này không bao giờ đẹp bằng của em được nhá! :))

Em treo thêm 2 tấm để nhà alkala xem và thừa nhận thực tế là ảnh của em chụp rất đẹp nhé!

Treo tạm vậy thôi, còn nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

ChaungoanBacHo

Xe tải
Em không chấp Alkala vì đơn giản Alkala chưa hiểu nổi thế nào là ẢNH nữa cơ! Alkala theo em còn mệt! Em chắc 100% là ảnh của cụ này không bao giờ đẹp bằng của em được nhá! :))

Em treo thêm 2 tấm để nhà alkala xem và thừa nhận thực tế là ảnh của em chụp rất đẹp nhé!

(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)

(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)

CHU DU

Xe buýt

HÍ hí. Em thích tấm này à nha:41:(l)(l)(l)(l)

DuongTri1111

Xe buýt
Nhà em cũng thích tấm này, mẫu đẹp quá, càng nhìn càng thấy ấm lòng quá :) không biết bác có thêm tý "phấn hồng" không mà má em ấy ửng hồng quá vậy. Nhà em chả có rượu nên vốt mồm bác thôi vậy hee.

_Lex_

Xe buýt

em nói thật ,chả biết cụ đùa hay muốn khẳng định mình chụp đẹp thật ,nhưng xem 2 cải ảnh chân dung của cụ ,em chẳng biết chỗ nào nét :77::77::77:

Makeno

Xe tăng
em nói thật ,chả biết cụ đùa hay muốn khẳng định mình chụp đẹp thật ,nhưng xem 2 cải ảnh chân dung của cụ ,em chẳng biết chỗ nào nét :77::77::77:
Thực ra cụ @Giàu&Khỏe để ảnh "nguyên con" nên cụ nói vậy hơi oan cho cụ ấy! Vốn Canon cho chất ảnh rất mịn, em vưỡn bẩu cụ ấy phải đặt chế độ rưng cụ ấy thích thế, em cho rằng chả có gì là sai cả. Tỷ như em nghịch chỉnh tý nó khác không nhá:
Ảnh gốc:

Thuốc tý:

strongrich

Xe tăng
HÍ hí. Em thích tấm này à nha:41:(l)(l)(l)(l)
Tấm này cụ bấm máy của em làm gì cụ chẳng thích :)):)):))

@_Lex_ : có lẽ em đập ống đi thôi, các cụ xúm vào chê ảnh của em bết với không nét! Cụ xem lại ảnh của em đi, mắt và môi nét lòi! Em chỉ dùng tí thuốc để tẩy da và làm mềm da mặt thôi ợ. Có lẽ làm quá tay! Cụ xem tấm đầu tiên em treo của mẫu này đi, tấm đó không dùng thuốc nhá!

@makeno: cảm ơn cụ đã thuốc thang lại ảnh của em. Có lẽ em học bốc thuốc lại mất thôi. Ảnh của em là ảnh em đã bốc thuốc rồi, cụ làm lại lần nữa :102:

_Lex_

Xe buýt
định nghĩa của em về nét nó tối thiểu cũng phải như này ạ ,ảnh em chả tẩy gì :)

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
@ strongrich: cơ bản là cụ chưa hiểu hết về ảnh mà cụ nói RẤT ĐẸP nên bị đâm chém nhiệt tình thôi. Ảnh phải có chiều sâu, nét phải căng và mịn. Không biết cụ chỉ đưa những ảnh bt lên thôi hay đã đưa những ảnh đẹp nhất lên đây rồi:^)
@ makeno: cụ chỉnh vào càng lộ nó ko nét thôi cụ ạ! :redface:

_Lex_

Xe buýt
Thực ra cụ @Giàu&Khỏe để ảnh "nguyên con" nên cụ nói vậy hơi oan cho cụ ấy! Vốn Canon cho chất ảnh rất mịn, em vưỡn bẩu cụ ấy phải đặt chế độ rưng cụ ấy thích thế, em cho rằng chả có gì là sai cả. Tỷ như em nghịch chỉnh tý nó khác không nhá:

Thuốc tý:

[/I]
nhầm thuốc phiện hay sao mà tái mét thế ạ
em cũng nghịch tí :

thanggieng

Xe tải
Có bác nào thích máy phim, máy ảnh gỗ không. Nhà e đang nhiều quá ( nên định giảm bớt) đây :)

Chỉnh sửa cuối:

Alexmazzz

Xe buýt
Các cụ gìm hàng bác nhà dầu ghê quá, bác ấy còn hơn nhà cháu nhiều lắm vì nhà cháu bị tự kỷ vì chụp xấu hơn vợ, cũng chả biết phố lãn ông ở đâu, chả dám up ảnh bao giờ.
Chống spam cái ảnh bạn giá của cậu cả nhà em:

strongrich

Xe tăng
Có bác nào thích máy phim, máy ảnh gỗ không. Nhà e đang nhiều quá ( nên định giảm bớt) đây :)
Em thích cái ống nhòm mợ nhá!

Cái này của em có bị coi là không nét nữa không ợ?

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ gìm hàng bác nhà dầu ghê quá, bác ấy còn hơn nhà cháu nhiều lắm vì nhà cháu bị tự kỷ vì chụp xấu hơn vợ, cũng chả biết phố lãn ông ở đâu, chả dám up ảnh bao giờ.
Chống spam cái ảnh bạn giá của cậu cả nhà em:

ko hiểu ai nói ảnh cụ kém hơn thế nhỉ? ko thuốc thang j vào mà được như vậy thì cụ hơn mà. :)

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thích cái ống nhòm mợ nhá!

Cái này của em có bị coi là không nét nữa không ợ?
oh...ảnh này nói về nét và màu thì quá đc rồi :) rất nét, những đường nét của người già. Nhưng cụ phạm lỗi khác, đó là ng già rồi, nhất là có nét duyên già như cụ bà đây thì cụ chụp vậy trông bà mất đi hết nét đẹp. Không tinh anh và khỏe mạnh. Người già ta chụp sao cho vui tươi, khỏe mạnh và có chiều sâu tâm trạng. Chụp người già khó lắm. ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng