Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Alkala

Xe buýt
Chúc mừng năm mới cả nhà (l)(l)

Cụ Giàu biến ảnh cụ Du thành gì mà màu đỏ như vừa uống rượu thế :102:
Đầu xuân năm mới, mẫu của Nhà giầu vui quá, làm vài ly mà mợ. Giã từ bệnh viêm gan, chuyển sang uống rượu :77::21::))
Chúc toàn thể các cụ, các mợ năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt nhá!

1080

Xe tải
Năm mới chúc các bác may mắn, có nhiều ảnh đẹp và luôn vui.
Mong các bác cho phép mình tham gia abc5 với ạ, các bác chỉ bảo giúp, cám ơn các bác nhiều.
Máy của mình là cannon g7, mình đang muốn chụp hoa lá xóa được phông và có bacground đen, thấy các bác ở đây có những bức ảnh như vậy đẹp quá, nhất là bác vnq có nhiều ảnh hoa lá như vậy.
Mong các bác hướng dẫn cách làm ạ, kể cả việc phải trang bị thêm thiết bị gì hỗ trợ.

strongrich

Xe tăng
Mong các bác cho phép mình tham gia abc5 với ạ, các bác chỉ bảo giúp, cám ơn các bác nhiều.
Máy của mình là cannon g7, mình đang muốn chụp hoa lá xóa được phông và có bacground đen, thấy các bác ở đây có những bức ảnh như vậy đẹp quá, nhất là bác vnq có nhiều ảnh hoa lá như vậy.
Mong các bác hướng dẫn cách làm ạ, kể cả việc phải trang bị thêm thiết bị gì hỗ trợ.
Oéo căm bác tham gia với bọn em! Em cũng bỏ Nikon sang Canon bắt đầu từ G7, nhưng giờ thì nhẩy xuống hố vôi rồi, nhưng vẫn giữ G7 mang theo chụp sì pem.
Bác muốn chụp xóa phông bằng G7 thì chỉ việc chuyển sang chế độ AV, đặt độ mở 2.8 và đặt tờ giấy đen đằng sau bông hoa (cách ra 1 đoạn), hehe. Bác thử xem, em cũng thử rồi, nhưng chỉ cần hướng góc máy vào chỗ tối tối là phông đen sì, hehe
Dưng mà bác đi theo học cụ VQN thì hơi mệt đó ạ! cụ ấy toàn chơi ống MF , còn lúc chụp hoa toàn chơi ống ma cà rồ! Cả cái thớt này có mợ Dims và mợ thanggieng theo được ống Macro thôi!

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
(b)(b)(b)(b) Chúc mừng năm mới cả nhà với nhiều chuyến đi xa và những bức ảnh đẹp!

1080

Xe tải
cám ơn bác strongrich, được các bác wecom là mừng rồi, hihi
nhưng mà vẫn cứ muốn chụp được như thế với cannon g7, huhu
bác có kinh nghiệm và lời khuyên gì về g7 cũng mách giùp nha

VQN

Xe buýt
Chúc các cụ các mợ năm mới 2010 mạnh khỏe, thành công và có nhiều ảnh đẹp nhé.
Thêm quả đài phun nước con cóc tránh spam (chụp đúng lúc nó không phun nước mới đau chứ).

@1080: chụp ảnh hoa hoét cụ chơi G7 là ngon lành rồi. Cụ cứ chụp thật nét là được. Sau đó tìm hướng ánh sáng một chút để hoa nó có khối (tốt nhất là chơi ánh sáng nghiêng hoặc ngược sáng), gối background vào chỗ nào tối tối 1 chút, sau đó dùng PS mà dìm sáng background cho có màu đen. Tiếp theo nữa thì chơi strobist với vài ba cái flash đánh master/ slave. Cụ tham khảo thêm 1 cái thớt về chủ đề chụp macro với background đen của bác DuyMy bên vnphoto.net ấy

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cả cái thớt này có mợ Dims và mợ thanggieng theo được ống Macro thôi!
Tại cụ nhà giàu nhắc em nên em hắt xì....giờ e bót ảnh không phải ma cờ rồ mà là cờ lâu zup thoai!

E bắt chước cụ nhà giàu

thanggieng

Xe tải
Báo cáo các bác là bác 1080 là bạn iem ợ. Có gì mong các bác giúp đỡ chị 1080 vì bác í gần đây mới sa chân vào hố vôi (l)

strongrich

Xe tăng
Báo cáo các bác là bác 1080 là bạn iem ợ. Có gì mong các bác giúp đỡ chị 1080 vì bác í gần đây mới sa chân vào hố vôi (l)
Cảm ơn mợ đã giới thiệu chị bạn tham gia CLB! Riêng vụ này để em hướng dẫn :)):)):)) Vị mợ này (xin phép gọi thế cho tiện vì tham gia CLB rồi mà) có con đường dẫn đến hố vôi có vẻ giống em, bắt đầu từ G7. Không biết thế nào chứ con đường của em là G7=>40D=>5D, no lens => xin lens cũ => len vòng vàng => len có L => L mở to a!

@1080: PM cho em cái contact point nhé! có gì em gửi cho ít tài liệu và khi nào có vụ chụp choạch hoặc (b) em còn cho người hú ạ

@dims: mợ chụp close up bằng ống macro thì em đỡ thía lào được ợ! Em chỉ chụp closeup bằng ống thường thui, nên chửa dám treo mấy cái ảnh hoa chụp ở Phố Hoa lên đây! Nhìn ảnh của mợ em cất kỹ luôn ợ!

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Chúc mừng năm mới các cụ các mợ, wéo cằm mợ tổng đài đến với ABC5.

Alkala

Xe buýt
Cảm ơn mợ đã giới thiệu chị bạn tham gia CLB! Riêng vụ này để em hướng dẫn :)):)):)) Vị mợ này (xin phép gọi thế cho tiện vì tham gia CLB rồi mà) có con đường dẫn đến hố vôi có vẻ giống em, bắt đầu từ G7. Không biết thế nào chứ con đường của em là G7=>40D=>5D, no lens => xin lens cũ => len vòng vàng => len có L => L mở to a!
@1080: Con đường xuống hố vôi cụa mợ giống cụ Nhà giầu dưng mà em chỉ mong ước có 1 điều, một điều nhỏ nhoi duy nhất là ảnh của mợ 1080 đừng như của cụ ấy :102::))

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
@dims: mợ chụp close up bằng ống macro thì em đỡ thía lào được ợ! Em chỉ chụp closeup bằng ống thường thui, nên chửa dám treo mấy cái ảnh hoa chụp ở Phố Hoa lên đây! Nhìn ảnh của mợ em cất kỹ luôn ợ!
Dạ, ý em không phải là thế! Ý em muốn trình bày với cụ Vietkid là không phải cứ Cà lông là ảnh bết đâu ạ. Ảnh e chụp trời mưa mà vẫn trong!

Thêm cái nữa giọt sương trong vắt, như ngọc!

Vietkid

Xe điện
@1080: Con đường xuống hố vôi cụa mợ giống cụ Nhà giầu dưng mà em chỉ mong ước có 1 điều, một điều nhỏ nhoi duy nhất là ảnh của mợ 1080 đừng như của cụ ấy :102::))
Cụ lại thế.
Dạ, ý em không phải là thế! Ý em muốn trình bày với cụ Vietkid là không phải cứ Cà lông là ảnh bết đâu ạ. Ảnh e chụp trời mưa mà vẫn trong!
Đến mợ Dím cũng hùa vào trêu bạn em thế này bạn em đỡ sao nổi. Thôi từ giờ em hứa không trêu bạn nhà giàu nữa.

Ảnh mợ đẹp thật, em chưa bao giờ nói canon chụp bết nhá, em chỉ nói canon rơi vào tay bạn em thì toàn ra ảnh bết thôi :)):)):)), em dự dê bẩy chim mà bạn em chụp có khi cũng rứa :)):)):)):))

Alkala

Xe buýt
Cụ lại thế.

Đến mợ Dím cũng hùa vào trêu bạn em thế này bạn em đỡ sao nổi. Thôi từ giờ em hứa không trêu bạn nhà giàu nữa.

Ảnh mợ đẹp thật, em chưa bao giờ nói canon chụp bết nhá, em chỉ nói canon rơi vào tay bạn em thì toàn ra ảnh bết thôi :)):)):)), em dự dê bẩy chim mà bạn em chụp có khi cũng rứa :)):)):)):))
Hí hí. Tại vì cụ Nhà giầu nhà mình mới học chương I - ẢNH ĐẸP VÌ SAO?? -bài 1- ẢNH ĐẸP LÀ DO THIỂT BỊ mà chưa đọc bài 2 - ẢNH ĐẸP LÀ DO NGƯỜI CẦM MÁY ấy mà :21::)):)). Sách còn nhiều chương, bài nữa dưng mà em hứa là trên tinh thần đồng môn, em giúp cụ Nhà giầu phát huy hết khả năng của cụ í (nếu có) :102:

Chỉnh sửa cuối:

1080

Xe tải
Hí hí, mình sẽ học bài 1 là ảnh đẹp vì sao và bài 2 là ảnh đẹp do người hướng dẫn ợ, còn bài 3 mới là do thiết bị bài 4 mới là do người cầm máy, hihi

1080

Xe tải
con đường dẫn đến hố vôi có vẻ giống em, bắt đầu từ G7. Không biết thế nào chứ con đường của em là G7=>40D=>5D, no lens => xin lens cũ => len vòng vàng => len có L => L mở to a!
Dưng mà mình có sẵn "L => L mở to" rồi, nên chưa chắc đã sắm đâu, hihi
Có tài liệu hướng dẫn gì chuyển qua email giúp nha, thanks nhiều

1080

Xe tải
ảnh của cụ nhà giầu ở đâu ý nhỉ, cho link xem nào

BMW513i

Xe hơi
Dưng mà mình có sẵn "L => L mở to" rồi, nên chưa chắc đã sắm đâu, hihi
Có tài liệu hướng dẫn gì chuyển qua email giúp nha, thanks nhiều
Chết chết cụ nhà giầu cứ khoe nhiều L đi kìa.

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
ảnh mợ mà giống vậy thì mợ đáp máy sang cho em còn hơn :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng