Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongquang

Xe tải
Đâu có oánh lẻ, thông báo các cụ đàng hoàng ở trên này rồi! Cụ duongquang xem lại đi! Còn vụ ảnh bết là do cái plug-in chỉnh sửa da mà cụ Mr.Disconnected gửi cho anh em ngày xưa đó! Em chả biết "là" da mặt dư lào nên dùng cái đó, nhưng mà dùng thì kiểu gì cũng bị bết! Tất cả các ảnh của em các cụ kêu bết là do cái plug-in đó! Cụ có cách nào khác thì bầy đi!

Em cũng thử dùng cách chọn phần da mặt và chạy plug-in trên phần đó, nhưng khi ghép vào thì nó khác hẳn so với những phần xung quanh! :102:
Cụ setup lại đi. Em truyền lại cho cụ vài chiêu, cam đoan 2 buổi là mất thương hiệu mà cụ Việt Kid đặt cho nhá

strongrich

Xe tăng
Cụ setup lại đi. Em truyền lại cho cụ vài chiêu, cam đoan 2 buổi là mất thương hiệu mà cụ Việt Kid đặt cho nhá
Vâng em sẽ sắp xếp chụp lại để học hỏi thêm, dưng mà em thích đi vào Chủ Nhật cụ toàn bận hôm đó, cụ thích đi Thứ 7 thì em bận telit vào buổi chiều! Chả biết lúc nào thì đợi đây ợ! :102: Cụ cho em biết ý kiến đi rồi em hẹn với mẫu! Vietkid thì em không chấp, D700 mà ảnh có cái nào ra hồn đâu :))

Em treo 2 tấm cho đỡ mang tiếng si pem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

VQN

Xe buýt
Chủ nhật rồi có việc không đi chụp mẫu với các cụ được, lại ra vườn hàng xóm chụp hoa với sâu bọ vậy
Hoa đỗ

Makeno

Xe tăng
Vâng em sẽ sắp xếp chụp lại để học hỏi thêm, dưng mà em thích đi vào Chủ Nhật cụ toàn bận hôm đó, cụ thích đi Thứ 7 thì em bận telit vào buổi chiều! Chả biết lúc nào thì đợi đây ợ! :102: Cụ cho em biết ý kiến đi rồi em hẹn với mẫu! Vietkid thì em không chấp, D700 mà ảnh có cái nào ra hồn đâu :))

Em khuyên thật sự chân thành và cũng thật sự mong muốn cụ @Giàu và Khỏe có những bức ảnh đẹp, xứng đáng với chiếc "lầm dê" đang có trong tay cụ nhé:
Cụ nên gặp cụ Huân (Giang Duy Đạt) để cụ ấy "setup" máy cho cụ, ảnh chắc chắn nó sẽ khác không bị "bết bền bệt" như 1 số ảnh gần đây của cụ. Đây cũng là kinh nghiệm của em đấy nhá, vác máy xuống thử ống dưới nhà cụ ấy, cụ ấy mới hỏi "bác có sét-ấp chế độ chụp cho máy không?", em bẩu là em chưa, bác ấy mới cầm máy xem rồi bẩu: "để em đặt sẵn chế độ chụp cho bác vậy", rồi bác ấy thao tác, hướng dẫn cho em cụ tỷ.... Quả đúng như thế đấy ạ! Trong đó có các cài đặt cho từng "hoàn cảnh chụp", độ nét, mức tương phản, màu sắc,... và em đã chụp được những bức ảnh khá hơn trước (với nguyên những ống kính cũ trước đây vẫn sử dụng). Máy của em thì cụ biết rồi (Canon 450D còi thôi mà!). Hay dịp nào rảnh, em sẵn sàng giúp cụ những gì em biết.
Mong cho cụ và các anh em ABC5 có nhiều bức ảnh đẹp, được nhiều người khen ngợi, bái phục!!!!:6:
Cuối năm em bận quá nên chả tham gia ọp ẹp, giao lưu với các cụ, thèm quá!!!!:102:

Vietkid

Xe điện
Em khuyên thật sự chân thành và cũng thật sự mong muốn cụ @Giàu và Khỏe có những bức ảnh đẹp, xứng đáng với chiếc "lầm dê" đang có trong tay cụ nhé:
Cụ nên gặp cụ Huân (Giang Duy Đạt) để cụ ấy "setup" máy cho cụ, ảnh chắc chắn nó sẽ khác không bị "bết bền bệt" như 1 số ảnh gần đây của cụ. Đây cũng là kinh nghiệm của em đấy nhá, vác máy xuống thử ống dưới nhà cụ ấy, cụ ấy mới hỏi "bác có sét-ấp chế độ chụp cho máy không?", em bẩu là em chưa, bác ấy mới cầm máy xem rồi bẩu: "để em đặt sẵn chế độ chụp cho bác vậy", rồi bác ấy thao tác, hướng dẫn cho em cụ tỷ.... Quả đúng như thế đấy ạ! Trong đó có các cài đặt cho từng "hoàn cảnh chụp", độ nét, mức tương phản, màu sắc,... và em đã chụp được những bức ảnh khá hơn trước (với nguyên những ống kính cũ trước đây vẫn sử dụng). Máy của em thì cụ biết rồi (Canon 450D còi thôi mà!). Hay dịp nào rảnh, em sẵn sàng giúp cụ những gì em biết.
Mong cho cụ và các anh em ABC5 có nhiều bức ảnh đẹp, được nhiều người khen ngợi, bái phục!!!!:6:
Cuối năm em bận quá nên chả tham gia ọp ẹp, giao lưu với các cụ, thèm quá!!!!:102:
Chuẩn không cần chỉnh. Em thì không quen ai nên đành tự lọ mọ, hồi D200 em cũng phải kiếm trên web file setup, giờ cho D700 cũng vậy, nó co file setup, dành cho 4 chế độ chụp : phong cảnh, chân dung, thể thao và P&S, tỉ dụ khi chụp phong cảnh thì set saturation lên một chút cho màu nó đẹp, thật ra em cũng chưa biết hết, đang mày mò dần dần.
Đang muốn học lại ABC5 quá :102::102::102:.

P/S : Cụ nhà giàu đừng nghe cụ Makeno, BẾT là thương hiệu dành riêng cho cụ dồi, đừng bỏ, phí của :)):)):))

CHU DU

Xe buýt
P/S : Cụ nhà giàu đừng nghe cụ Makeno, BẾT là thương hiệu dành riêng cho cụ dồi, đừng bỏ, phí của :)):)):))
Chuẩn đới cụ nhà giàu ạ. Cứ choạch nhiều kiểu gì cũng lên tay, nghe nhiều vơ vẩn lại tẩu hỏa nhập ma

alpacino

Xe tải

Em thật mí cả cụ Giầu là để có được 01 bức ảnh tốt, ngoài máy hịn và trình Sốp ra thì còn phải có con mắt tinh tế. Em khuyên cụ nên mua Playboy về xem ảnh nhiều cho ló quen mắt đi, sau này tự nhiên hình thành cái phản xạ :))

strongrich

Xe tăng
Cảm ơn cụ Makeno đã khuyên giải, em cũng hay lượn qua chỗ bác Huân, nhưng bác ấy bận bán hàng có thời gian đâu mà trao đổi kinh nghiệm. Em cũng lọ mọ picture style rồi. Ảnh của em bị lỗi chẳng qua trình dùng PS còn kém! Em sẽ cố gắng chỉnh PS cho chuẩn để các cụ kia hết chỗ dể chê :))

Hoan nghênh cụ tham gia với anh em ABC5&friends chúng em, có vụ nào tụ tập bọn em chẳng pót lên đây, cụ chịu khó theo dõi nhé! Hay cụ cho xin số dây thép để chủ tịt Hanoien còn rủ rê mỗi khi có tụ tập! Em nghe đồn quỹ Nhậu của CLB vẫn còn , có lẽ sắp làm quả tất niên, chào 2010 đấy!

Vietkid

Xe điện
Em đề nghị các cụ không tập trung đả kích bạn nhà giàu em thế, các cụ chỉ góp ý để bạn em tiến bộ nhá.
Cụ alpacino nhầm cơ bản nhá, bạn em chỉ cần chụp nét, nước ảnh đẹp, còn chụp cái gì để sau nhá.

Vietkid

Xe điện
Em đề nghị các cụ không tập trung đả kích bạn nhà giàu em thế, các cụ chỉ góp ý để bạn em tiến bộ nhá.
Cụ alpacino nhầm cơ bản nhá, bạn em chỉ cần chụp nét, nước ảnh đẹp, còn chụp cái gì để sau nhá.

hanoien

Xe điện
Các cụ cho ý kiến về chương trình tất niên đi
Thời gian dự kiến: trước tết âm lịch (dự kiến 31/1)
Chương trình: chụp choạch chợ hoa ngày tết, thịt chó RTC
Ngân sách: campuchia + quỹ tồn

INNOVAV

Xe hơi
Chào các cụ, tối nay khai mạc phố hoa hay chợ hoa gì đấy trên Đinh tiên Hoàng có cụ nào đi chụp không nào?:21::21::21:
@hanoien Liên hoan tất niên tính sau,, tối nay vác máy đi chụp đi:21:

Vietkid

Xe điện
Em quên xừ mất, không để ý nên không mang máy đi rồi, chán quá, chúc các cụ chụp choạch vui vẻ.

strongrich

Xe tăng
Các cụ chờ tí, lát nữa có ảnh hoa, cụ BMW513i và Alkala đang lượn lờ ngoài đó, nhưng chả có mẫu! Chiều mai 3g có mẫu đi chụp với các cụ đợc, nhưng lúc đó không hiểu có chen chân được vào không? :21:

Alkala

Xe buýt
Các cụ chờ tí, lát nữa có ảnh hoa, cụ BMW513i và Alkala đang lượn lờ ngoài đó, nhưng chả có mẫu! Chiều mai 3g có mẫu đi chụp với các cụ đợc, nhưng lúc đó không hiểu có chen chân được vào không? :21:
Mẫu nào đấy cụ Nhà giầu ơi?

Vietkid

Xe điện
Ơ, bạn nhà giàu chụp trộm đẹp hơn chụp thật, voted.

alpacino

Xe tải
Ko phải em nhầm cơ bản mà là cụ chả hiểu em đang lói gì. Sở dĩ em nói cái ảnh của cụ Giầu vì không ai chụp với góc dở hơi thế cả, mí lị cụ í PS mầu đá nhau lung tung cả, nhìn biết ngay bé tập tô mầu , he he:21:

Trạng thái
Thớt đang đóng