Ảnh của CLB ABC5 và những người bạn!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietkid

Xe điện
Mợ teen chụp đẹp nhất ABC5, em nghĩ hôm tới phải cà phê trao đổi kinh nghiệm thôi, cụ chủ tịt cầm đầu đi.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Thử chụp close-up bằng ống MF và 75-300! Có gì cụ VQN và mợ Dims chỉ giáo thêm cho em nhá!

hehehe e thấy cụ chụp toàn tiêu cụ 300mm mà tốc độ toàn 125 và dưới 250 nên dễ out lắm cụ ạ. Và tại cụ mở khẩu lớn quá, chụp thể loại này e toàn khép sâu thậm chí có lúc khép đến 11 cụ nhà giàu ạ. Đấy là kinh nghiệm choạch của nhà em. Nhà e thường chụp không đèn đóm. E không thích chụp có đèn vì e không biết chưa biết chụp đèn....Chụp đèn như nào thì cụ VQN chỉ giáo bọn e với ạ.

E có bông tuy luyp chụp hôm hội hoa

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
Những thể loại ý kiến như này không đáng để các cụ/mợ quan tâm! Không có gì dễ bằng chê bai người khác, cái khó hơn là làm được hơn người! Em nghĩ không nên để những ý kiến kiểu này làm hỏng ý nghĩa của thớt này! Em đề nghị các cụ tiếp tục treo ảnh lên theo đúng lý do mở thớt em nêu ở trang đầu ợ!

Em treo mấy tấm ảnh hoa chụp chụp trong vườn
dạ ,ít nhất là em chụp NÉT hơn cụ ,em demo luôn ạ :)):)):)):)):))

cụ chứng minh dùm em :69::69:

Phú Ông

Xe container
Hề hề...!!! Các cụ bị mắc vào bẫy của cụ @Nhà giàu rồi, cụ ấy có ảnh đẹp thì cất đi, đưa mấy cái xâu xấu để các cụ đâm thôi!!!:6:
Em tính pà con nên tổ chức họp kiểm điểm ngay việc lày cho ló lóng!!!!:'(

Vietkid

Xe điện
Cụ nhà giàu gặp cao nhân dồi, quả này xem cụ nhà giàu đỡ kiểu gì.
Dưng em đề nghị các cụ các mợ giữ tinh thần fun nhá.
Em treo cái ảnh chống spam :

maybeetine

Xe hơi
Bác Vietkid quá khen rồi

Em có ý kiến thế này ạ, chúng mình treo ảnh và đâm ảnh với mục đích cùng nhau tiến bộ, nên người đâm ảnh nên nói rõ ảnh đẹp/ xấu ở chỗ nào và biện pháp khắc phục, người có ảnh bị đâm đề nghị không cay cú ạ, các bác giữ tinh thần FUN nhé ạ :)

CHU DU

Xe buýt
Bác Vietkid quá khen rồi

Em có ý kiến thế này ạ, chúng mình treo ảnh và đâm ảnh với mục đích cùng nhau tiến bộ, nên người đâm ảnh nên nói rõ ảnh đẹp/ xấu ở chỗ nào và biện pháp khắc phục, người có ảnh bị đâm đề nghị không cay cú ạ, các bác giữ tinh thần FUN nhé ạ :)
Chuẩn(b)(b)(b) Ban đầu chỉ là sự việc đùa với nhau của mấy cụ Vietkid, alkala và nhà giàu. Nhưng có vẻ như sự việc đi hơi xa. Cuối tuần này họp kiểm điểm và nhậu đê các cụ ơi. Cụ nhà giàu thông báo đi:6:

Alkala

Xe buýt
Chuẩn(b)(b)(b) Ban đầu chỉ là sự việc đùa với nhau của mấy cụ Vietkid, alkala và nhà giàu. Nhưng có vẻ như sự việc đi hơi xa. Cuối tuần này họp kiểm điểm và nhậu đê các cụ ơi. Cụ nhà giàu thông báo đi:6:
Ối giời, em chỉ góp ý bạn Nhà giầu đưa ảnh đẹp lên thôi mà bạn í mắng em gần chết :102:. Dưng mà em biết bạn em không giận em (l).
Tại các cụ hùa nhau ném đá bạn ấy dữ quá nên có vẻ bạn í hơi cáu roài. :P.
Nhân đây em cũng đề nghị cụ Nhà giầu không nói nặng lời nhá - với em thì ko sao dưng mà với người ngoài thì mình cũng phải giữ nét thanh lịch một tí.

Em đề nghị cuối tuần tổ chức chụp choẹt, nhậu nhẹt. kiêm tổ chức bán đấu giá máy ảnh :21:
Cụ Nhà giầu Tổng thư ký tổ chức đi :6:
Em cũng kiến nghị cụ Phú Ông cố gắng đến, chứ dạo này là cụ hơi lơ là với CLB đấy nhá :69:

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Em nghĩ ném đá hội nghị là 1 cách để phát triển mà, nhưng làm sao cho fun chứ. Em thấy thường thì mợ Dims đóng góp ý kiến rất chuẩn đấy.
Cuối tuần này (thứ 7) em đi ọp với hội tuổi cọp OF ở 19 C Hoàng Diệu, các cụ các mợ có liên quan hay k liên quan tới tuổi Dần thì cũng tới tham dự nhé.

strongrich

Xe tăng
Vấn đề ở chỗ đâm ảnh, đâm thiết bị thì chẳng sao, nhưng đừng có đâm nhau! Nói về trình thì ở đây toàn dân nghiệp dư cả, chẳng ai dám nhận mình là nghệ sĩ nhiếp ảnh, nên em nghĩ nếu ai là nghệ sĩ rồi thì không cần thiết phải tham gia ở đây ợ!

Alkala

Xe buýt
Em không chấp Alkala vì đơn giản Alkala chưa hiểu nổi thế nào là ẢNH nữa cơ! Alkala theo em còn mệt! Em chắc 100% là ảnh của cụ này không bao giờ đẹp bằng của em được nhá!
Vấn đề ở chỗ đâm ảnh, đâm thiết bị thì chẳng sao, nhưng đừng có đâm nhau! Nói về trình thì ở đây toàn dân nghiệp dư cả, chẳng ai dám nhận mình là nghệ sĩ nhiếp ảnh, nên em nghĩ nếu ai là nghệ sĩ rồi thì không cần thiết phải tham gia ở đây ợ!
Lần này thì em xin phép các cụ các mợ cho em đâm cụ Nhà giầu này một phát! :21:
Cụ Nhà giầu đâm em thế nên bây giờ em yêu cầu cụ Nhà giầu xin lỗi em một cách nghiêm tuc và thành khẩn - cụ thể hóa bằng việc mời bon em bia bọt trưa nay luôn cho nóng đê (b):6:

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Chín bỏ vào mồm đi các cụ, fun là chính nhá. Em đề nghị từ giờ các cụ các mợ post ảnh thì để nguyên exif để mọi người còn học hỏi.
P/S : Cụ nhà giàu, em toàn chém gió cho vui, nhỡ chẳng may có câu nào mạo phạm cụ bỏ quá cho em nhá, nhà giàu I LOVE YOU (l)(l)(l)
Cái này là do em, cơ mà ban đầu là mình đùa với nhau ở ABC5, mấy cụ bạn ABC5 chưa hiểu rõ nên hiểu nhầm tí thôi cụ nhà giàu, cụ đừng giận bọn em nhá nhá nhá.
Cụ mời bọn em (b)(b)(b) đi, bọn em còn (l) cụ nhiều hơn nữa.
Bỏ mợ, thế nào mà dạo này giọng em nó thẽo thọt thế không biết

hanoien

Xe điện
Lần này thì em xin phép các cụ các mợ cho em đâm cụ Nhà giầu này một phát! :21:
Cụ Nhà giầu đâm em thế nên bây giờ em yêu cầu cụ Nhà giầu xin lỗi em một cách nghiêm tuc và thành khẩn - cụ thể hóa bằng việc mời bon em bia bọt trưa nay luôn cho nóng đê (b):6:
Trưa mai nhé các cụ. Bia hơi Lan chín số 1 Láng Hạ đi. Mời các cụ abc5 và những ai tham gia thớt này đi ọp chai để hiểu nhau và đâm chém trực diện cho máu.
Kinh phí: quỹ abc5 tài trợ, hiện em còn giữ 1 củ. Thiếu thì em hô hào thêm.

Vietkid

Xe điện
Em phản đối uống bia buổi trưa, đau đầu lắm ( mới cả em cóc tham gia được ), tối thứ 7 đê các cụ ơi.

CHU DU

Xe buýt
Em phản đối uống bia buổi trưa, đau đầu lắm ( mới cả em cóc tham gia được ), tối thứ 7 đê các cụ ơi.
Chiều thứ 7 cho thong thả cụ ơi. Vừa chụp choẹt vừa rịu bia luôn. Bắt đầu tầm khoảng 3h cho đến tối luôn. Thứ 7 tuần này nhá:101::101::101:

hanoien

Xe điện
Thứ 7 này em có tổ chức vụ này, mời các cụ giao lưu luôn.
http://otofun.net/showthread.php?t=137123&page=36
Cụ nào máu chụp thì ta hẹn mẫu chụp tại khu vườn Hồng, xong rồi sang 19C Hoàng Diệu nhậu nhỉ.
Các cụ cho í kiến í cò nhé!

strongrich

Xe tăng
Hí hí. Tại vì cụ Nhà giầu nhà mình mới học chương I - ẢNH ĐẸP VÌ SAO?? -bài 1- ẢNH ĐẸP LÀ DO THIỂT BỊ mà chưa đọc bài 2 - ẢNH ĐẸP LÀ DO NGƯỜI CẦM MÁY ấy mà :21::)):)). Sách còn nhiều chương, bài nữa dưng mà em hứa là trên tinh thần đồng môn, em giúp cụ Nhà giầu phát huy hết khả năng của cụ í (nếu có) :102:
Cụ alkala đâm em dư lày thì tại sao không bị đâm lại nhỉ? Cụ kêu gì nữa mà đòi bia :77: Hòn đất ném đi hòn chì ném lại, cụ a! :69: Mấy cụ đâm chém em đúng thì em có ném hòn chì lại bao giờ đâu!

Alkala

Xe buýt
Cụ alkala đâm em dư lày thì tại sao không bị đâm lại nhỉ? Cụ kêu gì nữa mà đòi bia :77: Hòn đất ném đi hòn chì ném lại, cụ a! :69: Mấy cụ đâm chém em đúng thì em có ném hòn chì lại bao giờ đâu!
:21::21::)):)):41::41::77::77: Bớ làng nước ơi, cụ Nhà giầu mình hóa ra là thù dai quá - Em cứ tưởng béo béo như cụ với em là phải phóng khoáng chứ - như em này:69: (l). Em đã cố tình fun bằng cách làm cho chữ mờ đi mà cụ í còn để ý.
Thôi, để em mời bia lại cụ vậy. Hị hị... (b)

maybeetine

Xe hơi
2 bạn Nhà giàu và Alkala mời nhau uống bia hòa giải đi, cho em đi theo ăn đồ nhắm :D

Vietkid

Xe điện
Dồi, hòn chì nhá.

:21::21::)):)):41::41::77::77: Bớ làng nước ơi, cụ Nhà giầu mình hóa ra là thù dai quá - Em cứ tưởng béo béo như cụ với em là phải phóng khoáng chứ - như em này:69: (l). Em đã cố tình fun bằng cách làm cho chữ mờ đi mà cụ í còn để ý.
Thôi, để em mời bia lại cụ vậy. Hị hị... (b)
Dồi, hòn bia nhá.

2 bạn Nhà giàu và Alkala mời nhau uống bia hòa giải đi, cho em đi theo ăn đồ nhắm :D
Dồi, có bạn teen đứng ra hòa giải nhá, chiều thứ 7 này kiểu gì cụ chủ tịt cũng phải cho hai bạn em hòa giải với nhau, em đứng ngoài chém gió.

Trạng thái
Thớt đang đóng