[Thảo luận] Ảnh chụp Ofer đi sai làn - đề nghị các cụ giữ gìn hình ảnh OF cũng như VHGThông

Cu_in_Car

Xe điện
Đây là 1 hình ảnh trong kha khá các trường hợp có tem OF ở mít đi sai làn (tỉ lệ các cụ không tem nhiều vô vàn nhưng không biết có phải Ofer hay không) mà em vớ được khi đi làm hàng ngày.
Một mình cụ này tung tăng làn phải trên cầu vượt, mặc xác 2b chạy đâu thì chạy
Tem trái của OF, tem phải của MSC (chắc của Matiz Spark Câu lạc bộ)
Vì có tem OF nên em chụp, mong cụ chủ đừng giận em mà nên giữ hình ảnh cho OF và an toàn cho mọi người

Trong trường hợp này cụm màu đỏ trêna em nghĩ là viết không đúng, chính xác hơn là thói quen của em nên nghĩ là sai làn, cứ thấy ai phăm phăm lên cầu mà lao vào làn phải đông đúc xe máy thì em thấy phản cảm vô cùng.

Có lẽ em sai khi dùng từ sai làn vì thói quen cứ đường nào 2 làn là em phải đi bên trái, sát phân cách
Lên xuống dốc hay trên cầu thì mặc định đi làn trái hoặc sát vạch kẻ liền và không được phép vượt và giữ đồng tốc

Nếu có gì sai sót mong cụ chủ và các cụ khác bỏ quá, cho em xin lỗi và chỉ cho em đúng sai để đúc rút kinh nghiệm cho chính bản thân ạ

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Cụ cho em hỏi. Thế nào là sai làn ?
Em thấy có 2 làn dành cho xe cơ giới, không biết có biển phân làn oto và xe máy ko. Nếu không có biển phân làn thì có gọi là sai làn ko hả cụ ?
Mong cụ trả lời theo luật, chứ không phải theo thói quen

5starsdba

Xe buýt
Hình như có cả nick sau xe hay sao ấy

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ cho em hỏi. Thế nào là sai làn ?
Em thấy có 2 làn dành cho xe cơ giới, không biết có biển phân làn oto và xe máy ko. Nếu không có biển phân làn thì có gọi là sai làn ko hả cụ ?
Mong cụ trả lời theo luật, chứ không phải theo thói quen
Bác 4B đi sai rõ ràng rồi,mình nên rút kinh nghiệm với nhau, tranh cãi làm gì !

binhtx83

Xe buýt
Nói như cụ chủ, chúng ta đi ở đường chỉ có 2 làn đường - cụ muốn vượt xe em đằng trước mà em không chuyển làn thì làm sao nhỉ ? Chẳng lẽ cụ bay qua đầu em chắc.

Civic TN

Xe lăn
Có biển xanh quê e đi đúng làn

dieu_tbd

Xe buýt
Nếu e không nhầm đây là cầu vượt ngã tư vọng. Còn có chia làn không thì e k để ý!

quangdzung

Xe điện
Bác 4B đi sai rõ ràng rồi,mình nên rút kinh nghiệm với nhau, tranh cãi làm gì !
Bác phải phân tích làm sao lại sai. Căn cứ vào cái gì chứ. Trả lời như bác thì ngu ngơ như em cũng trả lời được.
Em cũng không có ý định tranh cãi, chỉ sợ nghĩ oan cho kẻ gian thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

QUYNHCHI

Xe buýt
Kiểu gì cũng là xe cho ông bạn mượn :D.

ToLaiNhanDan

Xe hơi
cái này về đường 5 là cụ mắc lỗi vượt phải đấy =))

PhanhGap

Xe điện
Chỉ có biển báo đường dành cho Oto và Moto. Theo nguyên tắc xe nào tốc độ đi chậm hơn thì đi về phần đường phía bên phải, xe nào tốc độ đi nhanh hơn thì đi về phần đường bên trái. Về nguyên tắc trong thành phố oto 50km/h, xe máy 40 km/h. Nếu ô tô chạy chậm hơn tốc độ giới hạn cho phép thì đi sang phần đường bên phải để không gây cản trở giao thông. Mô tô đi chậm thì đi sang phần đường bên phải, mô tô đi nhanh có thể sang phần đường bên trái nhưng không được phép vượt quá tốc độ giới hạn cho phép và phải chuyển về bên phải nếu gây cản trở giao thông cho các xe khác.
Trong trường hợp này cụ không nói rõ tốc độ là bao nhiêu, nhưng xem hình đường đông thì thấy đi cũng chậm thôi, do vậy ofer đấy đi đúng phần đường và không sai, không gây cản trở giao thông.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
không có biển thì cứ đi thế nào cũng được ạ??? đầy những con đường chưa kịp kẻ làn đường ( thậm chí là kẻ hẳn hoi) lúc đợi đèn đỏ hoặc lúc tắc đường thì tất cả các loại ô tô từ xe khách, xe bus, xe con cá nhân vả cả xe con làm taxi... chen nhau đứng dàn hàng dọc ra đường ( chả phải là dàn hàng nữa cơ mà lổn nhổn lẫn lộn như 1 mớ bòng bong thì đúng hơn ) chen hết cả vào làn của xe máy xe đạp … còn dĩ nhiên 2 bánh với lợi thế nhỏ gọn cơ động cũng phải tự tìm đường mà thoát thôi, len vào bất kể chỗ nào còn chen được…. đường xá việt nam là vậy mà, có mấy người có ý thức biết nhường nhau đâu. Thực sự em ghét nhất những loại rởm đời cứ nghĩ có cái xe là hoành tráng nghênh ngang bố đời, ra đường đi xiên đi xẹo. ghét cái loại thứ 2 là thành phần ra đường luôn cho mình có cái quyền khôn lỏi hơn người khác, bon chen, chỗ nào cũng rúc, bất biết việc mình đi có ảnh hưởng tới thiên hạ hay không ( tư tưởng đường làng mà ) đến lúc công an nó vồ cho lại xoa tay khét lèn lẹt dúm da dúm dó như cún ấy.
còn riêng trường hợp của chủ thớt nêu thì em tin là bác xe Spark kia đi vào làn xe máy một cách vô tư lự chứ không phải tránh đường vào nhường đường cho xe nào đâu. Ai cũng như bác ấy thì lấy đường nào cho xe 2 bánh đi nữa??? các bác cứ bảo đấy là không có biển phân làn rõ rang, thế em hỏi các bác là nếu 2 bánh người ta cũng cản mũi các bác ở làn bên kia có được không? vì đoạn này em lạ gì, mấy khi các phương tiện gt đi được đến 40 50km/h. Nhiều ông khốn nạn đến mức bệnh hoạn theo kiểu XE TAO TAO MUỐN ĐI THẾ NÀO LÀ VIỆC CỦA TAO, ĐƯỜNG LÀ ĐƯỜNG CHUNG NÊN CHÚNG MÀY ĐỪNG CÓ Ý KIẾN…

quangdzung

Xe điện
không có biển thì cứ đi thế nào cũng được ạ??? đầy những con đường chưa kịp kẻ làn đường ( thậm chí là kẻ hẳn hoi) lúc đợi đèn đỏ hoặc lúc tắc đường thì tất cả các loại ô tô từ xe khách, xe bus, xe con cá nhân vả cả xe con làm taxi... chen nhau đứng dàn hàng dọc ra đường ( chả phải là dàn hàng nữa cơ mà lổn nhổn lẫn lộn như 1 mớ bòng bong thì đúng hơn ) chen hết cả vào làn của xe máy xe đạp … còn dĩ nhiên 2 bánh với lợi thế nhỏ gọn cơ động cũng phải tự tìm đường mà thoát thôi, len vào bất kể chỗ nào còn chen được…. đường xá việt nam là vậy mà, có mấy người có ý thức biết nhường nhau đâu. Thực sự em ghét nhất những loại rởm đời cứ nghĩ có cái xe là hoành tráng nghênh ngang bố đời, ra đường đi xiên đi xẹo. ghét cái loại thứ 2 là thành phần ra đường luôn cho mình có cái quyền khôn lỏi hơn người khác, bon chen, chỗ nào cũng rúc, bất biết việc mình đi có ảnh hưởng tới thiên hạ hay không ( tư tưởng đường làng mà ) đến lúc công an nó vồ cho lại xoa tay khét lèn lẹt dúm da dúm dó như cún ấy.
còn riêng trường hợp của chủ thớt nêu thì em tin là bác xe Spark kia đi vào làn xe máy một cách vô tư lự chứ không phải tránh đường vào nhường đường cho xe nào đâu. Ai cũng như bác ấy thì lấy đường nào cho xe 2 bánh đi nữa??? các bác cứ bảo đấy là không có biển phân làn rõ rang, thế em hỏi các bác là nếu 2 bánh người ta cũng cản mũi các bác ở làn bên kia có được không? vì đoạn này em lạ gì, mấy khi các phương tiện gt đi được đến 40 50km/h. Nhiều ông khốn nạn đến mức bệnh hoạn theo kiểu XE TAO TAO MUỐN ĐI THẾ NÀO LÀ VIỆC CỦA TAO, ĐƯỜNG LÀ ĐƯỜNG CHUNG NÊN CHÚNG MÀY ĐỪNG CÓ Ý KIẾN…
Không có biển thì chỉ có khái niệm xe cơ giới và xe thô sơ thôi cụ ạ. Ai cũng như cụ thì khái niệm xe to đền xe bé còn diễn ra lâu lắm

minck

Xe container
Chỉ có biển báo đường dành cho Oto và Moto. Theo nguyên tắc xe nào tốc độ đi chậm hơn thì đi về phần đường phía bên phải, xe nào tốc độ đi nhanh hơn thì đi về phần đường bên trái. Về nguyên tắc trong thành phố oto 50km/h, xe máy 40 km/h. Nếu ô tô chạy chậm hơn tốc độ giới hạn cho phép thì đi sang phần đường bên phải để không gây cản trở giao thông. Mô tô đi chậm thì đi sang phần đường bên phải, mô tô đi nhanh có thể sang phần đường bên trái nhưng không được phép vượt quá tốc độ giới hạn cho phép và phải chuyển về bên phải nếu gây cản trở giao thông cho các xe khác.
Trong trường hợp này cụ không nói rõ tốc độ là bao nhiêu, nhưng xem hình đường đông thì thấy đi cũng chậm thôi, do vậy ofer đấy đi đúng phần đường và không sai, không gây cản trở giao thông.
Cụ nói chính xác, Nếu phân tích luật GTĐB thì ofer đó không sai. Trừ trường hợp cung đường có cắm biển báo phân làn phương tiện...

Dibo2012

Xe đạp
Theo em thì bác Matiz Spark nên nghĩ cho mọi người và nhất là cho xe 2b. Vì bác đi trên cầu này nên có ai xin vượt đâu, bác đi nhanh chậm không quan trọng, tốt nhất bác nên đi bên làn trái là chuẩn nhất cho tất cả các phương tiện giao thông.

mr.ken_no1

Xe container
Chủ thớt có vẻ hơi nóng vội khi kết luận
Cụ cho em xem cái biển ở đầu cầu xem nào
Các cụ khác khi cmt cũng lên xem và nghĩ rồi hãy cmt
Đừng cmt kiểu a dua a tòng, mất hết ý nghĩa.

limy

Xe tải
Chủ thớt có vẻ hơi nóng vội khi kết luận
Cụ cho em xem cái biển ở đầu cầu xem nào
Các cụ khác khi cmt cũng lên xem và nghĩ rồi hãy cmt
Đừng cmt kiểu a dua a tòng, mất hết ý nghĩa.
Em thấy bác nói đúng đó.
Vì khi ta đi trên đường nào đó thì ta sẽ theo hướng dẫn phân làn của đường đó.
Như hình trên nếu đầu cầu mà có biển cho phép oto được đi cả hai làn thì bác MATIZ không sai còn nếu cấm thì ngược lại

xe thủng lốp

Xe container
Cái này cũng chẳng có gì nghiêm trọng lắm nhỉ :D