Angkor Marathon - Cuộc hành trình kỳ diệu... !!!

Các động tác uốn lượn chưa được dẻo và khéo.

Một nữ khán giả Tây Phương chuẩn bị máy móc để quay phim, em thì đến giờ về nên chuột rút luôn cho lành, không chờ được những màn sau có gì. Về nhà ngủ sớm hôm sau đã phải dậy vào lúc 4h30 rồi. Mệt phết đây.

piaggio

Xe tăng
Nhớ Aspara, nhớ Siemriep

Thanks cụ chủ

TinhTu

Xe đạp
Cụ chủ lại làm khối người thèm rùi!

BMW_X7

Xe điện
em chưa được xuất ngoại bào giờ, nhìn mà thèm quá, à 1 lần được qua cửa khẩu trung của 2km. hết

BMW_X7

Xe điện
Đã lâu lắm rồi mới được phục vụ lại các cụ mợ trong box này. Không phải bởi vì không có gì để viết mà bởi vì dạo này bao trí lực là dành hết để phát triển chi hội 28 OF từ sau vụ Nậm Ban về. Cho nên các cụ biết đấy, kiểu như: Quanh quẩn mãi cũng vài ba dáng điệu... nên sức ỳ nó lớn chả viết lách được gì.
Nhưng nói là nói thế chứ đã hứa với các cụ có bài viết về Siem Reap - Angkor vào khoảng thời gian này nên sang đến nơi là em ngồi viết bài ngay cho nó nóng, thêm nữa cũng đề xin viên gạch nhằm đóng góp ít tài nguyên cho box này.
Chuyến bay của nhà em hạ cánh xuống sân bay Siem Reap lúc 17h05 chiều qua, và thế là từ chiều đến đêm đã là cả một câu chuyện dài mà kể hoài không hết. Không hiểu sao em cứ đi đâu là y như rằng nhiều chuyện, chắc do mình cũng nhiều chuyện nên vậy.

Thôi không làm mất nhiều thời gian các cụ mợ nữa, em xin phép tặng các cụ mợ vài tấm hình vừa chụp trong lúc chờ đợi em sắp xếp lại ảnh ọt và chuẩn bị viết bài. Tuy nhiên, thời gian của em không còn nhiều vì bây giờ là 4h25 sáng, đúng 5h sáng em phải đi ra Angkorwat để chuẩn bị tập trung cho cuộc chạy half-marathon ( 21km ) của nhà em. Diễn biến tiếp theo của cuộc hành trình như thế nào thì đến đêm nay em mới tiếp tục được.

Chuyến đi này có nhiều điều thú vị hơn những chuyến đi trước và lần quay trở lại này em được chứng kiến một Siem Reap - Angkor chuyển mình đến không ngờ.

Tấm hình chụp được khi em vừa ra khỏi sân bay, em đặt tên là Pirahna vs Dragon

Dr Fish at Pub Street

Free Apsara dance.. ;)
em mà ở đấy thì em lừa lừa thả mấy con cá hổ hay cá chim vào bể, cho các bác cút hết ngón chân thì thôi hi222

TinhTu

Xe đạp
Xời, mãi mới gặp người quen..
Nick này là cụ lấy trộm nick của thành viên bên chi hội 28 của em đấy ah? :P
Ơ, thía bên CH28 cũng có cụ dùng nick đó à? Biết đâu cụ bên đó chôm của em ấy chứ, oan thị... mầu cho em quá!8->

TinhTu

Xe đạp

Chỗ này cũng nằm trung tâm khu chợ, xung quanh có người đứng người ngồi nhốn nháo, nói chung là lụp xụp vô cùng. Thôi em tự an ủi Apsara chợ như thế là được roài..

Nhìn kỹ kỹ thấy cũng xinh xinh đấy..
Phải công nhận, bộ ảnh của cụ rất đẹp!

Phần vì mệt, phần vì hồi hộp cho những chương trình của ngày hôm sau nên cả đêm giấc ngủ cứ chập chờn. Cuối cùng hơn 3h sáng em dậy lọ mọ lên mạng viết bài về chuyến đi như trang đầu tiên các cụ đọc. Đến 4h15 thì chuông báo thức kéo gấu dậy luôn. Hôm trước đã báo khách sạn chuẩn bị bữa ăn sáng để hôm sau hai vợ chồng ăn sáng cho sớm sủa trước khi chạy. Ngoài ra còn hẹn đồng chí xe tuk-tuk đón lúc 5h15 tại khách sạn nên thời gian cũng không có nhiều.

Đây là bữa ăn sáng khách sạn chuẩn bị. Do mất ngủ nên em ăn uống rất uể oải, khó chịu. Cố mãi cuối cùng ăn được 2 miếng bánh mì còn lại bỏ hết. Định ăn quả trứng mà tìm mãi chả thấy muối hay bột canh đâu nên cũng bỏ luôn.. phí của giời..

Nhà em do phải chạy nên cũng cố ăn và cuối cùng là uống một đống các loại doping này vào để cho có sức khoẻ chiến đấu.

Chuẩn bị xong xuôi xuống dưới sảnh đã là 5h20 rồi. Vừa xuống đã thấy khách khứa đứng kín cửa, ai cũng trong trạng thái đeo số trước ngực, toàn những người trông đầy khả năng đoạt giải cao. Thấy đông quá mà ai cũng chờ tuk-tuk cả mà em thì chưa biết xe nào của mình nên gọi cậu lễ tân ra nói nhỏ. Mình vừa dứt lời thấy cậu ta đã gọi toáng lên, hình như: ai là lái xe số phòng 315 thì ra đây.. :D. Thế là một đồng chí to cao, da đen tóc xoăn đúng dáng điệu người Khmer bước ra từ đám đông lái xe và nhận khách. Địa điểm tập trung là trước cửa Angkorwat
Lúc này trời còn rất tối.

Bức ảnh này chụp lúc đến chỗ hồ bao quanh Angkorwat, bình minh sắp mang màn đêm đi đây..

Và một hiện tượng chưa từng có ở khu vực Angkorwat này đã xảy ra: tắc đường.

em chưa được xuất ngoại bào giờ, nhìn mà thèm quá, à 1 lần được qua cửa khẩu trung của 2km. hết
Cố lên cụ ơi, ra nước ngoài thấy thú lắm. Lần đầu tiên em xuất ngoại cũng là 2km giống cụ đới.. :))

em mà ở đấy thì em lừa lừa thả mấy con cá hổ hay cá chim vào bể, cho các bác cút hết ngón chân thì thôi hi222
Cá to quá thả vào bị phát hiện ra ngay..

Ơ, thía bên CH28 cũng có cụ dùng nick đó à? Biết đâu cụ bên đó chôm của em ấy chứ, oan thị... mầu cho em quá!8->
Thôi cụ nhận đi, oan gì.. ;)

Phải công nhận, bộ ảnh của cụ rất đẹp!
Tks cụ ủng hộ nhé.

Và không hiểu bằng một cách nào đó thì cậu lái xe của em đã đưa nhà em vào một con đường đất đỏ từa lưa để đưa em đến đích trong sự ngạc nhiên của hai vợ chồng.

Và đây là những hình ảnh đầu tiên của Angkorwat trong buổi sớm bình minh.

Đến được điểm tập trung thì ở đây đã có sẵn hàng trăm người rồi.

Các lều bạt để dành cho các bộ phận hỗ trợ chương trình này. Số lượng người tham dự sáng hôm nay lên tới gần 7.000 người. Chưa nhiều nhưng cũng đủ thấy quy mô tương đối lớn của đợt chạy này.

Một số gia đình tranh thủ chụp ảnh bình minh.

Chụp ngược sáng có thấy gì đâu...

Một số vận động viên xăm trổ thì bắt đầu khởi động hòng kiếm giải nhất. Nhưng kinh nghiệm của Marathon bao đời nay cho thấy những người to con chưa bao giờ được giải... :))

Đây là nữ vận động viên tham dự khoảng cách 10k.

HorsePower

Xe container
Cụ back welcome lại đây...keke...
Cụ đi đâu suốt mà một thời gian dài sau vụ Nậm ban biệt tích.
Giờ mới thấy Cụ tái xuất em Zo ngay.
Chờ bài và ảnh Cụ tiếp.

Bỗng thấy xôn xao một góc, hoá ra ông trưởng ban tổ chức đang phát biểu chương trình với báo giới..

Em cũng bon chen vào làm một kiểu xem vị quan chức này mặt mũi như nào.. Hoá ra như này..

Cụ back welcome lại đây...keke...
Cụ đi đâu suốt mà một thời gian dài sau vụ Nậm ban biệt tích.
Giờ mới thấy Cụ tái xuất em Zo ngay.
Chờ bài và ảnh Cụ tiếp.
Em giải thích ngay trang 1 còn gì nữa cụ.. ;). Tks cụ!

Lúc này gấu nhà em cũng đã khởi động xong và gia nhập vào đội ngũ 21K ở cuối đoàn. Hẹn hò gặp lại lúc về đích. Còn em lượn lờ đi làm phóng sự chơi cho anh em ngó coi.

Khán giả có vẻ rất sốt ruột và nhiều khán giả chọn chỗ đẹp để ngồi hòng chiêm ngưỡng một chương trình hoành tráng của hôm nay.

Một vận động viên khuyết tật tiêu biểu. Các vận động viên khuyết tật được ưu tiên xếp hàng đầu. ( đương nhiên roài.. )