Angkor Marathon - Cuộc hành trình kỳ diệu... !!!

P911

Xe hơi

Những chú cá Doctor fish này tưởng như là thân thiện nhưng chắc cũng có lúc gia chủ đổ nhầm cá Pirahna (một loài cá có khả năng rỉa thịt người để ăn) vào ăn cả chân của du khách nên giờ đây mới có dòng chữ thế này chăng?

Cẩn thận không thừa. Vừa nhắc cho khách, vừa nhắc cho mình :D

Kenket

Xe điện
Ảnh cụ chụp đẹp và rất sinh động, em mời kụ 1 ly lấy khí thế pót tiếp (b)

Một ngọn nến lung linh ấm cúng được chuẩn bị sẵn cho mỗi bàn.

Ở đây việc sử dụng các loại thẻ là vô cùng rộng rãi, kể cả trên thực đơn cũng quảng cáo ở đây sử dụng được các loại thẻ tín dụng, khuyến khích khách hàng tiêu tiền qua thẻ. Nhưng em rất thích cái bìa thực đơn này, nó làm em có cảm giác như cái nem đang ngóc đầu lên. Rất sinh động.

Xem ảnh Siem Riep của bác lại làm cho em muốn trốn vợ đi Cam chơi lần nữa.
Sang Cam đi cùng vợ mới vui cụ nhé.. ;)

Cẩn thận không thừa. Vừa nhắc cho khách, vừa nhắc cho mình :D
Cụ thật là tinh ý..

Ảnh cụ chụp đẹp và rất sinh động, em mời kụ 1 ly lấy khí thế pót tiếp (b)
Cảm ơn cụ, em cũng cố gắng chi tiết một chút cho các cụ cảm giác liền mạch, dễ hiểu.

xeRAV4

Xe tăng
chả biết nói gì nữa vì các cụ khác nói hết rồi :D.mời cụ chén rượu cho ấm người

Thực đơn này chủ yếu có nhiều món Khmer, nhưng các món Khmer thì đều được chế biến tương đối giống với khẩu vị của Miền Tây nên cũng dễ ăn.

Có rất nhiều biển hiệu ấn tượng, riêng cái nhà hàng bên cạnh này còn mở cả lớp dạy nấu món ăn Khmer nữa.

Dưới phố càng ngày lượng du khách càng đông.

Và các quán ăn cũng ồn ào vui vẻ hơn trước.

qkace

Xe điện

Kiểm tra danh sách xem có tên mình không cái đã..

Sau đó ra nhận số và nhận áo, có hẳn mấy loại số màu khác nhau vì đợt chạy lần này chia thành 3 mức 3k, 10k và 21k. Nhà em tham gia loại 21k nên lấy màu đỏ. Ngoài ra do đến muộn nên BTC dành cho ngay quả áo XXL rõ to, bẩu hết roài, cố xài vậy.. Loại này có mà bơi trong áo luôn. Lát em cho các cụ xem.

loại này là 10k ( 10km ).

Vote bác.

Em cũng có thằng cu bạn người Tây Ban Nha làm việc ở Saigon cũng hăm hở đi thi chuyến này với bác, hình như nó cũng thi 21km. Nó kể có thằng bạn béo người Hà Lan cũng từ HCM sang thi cùng cự li 10km và dự kiến 2 thằng sẽ về đích cùng lúc; nghĩa là thằng cu TBN chay nhanh gấp đôi thằng HL.

Cái thằng TBN này tháng trước cũng thi marathon ở Vũng Tàu. Ra HN em rủ đi uống bia thì õng ẹo bảo để giữ sức còn chạy, vào đến quán bia là lại uống thùm thụp, sau ra bar làm thêm mấy chén rượu rồi mới về dưỡng sức. Chết cụ, em lạc đề rồi. Bác chủ thớt tiếp đi ạ:-w

Nhìn ngó chém gió chán chê mới thấy nhân viên phục vụ mang đồ ăn lên, nhà em lỡ gọi nhiều quá.. Món này bên trong có tôm, mực nấu với canh chua ngọt ăn cũng ngon..

Món sườn cũng ngon..

Cơm rang ủ dứa này ngon nhất mình em làm cả quả..

Vẫn còn 2 món nữa nhưng đói quá ăn ngấu nghiến chả còn gì để chụp. Đứng lên vẫn thừa 2 chén cơm trắng, tiếc mà đành chịu.

Vote bác.

Em cũng có thằng cu bạn người Tây Ban Nha làm việc ở Saigon cũng hăm hở đi thi chuyến này với bác, hình như nó cũng thi 21km. Nó kể có thằng bạn béo người Hà Lan cũng từ HCM sang thi cùng cự li 10km và dự kiến 2 thằng sẽ về đích cùng lúc; nghĩa là thằng cu TBN chay nhanh gấp đôi thằng HL.

Cái thằng TBN này tháng trước cũng thi marathon ở Vũng Tàu. Ra HN em rủ đi uống bia thì õng ẹo bảo để giữ sức còn chạy, vào đến quán bia là lại uống thùm thụp, sau ra bar làm thêm mấy chén rượu rồi mới về dưỡng sức. Chết cụ, em lạc đề rồi. Bác chủ thớt tiếp đi ạ:-w
Họ nói đúng đó cụ vì nếu cụ theo dõi tiếp sẽ biết là đợt chạy 21K cách đợt 10K khoảng 15p, nên những người về đích đầu tiên ở chặng 21K rất có thể về cùng thời gian với những người ở nhóm gần cuối chặng 10K.
Bữa nào bạn cụ ra uống bia mà chém gió vụ này thì vui vãi, lát em kể cho bao chuyện hài với mấy bố tây, có cả bố về đích còn nhảy Gangnam Style.. :))

chả biết nói gì nữa vì các cụ khác nói hết rồi :D.mời cụ chén rượu cho ấm người
Cụ mời đúng lúc quá, em đang lạnh hết người đây này.. :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Ăn xong là nhà em thong dong đi dạo phố để shopping tí cho nó đỡ buồn người.

Những cửa hàng quần áo giá rẻ tràn ngập nơi đây..

Và các loại móc áo được cải tạo từ các cành cây... dân Châu Âu có vẻ khoái mấy cái trò này...

Bỏ gấu ở lại cho một số doctor người, em đi lang thang ngắm cảnh chợ đêm..

Đi một đoạn lạc vào khu vực này...

Và thấy có chương trình múa apsara cho khách xem miễn phí, thế là làm tới luôn.

Chỗ này cũng nằm trung tâm khu chợ, xung quanh có người đứng người ngồi nhốn nháo, nói chung là lụp xụp vô cùng. Thôi em tự an ủi Apsara chợ như thế là được roài..

Nhìn kỹ kỹ thấy cũng xinh xinh đấy..