[Funland] Ân hận lớn nhất của đời tôi là cho con đi du học

mr teppi

Xe buýt
Cụ có thể xoay cái tháp lộn ngược :))
Nghe giang hồ đồn, đến cuối đời Maslow thú nhận đã sai lầm khi cho rằng con người đạt được nhu cầu cấp thấp mới phát triển nhu cầu cao hơn. Thực tế có nhiều người cấp thấp nhất ko đạt dưng mong muốn thể hiện bản thân lại vượt trội. Ví dụ điển hình là các ofer :D
Cụ nói em ah??? Em thấy chả phải em thế!!! Cơm chả có ăn mà đòi Ngọc T...rinh?

Trục

Xe ba gác
Cụ có thể xoay cái tháp lộn ngược :))
Nghe giang hồ đồn, đến cuối đời Maslow thú nhận đã sai lầm khi cho rằng con người đạt được nhu cầu cấp thấp mới phát triển nhu cầu cao hơn. Thực tế có nhiều người cấp thấp nhất ko đạt dưng mong muốn thể hiện bản thân lại vượt trội. Ví dụ điển hình là các ofer :D
Hi hi, nhiều ofer sinh ra đã ở đỉnh tháp rồi, ông Giáo ạ.
Chính vì họ ở đỉnh, nên mất phương hướng, mới nghĩ đến việc lộn cái tháp lại. :))

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi, nhiều ofer sinh ra đã ở đỉnh tháp rồi, ông Giáo ạ.
Chính vì họ ở đỉnh, nên mất phương hướng, mới nghĩ đến việc lộn cái tháp lại. :))
Giữa muốn và được khoảng cách xa lắm. Vì thế lên otf là cách dễ nhất thỏa mãn ở đỉnh :))

Chelski

Xe điện
Giới trẻ ngày nay đa số đều muốn đi học nước ngoài, em đã từng làm trong Ban phụ huynh lớp và trong một lần tổ chức cho các con đi dã ngoại, mình thử phỏng vấn mong muốn các con sau lớp 12 ra sao ? thì đến 80-90 % đều muốn đi học nước ngoài : Thứ tự em thấy chúng nó hay thích là : Anh, Mỹ, Úc, Châu Âu và Nhật Bản, Hàn Quốc .... nếu học giỏi thực sự thì sẽ tìm bằng được học bổng, hoặc con quan chức , hay gia đình khá giả, buôn bán giầu có : như đất đai, sắt thép, xăng dầu, may mặc....vvvv bây giờ cũng đều muốn cho con đi du học nước ngoài nhưng ý đinh ở lại tìm việc làm và quay về theo nghiệp gia đình thì có khác nhau. Là em thì em cũng muốn cho con đi học nước ngoài nhưng còn phụ thuộc vào khả năng tìm học bổng của bọn nó, và ít nhất Ielts cũng phải đạt 6.5 hoặc 7.0 trở lên và năng lực tài chính của mình . ở thớt này có thể có nhiều quan niệm cho rằng " Ân hận lớn nhất của đời tôi là cho con đi du học " Nhưng em cũng chắc rằng cũng nhiều cụ có nhiều suy nghĩ theo quan điểm " Ân hận lớn nhất của đời tôi là không có tiền cho con đi du học "=))

Azeglio

Xe điện
Khoe j hả cụ? Tâm tư người lớn tuổi là dc sum vầy con cháu. Giờ ko dc thì nhiều tiền để làm j?
Thế hóa ra đẻ con ra, nuôi chúng lớn để chúng nó lo cho chúng ta khi chúng ta già ạ?

Hãy hỏi những đứa đi du học có hối hận không rồi hãy hối hận.

Nhiều tiền không biết làm gì thì em đến chịu.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Các cụ cứ lo xa, nhiều nhà có tiền mà F1 nó cũng chẳng thèm đi vì du học thật nói chung là khổ bcm nó ra, chứ sung sướng gì!
Còn F1 mà nó đã thích đi, có khả năng và có tí điều kiện thì cũng chẳng cấm được chúng nó đi.
Đi xong rồi thì ở lại hay về thì cũng do chúng nó quyết là chính. Em nghĩ phần lớn là cũng về thôi, ở lại cũng đâu có dễ.
Còn đứa ở lại thì cccm cũng đừng lo hộ chúng nó là buồn chán hay công dân hạng 2, 3, 4 gì đấy vì đứa đã ở lại chúng nó không nghĩ thế. Chả riêng gì bọn trẻ, lắm ông làm sếp ở Việt nam còn chấp nhận vui vẻ sang bên đấy làm culi... đấy là lựa chọn của người ta, người ta thấy sướng là được, đâu cần người ngoài lo hộ.

Trục

Xe ba gác

cusao

Xe lăn
Cứ trình bày quan điểm hòm hòm xong là quay sang cãi vã....làm thế nào để thay đổi đc xu hướng này nhỉ

UyểnGiang88

Xe máy
Hự. Cũng áp đặt người khác như người khác thôi. Bày đặt. Mà những cái tôi nói có sai không? Sai thì cãi đi.
Có dấu hiệu rối loạn về ngôn ngữ rồi. Bản thân sai nhưng lại bảo người khác phải cãi =))

Rối loạn về ngôn ngue là đặc điểm chung của những kẻ chê ta bưng tây

Nắng ấm

Đi bộ
Suy nghĩ lạc quan là rất tốt, tuy nhiên cuộc sống có nhiều tình huống diễn ra ngoài ý muốn mình. Người thân ở gần nhau trong cùng một thành phố, xa hơn thì một miền, một đất nước vẫn hơn. Nhất là trường hợp của mợ.
Dạ. Cảm ơn cụ/mợ góp ý. Em vẫn còn có sk nên giờ nghĩ vậy, sau chắc đợi con bố trí cs vững vàng bên đó xong lại bàn tính tiếp ạ. Con em đi định cư theo diện mẹ kế bảo lãnh, khi sang cháu thuê nhà ở riêng, đi học, đi làm thêm. Năm nào cháu cũng về VN nghỉ hè nên cũng chưa thấy buồn. Con nói VN ngấm vào máu thịt con rồi, thích ở Mỹ nhưng nhớ VN lắm. Thôi thì con nó cũng có ước mơ và mong muốn riêng, em cố gắng suy nghĩ tích cực theo con để nó yên tâm cụ/mợ ạ.

sthd

Xe lăn
. Con nói VN ngấm vào máu thịt con rồi, thích ở Mỹ nhưng nhớ VN lắm. Thôi thì con nó cũng có ước mơ và mong muốn riêng, em cố gắng suy nghĩ tích cực theo con để nó yên tâm cụ/mợ ạ.
làm thêm tối mắt tối mũi, sống một mình đất khách quê người, không bạn bè , lại thêm cái trên nữa thì khổ quá.

Nắng ấm

Đi bộ
làm thêm tối mắt tối mũi, sống một mình đất khách quê người, không bạn bè , lại thêm cái trên nữa thì khổ quá.
Dạ. Con nó thích vậy biết sao được Cụ, con nói: trẻ như con cần sự nỗ lực và trải nghiệm, con ko thích cs nhàm chán, tẻ nhạt. Là cha mẹ thì em chỉ biết động viên con lúc nó cần và tự bố trí cs của bản thân để nó thấy mẹ ko là gánh nặng, níu giữ chân nó.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Thế hóa ra đẻ con ra, nuôi chúng lớn để chúng nó lo cho chúng ta khi chúng ta già ạ?

Hãy hỏi những đứa đi du học có hối hận không rồi hãy hối hận.

Nhiều tiền không biết làm gì thì em đến chịu.
Cụ bao nhiêu tuổi rồi? Người ta cần con cháu là cần tình cảm nhìn con cháu lớn lên. Đây là VN chứ ko phải Mỹ.

sthd

Xe lăn
Dạ. Con nó thích vậy biết sao được Cụ, con nói: trẻ như con cần sự nỗ lực và trải nghiệm, con ko thích cs nhàm chán, tẻ nhạt. Là cha mẹ thì em chỉ biết động viên con lúc nó cần và tự bố trí cs của bản thân để nó thấy mẹ ko là gánh nặng, níu giữ chân nó.
nỗ lực thế ở Mỹ hết đời vẫn là y tá, tài khoản 300.000 đô, không bạn bè
nỗ lực thế ở vn thành gs ts trưởng khoa, tài khoản 3.000.000$ rồi

Xe vài bánh

Xe điện
nỗ lực thế ở Mỹ hết đời vẫn là y tá, tài khoản 300.000 đô, không bạn bè
nỗ lực thế ở vn thành gs ts trưởng khoa, tài khoản 3.000.000$ rồi
Ở VN cứ nỗ lực như thế là thành gs ts trưởng khoa, tài khoản 3 trẹo đô hết à cụ?

Azeglio

Xe điện
Cụ bao nhiêu tuổi rồi? Người ta cần con cháu là cần tình cảm nhìn con cháu lớn lên. Đây là VN chứ ko phải Mỹ.
Em mãi mãi 20.
Cụ hỏi em xong cụ lại trả lời luôn rồi. Cụ, nếu đã có con, thì giữ chúng nó ở với cụ.