[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

james88

Xe buýt
Chắc phải có người thành công chứ nhưng chắc tỉ lệ thấp 1 - 5/100, em cụ có thu nhập 15 triệu rồi thì khuyên khi nào làm amway > 15tr thì hãy bỏ việc chính. Còn ko thì cứ làm parttime thôi, đa cấp thì cơ hội dễ có nhưng thành công cực kỳ khó. Nói chung là hên xui....:)

sudichat2002

Xe container
Cụ chạy cho em cụ cái lý do xin nghỉ không lương 6 tháng (ốm đau, bệnh tật, thai sản, thăm thân nước ngoài...) rồi cho nó đi làm, tuyên bố rõ là cho thời gian thử sức, cho nó hạn mức tiền vừa phải 1 tháng, xem nó có làm nổi k, khéo lại trắng mắt ra ấy chứ...

Crusaderland

Xe điện
Các cụ chê đa cấp nhưng không tìm hiểu kỹ rồi. Có người làm cho đa cấp giàu thật đấy ạ. Thế nên nó mới lấy đấy làm mồi nhử cho người sau tham gia được.

one way street

Xe buýt
Cụ chạy cho em cụ cái lý do xin nghỉ không lương 6 tháng (ốm đau, bệnh tật, thai sản, thăm thân nước ngoài...) rồi cho nó đi làm, tuyên bố rõ là cho thời gian thử sức, cho nó hạn mức tiền vừa phải 1 tháng, xem nó có làm nổi k, khéo lại trắng mắt ra ấy chứ...
Cơ quan e ngay cạnh cung Điền kinh HN, thỉnh thoảng lại thấy Amway tổ chức sự kiện trao các loại giải gì đó, đông dã man luôn, công an, CSGT phân làn từ tận vòng ngoài.

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Em gái cụ chủ thớt bao nh tuổi đới???
Em muốn tiếp xúc với những ng bán hàng đa cấp( chỉ ưu tiên ng bán hàng đa cấp là nữ) vì được hẹn gặp và uống cà phê miễn phí.....

xetaiday

Xe buýt
[video=youtube;uqnMh9M6XOo]http://www.youtube.com/watch?v=uqnMh9M6XOo&feature=player_detailpage[/video]
Cụ nên cho em gái cụ xem video này.
Luơng tháng 30 củ còn bỏ việc để tham gia nữa là 15 củ. :D
Em té trước đây, sợ bị ném gạch quá. Em chưa đủ tầm nên ko tham gia đc. :D

lovespeed

Xe tải
Các cụ chê đa cấp nhưng không tìm hiểu kỹ rồi. Có người làm cho đa cấp giàu thật đấy ạ. Thế nên nó mới lấy đấy làm mồi nhử cho người sau tham gia được.
Tất nhiên có người giàu lên chứ, thậm chí là nhiều người giàu. Tiền không mất đi mà chỉ chảy từ túi người này sang túi người khác cơ mà.

Nhưng tham gia muộn như thế này thì khả năng giàu là không có rồi. Còn chuyện mất hết người thân, bạn bè đồng nghiệp thì là chuyện hiển hiện trước mắt.

Bọn Amway lừa đảo được nhiều người thế này có thể nói giáo dục Việt Nam quá tồi, nông dân công nhân bị lừa đã đành, sinh viên cũng bao nhiêu người bị kéo vào trò này mới ác.

krjs289

Xe đạp
Em cụ dính thuốc lú nặng rồi. Con bé sv năm 1 thuê nhà em đây, âầu năm theo bọn Thiên Ngọc Minh Uy, bỏ cả học Đh đi theo bọn nó mà chả biết tương lại ntn. Cái này thì chịu rồi, trừ khi được cụ nào có kn (đã làm rồi ý) mày ra còn khuyên được.
Em thấy như cụ sudichat là hay nhất, cho em gái cụ nghỉ tạm vài tháng rồi cho em cụ tự lo cho bản thân trong thời gian đó.

thudo

Xe buýt
E cụ làm cty nhà nước ngon nhỉ. Cụ bảo nó bán thử luôn trong cty nó xem có thành công không, chỗ đấy toàn khách hàng tiềm năng còn gì. Hehe, nói vui vậy thôi.
Cách 1: Xin nghỉ phép 2 tuần, sau đó nghỉ không lương 1-2 tháng (có quy định về số tháng nghỉ k lương theo thâm niên thì phải ạ), cố gắng trong tgian này e cụ ngộ ra.
Cách 2: Tìm bạn trai cho e cụ đi, con gái làm cty nhà nước thu nhập cao thế là có giá lắm. Có khi yêu vào nó tỉnh ra đấy cụ ạ

maihainam

Xe tăng
đọc bài này em liền google về amway thấy cái ảnh này

chả lẽ chị siu chơi amway dẫn đến vỡ nợ :)

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
35 cụ đang tụ tập đòi choén chân dài đa cấp tại thời điểm này ợ=))
Cả em nữa là 36 người cụ nhé. Trong danh bạ của em có đến 05 số đt của 5 em bán hàng đa cấp: 3 AW và 2 TNMU. Đc cái hay là ngồi đâu alo em nào là em ấy đến ngay. Xong việc của mình thì em có nói: Anh chả mua giúp em sp nào cả, chán anh lắm.

Havinh

Xe hơi
2013 rồi mà vẫn còn "đại biểu" cho các vụ "thảo" vớ vỉn này nhỉ?
Gần nhà em có 1 cty (chắc bán hàng đa cấp). Đến cả 100 nv tụ tập suốt ngày...***, nắng tới 38oC mà chú nào, cô nấy vẫn áo vét & thắt cà vạt. Trong khi, giày còn dính đất đỏ.,

maihainam

Xe tăng
Cả em nữa là 36 người cụ nhé. Trong danh bạ của em có đến 05 số đt của 5 em bán hàng đa cấp: 3 AW và 2 TNMU. Đc cái hay là ngồi đâu alo em nào là em ấy đến ngay. Xong việc của mình thì em có nói: Anh chả mua giúp em sp nào cả, chán anh lắm.
cụ inbox cháu với ;))

kduc

Xe Cứu Trợ
Sao ko có em am way nào tư vấn cho mềnh nhể? Ghen tỵ quá.

xdthienha

Xe điện
Em kịch liệt phản đối các cụ có ý đồ phê phán đa cấp nhé, nhờ tới đa cấp mà gia đình từ chỗ hầu như thất nghiệp mà lại luôn có công ăn việc làm, ban đầu là em làm, rồi vợ em, rồi ông bà già, từng người từng người... cả nhà luôn tất bật không ngơi tay, từ sáng tới chiều, dù có khó khăn vất vả, nhưng đồng tiền kiếm được thật đáng trân trọng và tự hào...
P/S: em bán trà đá và cơm trưa bình dân gần đại bản doanh của Thiên Ngọc Minh Uy (và cả lò nhà em ghét kinh doanh đa cấp)
Cụ giật tít còn gấp mấy nhà báo :))

Ai lại làm ăn mất khách thế cụ :))

xekhongkinh87

Xe tải
Cụ khuyên lúc này ko ăn thua đâu.để e cụ tự ngộ ra thôi.coi như bài học. Bon Am nó vẽ ra hết các bài nếu gia đình phản đối phải ntn nên e cụ sẽ áp dụng, ai khuyên cũng vô ích.

maihainam

Xe tăng
hôm nọ cũng có 1 em hẹn em đi café để làm giầu mà mà em chưa đi đc, lên fb thì thấy em nó đang thực phẩm chức năng, chắc đang vào đầu năm học nhiều sinh viên mới xg nhập trường các công ty đa cấp mấy nay tổ chức nhiều hội thảo hội nghị thế :)), còn về chị nhà cụ cư để cho chị ấy nghỉ phép không lương bán hàng 1-2 tháng là biết mặt nhau ngay

Chỉnh sửa cuối: