[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

Caterpillar

Xe tăng
Em đã được vinh hạnh ngồi với cả đám Amway được dẫ đầu bởi ku Đàm Tấn Thành rồi, đi làm hội nghị Thành công cùng Amway mà ô tô léo bằng tiền cái xe em đi nên em léo nghe nữa :D

quangp5

Xe điện
các cụ cứ chê đa cấp chứ em thấy thời buổi khó khăn, xã hội nhiễu nhương loạn lạc thế này làm đa cấp cũng là 1 giải pháp kiếm sống không bị pháp luật cấm. Còn hơn ối cụ đang ăn cơm vợ nuôi mà nhất quyết k chịu làm cái nghề ít thanh cao này. Cụ nào đang thất nghiệp mà chê đa cấp thì nên xem xét lại đi nhá. Chả dễ gì tìm được 1 nghề vừa sạch sẽ lại vừa có hứa hẹn như thế đâu ạ.

manhhab

Xe buýt
các cụ cứ chê đa cấp chứ em thấy thời buổi khó khăn, xã hội nhiễu nhương loạn lạc thế này làm đa cấp cũng là 1 giải pháp kiếm sống không bị pháp luật cấm. Còn hơn ối cụ đang ăn cơm vợ nuôi mà nhất quyết k chịu làm cái nghề ít thanh cao này. Cụ nào đang thất nghiệp mà chê đa cấp thì nên xem xét lại đi nhá. Chả dễ gì tìm được 1 nghề vừa sạch sẽ lại vừa có hứa hẹn như thế đâu ạ.
đa cấp ở VN có thể hiểu là làm giàu trên sự nghèo đi của những người thân, nó ko trong sáng như cụ nghĩ đâu

Ductholc

Xe hơi
Em có thằng bạn cũng chết mê mệt với chú Amway này, cứ kéo em đi mãi mà em đi 1 lần chả thấy hay ho gì.

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Em bị mồi chài làm đa cấp cách đây hơn chục năm, hồi ấy cũng mới, đang sinh viên mà em cũng đã hiểu rằng cái thể loại này như lừa đảo :))
Hồi ấy đi dự cả loạt hội thảo để tìm hiểu, nghĩ lại thầy fun fun, chúng nó chém gió, mình quay phim lại thế là chúng nó không cho :D
Thôi cụ cứ chăm chỉ động viên ẻm vào, thời gian sẽ làm em ấy nhận ra :D

Chỉnh sửa cuối:

honda_cub79

Xe lăn
Cụ nên cho em gái cụ xem video này.
Luơng tháng 30 củ còn bỏ việc để tham gia nữa là 15 củ. :D
Em té trước đây, sợ bị ném gạch quá. Em chưa đủ tầm nên ko tham gia đc. :D
Ặc nhà cháu xem choáng thật, toàn chỗ làm ngon, lương thì hơn 30 củ mà còn bỏ đi làm Vision.

Fresh

Xe buýt
hôm trước e cũng "được" mời tới WN. mệ, chúng nó bán cái hộp ngũ cốc giá bằng 5 lần trong siêu thị.
cả công ty nhao nhao đông lắm, nhưng hầu như không ai quan tâm tới sản phẩm, chỉ nghĩ sao cho lôi kéo được người tham gia.
e hỏi mỗi câu, " e có biết thành phần của cái gọi là thực phẩm chức năng siêu tốt này không?"
- ...tịt
- a định mua uống cho béo, nhưng thấy e còn gầy hơn anh vậy thì a mua chắc cũng sẽ gầy như e nhỉ?
-...tịt
e còn choảng cho vài câu nữa, cả hội đỏ ngượng hết mặt cơ

chube_way

Xe tăng
Có chí làm giàu nhưng đặt không đúng chỗ,thằng Am nó tạo một tượng đài hùng vỹ với bao nhiêu là cơ hội,tham vọng cho em cụ rồi.Giờ có chăng em cụ vấp thì cái tượng đài kia tự dưng sẽ đổ.

Ngong_Hankang

Xe tăng
E mong bây giờ có bác nào biết các trường hợp làm cho Am mà tay trắng thì nêu lên cho em với để nó đọc sáng mắt ra. Hoặc (em hi vọng) nếu có thành công thật nhờ làm Am mà giầu có thì cũng cho em biết để em yên tâm ko phải lo cho nó nữa.
Em Amway đây cụ.:P

Cụ muốn tấm gương làm AW thành công hay thất bại thảm hại em giứoi thiệu cho cụ gặp trực tiếp được.

Về thâm niên biết AW thì em chưa bằng 1/3 thời gian em cụ.

Các cụ nào mà chửi AW thì cứ chửi ạ. Em để tâm nhưng cũng chả trách gì các cụ đâu.

Còn nó như thế nào? Lừa đảo hay không? Lừa đảo ra sao? thì khó nói lắm ạ.

Cụ lo cho em cụ như vậy thì cụ cứ hỏi thẳng em cụ là tổng hành dinh của AW ở đâu? Cụ đến thẳng đó hoặc bảo em cụ dẫn thẳng đến đó xem thực hư nó thế nào? Gặp trực tiếp là nhìn nhận rõ nhất.

Theo em nghiên cứu gần 4 tháng trời về AW thì em biết là thu nhập của AW (chắc chắn) sẽ trả vào tài khoản của NPP và có hóa đơn đầy đủ. Cụ muốn biết thu nhập thì cứ hỏi cái hóa đơn đỏ trả thưởng hàng tháng là ra thu nhập thôi. Nói gì cũng phải có bằng chứng.

Tuy nhiên, cái cốt lõi là cụ là người biết rõ tính tình, nhận thức, trình độ của em gái cụ như nào? Nếu dễ tin, dễ bị lừa thì cụ tìm hiểu(nếu cụ ko thuyết phục trực tiếp em cụ đc).Còn nếu em cụ mà là người bản lĩnh, có trình độ, học thức, nhận biết thì cụ cũng cần xem lại xem mình đúng hay sai khi ngăn cản. Cách tốt nhất để cụ thuyết phục được em cụ là cụ phải hiểu thật rõ cái sai, cái lừa đảo của AW để cụ phân tích, thuyết phcụ em cụ. Chứ cụ càng nóng càng mất em. Cụ ko phân tích đc AW lừa đảo thì cụ sao thuyết phcụ được em cụ. Đó là lẽ dĩ nhiên. Người nhà thân thiết chắc chắn sẽ dễ thuyết phục hơn là người ngoài nếu điều đó là đúng. Hà cớ gì người ngoài họ thuyết phcụ được em cụ mà cụ lại không thuyết phcụ được?

Cụ cứ gặp thẳng những người dẫn dắt em cụ vào (nghĩa là cái người làm thẻ cho em cụ ấy) hoặc ngừoi cao nhất trong hệ thống của em cụ để hỏi cho ra nhẽ. Vậy là cụ biết ngay.

E chắc chắn cụ cũng bản lĩnh không thể bị lừa. Vậy thì cụ cứ thế mà làm. Nhưng nếu cụ không vững là dễ cụ cũng bị thuyết phục đấy cụ. Nói thì vui nhưng nói thật là các NPP AW đã có thành tích và kinh nghiệm họ thuyết phục tốt lắm đấy cụ.

P/S: Em đang nói với cụ chủ thớt nên các cụ khác muốn đả kích hay chửi em làm AW thì cứ việc mở thớt khác em sẽ hầu chuyện. Ở đây không làm loãng topic của cụ chủ các cụ nhé.
:)

maihainam

Xe tăng

Ngong_Hankang

Xe tăng
Thớt này cụ Ngỗng chưa hiện ra nhỉ???
Em đây cụ:))
Em thì đã tranh luận nghiêm túc thì em tranh luận mà chém gió thì em chém gió.
Nếu cụ có nhã hứng muốn tranh luận riêng với em về AW thì cụ cứ mở thớt rồi chúng ta tranh luận công bằng em xin hầu cụ đến cùng ngay:)
Còn chém thì em ko chém vì ngay bản thân em đã ghét ai thì cái nhà nó to hay em gái nó xinh, đẹp, giởi em cũng ghét tuốt. Bản tính mà. :D
Cãi cùn là em chả chơi vì tốn thì giờ. Em cũng còn phải đi làm AW kiếm tiền nuôi thân cụ ạ:))

wall

Xe tăng
Nhiều cụ ghét đa cấp nhỉ. Nhà cháu dùng kem đánh răng, nước rửa amway từ 2008. Kem đánh răng dùng sạch lâu phết đấy.

Dạo này nhà em mua thêm Vitamine C mà Protein thực vật 100%.

Chả hiểu sao cháu chỉ hơi tin sp mỗi thằng này, chứ các loại khác như Vision, Herbalifle, Elken, Siberian Health, Sinh Lợi, tiens cháu chả tin mấy. Để 12.9 này cháu sang Thailand xem bên đấy thế nào về báo cấu các cụ nhé.

wall

Xe tăng
Em đây cụ:))
Em thì đã tranh luận nghiêm túc thì em tranh luận mà chém gió thì em chém gió.
Nếu cụ có nhã hứng muốn tranh luận riêng với em về AW thì cụ cứ mở thớt rồi chúng ta tranh luận công bằng em xin hầu cụ đến cùng ngay:)
Còn chém thì em ko chém vì ngay bản thân em đã ghét ai thì cái nhà nó to hay em gái nó xinh, đẹp, giởi em cũng ghét tuốt. Bản tính mà. :D
Cãi cùn là em chả chơi vì tốn thì giờ. Em cũng còn phải đi làm AW kiếm tiền nuôi thân cụ ạ:))
Hôm nào cụ mời em cafe gt aw cho e nhể. Em ở gần bản doanh trại Hupilico nhà cụ đới

Sodium

Xe tải
Gặp mấy bác aw này em tránh xa.

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Cụ nên cho em gái cụ xem video này.
Luơng tháng 30 củ còn bỏ việc để tham gia nữa là 15 củ. :D
Em té trước đây, sợ bị ném gạch quá. Em chưa đủ tầm nên ko tham gia đc. :D
*** mự thằng MC! Lúc nói chuyện với chú giảng viên (ko biết có là giảng viên thật không) nhìn cái m.õm và nghe cái giọng thì cứ như nó đang chửi ông BT BGD ấy nhỉ?

Dominico

Xe buýt
Thực ra em thấy Amway cũng tốt mà, nó làm bạn bè gần nhau hơn chứ ko phải hút máu ng thân đâu. Em có thằng bạn 10 năm chẳng gặp, giờ suốt ngày nó gọi điện rồi mời e đi ăn, đi ăn lại kéo theo 1 tập đoàn Việt có, Trung có rồi ngồi hót và chém gió, bị cái tai em nghễnh ngãng nên câu được câu mất e chẳng hiểu gì, vì không hiểu nên thi thoảng e lại nói vài câu vu vơ làm cả hội ngồi nghệt ra, xong e lại ăn tiếp. Em hoàn toàn ủng hộ amway, ko có amway chắc gì e và thằng bạn e đã còn gặp đc nhau.

wall

Xe tăng
Chuyện nhà em thế này nhờ các cụ góp ý giúp,

Em có em gái đang làm việc ở một doanh nghiệp nhà nước, có thể nói là ổn định, thu nhập 15 triệu/tháng.

Chẳng hiểu sao xa đà vào mạng lưới của Amway giờ xuốt ngày đi hội thảo với giới thiệu sản phẩm, giới thiệu thành viên, mong muốn có được mạng lưới, đem lại thu nhập 100 triệu/tháng.

Tưởng nó chỉ làm ngoài giờ còn chấp nhận được giờ nó nằng nặc đòi bỏ công việc của doanh nghệp nhà nước hiện tại để chuyển hẳn sang làm đại lý hay đối tác của Amway. Em hỏi nó có kế hoạch kinh doanh cụ thể hay tính toán rủi ro gì ko? Thì nó ko nói được.

Hiện nó ko ở với gia đình em, cả nhà em: em, vợ em, bố mẹ em đã gọi điện phân tích có, động viên có, mềm mỏng tình cảm có, gay gắt có. Thậm chí còn nói nếu nó bỏ việc sẽ từ nó nhưng nó nhất quyết ko nghe.

Giờ e ko biết nói với nó thế nào nữa, thậm chí đã tính đến chuyện xin thuyên chuyển công tác cho nó sang cùng đơn vị với em để anh em gần nhau để có thể bảo ban nó, nó cũng không nghe.

Em cũng biết trường hợp một y sỹ đang làm việc ở một bệnh viện, nghe theo Amway bỏ việc, bỏ bệnh viện ra làm đối tác Amway sau một thời gian ko thành công giờ muốn quay lại cv cũ cũng ko được nữa. Có thể nói là thất nghiệp làm lại từ đầu. Em đã nói cho nó bài học này mà cứ như nước đổ đầu vịt. Giờ với nó chắc chỉ có cùng hội Amway nói thì nó nghe còn mọi người nói nó để ngoài tai hết cả.

Em bức xúc và lo cho con em quá nên hơi dài dòng, cũng chưa có cách nào để nó bỏ cái ý định điên rồ đó. Các cụ có cao kiến gì giúp em với! Em xin đa tạ các cụ.
Nếu cụ nào học về ML như hệ thống N21 không khuyên bỏ công việc cũ để sàn làm MLM khi thu nhập mới chưa gấp 3 thu nhập cũ. Cụ bố trí e cụ gặp em em xử lý cho. E gái em trước cũng đòi đi làm Vision em có hỏi trên này đới ;)