[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

N-DESIGN

Xe tăng
Cụ nên bắt em nó tính đường lùi chứ đừng từ nhau.

Bài học khôn nào chẳng phải trả giá.

vugiabao

Xe đạp
em nói cụ chủ bỏ quá nhé , em cụ 30 tuoi rồi mà vẫn vậy chắc có vấn đề quá về tâm lý suy nghĩ rồi, cụ cho em số dt em bảo bạn em hoặc em khuyên cho. Bạn em mất gần 100 triệu mà chẲng đâu vào đâu với amway này đó. Mà giáo viên với công an nhá! Bị nó tẩy não mất rồi , ko nhận ra tốt xấu nữa!
Cảm ơn cụ, Giờ em gọi điện nó cũng ko nghe vì lúc tối em vừa gọi điện tổng xỉ vả nó một trận. Tính em nóng với anh em trong nhà ko kiềm chế được. Nếu được em nhờ cụ post truyện của bạn cụ lên để may ra con em em nó vào đọc thớt này sáng mắt ra được tí nào ko ah?

hana88

Xe hơi
Em gái cụ đã có thu nhập đến 15 triệu/tháng tại cơ quan nhà nước > chị í cũng có vai có vế, có tầm và thâm niên rồi, có nghĩa cũng là người có hiểu biết và thậm chí là Giỏi.

Thế mà chị ấy đã quyết rồi thì ngăn cản làm sao được hả cụ, có chăng phải là chờ đến khi tỉnh ngộ ra được thôi, điều này thì cụ phải giúp chị ấy.

Trừ trường hợp chỗ làm của chị ấy là do Gia Đình cụ sắp xếp và lo sẵn cho chị ấy đến nơi đến chốn, nên bây giờ chị í mới muốn tự khẳng định mình, vì gd nhà chị í có thiếu gì đâu, hoặc giả bây chừ CQ chị ấy mới có sếp mới về nên có ý định sắp sếp lại nhân sự mà chị í lại nằm trong diện được quan tâm đặc biệt, cụ check lại xem sao.

sudichat2002

Xe container
Em kịch liệt phản đối các cụ có ý đồ phê phán đa cấp nhé, nhờ tới đa cấp mà gia đình từ chỗ hầu như thất nghiệp mà lại luôn có công ăn việc làm, ban đầu là em làm, rồi vợ em, rồi ông bà già, từng người từng người... cả nhà luôn tất bật không ngơi tay, từ sáng tới chiều, dù có khó khăn vất vả, nhưng đồng tiền kiếm được thật đáng trân trọng và tự hào...
P/S: em bán trà đá và cơm trưa bình dân gần đại bản doanh của Thiên Ngọc Minh Uy (và cả lò nhà em ghét kinh doanh đa cấp)

Chỉnh sửa cuối:

hana88

Xe hơi
Em cũng thậm ghét loại hình kinh doanh này.

vugiabao

Xe đạp
Em gái cụ đã có thu nhập đến 15 triệu/tháng tại cơ quan nhà nước > chị í cũng có vai có vế, có tầm và thâm niên rồi, có nghĩa cũng là người có hiểu biết và thậm chí là Giỏi.

Thế mà chị ấy đã quyết rồi thì ngăn cản làm sao được hả cụ, có chăng phải là chờ đến khi tỉnh ngộ ra được thôi, điều này thì cụ phải giúp chị ấy.

Trừ trường hợp chỗ làm của chị ấy là do Gia Đình cụ sắp xếp và lo sẵn cho chị ấy đến nơi đến chốn, nên bây giờ chị í mới muốn tự khẳng định mình, vì gd nhà chị í có thiếu gì đâu, hoặc giả bây chừ CQ chị ấy mới có sếp mới về nên có ý định sắp sếp lại nhân sự mà chị í lại nằm trong diện được quan tâm đặc biệt, cụ check lại xem sao.
Cảm ơn mợ, nhà cháu cũng đã đề phòng trường hợp đó và sẵn sàng đề nghị em nó chuyển sang vị trí gần anh gần em hơn, thậm chí còn nhờ người ở nơi mới thuyết phục nó mà nó không nghe thì mợ bảo phải làm sao?

flowerhn

Xe điện
năm 2010 em đang đi xem mu tivi ở HBT thì có chú phiên dịch tiếng trung đi với 1 thèng khựa, hỏi han em rồi giới thiệu nóa là tổng GD của amway. chú phiên dịch nói là anh ta làm qua nhiều quốc gia trên thế giới, nghe đến đấy em hỏi nó có nói đc tiếng anh ko? thèng khựa ú văn ớ nói 1 chút?......? nên em bảo nếu nó đã đi làm ĐA QUỐC GIA mà ko nói đc tiếng anh thì thôi.

em cảm ơn và tạm biệt luôn.

12122012

Xe buýt
dính vào đa cấp thì khó rồi.

thuphuong_hn87

Xe tải
Cả XH cuồng lên vì tiền, ai cũng muốn kiếm nhanh mà dễ thì chuyện này dễ hiểu thôi mà mợ!
vâng,nên từ đấy em cũng ko dám đến nữa :)) :)) :))
hàng amway thì chất hàng đống trong nhà,thấy bảo cả nhà dồn tiền vào lấy..rồi có anh cùng cơ quan em,bộ đội hẳn hoi nhé,cũng bị nó cho bùa mê thuốc lú thế nào mà đến cơ quan cứ rủ ng này,người kia giờ ai cũng ngại ngồi cùng[-O<

vugiabao

Xe đạp
nhận thức có vấn đề..................
em nghe bọn ĐA CẤP nói mà chỉ muốn đấm vào cái alo của chúng nó. vậy mà nhiều người vẫn bị nó lừa bới cái THU NHẬP khủng . toàn BÁNH VẼ mà chúng tô vẽ để LỪA ĐẢO.
Trước nó ở nhà em đã mời cả team của nó đến để trình bày cho em xem bài toán kinh doanh của bọn nó thế nào: bọn nó trình bày về thị trường rồi thu nhập ... Vô lý đến mức các cụ/mợ tưởng tượng là theo cách vẽ của các cao thủ đó thì phải đến cả 90 triệu người Việt Nam mình sẵn sàng mỗi người (chứ ko phải cả gia đình 4 người nhé) bỏ tiền ra khoảng 2 triệu/tháng để dùng đồ của Am.

Em đã chỉ cho các cao thủ đó sự vô lý và họ tịt. Thế mà con em em vẫn mông muội. Nhục qua các cụ ah.

batmancar

Xe điện
Cảm ơn cụ, Giờ em gọi điện nó cũng ko nghe vì lúc tối em vừa gọi điện tổng xỉ vả nó một trận. Tính em nóng với anh em trong nhà ko kiềm chế được. Nếu được em nhờ cụ post truyện của bạn cụ lên để may ra con em em nó vào đọc thớt này sáng mắt ra được tí nào ko ah?
Cách hay nhất bây giờ cụ để em cụ tự quyết sau khi cụ đã cảnh báo một cách nghiêm túc nhẹ nhàng !
Nếu em cụ vẫn nhất theo thì nên tạm thời xin nghỉ chỗ đang làm đi chữa bệnh hay gì đó vài tháng xem liệu làm Am có hiệu quả như bọn nó nói hay ko! Nó toàn hứa cho đi châu âu vài tháng rồi sau này mở đc nhiều cấp dưới thì ở nhà thu lương cũng hàng trăm củ một tháng nghe em cũng thèm! Nhưg em tỉnh !

thanhgamo

Xe container
Chỗ em có vài chục quán trà đá khi nào cũng đông nghẹt nam thanh nữ tú nhờ 1 công ty kiểu này, đúng là nó tạo điều kiện cho bao nhiu người có công ăn việc làm. Hehe

zacom121

Xe tải
Em công nhận cái vụ hướng dẫn sử dụng và mục đích cao cả hay công hiệu tuyệt vời của AW mà cụ Lý bò đưa ra là chuẩn. Cơ mà em cũng đã từng đc ngồi chứng kiến giống cụ, sau đó còn được ưu tiên ngồi nghe ngày hội thảo " AW tổ chức sự kiện 5 năm tại VN", hoành lắm các cụ, tổ chức ở cung liên hợp thể thao Mỹ Đình hồi 13/05/2013 vừa rồi. Thế mà em ko dám chém như cụ Lý này, em thật là phục cụ quá...
Nói đúng ra thì em cũng có chút kinh nghiệm cái này từ hồi 2005 rồi, nên đối với em thì chuyện nhỏ như con thỏ. Thằng bạn thân học cùng c3 gọi điện, cafe tíu tít. Em thì dễ tính, đi luôn. Nhưng trong lòng biết tỏng rồi (còn lâu tao mới đăng ký thành viên nhá). Cứ đi thôi, chả mât gì, hehe...
Sau 3 lần gọi điện giục gửi photo CMT em ko đc, cậu bạn cứ bảo gửi qua email., scan thôi cũng đc. Em trả lời luôn : tao ko đăng ký nhé, mày mời thằng khác đi, cái này tao mà làm thì đã đi trc mày 7 năm rồi. Chứ ko chờ đến bây giờ mày mới mời tao...
Cậu bạn em sau khi em nt cho vài câu chốt với nó như thế này : "Bọn mày toàn ăn bánh vẽ mà cũng cứ lao vào nhở". Cậu ấy khẳng định với em chắc như đinh đóng cột : "um, bọn tao ăn bánh vẽ thì ko no, còn bọn mày ăn bánh thật thì no. Mày đợi tao 40 năm nữa, lúc đấy tao mời mày đến tham dự lễ vinh danh tao nhé.."
Thật là vãi bạn...

vugiabao

Xe đạp
E mong bây giờ có bác nào biết các trường hợp làm cho Am mà tay trắng thì nêu lên cho em với để nó đọc sáng mắt ra. Hoặc (em hi vọng) nếu có thành công thật nhờ làm Am mà giầu có thì cũng cho em biết để em yên tâm ko phải lo cho nó nữa.

3convit

Xe điện
Xời, cứ để họ tự có "trải nghiệm". Trường học & trường đời của ai cũng nên có giới hạn sau 25 tuổi. Còn sau đó thì "thân ai tự lo". Khi biết rõ "cực kỳ nguy hiểm" thì chặn dứt khoát. :))
Còn thế nào là "cực kỳ nguy hiểm" thì phải tùy. Khú khú khú.

hana88

Xe hơi
Cảm ơn mợ, nhà cháu cũng đã đề phòng trường hợp đó và sẵn sàng đề nghị em nó chuyển sang vị trí gần anh gần em hơn, thậm chí còn nhờ người ở nơi mới thuyết phục nó mà nó không nghe thì mợ bảo phải làm sao?
Thế thì cũng khó thật cụ nhỉ, chị ấy có vẻ cũng là người khó gần.

scorp8x

Xe container
Thật em chả hiểu sao bọn đa cấp này lừa người dễ vậy nhỉ :D có dịp phải thử nghe 1 đứa cao thủ nghề này chém cấp độ nào

thanhgamo

Xe container
Thật em chả hiểu sao bọn đa cấp này lừa người dễ vậy nhỉ :D có dịp phải thử nghe 1 đứa cao thủ nghề này chém cấp độ nào
Phải nói là siêu sao về hùng biện, nhưng vào tai em chẳng lọt được câu nào, em ngồi 2h hút thuốc và ngáp vặt xong tổng kết lại em chẳng nhớ nó nói gì. Hehe

scorp8x

Xe container
Iem chỉ khoái chén chân dài đa cấp thoai =)) cho chúng nó hót thoải mái, mình tập trung vào chuyên môn

vugiabao

Xe đạp
Thế thì cũng khó thật cụ nhỉ, chị ấy có vẻ cũng là người khó gần.
Cũng có lẽ tại mình cũng hay gay gắt ko nói chuyện tình cảm được với em ún. Nhưng nhiều lúc cũng bực, kết quả như nào thì sờ sờ ra đấy mà nó vẫn ko chịu nhận ra.