[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

ZARG

Xe container
À trước mắt bảo em nó làm cái đơn xin nghỉ 6 tháng, cái giống MLM này chả đến 6 tháng là hết hơi rồi!

biahoihanoi

Xe lăn
Xơi phải thuốc lú rồi. Cứ kệ cho trắng mắt ra.

Goodboy76

Xe buýt
Nguy hiểm nhể.chẳng lẽ CA ko có cách ngăn chặn hay hạn chế gì à.nó cứ vẽ ra viễn cảnh thu nhập khủng Là ối người phát cuồng lên ngay .

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
em chả hiểu em cụ nó nghĩ j nữa,mà đã dính phải bọn này như phải bùa,phải bả vậy
trước em đến nhà người yêu cũ chơi( cả gđ làm công an) ,mà bố mẹ với chị anh này nói liên tục về amway trong bữa ăn,em ngại quá vì nể cũng đưa 200k với CMT photo để làm thẻ hội viên rồi thôi,mà em chả hiểu sao người ta nghĩ thời buổi này dễ kiếm tiền lắm nhỉ :)) :))
Cả XH cuồng lên vì tiền, ai cũng muốn kiếm nhanh mà dễ thì chuyện này dễ hiểu thôi mà mợ!

CAP_bl

Xe điện
Em cụ đã lớn rồi, mọi người đã khuyên, không nghe thì để cô ta tự quyết. Vấp ngã cũng là một cách học để sống cụ nhé.
Riêng vụ "từ" thì em thấy hơi nặng, về phương pháp là không chuẩn.
Bây giờ cụ cứ để cô ta làm theo ý, cụ và người thân chuẩn bị sẵn sàng, đưa tay cứu giúp khi cô ta muốn quay lại, đừng để vì thất vọng mà làm liều hoặc quá xấu hổ, khi bị thất bại sẽ đâm theo lao rồi hỏng cả ...

Mà nhỡ đâu 1/tỷ khả năng thành công thì sao :))

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ bảo em nó làm đơn xin nghỉ không lương, cho ra thử 1 tháng rồi quyết, còn không được thì phận nó nó quyết, cụ treo thêm câu khổ đừng quay về đây, thậm chí viết giấy xem quyết tâm nó ra sao.

thichlanhich

Xe buýt
Cụ cứ bẩu làm ngoài giờ tạm trước đi, nếu thấy kiếm được thì làm ngay và lun.

ThienAnh

Xe điện
Khó rồi, ăn thuốc của thằng Am rồi k khuyên đc đâu. Giống như con gái đã yêu thằng nào là nó bỏ bố mẹ già di theo trai ấy, với lời thề là con ở bên a ấy hp rồi sẽ về trả hiếu bme. Xong, toàn về với thân tàn ma dại cùng 1 số trẻ con lóc nhóc :))
E có con bạn thân cấp 3 làm việc ở Bộ TNMT tưởng là k bao giờ phai nhạt. Ấy thế mà thằng Am nó kinh thật, bạn mất bạn, vợ chồng mất nhau, con cái xa lìa bố mẹ. Bme xa con, a xa e.... ^#(^^:)^

vugiabao

Xe đạp
Em cụ năm nay bao nhiêu tuổi mà khó bảo và thiếu hiểu biết thế.hiện tại thu nhập ở amway đang là bao nhiêu cụ?k nghe thì chịu thôi cụ ạ.cứ cho đấy là 1 bài học mà giá phải trả là quá đắt vậy.
Em em cũng 30 tuổi đầu rồi, nhà em có hỏi nhưng ko bao giờ nó nói thu nhập Amway cả, em còn biết làm ở cơ quan được bao tiền nó dành mua Amway hết.

xherox

Xe điện
Đi qua học viện Armway ở đường Duy tân mới thấy sự nóng sốt của món đa cấp. Các em doanh nhân thành đạt mặc đẹp,tập trung hô khẩu hiệu rõ to. Chẳng biết mấy em đấy tối ăn có đủ no để lấy sức mà hô khẩu hiệu ko nữa.

7usd

Xe điện
Đi qua học viện Armway ở đường Duy tân mới thấy sự nóng sốt của món đa cấp. Các em doanh nhân thành đạt mặc đẹp,tập trung hô khẩu hiệu rõ to. Chẳng biết mấy em đấy tối ăn có đủ no để lấy sức mà hô khẩu hiệu ko nữa.

đường Duy tân nó ở đâu hả cụ ơi, nghe quen quen.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
À trước mắt bảo em nó làm cái đơn xin nghỉ 6 tháng, cái giống MLM này chả đến 6 tháng là hết hơi rồi!
Kụ chủ tham khảo cách này có vẻ khả dĩ nhất.

xherox

Xe điện
Em nào lương thiện nhưng mê kiếm tiền mà mới nghe đến đa cấp thì mắt sáng như trăng hôm rằm. CÒn với mấy ông có máu lừa đảo thì đa cấp đúng là cái cần câu bằng vàng

ks.dannh

Xe hơi
Cháu chả tin câu chuyện của cụ lắm đâu (Xin lỗi cụ nếu cháu mạo phạm). Với một bạn có công việc ổn định và mức thu nhập khá cao (15tr), có lẽ sẽ chẳng bao giò nông cạn và mù quáng đến thế đâu.
CHáu lại phải xin lỗi cụ lần nữa, cho cháu hỏi, cụ có mục đích gì khác khi lập thớt không ạ?

King247

Xe buýt
Bảo nó viết giấy
Rồi cấm nó đi mồi chài, dụ dỗ bà con họ hàng 2 bên nội ngoại
Mình in tờ A4 nói rõ về vấn đề con em này, gởi tới từng nhà bà con và yêu cầu ko cho bà con hỗ trợ, giúp đỡ .... thành "mạng lưới" của nó