[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

Ngong_Hankang

Xe tăng
Lại nói về cái máy, cụ Ngỗng có thể cho cháu biết nguyên lý hoạt động, cơ chế phân tích số liệu của nó thế nào không ạ?
Còn mấy cái biểu đồ nó vẽ ra mà các cụ mợ bảo cháu là :Biểu đồ thể năng nó là cái gì không ợ?
Cháu là cháu máu rồi đấy, có khi đời cháu sinh ra để gặp AW, có khi cháu sắp có bước ngoặt lớn trong đời rồi.
8tr một cái máy, khám 15p thu 100k nếu là người không có thẻ, 50k với người có thẻ, cháu đầu tư ngay để kiếm cơm.
Cái máy nào hả cụ? Em chửa nghe cái máy này. ?

Ngong_Hankang

Xe tăng
em xin mạnh dạn trả lời cụ NGỖNG
1 > gia dình em 1 tháng chi phí cho các nhu yếu phẩm có 500k
2> những SP mà AW muốn hướng tới khách VIP (có tiền) như thuốc các loại thì cái này chưa có cơ quan nào kiểm định cấp giấy phép
em lấy ví dụ như cái máy CMC mà AW khám tự động ấy chỉ cần ép vào huyệt rồi ra lấy kết quả check tự động thì có khác gì như kiểu nhân bản xét nghiệm của BV hoài đức, 1 cái máy đấy mà khám ra hết tất cả bệnh thì em dự các giáo sư tiến sỹ cũng về chăn gà , và đại học y không phải thi lấy 29,5 điểm
nói như vậy để hiểu được muốn đạt được mục đích thì phải đi lôi kéo chứ 1 mình không thể nào đủ chi phí cho cái khoản , (khoán SP kia )
Cụ trả lời trung thực đê. Em ko tin đâu. Nếu chỉ mất ngần này cho mỗi gia đình thì xá hội mình giàu lâu rồi cụ:)
Tuy nhiên giả sử đúng vậy thật thì cụ cũng chỉ cần bỏ ngần ấy ra ủng hộ cho người nhà mình. Tội gì đi ủng hộ làm lợi cho xã hội. Cái vấn đề chính nó ở chỗ này đấy cụ.:)

congngo

Xe điện
Nghề nào cũng có trạng nguyên,tinh hoa của nghề đó (câu này quen quen) nên nếu cụ Ngong ở vào hàng Diamon của AW(Đa cấp nói chung) thì cũng nên nhân cơ hội này mà phát dương quang cho nghề của mình.Cụ cứ trình bày rõ ràng ưu thế của cách làm giàu này so với cách truyền thống chẳng hạn,nếu nó ko coi là bí mật,mà bí mật thì cũng nên giải mật đi thôi vì cái miệng của 80% người làm AW vỡ mộng (như cụ đã nói) có sức mạnh gấp vạn lần cái mạng XH ấy cụ vì dân mình thích kiểu truyền tai lại người thật việc thật.
Tuy nhiên,để cho công bằng giữa 2 bên ( anti đa cấp - đa cấp) nên chăng phải kéo về cùng một mặt bằng tiêu chí đánh giá mới là công bằng.Được ko các cụ???

PS: Em thực sự mong có một cuộc thảo luận nghiêm túc về việc này.Nên đề nghị Min-Mod để thớt thảo luận tồn tại,chỉ nên dẹp bỏ những cm mang tính công kích cá nhân/spam/...
Lấy éo đâu ra 80% vỡ mộng, mà phải là 98%.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Nó bẩu giáo sư, bác sỹ, tiến sĩ, nhà văn, nhà giáo... các thể loại đều qua làm cho nó, chả cần học làm gì, tiền cứ chảy vào túi. Thế là các em, các cháu bỏ học, bỏ làm để đi theo làm NPP, để hướng tới cái gọi là tự do tài chính.
Nhưng nếu không học thì lấy đâu ra các nhà khoa học để mà AW tự hào là có bao nhiêu bằng phát minh sáng chế nhỉ?
Các cụ cứ chém một đằng rồi lại tự phản biện lại mình. Một đằng thì nói chả học hành gì, tự dưng giàu có. Một đằng thì lại bảo vất vả.
Thực tế thì các cụ cũng nhìn thấy những người làm AW họ rất chăm đi học, hầu như không bỏ buổi nào(cái này em thua). Học rất kiên trì có khi đến vài năm. Bỏ cả vợ con, gia đình đi học mà các cụ lại bảo không học hành gì là sao?
Cấc cụ đã thấy cái mâu thuẫn ngay trong các bình luận của chính các cụ ko?:)
Lấy éo đâu ra 80% vỡ mộng, mà phải là 98%.
Cụ chứng minh em cái? Nói phải có luận chứng phân tích cụ thể nhé cụ:)

ninhkent

Xe tăng
E thấy hầu hết các cty kinh doanh đa cấp nói chung và amway nói riêng. CHỉ cần bán 1 cái máy này thôi, thì sẽ có nguồn lợi cực kỳ khủng khiếp. Tôi xin giới thiệu với mọi người đóa là máy " Đút Súc xích vào là ra ngay con bò " :D :D :D :D :D :D :D

sandisk35

Xe tăng
Nói gì thì nói em thích Sinh Lợi vì đc mời 2 bữa nhậu tình cảm đồng hương. Sau đó mới mời em đi dự hôij thảo. Hic rm chuần thẳng mà đồng hương đó em cũng chẳng gặp lần nào nữa.

thanhnamdinh

Xe tăng
Cụ trả lời trung thực đê. Em ko tin đâu. Nếu chỉ mất ngần này cho mỗi gia đình thì xá hội mình giàu lâu rồi cụ:)
Tuy nhiên giả sử đúng vậy thật thì cụ cũng chỉ cần bỏ ngần ấy ra ủng hộ cho người nhà mình. Tội gì đi ủng hộ làm lợi cho xã hội. Cái vấn đề chính nó ở chỗ này đấy cụ.:)
em U 40 rất trung thực , em nói rồi ủng hộ thì đúng, nhưng nếu những cái có thể dùng được thì con số ủng hộ phải cả dòng họ mới đủ mức khoán, chưa nói đến người ở quê chỉ gội = bồ kết tự trồng , rửa bát= quất trồng ép lấy nước dùng dần, các cụ U60 toàn răng giả không cần đánh mà tháo ra rửa luôn

P/S cụ chưa trả lời em những SP chưa được bộ y tế cấp phép mà AW đang bán thì có phải đang lừa người tiêu dùng không ( vi dụ , cái máy CMC khám check tự động ) vì em thấy cái này toàn nhằm vào các cụ già có bệnh , mà kết quả ai cũng như nhau , theo em biết giá mỗi lần khám tự động = 50k

Huongnth1228

Xe tải
e không biết họ bán lừa đảo gì cơ mà e thấy nhiều người cũng dùng sản phẩm này đấy chứ ak

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu cũng đang dùng SP của AW :D Chốt là giá thành cao nhưng Gấu thích nên kệ :D

Nhạc

Xe container
Sau này đứa nào đến kua con gái cụ chủ thì cứ gọi là, ặc ặc :P

ninhkent

Xe tăng
e không biết họ bán lừa đảo gì cơ mà e thấy nhiều người cũng dùng sản phẩm này đấy chứ ak
Tâm lý người tiêu dùng thế này cụ ạ. Cái gì cứ đắt tiền là tốt, ko bổ chỗ này, sẽ bổ chỗ kia, sp tiêu dùng thì cứ đắt là sẽ tốt, rồi tự huyễn hoặc mình là nó tốt thật. :D :D

ks.dannh

Xe hơi
Cái máy nào hả cụ? Em chửa nghe cái máy này. ?
Ơ, thế chả phải có cái máy mà các cụ các mợ ấy khám bệnh cho em, rồi bảo chuyển số liệu sang tận nước ngoài nào ấy, rồi ngay lập tức nó trả kết quả.
Hôm ấy em khám xong, mợ khám cho em bẩu em khỏe lớm, "chỉ số thể năng" rất là cao, có điều các chỉ số toàn nhảy lung tung, roài mợ ấy kê cho em cái đơn.
Xong một mợ loay hoay (hay là tung tăng nhỉ, em chả nhớ lắm) đi gói cho em một bịch xinh xinh. Mợ ấy bẩu em dùng thử với giá là 3tr600k.
Đại khái là cái máy ấy có một cái đầu cố định em cầm ở tay, còn một đầu kia mợ ấy cầm di di, rồi tìm mạch tìm mủng gì ấy..laonj xì ngầu, làm em phê phê là.
Cái tội mặc áo cổ rộng, lại cứ lúi húi tìm mạch cổ chân với lại cẳng chân người ta....
Dưng cơ mà sao em chạ thấy hóa đơn chứng từ gì, nhõn có mấy dòng viết tay (được cái chữ đẹp, không như các giáo sư nhà mình).
Em chả mua, em bảo để đấy cho em gửi, hôm nào có lương e qua lấy..
Nhưng chắc kiểu này, em chj bao giờ có lương để sang lấy hàng cho mợ ấy.

Ngong_Hankang

Xe tăng
em U 40 rất trung thực , em nói rồi ủng hộ thì đúng, nhưng nếu những cái có thể dùng được thì con số ủng hộ phải cả dòng họ mới đủ mức khoán, chưa nói đến người ở quê chỉ gội = bồ kết tự trồng , rửa bát= quất trồng ép lấy nước dùng dần, các cụ U60 toàn răng giả không cần đánh mà tháo ra rửa luôn

P/S cụ chưa trả lời em những SP chưa được bộ y tế cấp phép mà AW đang bán thì có phải đang lừa người tiêu dùng không ( vi dụ , cái máy CMC khám check tự động ) vì em thấy cái này toàn nhằm vào các cụ già có bệnh , mà kết quả ai cũng như nhau , theo em biết giá mỗi lần khám tự động = 50k
Em thì chỉ thấy sản phẩm của AW có đầy đủ cấp phép thôi. Chưa nghe tới sản phẩm nào chưa được cấp phép cả. Cụ nói cái máy CMC là cái này nào? Em chưa được nghe.
Em tìm hiểu thông tin về các sản phẩm thì thấy mấy báo đăng bài về AW đựoc nhận cái bằng gì về hàng chất lượng cao được tin dùng hay sao ấy. Hình như do người tiêu dùng bình chọn thì phải. Còn cơ sở pháp lý thì em đã đi cùng 1 vụ trưởng lên hẳn cục quản lý để kiểm tra thực hư. Em chỉ lái xe hộ bác ấy 1 đoạn thôi nhưng ông này đem phôô toàn bộ hồ sơ pháp lý của AW để về đọc. Hình như bây giờ ông ấy cũng làm AW rồi thì phải. Em nghĩ với ông này thì chả ngu đâu ạ:)

thanhnamdinh

Xe tăng
nó lừa vào mạng lưới bán hàng cho nó để nó lên chức , mà người vào sau muốn lên chức lại phải đi lừa tiếp, chứ chỉ đi bán ăn 15 % tổng số tiền SP thì 1 tháng chắc được 1tr

congngo

Xe điện
Cụ chậm hiểu hay cố tình không hiểu, nhà em cũng có nhà ông chú bị AW tiêm thuốc lú nên em nói cho rõ nhá. Bị ông ấy mời nhiều quá, thi thoảng lại vay tiền em để ôm hàng nên em lấy một lốc các loại về dùng để trừ nợ, em dùng thử hết từ vitamin, xơ, kem đánh răng, nước rửa chén, sữa tắm. Gấu thì bộ kem trắng da, sữa rửa mặt...
Các nhu yếu phẩm gia đình hay dùng:
1. Kem đánh răng của AW hơn 100K so với các loại khác 30-40K chả hơn gì, em dùng đúng một lần cho luôn vào thùng rác.
2. Nước rửa chén, cứ thấy gấu đong rồi pha, dùng được hết một chai gấu bẩu chả hơn gì sunlight.
3. Sữa tắm, ông chú quảng cáo mỗi lần tắm chỉ cần giọt bằng hạt ngô là đủ, em dùng được hai lần cũng cho luôn vào thùng rác ( ***, giá cái lọ sữa tắm bé hơn bàn tay mà đắt vãi)
4. Bộ kem dưỡng da, rửa mặt... của gấu nhà em ( cũng mấy củ chứ rẻ gì) thấy dùng được tuần thì không sờ đến nữa, em hỏi làm sao thì chả thấy nói gì, chỉ thấy mặt ngắn tũn.
5. các loại vitamin, xơ, omega3... chả hơn gì các loại vitamin khác, giá thì đắt hơn 4 đến 5 lần ( em làm phát detox của AW hết 7 củ - mà nó bắt nhịn ăn 14 ngày thì kiểu quái gì chả giảm cân)

Cho nên, cái vấn đề mà cụ cố tình không hiểu là: Với nhu cầu như thế, em mua sản phẩm của xã hội thì chỉ hết 500K, nhưng mua cho người của gia đình để ủng hộ thì hết 1.500K, mà làm lợi cho người gia đình được 1 đồng thì làm lợi cho hệ thống AW 10 đồng.
Như ông chú em, để giữ cái hạng hiện tại ( thấy cũng có buổi trao bằng chứng nhận, rồi cả gia đình lên truyền bá kinh nghiệm thành công với các con gà mới gia nhập khác, vỗ tay rầm rầm), mỗi tháng thấy bẩu thu nhập được mười mấy củ nhưng đường dây của ông ấy phải bán được ( hình như hơn 100 củ ) tiền hàng mỗi tháng, em thấy chả mấy tháng là không phải bỏ tiền ra mà ôm hàng cho đủ doanh số. Thế mà vẫn mê muội, đến vãi [-X

TOM GM

Xe tải
Hải đăng của Đa cấp VN mình chắc là cụ VHL - Tuyên Quang cụ Ngong nhỉ?
Có thắc mắc này em muốn cụ giải đáp :Giá thành sp (end user) = giá sx (nguyên-nhiên vật liệu) + chi phí bán hàng (hàm bà lằng các loại phí) thì cơ cấu giá sp của hầu hết các sp truyền thống là 60 + 40 là lý tưởng.vậy của AW cơ cấu này thế nào âjh?Áp dụng cho cấp nào trên mạng?

Huongnth1228

Xe tải
nó lừa vào mạng lưới bán hàng cho nó để nó lên chức , mà người vào sau muốn lên chức lại phải đi lừa tiếp, chứ chỉ đi bán ăn 15 % tổng số tiền SP thì 1 tháng chắc được 1tr
Vậy ak, e cũng chưa hiểu nhiều về mấy cái bán hàng đa cắp, nghe các cụ bảo lừa đảo gì đó nên e cũng chẳng đụng vào :)

Ngong_Hankang

Xe tăng
Ơ, thế chả phải có cái máy mà các cụ các mợ ấy khám bệnh cho em, rồi bảo chuyển số liệu sang tận nước ngoài nào ấy, rồi ngay lập tức nó trả kết quả.
Hôm ấy em khám xong, mợ khám cho em bẩu em khỏe lớm, "chỉ số thể năng" rất là cao, có điều các chỉ số toàn nhảy lung tung, roài mợ ấy kê cho em cái đơn.
Xong một mợ loay hoay (hay là tung tăng nhỉ, em chả nhớ lắm) đi gói cho em một bịch xinh xinh. Mợ ấy bẩu em dùng thử với giá là 3tr600k.
Đại khái là cái máy ấy có một cái đầu cố định em cầm ở tay, còn một đầu kia mợ ấy cầm di di, rồi tìm mạch tìm mủng gì ấy..laonj xì ngầu, làm em phê phê là.
Cái tội mặc áo cổ rộng, lại cứ lúi húi tìm mạch cổ chân với lại cẳng chân người ta....
Dưng cơ mà sao em chạ thấy hóa đơn chứng từ gì, nhõn có mấy dòng viết tay (được cái chữ đẹp, không như các giáo sư nhà mình).
Em chả mua, em bảo để đấy cho em gửi, hôm nào có lương e qua lấy..
Nhưng chắc kiểu này, em chj bao giờ có lương để sang lấy hàng cho mợ ấy.
Em chưa nghe về cái máy này. Em thì cũng đang tìm hiểu thêm và nghiên cứu mặc dù có thẻ rồi chứ chửa có làm. Để mai em thử đến hội trường học hỏi xem có ko?
Thế cụ đã được thuốc rồi à? Theo em biết thì mua bất kỳ cái gì đều có hóa đơn mà cụ? Hôm nọ em mang thẻ lên mua có 1 tuýp kem oánh răng cũng có hóa đơn đàng hoàng mà?