[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

Okane

Xe container
Giờ chỉ còn đúng 1 cách, e đảm bảo e cụ nó bỏ ngay, đó là kêu gọi toàn thể OFers mua ủng hộ cho e nó 1 sản phẩm, kèm lời khuyên bỏ nghề bán hàng này đi, đảm bảo trong 1 tháng thôi nó bỏ ngay k đi bán hàng nữa, 1 phát chuyển thành CEO phụ trách khu vực.... Cháu Á TBD luôn, keke....

wall

Xe tăng
Giờ chỉ còn đúng 1 cách, e đảm bảo e cụ nó bỏ ngay, đó là kêu gọi toàn thể OFers mua ủng hộ cho e nó 1 sản phẩm, kèm lời khuyên bỏ nghề bán hàng này đi, đảm bảo trong 1 tháng thôi nó bỏ ngay k đi bán hàng nữa, 1 phát chuyển thành CEO phụ trách khu vực.... Cháu Á TBD luôn, keke....
Nếu mỗi cụ OF ủng hộ mua cho nó 1 sản phẩm thì em đội ơn các cụ quá

Chồng nó và em vừa ra nghị quyết:
-Phải ở nhà chăm con, chăm nhà cửa, chồng con ( bọn dụ dỗ bảo nó thuyết phục 100 người, chỉ 5 người mua là thành công rồi -->Chồng nó ra nghị quyết, chỉ chấp nhận cho đi làm giờ hành chính, còn lại không đi đâu hết
-Thiệt hại tài chính: đã mua 8 lọ vitamins để tự dùng hết 2 lọ rồi, he he, coi như mất toi 4tr, trả giá cho câu chuyện này. Nó bảo mới uống 2 ngày, mà phê lắm, da dẻ hồng hào, mọng nước he he (Nói thật tác dụng phụ bố thằng nào biết) ;)

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
hehe........cái món này dính vào rồi nó cứ như cái môn tín ngưỡng ý nhỉ:D
theo em thì cụ với chồng của cô em cụ cứ để kệ *** nó, nó đã ngang bướng thì để cho nó thoải mái làm
nhưng cấm có mang tiền nhà đi đầu tư và cấm lừa gạt người nhà, còn tiền nó vay mượn ngoài xã hội thì thỏa thuận trước là nếu cho vợ, em tao vay tao *** có trách nhiệm trả nếu nó thất bại.
biết đâu sau này em cụ thành công nhỉ ?:)
còn ko thành công thì coi như cô em đc bài học lớn vậy:D
Tiền nó trong nhà trước chồng giao cho quản lý hết cụ ợ, thế mới khó.
Giờ đang cho 2 vc nó làm rõ tiền nong, để em chặn đường tài chính như cụ nói ;)

phonghamy

Xe điện
Nói gì thì nói, bày lợi nhuận ra trước mắt thì sau lại ko làm, tay mua tay bán là bị lừa ngay, quả thứ 3 dốc hết cả vốn cả lãi ra là thôi rồi về có tý anh e họ hàng nào ép mua cho bằng được. keeee đánh đúng vào tâm lý

Còm Man

Xe đạp
Được tuần bận bịu, con em họ gọi điện bẩu "Em tổ chức hội thảo các nhà quản lý kinh doanh anh đến nhé, phải đến đấy", abc. Ừ thì đến, hóa ra của bọn Amway, điên hết cả người, mấy thằng diễn giả của Amway lại còn bẩu "Chúc mừng những cụ bị lừa". Lần sau em cạch, cứ phải hỏi giờ làm gì rồi không lại nghĩ nó vẫn làm về dịch vụ giáo dục, ai ngờ giờ cũng Amway. Có cụ nào bị lừa như em không?

Bán hàng đa cấp đúng như cụ auto_nd nói đi ngược lại xu hướng phát triển rồi, đơn giản là vì tất cả đều đi làm cái này thì ai sẽ đi làm việc khác, ai sẽ đọc sách nghe nhạc hát hay nữa đây.

hdx

Xe điện
Vợ em cũng mê muội vì Amway ạ.

firefox4

Xe điện
Ở Tuyên Quang em có người làm đa cấp mua được cả lamborghini mui trần đới ạ. http://www.otofun.net/threads/320605-tu-hao-lamboghini-cua-nguoi-tuyen-quang
Em ko phủ nhận là có ngườimua được Lambo, nhưng đây phải là người thực giỏi, thủ lĩnh. Và trong đa cấp thì khéo 10.000 người mới có 1 thủ lĩnh thế này ạ. 9999 người còn lại thì đang phấn đấu để trở thành thủ lĩnh của số còn lại. KHó lắm ợ. :D

duymanh911

Xe buýt
Thực ra thì em khâm phục khả năng chém gió của mấy cụ làm đa cấp, không bao giờ nói về chất lượng sản phẩm quá tồi so với giá thành mà toàn chém về quyền lợi và vỗ tay. Em nhớ hồi trước em cũng tham dự buổi thuyết trình về sảm phẩm máy ô zôn mà buồn cười quá, người ta không nói về chất lượng của máy mà toàn quảng cáo về ô zôn có thể làm sạch thức ăn --> thế mà mọi người vỗ tay ầm ầm, haiizz!

4weelbike

Xe tăng
Cháu đang điên hết cả người, chả là có con em ở quê, ko hiểu nghe rủ rê ở đâu cứ nằng nặc đòi bỏ chống con đi làm bán hàng đa cấp Vision.
Rồi nó lại còn bảo em anh chả biết gì, không biết kiếm tiền dù 2 bằng Thạc sỹ nên vẫn nghèo :)

Nó hôm nay nhất quyết đòi xuống HN để nộp tiền làm bán hàng đa cấp, mà chồng nó không cho đi, bảo đi thì chặt chân, thế mà nó vẫn lén lút đi, các cụ bảo em bây giờ xử lý thế nào với nó? Mà bọn Vision em tìm hiểu là bọn bán thực phẩm chức năng, toàn đi bán cho bệnh nhân hòng chữa bệnh, nó còn định bắt em mua luôn thuốc của nó cho cụ nhà em dùng vì bệnh...ung thư, hix...Nó bảo thuốc đó chữa được ung thư, kekekkee

Cả tối e nghĩ vẫn chưa ra giải pháp xử lý cái vụ này, các cụ có cao kiến giúp em với..

Tks
Em tham gia bán hàng đa cấp với cty Herbalife từ tháng 4-2011 sau khi chứng ung và hết tiền lại cũng chả muốn đầu tư cái gì nữa, cho đến bây giờ em chưa tìm thấy lý do để khuyên người khác không tham gia.
Nếu cụ muốn ngăn thì cụ hãy tìm hiểu kỹ để đưa ra lý lẽ còn chẳng hiểu gì về nó mà lại đi ngăn thì em thấy lạ.

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng
Em ko phủ nhận là có ngườimua được Lambo, nhưng đây phải là người thực giỏi, thủ lĩnh. Và trong đa cấp thì khéo 10.000 người mới có 1 thủ lĩnh thế này ạ. 9999 người còn lại thì đang phấn đấu để trở thành thủ lĩnh của số còn lại. KHó lắm ợ. :D
Bạn em go diamond của amway cũng đã ngon, giờ ngồi ngủ cũng có tiền thì phải (e nghe nói thế)

Còn còn em thi ĐH còn đ. đỗ, học trung cấp xong phải bỏ tiền ra xin việc, nên em đ. tin nó thành công được, mà chỉ mù quáng mất tiền là chắc..Em có khả năng xem bói, và nhìn người ợ :)

wall

Xe tăng
Em tham gia bán hàng đa cấp với cty Herbalife từ tháng 4-2011 sau khi chứng ung và hết tiền lại cũng chả muốn đầu tư cái gì nữa, cho đến bây giờ em chưa tìm thấy lý do để khuyên người khác không tham gia.
Nếu cụ muốn ngăn thì cụ hãy tìm hiểu kỹ để đưa ra lý lẽ còn chẳng hiểu gì về nó mà lại đi ngăn thì em thấy lạ.
Hê, từ đầu đến giờ có 1 cụ Đa cấp roài, welcome cụ...

Cụ thử thuyết phục em là em em, chống em nó bảo đé. cần tiền, chỉ cần vợ ở nhà chăm con, nhà cửa, cụ thuyết phục em đi làm cho cụ đeeeeeeeeeee

trungnn

Xe tăng
Nhà em cũng đang bị dính đây ah. Có ông cậu họ xa lắc, xa lơ cả đời ko thấy đến, tự nhiên thấy gọi điện hỏi đường đến nhà, hoá ra đến mời bán hàng đa cấp cho bọn Tiên sư (Tiens). Bọn này ngày xưa thuê trụ sở cạnh công ty nên em biết rõ lắm. Em ko để ý, mấy hôm sau thấy phụ huynh cũng mua 1 ít, lần sau đến tiếp em mời ra khỏi nhà luôn và em bảo thẳng đến chơi thì thoải mái nhưng mà đến để mời tham gia bán hàng đa cấp thì về. Từ hôm đấy đến giờ ko thấy í ới gì nữa. Không biết ban ngày em đi làm có đến ko.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Em nhớ ra rồi , gấu nhà em là bị hồi Herblife lôi kéo .
Khi làm thủ lĩnh nhóm đầu nghe đâu CK đến 70% hay 75 %, lúc nghe thằng tư veo em đã lộn ruột rồi . Đợi nó múa môi xong em mới ngồi phân tích cho nó .
- Em có biết nếu trừ đi 70% CK thì giá trị thực của nó tại VN là bao nhiêu ko ? 150k trì đi giá nhân công , đóng hộp , thuế nhập khẩu thì giá trị thực của nó còn lại bao nhiêu , liệu có đến 50k không và 50k đó làm sao để có sp thích gầy đc gầy , thích béo đc béo , tăng cường sức khỏe , trị bách bệnh ( như chú ý nói ) .... và em có biết người sáng lập chết do đâu ko , ông ta chết do suy nhược cở thể ở tuổi 44 , vậy thực phẩm do chính họ sáng chế ra mà họ ko cứu đc họ à , và họ dùng tp tốt như vậy sao vẫn bị suy nhược ...
cụ cậu á khẩu ko nói đc gì đành ra về .
Tất nhiên khi nói đc như vậy em cũng phải lên mạng tìm hiểu thông tin về cái của nợ đó rồi .
Cụ tham gia Herblife thì cụ giải thích hộ em cái đoạn em viết ở trên mà chú em định mời vợ em làm ko giải thích đc cái

phungminhus

[Tịch thu bằng lái]
bà già em dính vào Thiên Ngọc Minh Uy, chết nặng

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Cụ tham gia Herblife thì cụ giải thích hộ em cái đoạn em viết ở trên mà chú em định mời vợ em làm ko giải thích đc cái
Người sáng lập ngỏm củ tỏi để chứng minh rằng: Khi ko dùng sản phẩm hoặc dùng quá muộn sẽ có kết cục dư lày ;)). Em Fun tí nhá, e ứ có liên quan đến thực phẩm chức năng nhưng em dùng hàng tiêu dùng hàng ngày của một số hãng có uy tín thấy cũng ổn dù biết giá chát so với chất lượng thực nhưng dẫu sao chất lượng của nó cũng ok. Còn ở đâu cũng có thật giả lẫn lộn, xấu tốt song hành. Phải dùng bộ lọc hoặc kinh nghiệm tang thương mà nhận biết thôi

4weelbike

Xe tăng
Hê, từ đầu đến giờ có 1 cụ Đa cấp roài, welcome cụ...

Cụ thử thuyết phục em là em em, chống em nó bảo đé. cần tiền, chỉ cần vợ ở nhà chăm con, nhà cửa, cụ thuyết phục em đi làm cho cụ đeeeeeeeeeee
Thì cứ để chồng nuôi đê cụ, còn nếu muốn làm rồi thì cần giề phải thuyết phục nữa cụ ơi.
Chính cụ tự cự thuyết phục cụ thôi chứ chả ai đi thuyết phục cụ đâu.
Nếu cụ đang là người cần 1 công việc thì cụ sẽ tự đi tìm hiểu thôi những người như em chỉ giúp cụ tìm hiểu chứ không thể thuyết phục cụ được nếu cụ thấy cái đó không thuyết phục mình.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Thì cứ kệ cho nó học Trường đời thêm 1 lần nữa, thế nào chả khôn lên, em nghĩ 1 năm tốn ít học phí là ngộ ra ngay ấy mà. Bây giờ có ngăn cũng khó.

sonpzx

Xe tải
cho e cụ nó đi làm đi
e dự là đến tháng thứ 2 khi ko còn bán được sản phẩm cho họ hàng nữa nó sẽ phải nghỉ thôi :))