[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
trước có hội cũng rủ vợ em làm , nhưng em kiên quyết chặt hết mọi ngả đường tài chính thế là xong .
Cái này khi nghe nó nói thì ghê lắm .
lãi kinh lắm , nguồn lợi như là bất tận , nhưng khi mua vào rồi thì mới thấy là giờ mình bán cho ai .
Cụ chủ tìm cái thông tin chiết khấu cho từng cấp của nó rồi phân tích cho em cụ hiểu về giá sản xuất , giá xuất ra thị trường . Cái giá sx ra sản phẩm rẻ không tưởng mà nó bảo chữa bách bệnh thì em đến ạ nhà nó .
Nói chung phương án chỉ là : chặt đứt con đường tài chính , thông báo rộng rãi cho anh em , bạn bè , người thân là không cho tôi vay tiền , vợ tôi đi bán hàng đa cấp , nếu ko trả đc tôi ko có trách nhiệm , thu hết sổ đỏ về cất vào chỗ kín ....

wall

Xe tăng
Vậy các cụ chia sẽ giúp em hậu quả của bán hàng đa cấp dạng vô đạo đức giúp e với
Em sẽ cho nó đọc cho sáng mắt ra ;) Vì mình em nói nó ứ tin

Tks all

wall

Xe tăng
trước có hội cũng rủ vợ em làm , nhưng em kiên quyết chặt hết mọi ngả đường tài chính thế là xong .
Cái này khi nghe nó nói thì ghê lắm .
lãi kinh lắm , nguồn lợi như là bất tận , nhưng khi mua vào rồi thì mới thấy là giờ mình bán cho ai .
Cụ chủ tìm cái thông tin chiết khấu cho từng cấp của nó rồi phân tích cho em cụ hiểu về giá sản xuất , giá xuất ra thị trường . Cái giá sx ra sản phẩm rẻ không tưởng mà nó bảo chữa bách bệnh thì em đến ạ nhà nó .
Nói chung phương án chỉ là : chặt đứt con đường tài chính , thông báo rộng rãi cho anh em , bạn bè , người thân là không cho tôi vay tiền , vợ tôi đi bán hàng đa cấp , nếu ko trả đc tôi ko có trách nhiệm , thu hết sổ đỏ về cất vào chỗ kín ....
Em cũng đã nghĩ như cụ, chặn đứt đường tài chính bằng cách ko mua hàng (cụ nhà em đang bị K, nên bọn rủ rê nó đang xoáy vào đó khai thác nó)
Và tiền thì con em em đang làm chủ, nó nắm giữ tài chính, nên chồng nó mới akay --> bất hòa gia đình và tuyên bố cho nó ra đường, em mới áy náy, nó khổ thì em cũng chả sung sướng gì :)

tung_c0c

Xe tải
chắc định bắt chước anh LỢI ở tuyên quang đây mà , mua đc lambo:::::D

AN_NHIEN

Xe buýt
Theo em thì cứ cho làm đi, rồi tự sẽ phải bỏ.

Anycar

Xe tăng
Những người tự nghĩ mình khôn rồi thì không dạy được, để cuộc đời dạy thôi. Bây giờ có khuyên cũng không được, đủ tuổi tự chịu trách nhiệm rồi, kệ.
ca này khó cụ ạ, cô em cụ có tới 2 bằng thạc sĩ thì khó khuyên lắm, cho nó tự làm rồi tự ngấm ra thôi

wavetau

Xe buýt
Nói chung vấp thì tự hiểu thôi. Mẹ em cũng tham gia mà bảo có nghe đâu. Buồn lắm!

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đa cấp là một con dao 2 lưỡi, cái chính vẫn là người dùng dao.
Bởi vậy theo em cụ chủ thớt cũng nên tham gia vào cùng cô em và uốn nắn cô ấy để dùng dao thuần thục. Hoặc cụ đi học bài bản về môn bán hàng đa cấp này rồi về giáo huấn, chỉ bảo cho cô em.
Thực ra thì mỗi người một năng khiếu, nếu thực sự có năng khiếu trong nghành này thì kết quả cũng kg tồi đâu ạ, chỉ sợ học chưa đến nơi đến chốn đã ra giang hồ thì bị lừa gạt là rất dễ xảy ra ạ.

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Con bồ em vừa bị 1 thằng trong cơ quan mẹ nó dụ dỗ đi làm cái này .Ngay đầu tiên thằng kia đã lừa tiền đi dự hội thảo khỉ gì của cty đó hết 400k (mặc dù thực chất miễn phí),rồi nó cũng định chuẩn bị đi làm .Em nói nặng,nói nhẹ phân tích cho nó hiểu,cũng xuôi xuôi rồi .

Em nói thật nhìn mấy thằng đa cấp bẩn bẩn chả có tương lai gì,mặc dù bọn nó luôn làm ra vẻ đạo mạo,là ng thành công .Bây giờ em nghe bọn đa cấp nói xong chỉ muốn chốt 1 cái vào mẹt

gadaubac69

Xe buýt
Con người ai cũng có lòng tự trọng
khi đã mu muội quyết định thì sẽ cố làm cho bằng được nên cụ có khuyên can lúc này cũng vô ích
Tốt nhất cụ phải Cương quyết thống nhất trong gia đình
ko một ai giú đỡ mua các sản phẩm của hãng "Nghiêm khắc"
vì việc đầu tiên là yêu cầu mọi thành viên trong gia đình giúp đỡ mua sản phẩm này
Khi đã ko bán được cho ai trong gia đình thì sẽ thấy kiếm tiền khó như thế nào
tự khắc việc gì đến sẽ phải đến
Chúc cụ và gia đình bình an

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Em nhớ ra rồi , gấu nhà em là bị hồi Herblife lôi kéo .
Khi làm thủ lĩnh nhóm đầu nghe đâu CK đến 70% hay 75 %, lúc nghe thằng tư veo em đã lộn ruột rồi . Đợi nó múa môi xong em mới ngồi phân tích cho nó .
- Em có biết nếu trừ đi 70% CK thì giá trị thực của nó tại VN là bao nhiêu ko ? 150k trì đi giá nhân công , đóng hộp , thuế nhập khẩu thì giá trị thực của nó còn lại bao nhiêu , liệu có đến 50k không và 50k đó làm sao để có sp thích gầy đc gầy , thích béo đc béo , tăng cường sức khỏe , trị bách bệnh ( như chú ý nói ) .... và em có biết người sáng lập chết do đâu ko , ông ta chết do suy nhược cở thể ở tuổi 44 , vậy thực phẩm do chính họ sáng chế ra mà họ ko cứu đc họ à , và họ dùng tp tốt như vậy sao vẫn bị suy nhược ...
cụ cậu á khẩu ko nói đc gì đành ra về .
Tất nhiên khi nói đc như vậy em cũng phải lên mạng tìm hiểu thông tin về cái của nợ đó rồi .

wall

Xe tăng
Con người ai cũng có lòng tự trọng
khi đã mu muội quyết định thì sẽ cố làm cho bằng được nên cụ có khuyên can lúc này cũng vô ích
Tốt nhất cụ phải Cương quyết thống nhất trong gia đình
ko một ai giú đỡ mua các sản phẩm của hãng "Nghiêm khắc"
vì việc đầu tiên là yêu cầu mọi thành viên trong gia đình giúp đỡ mua sản phẩm này
Khi đã ko bán được cho ai trong gia đình thì sẽ thấy kiếm tiền khó như thế nào
tự khắc việc gì đến sẽ phải đến
Chúc cụ và gia đình bình an
-Giải pháp thì em đã nói thực hiện 2 cái:
1. Gia đình họ hàng ko ai mua hàng của nó cả (chồng nó nó nó mua 8 hộp, và nó tự dùng 2 hộp rồi)
2. Chặn nguồn tài chính: về tương lai, chồng ko đưa tiền nữa, nhưng nó có thể còn tiền cũ (trước nó quản lý tiền, có vài chục củ), hoặc có thể nó đi vay tiền của chính đứa giới thiệu nó

Như vậy nếu nó quyết tâm làm, là nó vẫn mất tiền (vài chục củ tiền của nó, bố mẹ em xót), hoặc nó vay tiền xh lãi suất cao -->Rồi cuối cùng chồng nó cũng phải chịu trách nhiệm, hoặc chính bản thân nó chịu hậu quả:
-Gia đình tan nát
-Mất tiền

Đấy là điều em suy nghĩ mà chửa có giải pháp cao kiến ;)

Cửu Long

Xe buýt
Ghê thật vợ mà chồng nói không nghe. chắc gđ có vấn đề rồi#:-s

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
-Giải pháp thì em đã nói thực hiện 2 cái:
1. Gia đình họ hàng ko ai mua hàng của nó cả (chồng nó nó nó mua 8 hộp, và nó tự dùng 2 hộp rồi)
2. Chặn nguồn tài chính: về tương lai, chồng ko đưa tiền nữa, nhưng nó có thể còn tiền cũ (trước nó quản lý tiền, có vài chục củ), hoặc có thể nó đi vay tiền của chính đứa giới thiệu nó

Như vậy nếu nó quyết tâm làm, là nó vẫn mất tiền (vài chục củ tiền của nó, bố mẹ em xót), hoặc nó vay tiền xh lãi suất cao -->Rồi cuối cùng chồng nó cũng phải chịu trách nhiệm, hoặc chính bản thân nó chịu hậu quả:
-Gia đình tan nát
-Mất tiền

Đấy là điều em suy nghĩ mà chửa có giải pháp cao kiến ;)
Cụ phải bảo chồng em cụ thật rắn , nếu đứa lôi kéo ở quê thì đến tận nhà nó nói : mày còn lôi kéo vợ tao vào đường dây bán hàng của mày thì tao chém , còn ở HN thì cứ giả vờ đi theo rồi cũng như trên

wall

Xe tăng
Cụ phải bảo chồng em cụ thật rắn , nếu đứa lôi kéo ở quê thì đến tận nhà nó nói : mày còn lôi kéo vợ tao vào đường dây bán hàng của mày thì tao chém , còn ở HN thì cứ giả vờ đi theo rồi cũng như trên
vâng cũng là giải pháp, em đang chờ nó đi hội thảo Vision xong về nhà em để em khuyên giải tiếp đây

Em thấy con em em có biểu hiện hết thuốc chữa..... Em đang cố hết sức chứ cuối cùng hậu quả là nhẹ thì mất tiền, nặng là mất cả tiền, và gia đình tan nát :)

IT_nd89surveyus

Xe tải
Chỉ những tên thuộc loại dẻo mỏ, cáo và phải có trí tưởng tượng bay cao, bay xa cùng sự tự tin thái quá mới làm được đa cấp.
Tóm lại là dùng cái mỏ để lừa hết người nọ người kia, hòng thu tiền về cho bọn ngoại quốc, đứng đầu mạng lưới. Còn dân Việt thì cứ lừa tiền nhau thôi.

trancongdung

Xe điện
Cụ tìm ngay lấy cụ/mợ đã có kinh nghiệm về bán hàng đa cấp rồi nhờ người ta lên lớp cho em cụ e nghĩ sáng mắt ngay thôi mà.e cụ có vẻ hơi ảo rồi mà người lam kinh tế mà như vậy thì thất bại 100%.
làm theo cụ này thì vẽ đường cho hươu chạy à. huhu