[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

moitoelaixe

Xe buýt
Case này khó rồi cụ wall, con e cụ thâu tóm tài chính rồi mê muội thì chỉ có giời khuyên thôi. Khổ chú em kia!!!

Cụ thử mấy cách xem:
1. Bảo ông em tìm hiểu xem đứa nào lôi kéo trực tiếp thì đến ... "khủng bố" nó theo cách cụ nào chỉ ở trên
2. Nhờ 1 head của bán hàng đa cấp thân với cụ nó đến tỉ tê khuyên nhủ (được head bản thân đã vấp ngã tang thương càng tốt)
3. In cả đổng báo chí các cụ bán hàng đa cấp, vỡ nợ, lừa đảo ra cho nó xem
4. Nhờ chú CA nào đến gặp nói chuyện giả như đang điều tra về đường dây lừa đảo bán hàng đa cấp của tụi mà cô em đang tham gia.
...
n. Hết cách thì thôi đành coi như của đi thay người, để nó tự sáng mắt và làm công tác tinh thần cho cu em trước vậy. Hy vọng sau chúng nó không táng nhau vỡ đầu sứt trán

mat_troi_ha_noi

Xe tải
Đã bị dụ khịtham gia bán hàng đa cấp thì nạn nhân thường là tin tưởng và u mê lắm,

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ bẩu nó hàng tốt thế sao ko đưa vào siêu thị mà bán việc gì mà phải đi chào mời như lừa đảo thế.

Chã Nhỏ

Xe điện
Mợ ấy sao mê muội thế nhỉ !!!

theanh_vnpt

Xe điện
Cái này nó như thuốc lú ý, giải thích mà nhiều người không nghe đâu ạ. Em có đứa bạn làm kế toán rất giỏi, tự dưng nhảy ra làm bán hàng Đa cấp, cuối cùng chẳng bán được gì mà còn bị mọi người tẩy chay hic hic. Chắc phải bị vấp vào xong mới có bài học.
bạn cụ kế toán giỏi đã là gì, em còn biết 1 anh làm trưởng 1 ban ở VN arline còn bỏ việc đi làm đa cấp, 1 anh tiến sỹ làm trưởng phòng ở Cục hợp chuẩn Bộ TTTT cơ, nhiều lúc em nghĩ bán hàng đa cấp như 1 tôn giáo đạo giáo không hiểu nó làm như nào mà các bác tham gia đến mê muội

luot_song

Xe điện
Nôị công ngoại xuất Cái nghề này nó bắt đầu bán từ người thân bạn bè ---Tìm cách chặn--không bán được là nghỉ thôi mà
Tìm Thằng cấp trên sát em nó nói chuyện phải quấy -- Dùng giải pháp ko nghe, không giải thích vì đội này được các chuyên gia đào tạo thẩm du tư tưởng rồi

theanh_vnpt

Xe điện
cái trò bán hàng đa cấp không khác gì như bán bảo hiểm nhân thọ ngày trước

Nhạc

Xe container
bạn cụ kế toán giỏi đã là gì, em còn biết 1 anh làm trưởng 1 ban ở VN arline còn bỏ việc đi làm đa cấp, 1 anh tiến sỹ làm trưởng phòng ở Cục hợp chuẩn Bộ TTTT cơ, nhiều lúc em nghĩ bán hàng đa cấp như 1 tôn giáo đạo giáo không hiểu nó làm như nào mà các bác tham gia đến mê muội
Có khi nào mình ko mê muội được như họ nên mình không giàu to ko cụ #:-s

tuan.llumar

Xe hơi
tất cả vì đồng tiền. bán hàng đa cấp họ cho mình ăn bánh vẽ và cho những nhân chứng sống đang có thu nhập cao và địa vị tốt.
Tóm lại có 1000 ngưới bán hàng đa cấp thì 1 thằng lắm tiền trên 999 thằng đói khát.

uaytau

Xe buýt
Trước em cũng có đứa em họ, cũng thạc sĩ luật chứ không phải kém hiểu biết cũng mê muội đi bán thần dược Noni, ai khuyên cũng không nghe. Cuối cùng sau vài năm đeo đuổi tiền mất thì ít thôi nhưng quan hệ và niềm tin + thời gian và phát triển công việc chính thì mất quá nhiều, giờ mắt sáng lắm rồi.
Em nghĩ cái này sức hấp dẫn nó vô hình lắm, khó mà khuyên nhủ được. Cách tốt nhất hiện nay là cụ và gia đình phải chặn mọi nguồn kinh phí và quan hệ có thể huy động (vay vốn, mua hàng, tham gia cùng), toàn gia đình phải thực hiện 3 không để tránh các tình huống xấu như: vỡ nợ, sứt mẻ quan hệ..........để có đường lùi cho em cụ khi (nếu) không thành công. Còn cứ để cho cô ấy bươn chải bằng chính khả năng của cô ấy, cũng có thể cô ấy có khả năng nằm trong số % rất nhỏ những người thành công ở môi trường này thì sao, biết đâu đấy.

moitoelaixe

Xe buýt
Em muốn say nhiều thứ mà ko hiểu sao chả có gì khiến em say lâu được :(
Thế thì mợ không có cơ hội giàu lên vì mê muội như em cụ wall đâu. Say món này còn hơn say nắng nhiều mợ ợ,thế thì các head đầu tỉnh rụi mới kiếm bộn được mợ ợ.

@wall: hay cụ thử cho em nó làm quen với ấp trứng đi, biết đâu dĩ độc trị độc

xecutkit

Xe tải
Đúng bác ạ ca này quá khó, chồng cô ấy còn chẳng dạy đc huống chi bác, thôi cứ để thực tế nó dạy cho nhanh bác ạ!

ngophuong

Xe đạp
Con bạn gái mình cũng thế, đã phân tích chứng minh đủ kiểu, có hẳn 1 đồ án để chứng minh cho nó xem
mà cái tụi khốn bạn này nó giỏi thật, nó đầu độc kiểu gì mà bạn gái mình cứ bám chết sống với công ty.
Công ty lớn nhất nhì mà toàn là đồ vứt đi, chán bọn này lắm rồi.Bác thích tớ up lên vài bài cậu xem

ngophuong

Xe đạp
Mình thương em nó lắm, cuối cùng ngậm ngùi cho nó đi làm, chắc em này tớ thôi, mình nói không nghe, làm thì không có lương cững, chạy đi chạy lại da đen như da trâu ấy.
Quyết định cuối cùng : bỏ

moitoelaixe

Xe buýt
Con bạn gái mình cũng thế, đã phân tích chứng minh đủ kiểu, có hẳn 1 đồ án để chứng minh cho nó xem
mà cái tụi khốn bạn này nó giỏi thật, nó đầu độc kiểu gì mà bạn gái mình cứ bám chết sống với công ty.
Công ty lớn nhất nhì mà toàn là đồ vứt đi, chán bọn này lắm rồi.Bác thích tớ up lên vài bài cậu xem
Muốn ngăn chặn thì phải ngăn chặn đủ mọi ngả cụ ơi chứ chỉ đồ án tích phân thì ko ăn thua, bệnh còn nặng hơn nhiều. Mà chặn đủ đường rồi thì thành công cũng vẫn hên xui lắm ợ #:-s

LongNguyenminh

Xe tải
Website
thanhhoaquatestcert.gov.vn
Bán hàng thật thì còn đỡ , chứ dính vào mấy công ty bán hàng đa cấp lừa đảo như Lô Hội hay Colony Invest thì mệt lắm . Cụ kiếm tài liệu về mấy công ty này cho em cụ đọc chắc cũng đỡ ham hố đi đấy.

Nhạc

Xe container
Bạn gái em như này e b-( cho tỉnh ra luôn :D

daile

Xe hơi
Theo tối kiến của em là bác cứ giao kèo rõ ràng,khỏi bệnh mới trả tiền,xem còn dám bắt bác mua nữa khôngb-(