[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

phongvan6688

Xe máy
e nghĩ chắc cũng tuỳ cty! e thấy mấy đứa làm amway thấy có vẻ kiếm được! mà cũng chẳng biết thế nào vì phương châm của chúng nó là toàn thể hiện mình là những người thành đạt mà! ai cũng tỏ ra hào nhoáng, e nông dân nên mấy cái trò cao cấp thế bọn nó mời chán mời chê e cũng k tham gia, nghe bọn nó nói cứ chuối chuối thế nào

Benzi

Xe hơi
Cụ khoe 2 bằng mat xờ tơ rồi!
rồi
Nó kháy em 2 bằng, chứ ko phải nó, mà cái này em trước đã từng nói chuyện với thủ lĩnh Amway của Thailand, Malaysia, bọn đấy income khủng.
Bạn em cũng làm amway, đã go diamond thành công. Nhưng em đếch có "năng khiếu" nên vẫn nghèo, nên bị nó chê, và nó đang muốn đổi đời vì cái này.

Amway là hàng tiêu dùng là chủ yếu, chất lượng rất tốt, chỉ là giá cả không hợp với thu nhập của số đông nhân dân nên em cũng ko làm được.

Còn bọn Vision này, toàn bán thực phẩm chức năng, nhằm vào "bệnh nhân", thậm chí nhân viên bán hàng kê đơn như bác sỹ, em haizzzz.
Em đánh giá là vô đạo đức "unethical" cho case của bọn Vision... Vì giá của nó.....trên giời luôn....

Vấn đề là vợ chồng nó hục hoặc vì chuyện này, thậm chí dọa bỏ nhau, mà nó vẫn không sợ, thế mới gay go, nói thật em mà là chồng nó em cho nó "đi viện" lâu rồi, nhưng nó là em em, em chưa biết phải làm gì :)

maiyeu_1982

Xe buýt
Mình thương em nó lắm, cuối cùng ngậm ngùi cho nó đi làm, chắc em này tớ thôi, mình nói không nghe, làm thì không có lương cững, chạy đi chạy lại da đen như da trâu ấy.
Quyết định cuối cùng : bỏ
quyết định sáng nhất Threads

biahoihanoi

Xe lăn
Bảo chồng nó bỏ luôn, mai kia nó vác 1 đống nợ về thì chít.

hoabinhauto.com

Xe buýt
Khổ nhất những bà con nông dân, cả đời có biết đến bàn phím máy tính đâu mà cũng lập gian hàng, vừa nhấc máy gọi cho cu em bên MB24 thấy tò tý te. Nói mãi không nghe giờ ôm hận cũng chẳng làm gì được. Ảnh hưởng đến an sinh xã hội. Báo đài cũng đã phản ánh thế mà nó vẫn trình ình mọc ra. Không biết bố nào ở trên là người đỡ đầu. Đúng là có quan hệ cũng khác thật.

accord1992

Xe tăng
Cháu đang điên hết cả người, chả là có con em ở quê, ko hiểu nghe rủ rê ở đâu cứ nằng nặc đòi bỏ chống con đi làm bán hàng đa cấp Vision.
Rồi nó lại còn bảo em anh chả biết gì, không biết kiếm tiền dù 2 bằng Thạc sỹ nên vẫn nghèo :)

Nó hôm nay nhất quyết đòi xuống HN để nộp tiền làm bán hàng đa cấp, mà chồng nó không cho đi, bảo đi thì chặt chân, thế mà nó vẫn lén lút đi, các cụ bảo em bây giờ xử lý thế nào với nó? Mà bọn Vision em tìm hiểu là bọn bán thực phẩm chức năng, toàn đi bán cho bệnh nhân hòng chữa bệnh, nó còn định bắt em mua luôn thuốc của nó cho cụ nhà em dùng vì bệnh...ung thư, hix...Nó bảo thuốc đó chữa được ung thư, kekekkee

Cả tối e nghĩ vẫn chưa ra giải pháp xử lý cái vụ này, các cụ có cao kiến giúp em với..

Tks
lại thạc sĩ. lại hàng đa cấp

scoth79

Xe hơi
Vấn đề của cụ chủ em hình dung đơn giản thế này: Cô em cụ bị một thằng trộm móc túi, cụ biết mặt thằng móc túi cô em cụ nhưng cụ không biết phải làm sao và cụ hỏi ý kiến mọi người là phải làm sao? Các cụ người thì khuyên cụ gặp thằng kia thịt nó, người thì khuyên cụ tránh xa nó, người thì khuyên ... Em thấy lạ thật, nếu rõ ràng nó là thằng tội phạm thì tại sao mình không gọi 113 xích cổ nó lại? vì nó đang vi phạm pháp luật nước CHXHCNVN cơ mà. Nếu theo các cụ bán hàng đa cấp là lừa đảo, các sản phẩm của bán hàng đa cấp đều là đồ dỏm cả thì sao Nhà nước mình cứ mặc kệ cho nó hoạt động nhỉ? Sao không xích cổ hết chúng nó lại cho dân đỡ bị lừa nhỉ? Cứ để nạn nhân tìm đến báo chí rồi các diễn đàn kêu cứu thì chúng ta biết làm sao? Chính quyền ở đâu rồi? Pháp luật ở đâu rồi các cụ mà đến cả mấy ông tiến sỹ rồi 2 bằng thạc sỹ ,,, gì gì kia còn bị lừa nữa là dân thường kia chứ!!

scoth79

Xe hơi
Cái này có giống Amway không các cụ? Em hỏi ngu tý vì chưa hiểu mô tê gì.
Theo em hiểu thì khác hoàn toàn cụ ạ, Sản phẩm của Armway là hàng hóa nghĩa là họ có gian hàng, có sản phẩm và có người mua để sử dụng sản phẩm, nhưng ông này thì giống như cụ có một gian hàng trong một cái chợ rộng mênh mông vô tận mà chả có cái gì để bán cả, cụ chỉ biết mời khách hàng vào chợ nhưng không phải để mua hàng của cụ mà mua một gian hàng để kinh doanh cái gì đó tùy thích trong cái chợ bà Đanh đó. Hic hic không biết em hiểu thế có đúng không ợ.

Mr.Phan

Xe tăng
Dính vào cái này nó như dính vào thuốc phiện vậy. Cháu có 1 cơ số anh chị em làm trong bệnh viện, có đứa cháu đang bán hàng cho Hớp bờ lai, nó suốt ngày alo chú à thế nọ thế kia. Mà nói thật nó dai hơn đỉa đói, tìm đủ mọi cách để kéo mình tham gia nhằm mục đích cho cái SP của nó vào Viện thông qua anh chị em mình. Ối giời bây giờ vẫn choáng.

Mr.Phan

Xe tăng
Cái này có giống Amway không các cụ? Em hỏi ngu tý vì chưa hiểu mô tê gì.
Cũng kiểu lôi kéo như Ăn Quẩy và Hớp bờ lai cụ ợ. Biến mỗi nhân viên thành một khách hàng và lấy tiền của thằng đến sau nuôi thằng đến trước.

cháu lên 3

Xe container
Cứ để cho nó vỡ mộng 1 lần rồi sẽ về :))
đời người ai mà chẳng vỡ mộng, ko vỡ mộng không khôn được đâu

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cơ quan quản lý đã phủi tay.

Sinh viên học cao hiểu rộng muốn kiếm tiền mà không muốn đổ mồ hôi, vận động nơron thần kinh thì đã tiêu hết tiền của bố mẹ.

Mấy vị bán tên tuổi thì cũng đã lặn sâu.

Trên các diễn đàn đã nói từ trước nhưng hậu quả vẫn vô cùng to nhớn.

Hết, ai về nhà nấy, kiểm điểm sâu sắc, quyết liệt giải quyết hậu quả. :P

hieubf

Xe hơi
bọn này còn thuê nhà em cơ, ở bắc ninh. ko tin các cụ vô xem địa chỉ ở 19 Nguyễn Gia Thiều

Furious

Xe điện
Bán hàng đa cấp là đánh vào sự mê muội, ngẫm lại cấm có sai. Khi đã mê muội rồi thì phải lôi kéo bằng được người thân, bạn bè vào cuộc chơi, nhiều người do cả nể vô tình làm cho cái sự mê muội đấy nó đạt được mục đích. Khi vỡ ra thì mất cả vốn lẫn lãi.

Furious

Xe điện
Cạm bẫy giăng khắp nơi, số người thiếu thông tin thì nhiều, vô hình chung là nó vẫn có đất sống.

landport

Xe tăng
Ko biết do tham hay do ko hiểu biết.
Cả 2 cụ ợ hoặc biết 1 nhưng cái tham nó vẫn lấn lướt
Dã man quá, có lẽ công tác quản lý của mình có vấn đề chăng? :-ss
Chả phải, cụ biết em biết chả nhẽ ... lại k biết. Vấn đề có làm hay không thôi
Cơ quan quản lý đã phủi tay.

Sinh viên học cao hiểu rộng muốn kiếm tiền mà không muốn đổ mồ hôi, vận động nơron thần kinh thì đã tiêu hết tiền của bố mẹ.

Mấy vị bán tên tuổi thì cũng đã lặn sâu.

Trên các diễn đàn đã nói từ trước nhưng hậu quả vẫn vô cùng to nhớn.

Hết, ai về nhà nấy, kiểm điểm sâu sắc, quyết liệt giải quyết hậu quả. :P
Sinh lợi 1 thời biến tướng thành Sinh Hại

Bus_nhanh

Xe điện
Phải cho xem các clip sự thật ... may ra mới mở mắt được.