[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com
thía cài nỳ cóa gọi là câu viu ăn điểm không nhể,còn ai vào cái ốp phở này mà chưa từng biết qua hay kinh qua ợ.

anchibui

Xe điện
Cụ nào oánh bóng, lô đề... Thì thạo món TMDT lém....

Civic TN

Xe lăn
Mợ làm cái thẻ Visa Debit OF - Vietinbank nữa là tha hồ mua bán

HI_CLASS

Xe điện
Em đang ngồi chém gió thì con bạn thân cực thân của em rủ em đi cùng nó uống cafe. Ra quán gặp mấy cụ, mợ ngồi đợi ở đó. Hóa ra con bạn em nó đang theo các cụ ý làm " thương mại điện tử". Nghe 1 hồi cũng thấy họ hót hay nhưng em chưa bít thế nào về cái nì. Các cụ mợ bít về dv này tư vấn em mí ạh. Em vote nhiệt tình. >.<!
Em can cụ, cụ ơi!
Đó là một hình thức kinh doanh đa cấp đó, thuơng mại điện tử chỉ là vỏ bọc ngoài thôi. Tuấn trước em cũng đc 1 em mời vào làm cái gọi là TMDT, vầo mới biết đó là 1 hình thức trá hình của BHDC. Thuơng mại điện tử gì mà có nguyên lý của TMDT mà mấy em đó cũng chả hiểu, máy tính+3 G cũng ko luôn, vào cty chủ yếu để xây dựng hệ thống, lôi kéo thêm ngượi khác vào kiếm hoa hồng. Biết kỹ hơn, cụ tham khảo anh google với từ khóa "kinh doanh theo mạng- thương mại điện tử "

White Dragon

Xe tăng
Em đang ngồi chém gió thì con bạn thân cực thân của em rủ em đi cùng nó uống cafe. Ra quán gặp mấy cụ, mợ ngồi đợi ở đó. Hóa ra con bạn em nó đang theo các cụ ý làm " thương mại điện tử". Nghe 1 hồi cũng thấy họ hót hay nhưng em chưa bít thế nào về cái nì. Các cụ mợ bít về dv này tư vấn em mí ạh. Em vote nhiệt tình. >.<!
Nếu nó bảo mợ đóng 5,2 tr rồi được nó mở cho một gian hàng trên mạng và nếu mợ mời thêm được một bạn nào đó thì được thu về 1,5 tr gì đó ...(em không nhớ chính xác lắm) thì em can mợ!
Muaban24h nó đang mở rộng ra các tỉnh phía bắc. (Công ty nó gọi là "công ty tư vấn đào tạo mua bán trực tuyến")
Trụ sở của nó ngay cạnh nhà em luôn.
Chả làm ăn, buôn bán cái khỉ gì đâu, tuyền lừa mấy em sinh viên đóng tiền mua gian hàng thôi. Mấy cu mời chào thì chém gió hơn cả cao thủ OF
Vì em rất yêu quý Mợ nên thật lòng khuyên Mợ tránh xa nó ra!

HI_CLASS

Xe điện
Nếu nó bảo mợ đóng 5,2 tr rồi được nó mở cho một gian hàng trên mạng và nếu mợ mời thêm được một bạn nào đó thì được thu về 1,5 tr gì đó ...(em không nhớ chính xác lắm) thì em can mợ!
Muaban24h nó đang mở rộng ra các tỉnh phía bắc. (Công ty nó gọi là "công ty tư vấn đào tạo mua bán trực tuyến")
Trụ sở của nó ngay cạnh nhà em luôn.
Chả làm ăn, buôn bán cái khỉ gì đâu, tuyền lừa mấy em sinh viên đóng tiền mua gian hàng thôi. Mấy cu mời chào thì chém gió hơn cả cao thủ OF
Vì em rất yêu quý Mợ nên thật lòng khuyên Mợ tránh xa nó ra!
Vào trong đó, em thấy đa phần toàn là "trẻ trâu" (từ này các cụ hay nói gần đây trên OF). Mấy ku này chém gió trình cũng lởm lắm, thua xa Thiên Ngọc MU, Sinh Lơi....
Trước khi vào đó với 1 em sinh viên (em này sinh năm 93, có nhã ý mời em vào), em đã tham khảo kỹ về cty này trên google rồi. Hoạt động của Cty cũng là 1 hình thức BHDC mà thôi. Cụ nào đc mấy em mời tham gia cái gọi là TMDT thì nên cảnh giác.

Chỉnh sửa cuối:

3te

Xe máy
Mợ đừng đính đến cái này! em thật.

White Dragon

Xe tăng
Vào trong đó, em thấy đa phần toàn là "trẻ trâu" (từ này các cụ hay nói gần đây trên OF). Mấy ku này chém gió trình cũng lởm lắm, thua xa Thiên Ngọc MU, Sinh Lơi....
Hơ, cũng nhiền em "trẻ trâu" nhìn ngon phết đới :D
Bọn nó bắt nhân viên ăn mặc rất đàng hoàng, con trai phải sơ mi cà vạt hoặc comple, còn con gái hoặc váy hoặc sơ mi đóng thùng.

Hôm trước em diện quả lửng lượn vào bọn nó còn hỏi anh có quay camera không? Chết cười!

HI_CLASS

Xe điện
Hơ, cũng nhiền em "trẻ trâu" nhìn ngon phết đới :D
Bọn nó bắt nhân viên ăn mặc rất đàng hoàng, con trai phải sơ mi cà vạt hoặc comple, còn con gái hoặc váy hoặc sơ mi đóng thùng.

Hôm trước em diện quả lửng lượn vào bọn nó còn hỏi anh có quay camera không? Chết cười!
Trang phục nhìn chuyên nghiệp, lịch sự cơ mà chém gió thì ko thuyết phucj lắm. Em vào đó nghe chém cứ giả vờ k biết gì, há hốc mồm mép ra ngạc nhiên với lại thán phục các bạn trẻ ấy, thi thoảng em lại hỏi xoáy 1 câu khó khó liên quan tới TMDT làm các bạn ấy lúng túng, đỏ mặt--nhìn buồn cười ghê.

what_is_love

Xe tăng
Hic. Bi giờ con bạn Em đang lún vào đó. Em thật sự Hoang mang vì nó dám Bo tiền đâu tư mà ko suy Nghĩ rì Hic hic

White Dragon

Xe tăng
Hic. Bi giờ con bạn Em đang lún vào đó. Em thật sự Hoang mang vì nó dám Bo tiền đâu tư mà ko suy Nghĩ rì Hic hic
Cô bạn béo béo hôm trước mợ dẫn xuống HN hả?
Thật sự, hội tư vấn kia gặp những người già rơ như cụ Hi-Class hoặc em thì nói như mứt ý, nhưng với những em sinh viên hoặc bạn trẻ máu kiếm tiền nhanh thì cũng như rót mật vào tai (vì tầng lớp này chưa có nhiều kinh nghiệm).
Hôm trước trên OF cũng có thớt nói về cái này rùi, mợ cho bạn mợ đọc xem có rút ra được cái gì không? Lún vào rùi em sợ dứt ra cũng khó đấy, vì tiếc tiền đã đầu tư vào đó.

HI_CLASS

Xe điện
Thật sự, hội tư vấn kia gặp những người già rơ như cụ Hi-Class hoặc em thì nói như mứt ý, nhưng với những em sinh viên hoặc bạn trẻ máu kiếm tiền nhanh thì cũng như rót mật vào tai (vì tầng lớp này chưa có nhiều kinh nghiệm).
Hôm trước trên OF cũng có thớt nói về cái này rùi, mợ cho bạn mợ đọc xem có rút ra được cái gì không? Lún vào rùi em sợ dứt ra cũng khó đấy, vì tiếc tiền đã đầu tư vào đó.
Bọn đó nói ngọt thì cũng ngọt thật nhưng mà đek hiểu sâu về bản chất TMDT và IT nên chỉ cần hỏi xoáy tý là lúng túng, ko biết chém ngay ấy mà. Ai đâu như cái em định rủ em vào hệ thống của em ấy, mạng Nét thì ko có, máy tính cũng ko luôn, hỏi địa chỉ mail, nik chát yahoo, nik facebook cũng chịu vì "ko quen dùng"=))...Trao đổi thì toàn qua tin nhắn alo. Thế mà khoe thu nhập mỗi tháng tới 6tr (vì mới vào), thu nhập cao so với sinh viên mà thiếu thốn nhiều phuơng tiện liên lạc quas thì làm ăn kiểu gì?=))

White Dragon

Xe tăng
Bọn đó nói ngọt thì cũng ngọt thật nhưng mà đek hiểu sâu về bản chất TMDT và IT nên chỉ cần hỏi xoáy tý là lúng túng, ko biết chém ngay ấy mà. Ai đâu như cái em định rủ em vào hệ thống của em ấy, mạng Nét thì ko có, máy tính cũng ko luôn, hỏi địa chỉ mail, nik chát yahoo, nik facebook cũng chịu vì "ko quen dùng"=))...Trao đổi thì toàn qua tin nhắn alo. Thế mà khoe thu nhập mỗi tháng tới 6tr (vì mới vào), thu nhập cao so với sinh viên mà thiếu thốn nhiều phuơng tiện liên lạc quas thì làm ăn kiểu gì?=))
Cái em đỏ đỏ ở trên trông dư nào cụ ơi! Nếu kha khá cụ pass cho em cái số cần chưn nhá.
Nhà em ngay cạnh đới, rãnh rỗi em mời em ý cà phê :D

what_is_love

Xe tăng
vấn đề là bi giờ em ko rõ lắm về cái nì, ko bít khuyên bạn em sao nữa. hic. các cụ nói giúp em rùi em cho nó đọc bài trên này vậy :((

what_is_love

Xe tăng
ko phải bạn ý đâu cụ ạ. bạn ý còn hóa cáo rùi ý. hic...:(

4weelbike

Xe tăng
Cái mợ chủ nói em dự là TMDT và rủ người khác cùng làm, hàng có thì có chả có thì thôi. Cơ bản là mỗi người vào đóng 1 khoản tiền và người giới thiệu hưởng khoảng 20-30%.
Em không biết khả năng thực hiện thế nào nhưng hiện chưa có luật nào cho phép cái này.

james88

Xe buýt
E lại tưởng thương mại điện tử kinh doanh kiểu amazon.com ý. HÓa ra ko phải ! :D

pain

Xe ba gác
Ko phải như kụ giải thích đâu. Thương mại điện tử nói thì dài lắm. Hiện nay thương mại điện tử đang bùng nổ ở Việt mình. Hiểu đơn giản nhất là bán hàng,mua hàng, giao dịch, thanh toán qua mạng hết. Chỉ có khâu giao hàng là truyền thống thôi
Giải thích thì ra Tây ná;;) Trình bày lên Phường:))