[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

CO THUONG

Xe tải
Hồi trước cháu có quen bà bạn già, chồng làm cũng to to, bản thân cũng mấy bằng đại học con cái học hành đỗ đạt kinh tế gia đình khá giả nhà có vài cái

Thế mà tự nhiên mê muội cái thằng Vision này, ai bảo cũng không được, bỏ cả công việc nhà cửa anh em bạn bè chán quá bỏ hết giờ chả biết thế nào

Công nhận cái giáo trình training của bọn đa cấp nó như ma ý, rất nhiều người nghe xong là mê muội

Habuon89

Xe buýt
Em có 1 định kiến khá sâu sắc với phuơng thức bán hàng theo mạng(mọi người vẫn gọi là đa cấp).

Một cậu bạn của em, có niềm đam mê và tình yêu tột độ dành cho Amway. Sau 2 năm, cậu ta vẫn thế. Có khác trước là thay vì là ban ngày đi học thì giờ cậu ta đi làm. Còn các buổi tối, vẫn vậy: ăn mặc chải chuốt rồi đi... "chia sẻ cơ hội" (^.^) hic hoặc hội thảo, hội nghị. Tiền chi tiêu thì chả có, nhưng suốt ngày sống với hão huyền với mộng tưởng. Em buồn thay cho cậu ta, nhiều lần lên tiếng can ngăn dưng toàn ăn mắng.
http://www.webtretho.com/forum/f188/xin-a-oeonga-amway-hay-a-oethaa-cho-gia-dinh-toi-723672/index7.html

Chỉnh sửa cuối:

Komatsu

Xe tải
ca này khó cụ ạ, cô em cụ có tới 2 bằng thạc sĩ thì khó khuyên lắm, cho nó tự làm rồi tự ngấm ra thôi
thằng chồng nó mới 2 bằng thạc sỹ chứ cụ nhỉ?

từ ngày bác chủ lập topic chắc đến h này cô em kia mà có đi bán HĐC thì bây h cũng sáng mắt ra rồi.

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Tại sao bao nhiêu vụ lừa đảo rồi mà vẫn còn nhiều người thích dính dáng đến vụ này nhỉ. Em nói thật với các bác là em ghét mấy cái trò bán hàng đa cấp này lắm nhé. hễ cứ ai rủ rê em là em chửi thẳng mặt ngay.

abc_cad

Xe tăng
Thằng c.hó này xử thế nào đây các bác. Lũ khốn này đã mò về đến các vùng quê nghèo òi

Min, mốc ơi bỏ qua cho em nói bậy nhé. Em bức xúc với bọn này quá đi. Nó lừa biết bao nhiêu người rồi ạ.
Lũ này sao nó khốn nạn công khai thế này hả các cụ.
Các cụ OF thân mến. Hôm nay em đi công tác Hưng Yên về qua TT Khoái Châu thấy một lũ đầu óc đất ăn mặc như cán bộ công ty liên doanh he.....Bọn chúng tụ tập dụ dỗ những người dân nghèo nhẹ dạ vào cái thế giới bán hàng đa cấp trực tuyến có tên MB24 (mua bán trực tuyến 24). Bọn c.hó này đã thò lưỡi về các vùng quê nghèo rồi các cụ ạ. Đương nhiê em tin các cụ OF rất khôn ngoan, tỉnh táo nên chả ai dại gì nghe cái lỹ xúc vật này nó lừa. Cái thằng xúc vật giảng viên này nhìn cái mặt nó đã toát nên vẻ lừa đảo. Nó dạy người ta cách lừa đảo, vay mượn tiền bạc người thân. Rất mong các cụ truy tìm số điện thoại thăng c.hó và tung tích của nó. Cảm ơn các cụ.
Thông tin mới tìm hiểu. Một trong những bọn c.hó này là thằng Thân Ninh Hoài. Em đang tìm hiểu thông tin về nó. Mong các cụ hỗ trợ góp phần tẩy chay lũ c.hó này. Việc làm này không nhiều thì ít cũng cảm thấy lương tâm thanh thản.
http://www.youtube.com/watch?v=q8XgIaNChUA&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=MTjTCvABuqQ&feature=relmfu
http://www.youtube.com/watch?v=whaJV8KaGUQ&feature=relmfu
Bố cái thằng c.hó Tổng Giám Đốc này còn lên VTV1 này các cụ.
http://www.youtube.com/watch?v=CSm6g8AKX5k&feature=related

Lũ xúc vật trùn sò bắt đầu lộ diện này các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
thằng này phải cho đi tù thôi. cái đồ lừa đảo là không thể chấp nhận được.

abc_cad

Xe tăng
Sao nó có thể khốn nạn một cách kinh khủng thể không biết. Bố thằng c.hó.

SmallRiver

Xe điện
Cụ thể nó là thằng nào vậy các bác? Quả thật lâu nay em không để ý mấy vụ này!

MinhBum

Xe container
ngại xem clip, cụ cứ chỉ mặt, vạch tên cho em biết rồi chửi cùng

cuongcao113

Xe tăng
Tin theo mấy ông này thì chỉ có giết người thân, người quen mà ăn thôi.
E có đứa bạn bị bọn này cho ăn bả. Xong cứ nhèo nhèo mới em, em mắng cho nên lại giận nhau. Giờ tiền mất tật mang nên lại ngại mặt k giám gặp.
Túm lại k lao động mà có tiền thì chỉ là lấy của người khác thôi ợ.

abc_cad

Xe tăng
Cụ thể nó là thằng nào vậy các bác? Quả thật lâu nay em không để ý mấy vụ này!
Vâng. Nó là thằng lừa đảo người dân nhẹ dạ cả tin bán hàng đa cấp trực tuyến MB 24 ạ. QUan trọng là thằng c.hó này nó dạy người dân cách vay tiền, cách dối trá và...............quá nhiều điều khốn nạn.

SmallRiver

Xe điện
abc_cad nói:
Vâng. Nó là thằng lừa đảo người dân nhẹ dạ cả tin bán hàng đa cấp trực tuyến MB 24 ạ. QUan trọng là thằng c.hó này nó dạy người dân cách vay tiền, cách dối trá và...............quá nhiều điều khốn nạn.
Thì thì ra là nó hả bác, Bọn mất hết nhân tính!

cuchuoihamvui

Xe tải
e 1 lần đc đi tham gia hội thảo của cái bọn dạng này =)) công nhận là nó rót mật vào tai :)) ai k tỉnh là đứt ngay @.@

Civic TN

Xe lăn
Tin theo mấy ông này thì chỉ có giết người thân, người quen mà ăn thôi.
E có đứa bạn bị bọn này cho ăn bả. Xong cứ nhèo nhèo mới em, em mắng cho nên lại giận nhau. Giờ tiền mất tật mang nên lại ngại mặt k giám gặp.
Túm lại k lao động mà có tiền thì chỉ là lấy của người khác thôi ợ.
Mất lòng trước, đc lòng sau cụ ạ

neverfg

Xe điện
Hiện trò lừa đảo này đã về các tỉnh từ mấy năm nay rồi bác à, quê e có mấy ông bị lừa bây giờ đã tỉnh ngộ rồi.

Babolat285

Xe hơi
Các cụ có người ở quê chịu khó phổ biến kiến thức cho họ để tránh xa bọn này, nó nói ngọt và kỳ công lắm

butchikim

Xe ba gác
Cháu đc đứa bạn thân lôi đi nghe Amway một lần, chả thấm đc tí nào trong khi nó lôi cả chồng làm XXX tham gia :(

miountimo

Xe máy
Nó là thằng *** chó đ éo phải là chó . Dân đã quá khổ rồi .