[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

fabion

Xe máy
Còn cả cái Tiens nữa cụ ạ, bán toàn các sản phẩm và thực phẩm chức năng...giá đắt lòi tòi phòi rồi cũng được PR người này người kia lương cực khủng đã được nhận phần thưởng là chuyến du lịch nước ngoài, ô tô...thậm chí máy bay biệt thự triệu $...em thì e chả tin nhưng cái chết là ông cụ nhà em tham ra giới thiệu nhiệt tình còn bà cụ thì sử dụng các sản phẩm của họ, nói thế nào cũng không nghe, cụ nào có thông tin lừa đảo của bọn TiensAmway cho em để e về thuyết phục lại ông bà già.

Phương

Xe buýt
Còn cả cái Tiens nữa cụ ạ, bán toàn các sản phẩm và thực phẩm chức năng...giá đắt lòi tòi phòi rồi cũng được PR người này người kia lương cực khủng đã được nhận phần thưởng là chuyến du lịch nước ngoài, ô tô...thậm chí máy bay biệt thự triệu $...em thì e chả tin nhưng cái chết là ông cụ nhà em tham ra giới thiệu nhiệt tình còn bà cụ thì sử dụng các sản phẩm của họ, nói thế nào cũng không nghe, cụ nào có thông tin lừa đảo của bọn TiensAmway cho em để e về thuyết phục lại ông bà già.
Tiens hình như gốc gác của Tàu, có cả nhà máy ở Hải Dương hay HY thì phải.
Vụ tặng xe oto thấy bọn trong đó nó show cả ảnh thành viên được tặng xe sang bên TQ nhận giải, cả một dãy oto dài chờ phát thưởng, chả biết thế nào.

fabion

Xe máy
Vụ tặng xe oto thấy bọn trong đó nó show cả ảnh thành viên được tặng xe sang bên TQ nhận giải, cả một dãy oto dài chờ phát thưởng, chả biết thế nào.
Chuẩn đấy cụ ạ, show của nó thấy hoành lắm, cơ mà chắc toàn lòe người thôi.

anhminh.1610

Xe hơi
cụ này mở lòng thêm chút đi ạ em thì chưa tham gia máy cái vụ đa cáp này nhưng em cũng vô tình nghe thời sự về nó dồi ạ! sấu tốt đều có cả, lừa dảo nhiều nhừng khen nghợi cũng nhiều, em nói hơi thô nhưng thật " ngu thì chết chứ bệnh tật gì ! " câu này nghe thì cũng dễ hiểu mà, em nghĩ ai hám lợi thì sẽ gặp hại vậy thôi còn làm gì mà bỏ ra công sức thì đều ổn cả phải không ạ, em không biết là AMWAY có lừa đảo không nhưng em biết nó có một cái biển dất là to bầy công khai ở số 1 đào duy anh-hà nội,nhìn từ đường đại cồ việt vào dất là dõ biển này cheo 24/24 tối còn thắp điện dống như kiểu sợ mọi người không biết đến,với vài địa điểm như sân bay nội bài VV.. cha là nó làm việc ảnh hưởng quá nên em biết chứ cũng chẳng phải cố tình tìm hiểu gì nhưng em thấy vậy thì chắc là hợp pháp không phải lừa đảo gì, em chỉ nói một chút quan điểm thôi ạ còn muốn kêt luận thì phải tim hiểu thôi,chư chả hểu gì thấy người ta nói thì cũng cói em cảm tháy mấy chường hơp này dống kiểu vô sừng xeo của chẻ con châu bò hay mấy ông không biết chữ,em chỉ nói thật lòng các bác nhé

Trời ạ, giờ cụ vữn hỏi câu hỏi này. Nói thiệt với cụ, nhìn những gương mặt sáng sủa đến nhà em buổi tối ngồi trình bày, thuyết phục, ỉ eo em cảm thấy... buồn cho họ.
Đáng lẽ với kiến thức họ có, có thể họ đã có chỗ trong những công ty lớn hoặc đứng làm chủ kinh doanh. Đằng này lại đi làm những việc của... cán bộ về hưu:D
Đi bán bảo hiểm nhân thọ làm cách này thì được nhưng chỉ dành cho những ... bác già già có nhiều quan hệ.

billbill

Xe buýt
Mợ cả nhà cháu bị lừa mất 2triệu vì cái amway vớ vẩn này, cũng may cháu cho cắt khẩn trương, kg ảnh hưởng gia đình, bạn bè thì khổ.
Một số thông tin mày bên Amway với đa cấp đưa ra để dụ là:
- Kiếm thu nhập cao: 10, 20 ...50 tr/tháng
- Tự làm chủ cuộc sống vvv....
- Lấy ví dụ như: có thằng làm ở Bộ này bộ nọ, giảng viên đại học còn bỏ việc đi làm cho nó vv...

Mợ cả nhà cháu mua 1 đống về, nào tài liệu, sản phẩm, ... về cháu chả dùng. Bảo cắt khẩn trương ngay lúc đó.xong roài.
Sao lại lừa cụ ơi, cụ mua sản phẩm về dùng mà còn bảo lừa.
Các cụ thấy giờ các hàng hiệu không bán được giảm giá 50% chưa, thế mà nó vẫn có lãi đấy.
Trên Internet có chú gì Vương Tuấn Long làm cho Anh Vượng cũng bỏ về làm AmWay cũng lên tới Kim Cươngthì phải mấy thằng bạn cháu bảo vậy. Cụ nào làm Vimcom xác thực hộ anh em với.
Ông bạn cháu làm xây dựng với cháu có doanh nghiệp riêng lâu không gặp giờ bỏ không làm nưa đi làm AmWay lên tới Kim Cương đó là anh Võ Quốc Đàn, đến văn phòng cụ ý trước thì đủ ban bệ giờ thì chỉ thấy Amway? cụ nào làm giao thông chắc biết cụ này? Xác thực lại cháu với?
Hôm trước vô tình gặp hỏi chuyện làm ăn bị dụ dỗ vào Amway đang tìm hiểu xem thế nào? Không hiểu nổi nữa?
Cụ ofer nào giỏi phân tích cháu xem tại sao cái bọn Amway này nó vào 108 quốc gia rồi mà không quốc gia nào nó phải ra đi cả? Kể cả Nhật Bản luôn, Thái Lan luôn.
nhưng đúng là nói đến thì tất cả mọi người thân quen đều bảo mày điên àh may ra có 1% bảo nó được đấy!?.

Kia DVD 5.1

Xe tăng

B30TT9

Xe tải
Cho em "Ạ" 1 tiếng với AW!

KV&HV

Xe máy
nhiều người bảo sản phẩm tốt nh e thì cứ thấy sợ sợ

antonio8888

Xe đạp
nghe thấy đã nhàm rồi ...né xa các cụ ạ :(

xe mo cau

Xe buýt
Dạo này em thấy có chú đi bán dạo sản phẩm của Aw.

BonBonTT

Xe điện
Thịt lừa hết cụ ạ. Ngày xưa em làm cho 1 tập đoàn cũng đưa chiêu khuyến mại trúng ô tô Mẹc E240 cho khách, hôm khách lên nhận giải thì em phát hiện người trúng giải chính là em vợ của chủ tịch HDQT

daututhongminh

Xe máy
Theo thiển ý của em khi tiếp xúc nhiều với tụi đa cấp thì thế này: Bữa nọ ghé 1 tiệm ăn, em gặp ngay con mụ chủ quán bán hàng amway. Em thì nghe về nó lâu rôi. Nghe bà chém là hồi xưa bà có cty và xưởng sx các sp chuyên về quảng cáo. Sau đó thấy amway cái bà bán xưởng, bán cty theo amway. Còn thằng nói chuyện vs bả thì chém kinh khủng nữa. Gió mạnh quá em chịu không nổi lên phắn. Loại hình này chỉ lừa sinh viên với dân văn phòng thôi các bác ợ. Nó kêu bác hem phải đóng phí. Nhưng bác bán sp thì nó đã nằm trong đó hết rôi. Bác chính là nạn nhân trong đóa luôn. Sp của nó mắc thôi rồi trong khi chất lượng chả ra quái gì. Nước rửa chén thì chả có bọt. Dầu gội đầu cũng thê, được mỗi cái thơm. Cái này chắc cho nhiều hương liệu. Gội xong chắc tóc cứ từ từ rớt ra rồi lại tưởng ung thư giai đoạn cuối thì bỏ.
đa cấp giờ tồn tại rất nhiều hình thức. Toàn lừa rồi bán lại cho người quen. Mất cả uy tín cá nhân luôn các bác ak. Tốt nhất không nên giây vào làm gì. Còn nuskin, oriflame, lô hội, ngọn lửa vàng, ngày tươi sáng, nâng tầm đại việt, hưng thời đại, đỉnh phong telecom, quang minh telecom, còn 1 cty trên nguyễn văn lượng - gò vấp chuyên về "dưỡng sinh", các hội quán dinh dưỡng nữa...
Em thuộc vào tầng miệt thị chúng nó luôn

dht

Xe điện
Em thấy các cụ cứ kêu lừa đảo mà chả có bằng chứng rõ ràng. Em cũng đang tìm hiểu xem Amway lừa đảo gì mà chưa tìm ra.

Phải công nhận cái bánh nó vẽ ra trông hấp dẫn thật, nhưng người thường khó mà phấn đấu được lắm. Tài liệu nó cũng nói là chỉ khoảng 5% thành công thôi, còn 95% thất bại. Và luôn khuyến khích bạn phấn đấu để lọt vào số 5% thành công :D

Em đang muốn tìm lý lẽ để thuyết phục người nhà đừng có tham gia Amway, trong khi em đang bị họ thuyết phục tham gia Amway đây.

Nếu em không thuyết phục được họ nghĩa là họ sẽ thuyết phục được em. Các cụ giúp em với

matocdo1211

Xe máy
nếu luận về kinh doanh thì người bán sẽ cố gắng kiếm người mua và kiếm đệ tử để truyền nghề lấy điểm theo quan điểm của bán hàng đa cấp. Còn luận về mặt hàng dùng có được hay không? tốt hay xấu ? thì nó cũng như các loại mỹ phẩm khác, tốt với ngưòi này nhưng xấu với người kia. Tùy thuộc vào từng nhìn nhận của mỗi nùười thôi.

bikhoai

Xe buýt
Cụ đến sau lưng BIG C ngồi ở hàng nước biết khối chuyện của bọn Tiens .Trụ sở chính nó ở đấy gọi là Thiên Sư.