[Funland] Amway, nghe cũng khá nhiều, nhưng cụ mợ nào đã dùng thử hay kinh qua món này?

ZynZyn

Xe lăn
Em có đứa bạn 2 vc nó đều bỏ nghề đâm vào AW, được 1 t/g lên Diamon rồi, được tổ chức vinh danh hoành tráng lắm, rồi lên bìa tạp chí, rồi đi Bali dự hội thảo, đi Đài Loan.... rồi sắp tới lại phấn đấu để đi Nhật Bổn..... Trong fb của nó thấy bọn nó cứ khen nhau nức nở, rồi học tập phấn đấu nhau, chúc tụng nhau tưng bừng khói lửa... Mà sao nghe giọng lưỡi của bọn này em ko thể vào đầu đc tý nào.. hị hị... Em cũng chả tin BHĐC dưng mà nhìn vc nhà này tự dưng mình thấy hoang mang ...:-"

Zep150cc

Xe hơi
Em cũng nghe quảng cáo mô hình này rồi. Vừa tối qua ngồi uống nứoc chè đầu ngõ còn có bà hàng nứoc khoe "đang đi học mô hình kinh doanh với nước ngoài", rồi lân la dò hỏi, mời mọc...
Tháng trước nghe 1 cụ trước đây làm XD, giờ theo Amway, nói là nước rửa chén bát này hay lắm. Nó vừa rửa chén bát, vừa rửa được hoa quả, đồng thời còn thay luôn cả dung dịch VS phụ nữ nữa, rất an toàn.
Ủng hộ Amway. Amway muôn năm ![/QUOTE
Kinh nghe nước rửa bát kiểu này có khi mai mốt bv ko còn chỗ chứa bệnh nhân

xjchlo

Xe buýt
em hóng hớt,cơ mà em chạ quan tâm tới cái AW mà cái gì em liệt vào ko quan tâm là em ứ cho vào đầu tẹo nào.

giakhanh09

Xe đạp
Hôm qua em đi massage mẹt, nghe cái chị làm mẹt tư vấn bùi tai làm một hộp kem bôi ban ngày 850k. Sáng nay bôi thử cũng thấy bình thường. Nghe mọi người nói thì bà này cũng lên diamond roài. Và lương tháng giờ là 55tr/month. Chạ biết thế nào.

Zep150cc

Xe hơi
Nhà cháu cũng đc bà chi họ xa gọi đến bảo có cái này hay lắm! Đến nơi đựoc nắm vào 1 cái gọi là máy siêu âm tế bào của tug của! Có 1 bà người tung của bảo em mày bị thếu chất này bala bala... Em bảo đúng bsi cho tao uống thuốc này thuốc này ... Hắn bảo mang đến cho hắn xem em cho xem rui hắn bảo mày vứt hết đi. Ở việt nam thuốc được ksoat ko tốt sau đó cho thử cái thuốc nutri gì gì đấy rùi bảo thuốc của nhà cháu là hóa chất có nhiều tá dược còn của amway mới là thuốc làm từ rau nên tốt!
Lúc này cháu mới tỉnh ra ,ko nể bà chị ho thì độp vào mẹt mụ là thuốc nào chẳng có tá dược ko có tá dược sao sx đc. Ức éo chịu đc nhưng vẫn mua ủng hộ 1 hôp sữa protein 780 k cho. Bà chị họ đỡ thất vọng.
Kinh tế suy thoái thất nghiệp nhiều nên bọn nó được dịp phát triển. Sợ nhất là bị tấy não xong rùi cứ nói như nhập đồng mà đầu óc có cần suy nghĩ gì đâu.

tuxedo075

Xe tải
Công ty Gấu nhà em cũng có bà Kế toán trưởng bỏ việc làm Amway. Cả hai vc và cậu em học thạc sỹ xong đều làm. Em nghĩ những ai có lòng tham và ảo tưởng dễ bị thu hút. Nó là hội chứng đam đông mà.

Luckyhn

Xe buýt
Em thấy nước rửa bát là dùng được, rửa xong tay ko bị khô, nhờn, nhưng giá cả thì quả là chát ạ.

PASSION74

Xe tăng
Nếu so với các sản phẩm khác thì cũng bình thường ...nhưng giá cao gấp 3-4 lần là vì kiểu bán đa cấp này đây #-o

polizia

Xe container
Em thì cứ suy từ thực tế mà ra thôi, chai nước rửa bát thì đẳng cấp của nó vẫn chỉ là chai nước rửa bát, không thể sánh với chai nước hoa được phỏng ạ.
Em ở Châu Âu chả bao giờ nhìn thấy chai nước rửa bát giá thành quá 5e, chả hiểu thế nào mà dân mình cứ cắm đầu tin vào chai nước chỉ để rửa bát mà giá lại đắt lòi.

Bảo Ngọc

Xe hơi
Website
kiamorning.net.vn
Em thì cứ suy từ thực tế mà ra thôi, chai nước rửa bát thì đẳng cấp của nó vẫn chỉ là chai nước rửa bát, không thể sánh với chai nước hoa được phỏng ạ.
Em ở Châu Âu chả bao giờ nhìn thấy chai nước rửa bát giá thành quá 5e, chả hiểu thế nào mà dân mình cứ cắm đầu tin vào chai nước chỉ để rửa bát mà giá lại đắt lòi.
sản phẩm chức năng của Amway cũng tốt mà

Mrbean.super

Xe hơi
hehe em làm chai mỹ hảo đem pha loãng ra cũng dùng dc cả năm,

bikuha

Xe hơi
Em có ông anh trai làm trên tập đoàn dầu khí, vợ thì làm giáo viên, cũng đang quay cuồng với cái món này, em cũng chả hiểu thế nào, đợt trước thì liên tục gọi điện bảo em đi hội thảo các kiểu, mới đầu em còn nể em thỉnh thoảng cũng đi cho anh chị vui, nhưng càng ngày càng mất thời gian, giờ em cũng ít đi thì lại tỏ ra không bằng lòng, chả hiểu thế nào

sanh

Xe hơi
tưởng bọn này sập tiệm lâu rồi hóa ra giờ vẫn còn ạ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
vẫn hội thảo ầm ầm nhé!!!thằng bạn học cùng em hồi cấp 3 cũng quay cuồng với món này...lúc nào gọi điện bẩu tự hào lắm vì được tham gia tập đoàn tuyền dững người thông mênh... em và đại đa số bạn cùng lớp hem thông mênh nên đành cho số điện thoại của ku cậu vào bờ nách lít choa lành :D

hawaco

Xe hơi
Em cũng được nhiều người lôi kéo tham gia cái vụ này nhưng em nhất quyết cự tuyệt các cụ ạ vì....

domino_js

Xe tăng
Em dạo một vòng thấy trên 90% các cụ chửi bán hàng đa cấp, cụ thể hơn là amway. Em chỉ đưa ra nhận xét khách quan để các cụ hiểu.
+ Bán hàng đa cấp có là lừa đảo không? Bản chất bán hàng đa cấp xuất phát và tồn tại được ở những nước văn minh. Vậy nên chắc chắn nó phải có ưu điểm thực tế. Sang VN nó xấu chỉ là do người kinh doanh làm nó xấu đi mà thôi. Những sản phẩm thực sự phù hợp với thị trường vẫn sống ổn. Cụ thể là Fu đen rồ. Việc nảy sinh ra ý tưởng để bạn mua hàng, thấy hàng tốt và giới thiệu cho ng quen mua,sau đó bạn được cắt lại % coi như công quảng cáo là việc tốt và có lợi cả 2 bên. Vậy về bản chất, nó là tốt
+ Tiền chi cho hệ thống bán hàng đa cấp ở đâu ra? :
- 1 sản phẩm đến tay người dùng gồm : giá thành sản xuất + lãi doanh nghiệp + thuế má + tiền quảng cáo quảng cáo trên phương tiện đại chúng + tiền chi phí hệ thống phân phối, các cửa hàng, cửa hiệu và nhân công.
Em không biết thống kê bình quân là bao nhiêu, nhưng thiết nghĩ các loại chi phí ngoài giá thành sản xuất và thuế thì chi phí cho các khâu còn lại cũng phải là 40 đến 50%. Như vậy, nếu chọn kênh bán hàng đa cấp, họ sẽ không mất chi phí quảng cáo, không mất chi phí showroom, hệ thống phân phối. Tiền này được trả cho hệ thống nhân viên, cộng tác viên đa cấp (tự thiết lập và duy trì). Vậy trên thực tế họ làm việc khoa học, thu nhập ổn và không lừa đảo ai cả.
+ Tại sao bán hàng đa cấp hầu như không tồn tại được ở ta? Thực tế đa phần các cá nhân hay tổ chức nghiên kíu lôi các loại sản phẩm về chưa thực sự đánh giá được thị trường và tâm lý của người VN, hoặc bỏ qua đạo đức kinh doanh. Khi đưa về sẽ gồm 2 loại
- Loại vớ vẩn, lừa đảo, không có chứng nhận của cơ quan chức năng, không có tổ chức hợp pháp phân phối. Em không cần nói ở đây
- Loại thật, có công ty đoàng hoàng, có chứng nhận của cơ quan chức năng và thực tế doanh nghiệp muốn khởi đầu và tồn tại : Vấn đề là hiện tại nó chọ cách phân phối theo hệ thống đa cấp, nên thường sản phẩm không có giá bán đại trà. Các con zời nhà mình biến tướng, tham nên cố gắng nhồi nhét để ông ít tiền vẫn lòi ra mua nên mới gây hình tượng xấu trong mắt người tiêu dùng. Còn nếu chỉ tiếp xúc với những đối tượng có điều kiện phù hợp dùng thì em cho là tốt. Chính vì cách suy nghĩ và tiếp thị kiểu ép buộc này. Các người đứng cao trong phân nhánh dậy lại cho người sau, truyền đạt cho người đi sau thái quá, vẽ ra nhữ điều cực khó có thể trở thành thật để đào tạo ra một lớp chân rết với hình ảnh cực xấu, hám lợi, viển vông và zai như zẻ zách....hầu hết các cá nhân đi vào con đường đa cấp này khi ra có nhiều kinh nghiệm và kỹ năng bán hàng tốt, xong tính cách cũng thay đổi khá nhiều....

Về sản phẩm Amway nói riêng : Căn bản amway là sản phẩm tốt hay ít ra là an toàn. Ngày trước mẹ em dính người quen thuốc, mua một đống về dùng đến 2 năm chưa hết. Nước rửa bát, xà phòng giặt dùng khá thích. Kem đánh răng bình thường. không có bọt nhiều nhưng sạch. các loại sữa tắm và dầu gội thì em không để ý. Riêng về mấy cái loại thực phẩm chức năng thì em chỉ nghe là tốt...còn ngay tối hôm mẹ mua em yêu cầu mang trả hết những gì ăn hay uống vào mồm.
- Về nhận xét riêng của em vì thời sinh viên đã đi làm những cái tương tự để học hỏi, bản thân có những người chơi rất thân làm về mảng kinh doanh này, amway hay các sản phẩm tương tự sẽ thoi thóp và có thể phát triển dần ở VN. vì nghe là nó liên kết và có nhiều sp.
Vậy giờ có nên làm Amway hay không??
- Hiện nay GDP của VN thấp, nếu xét về mặt chung bình, để người dân mua và sử dụng sản phẩm có cái giá ở tầm trung bình khá, không mang lại những hiệu quả rõ ràng (vì rõ ràng thì nó sẽ đắt hơn) như vậy thì thị trường khá hẹp. Nên dù là phù hợp với lượng tiền bỏ ra và sản phẩm nhận lại nhưng đối tượng khách hàng thực sự dùng thường xuyên là không cao. nên nó chỉ thoi thóp thôi, khi nào thu nhập trung bình tăng lên, mức sống cao hơn thì các sản phẩn dạng này trở nên bình dân hơn sẽ có cơ hội.
- Việc thành công ở môi trường Kinh doanh đa cấp trước tiên rất khăc nghiệt, cực nhiều người không thành công. Và nếu thành công cũng không có cái câu "ngồi mát ăn bát vàng. tuần làm 8 tiếng lương 10tr" đâu nhá. Em biết và nếu là quen biết rõ và thân, thì có khoảng 3 đến 50 người làm về ngành này (loại không thân, không rõ ko tính) thì chỉ có 1 người thành công. Lương đc khoảng 30 đến 50tr / tháng. nhưng làm cật lực,bất kể giờ giấc. Thường phải đi vào khi người ta nghỉ, phải bỏ tiền túi, hỗ trợ hệ thống..vv.vv....thế nên 1 tháng có thể nhận về 70 hay 80tr nhưng trừ chi ra hội thảo, quà cáp...vv.v.v.....cũng chỉ bỏ ra được 20tr đến 30tr là nhiều. Và người đó sau khi thành công, vẫn chơi với mọi người....nhưng cách nhìn của họ về mình hay của mình về họ là khác. Không tình cảm gắn bó như xưa. Đấy là cái mất cực lớn của nghề này.
+ Ngoài việc cần có lòng tin, kỹ năng và lựa chọn tốt dòng sản phẩm mình muốn bán thì kiên nhẫn hay gọi là lỳ mặt là yếu tố cực quan trọng.
Câu khuyên cuối cùng là : Hiện tại amway chưa phù hợp với VN. Nếu thừa thời gian, có muốn thì cứ thử nhưng xác định là vất vả và phải đánh đổi khá nhiều thứ. Còn em ở thời điểm hiện tại, và nhất là ở thị trường VN thì cá nhân em không tham gia các hoạt động này.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Nói bán hàng đa cấp rất thịnh hành ở những nước văn minh toàn do mồm mấy thằng tham gia nói ra, chả có cơ sở kiểm chứng, kể cả hỏi anh Gúc.