[Thảo luận] Ấm ức vì bị phạt sai làn ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu mới các cụ cẩn thận nhé

toan di bo

Xe buýt
Chìu nay e cũng tý bị xxx vịn ở Xanh đỏ gần MêLinh plaza> May cho nhà e định đi thẳng thì nhìn thấy 1 con Cạp nong đang ngồi uống nước với ái phi ra; e giựt mình vướng tay vào si,nhan xin chuyển làn, thế là xxx dừng lại nhìn e căm phẫn lém. e đi qua vưỡn thấy con Cạp nhong chỉ chỉ xe e kiểu" hãy liệu hồn đấy"!

xienvit

Xe tải
Khoảng 14h chiều 6/10 em bị phạt sai làn ở ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy một cách thật oan gia. Hình như đây lại là chiêu mới của xxx các cụ ạ.

Em đi thẳng về phía Láng hạ nhưng đi làn trong cùng, lúc đó em đã nhìn rất rõ thấy trên đường có mũi tên cho cả đi thẳng và rẽ trái nên em rất tự tin tiến thẳng, lúc nhìn thấy xxx em ko nghĩ là mình bị vẫy. Em bảo em ko sai vì nhìn rõ vạch làn cho cả đi thẳng nhưng xxx bảo thế vẫn là sai vì chỉ được rẽ trái thôi, còn ko giải thích được tại sao cả. Em vội phải về CQ họp lúc 14h30 nên đành phải làm luật chứ ko em phải cãi đến cùng. Mà xxx ăn tiền trắng trợn thật các cụ ạ, chúng bảo thôi đưa 400k đi cho nhanh, quay sang thấy cũng 4 cụ bị vẫy rất vớ vẩn như em các cụ ạ.

Các cụ cho em hỏi, em đi như thế có bị sai làn ko? Hôm qua em mới ngó thấy chỗ này mới có đèn đỏ phân làn đường nên ko biết phải đi theo tín hiệu đèn hay vạch kẻ đường hả các cụ
Cụ đi như thế không sai, nếu đúng trên đường kẻ cả đi thẳng và rẽ trái.
Cụ phí 4 lít quá, làm được chầu bia rùi, chiều xxx quá nó làm càn.

thanh_hoi

Xe điện
Bác bị oan thật rồi. Bác đi thế là đúng luật
Khoảng 14h chiều 6/10 em bị phạt sai làn ở ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy một cách thật oan gia. Hình như đây lại là chiêu mới của xxx các cụ ạ.

Em đi thẳng về phía Láng hạ nhưng đi làn trong cùng, lúc đó em đã nhìn rất rõ thấy trên đường có mũi tên cho cả đi thẳng và rẽ trái nên em rất tự tin tiến thẳng, lúc nhìn thấy xxx em ko nghĩ là mình bị vẫy. Em bảo em ko sai vì nhìn rõ vạch làn cho cả đi thẳng nhưng xxx bảo thế vẫn là sai vì chỉ được rẽ trái thôi, còn ko giải thích được tại sao cả. Em vội phải về CQ họp lúc 14h30 nên đành phải làm luật chứ ko em phải cãi đến cùng. Mà xxx ăn tiền trắng trợn thật các cụ ạ, chúng bảo thôi đưa 400k đi cho nhanh, quay sang thấy cũng 4 cụ bị vẫy rất vớ vẩn như em các cụ ạ.

Các cụ cho em hỏi, em đi như thế có bị sai làn ko? Hôm qua em mới ngó thấy chỗ này mới có đèn đỏ phân làn đường nên ko biết phải đi theo tín hiệu đèn hay vạch kẻ đường hả các cụ

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hôm em đi qua cầu Trung Hòa, XX gọi em xuống bảo em sai làn. Em bảo em không sai. XX bảo vạch mờ. Em bảo không có, mà nếu có vạch mờ thì XX cũng không được phạt... XX đuối lý cứ lảm nhảm mãi. Em bảo: Đồng chí thông cảm, tôi đang bận, đồng chí cho xin cái giấy tờ để tôi còn đi. XXX đành phải cho em đi.

Nếu như bác chủ thớt nói đúng như mô tả thì bác có thể tranh luận đến cùng với XXX. Bác chẳng tranh luận gì mà lại đưa tiền cho XXX, sau đó lên đây phân trần thì em cũng chịu bác. Mình sai thì cũng phải biết sai chỗ nào, điều bao nhiêu, mức phạt bao nhiêu tiền để còn rút kinh nghiệm. Đằng này bác nghĩ là mình không sai mà lại đưa tiền cho XXX... đúng là em vái bác !

LJK

Xe buýt
Em cũng muốn chiến với xxx lắm chứ, nhưng chót trốn đi chơi về CQ muộn mà lại đến giờ họp nên ko thể kéo dài được, đành phải xì xiền cho nhanh ạ

Chỗ đó ko có biển phân làn đâu các cụ nhé, và em đã đính chính lại là em đi làn ngoài cùng (làn sát dải phân cách) và đèn cùng lúc đều xanh cả. Khi thấy xxx lừ lừ tiến ra từ xa, em ko có phản ứng gì vì tin mình đi đúng, chứ ko đã rẽ trái luôn cho lành rồi các cụ ạ
Hôm em đi qua cầu Trung Hòa, XX gọi em xuống bảo em sai làn. Em bảo em không sai. XX bảo vạch mờ. Em bảo không có, mà nếu có vạch mờ thì XX cũng không được phạt... XX đuối lý cứ lảm nhảm mãi. Em bảo: Đồng chí thông cảm, tôi đang bận, đồng chí cho xin cái giấy tờ để tôi còn đi. XXX đành phải cho em đi.

Nếu như bác chủ thớt nói đúng như mô tả thì bác có thể tranh luận đến cùng với XXX. Bác chẳng tranh luận gì mà lại đưa tiền cho XXX, sau đó lên đây phân trần thì em cũng chịu bác. Mình sai thì cũng phải biết sai chỗ nào, điều bao nhiêu, mức phạt bao nhiêu tiền để còn rút kinh nghiệm. Đằng này bác nghĩ là mình không sai mà lại đưa tiền cho XXX... đúng là em vái bác !

all2hero

Xe buýt
Em nghĩ chỉ có biển báo vả vạch kẻ đường ([FONT=&quot]Vạch kẻ đường là vạch chỉ sự phân chia làn đường, vị trí hoặc hướng đi, vị trí dừng lại)[/FONT] mới có tác dụng phân làn, còn đèn tín hiệu chỉ có tác dụng chỉ hướng được phép đi. Để thuận tiện cho việc quan sát nên đèn tín hiệu ở nơi có nhiều làn đường thường bố trí giống với làn đường nên xxx cố tình phạt láo thôi.

search

Xe điện
Thực ra là thế này ạ :
- Cái đèn ở đấy chỉ có ý nghĩa chỉ hướng nào được đi, hướng nào dừng lại, không có ý nghĩa về phân làn.
- Nếu ở đấy có biển phân làn cắm trên đường mà không cho làn ngoài cùng của cụ đi thẳng thì cụ sai vì khi có biển và vạch kẻ đường thì cụ phải tuân theo biển.
- Nếu ở đấy không có biển chia làn hoặc có biển nhưng vẫn cho làn ngoài cùng đi thẳng thì thằng xxx sai.
Đáng nhẽ cụ phải xuống xem rồi chiến đấu ít ra cũng bắt nó giải thích ra ngô ra khoai, chứ cứ để xxx nó bắt chẹt thế đâm ra nó càng được nước bắt chẹt người khác. Em phê bình cụ vì thiếu tính chiến đấu.
Ngày xưa hồi Cách mạng văn hóa bên Trung Quốc, có anh gặp đèn đỏ cứ đi, xxx tuýt còi lại phạt, thì anh ấy bảo các anh thiếu giác ngộ, màu đỏ là màu của cách mạng, mà cách mạng thì chỉ có tiến về phía trước , không có dừng. Thế là thành một phong trào đèn xanh thì dừng, đèn đỏ thì đi. :))
Em thấy KỤ nói đúng, đèn làm gì có chức năng phân làn, vạch mới có chức năng phân làn. Nếu vạch có mũi tên đi thẳng + rẽ trái => đi thẳng thoải mái khi đèn đi thẳng xanh. XXX bắt cụ sai, đáng ra kụ phải cãi.

khongan

Xe buýt

Cụ tự giác với xxx thế thì xxx còn tiếp tục ?! Nói chung là hiền quá

tiennam54

Xe tải
Cái này cụ cãi được đấy.

Gato2009

Xe điện
Thứ nhất là Cụ LJK nói sai về làn đường, Cụ phải nói là Cụ đang đi làn ngoài cùng.
Khi còn cách giao lộ 1 đoạn xa, hãy còn vạch đứt thì làn đó thường có mũi tên phân làn đi thẳng và rẽ trái. Khi gần đến giao lộ sắp vào vạch liền thì chỉ còn mũi tên chỉ cho phép rẽ trái, cái này kết hợp với tín hiệu đèn rẽ trái. Khi đó nếu đi thẳng thì Cụ phải signal và chuyển vào lane giữa.
Vậy Cụ LJK đi sai vì không quan sát mũi tên hướng dẫn hướng đi và tín hiệu đèn, không nắm chắc Luật GTĐB.
Cụ xem lại tình huống này lại đi. vì ở đó mũi tên cho phép cả rẽ trái, cả đi thẳng, thứ nữa là như cụ LJK nói là đèn tín hiệu lúc đó là xanh. vậy cụ LJK sai ở điểm nào? em chưa hiểu!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em vừa đi qua ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy! Cụ chủ nói đúng, làn ngoài cùng có mũi tên chỉ 2 hướng là đi thẳng và rẽ trái! Em cũng đi thẳng trên làn này, nhưng hôm nay không có CSGT đứng ở đó!

Em phê bình cụ đã làm hư CSGT!!! Có tình tiết giảm nhẹ là đang vội về họp!!! Nhưng nếu là em thì em sẽ vứt giấy tờ ở đó về đi họp rồi ra xử sau vì trên xe có đủ âm thanh và hình ảnh để CSGT không cãi được!

Tribute

Xe container
Em ấm ức còn vì thằng xxx nó đíu giải thích được cho em lý do hợp lý như cụ bảo là phải đi theo tín hiệu đèn cụ ạ. Cảm giác như nó thích thì nó phạt thôi. Mà sau đấy em đi qua mấy lần em thấy hầu như rất nhiều xe đi như em đấy cụ ạ
Kể ra thì cũng hơi oan ức cho cụ chủ, quả đấy cụ cứ cãi thêm tí là xxx nó nhả.

Lý của em là thế này: Đèn tín hiệu giao thông là cho đi hay phải dừng lại nhé, không phải là cái hiệu lệnh phân làn. Còn làn xe được quy định bằng biển hiệu lệnh, biển chỉ dẫn và vạch kẻ đường. Nếu làn đó vạch cho đi thẳng, không có biển bắt buộc rẽ trái thì cụ chủ đúng.

Tribute

Xe container
Các kụ cứ quan niệm:

Đánh xe ra ngoài đường ---> làn xe giữa dải phân cách là làn ngoài cùng.
Đánh xe vào trong lề --> làn sát lề đường là làn trong cùng.

Kụ cứ Quảng bình Hà tĩnh nhé. Chuyện cái chữ đỏ đúng là đã xảy ra bên Tung quốc hồi CM văn hóa đấy. Chẳng có ý gì đâu.
Theo em nên nói cụ thể hơn, chứ cứ trong với ngoài khó hiẻu lắm. Cứ nói làn ngoài cùng bên trái, làn bên phải sát vỉa hè... cho đỡ nhầm nhọt.

Tribute

Xe container
Em vừa đi qua ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy! Cụ chủ nói đúng, làn ngoài cùng có mũi tên chỉ 2 hướng là đi thẳng và rẽ trái! Em cũng đi thẳng trên làn này, nhưng hôm nay không có CSGT đứng ở đó!

Em phê bình cụ đã làm hư CSGT!!! Có tình tiết giảm nhẹ là đang vội về họp!!! Nhưng nếu là em thì em sẽ vứt giấy tờ ở đó về đi họp rồi ra xử sau vì trên xe có đủ âm thanh và hình ảnh để CSGT không cãi được!
xxx nó đưa xe cụ vào Black list rồi, làm gì dám vẫy nữa mà cụ đi thử nhử mồi nó.

Tribute

Xe container
Chỗ này có đèn phân làn thì cụ cứ theo đèn mà đi thôi, làn bên trái đường là dành cho các phương tiện rẽ trái, cụ đi thẳng thế khác gì trêu ngươi xxx. Cụ chỉ nhìn vạch mà không thấy cái đèn phân làn vậy hóa ra là cụ đi vào ngã tư mà chả quan sát kỹ gì nhể. Cái lý của cụ ở đây chỉ vin vào cái mũi tên đi thẳng trên nền đường thì sao đủ sức thuyết phục xxx.
Em chưa bao giờ nghe thấy, đọc được cụm từ "đèn phân làn". Vậy cái đèn nó màu xanh và hình tròn thì em đi hướng nào hả cụ^:)^????!!!!

heroesdaubu

Xe điện
Cụ ơi, lúc em đi tất cả các đèn đều xanh nên em cứ thẳng tiến thôi, ko kịp để nhìn đèn phân biệt làn, em nghĩ đèn và vạch đường phải đồng bộ chứ ko biết đi thế đíu nào được. Trong quá trình tham gia giao thông làm sao có thể quan sát đánh giá mấy loại tín hiệu trong cùng thời điểm kiểu như thế được vì cứ ngó nghiêng phân tích thằng đằng sau nó bóp còi loạn lên ngay
Cái đồng hồ đếm cho 2 làn rẽ trái hay đi thẳng nó set mỗi hôm 1 kiểu, hôm thì lệch, hôm thì bằng nhau.
Hôm đầu mới có cái đèn này, em đi từ Khuất Duy Tiến lên Láng Hạ ko để ý, đi ngay vào làn trái trong cùng của rẽ trái, thế là phải chạy vào Hoàng Đạo Thúy rồi quay đầu lại đấy ợ! Cũng may quách tĩnh nên ko làm mồi cho xxx!

HongHa

Xe điện
Em nghĩ cụ nào gần đấy ra xem lại tình hình ngã tư đấy có những vạch gì, vẽ sơ đồ xe cụ chủ thớt đi như thế nào; Như thế anh em biết được cụ thể hơn mà tránh ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
xxx nó đưa xe cụ vào Black list rồi, làm gì dám vẫy nữa mà cụ đi thử nhử mồi nó.
Em không có ý định khiêu khách họ làm gì!
Nhưng khi biển báo và vạch + mũi tên hướng dẫn cho phép đi và làn đó thoáng hơn thì không có lý do gì mà không đi vào đó cả!

mai.thanh10

Xe container
Em phải mời cụ ly vang thứ 2 của em trên OF vậy!X_X

Bản thân Lãnh Đạo CSGT đã phải có văn bản và trả lời công khai trên truyền thông là cấm CSGT phạt nhân dân trong trường hợp các tín hiệu, vạch, biển chỉ dẫn, . . . vì lý do gì đó mà không rõ ràng!!! Trách nhiệm của CSGT là khi chưa yêu cầu được GTCC làm lại hệ thống tín hiệu cho đúng thì đứng ra giữa ngã tư mà hướng dẫn bằng "cạp nong" cho nhân dân biết đường mà đi chứ không phải chỉ làm "anh hùng Núp" với chỉ một mục đích vặt nhân dân như hiện giờ cụ nhá!!!
Vậy mà cụ lại đi cổ súy cho CSGT vặt cổ nhân dân triệt để như này!!!x-(x-(x-(
Bác Phan có cái văn bản này ko ạh, bác cho anh em xem phát, nếu có mà cãi với xxx thì cơ hội thắng sẽ cao hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container