[Thảo luận] Ấm ức vì bị phạt sai làn ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu mới các cụ cẩn thận nhé

VeryGood

Xe điện
Ở ngã tư này làn ngoài cùng có mũi tên đi thẳng và rẽ trái, làn giữa đi thẳng, làn trong cùng đi thẳng và rẽ phải. Đèn tìn hiệu thì có cả đèn đi thẳng và rẽ trái, nhưng chắc là dự phòng thôi chư bây giờ vẫn cùng pha.
Túm lại là chủ thớt đi đúng mà lại chịu mất tiền, chán cụ lắm.

..

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ở ngã tư này làn ngoài cùng có mũi tên đi thẳng và rẽ trái, làn giữa đi thẳng, làn trong cùng đi thẳng và rẽ phải. Đèn tìn hiệu thì có cả đèn đi thẳng và rẽ trái, nhưng chắc là dự phòng thôi chư bây giờ vẫn cùng pha.

..
Vâng, cụ đã chụp ảnh rất rõ!
Cụ chủ thớt đáng bị OF phạt vì để CSGT phạt oan!:P

aotim

Xe container
Ở cái ảnh thứ 2 của cụ, 1 đồng chí nữa lại vào nộp tô cho cái xe đỗ bên trái đường phải không ạ? Rẽ phải là đi Hoàng Đạo Thúy?:D

..

VeryGood

Xe điện
Ở cái ảnh thứ 2 của cụ, 1 đồng chí nữa lại vào nộp tô cho cái xe đỗ bên trái đường phải không ạ? Rẽ phải là đi Hoàng Đạo Thúy?:D
Vâng, rẽ phải là Hoàng Đ Thúy
Chú Jolie quay đầu trên vạch đi bộ nhưng không bị bắt. Không phải lúc nào xxx cũng bắt, thích thì bắt he he.

Mà ảnh em vẫn nằm cùng trang, các cụ đừng quote làm gì tốn đất diễn đàn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vâng, rẽ phải là Hoàng Đ Thúy
Chú Jolie quay đầu trên vạch đi bộ nhưng không bị bắt. Không phải lúc nào xxx cũng bắt, thích thì bắt he he.

Mà ảnh em vẫn nằm cùng trang, các cụ đừng quote làm gì tốn đất diễn đàn
Còn 1 chú sedan màu đen dạng chân trên vạch liền nữa! :-q

shikari

Xe tải
Rút kinh nghiệm đi cụ ạ, xxxx vẫy là đúng đấy

mai.thanh10

Xe container

xlgtcc

Xe hơi
Các cụ cứ nên có thói quen đi đúng làn như ở ngã 4 Deawoo nhà em thì chẳng bao giờ bị phạt cả

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ cứ nên có thói quen đi đúng làn như ở ngã 4 Deawoo nhà em thì chẳng bao giờ bị phạt cả
Cái ngã tư này chuối kinh khủng!
Cụ có hiểu những hôm đường đông tí là em thậm chí phải dừng đợi 1 lúc để tìm "cơ hội" vào đúng làn khi em muốn đi từ Đào Tấn về Kim Mã -> Nguyễn Thái Học không ợ!!!x-(

LJK

Xe buýt
Kính các cụ, quả thật là số đen nên em mới bị mất tiền một cách ngớ ngẩn thế chứ, nếu ko bị sếp tuýt còi trước thì còn lâu bọn xxx mới lấy được tiền của em.

Mà sau mấy hôm em bị phạt xxx đậu ở đấy suốt nhưng mấy hôm nay em đi qua lại ko thấy đâu nữa rồi, ko lẽ bị bắt bài hay đặt tạm gặt mấy hôm đủ rồi nên lượn chỗ khác hả các cụ

boKhoai2008

Xe buýt
Em ấm ức còn vì thằng xxx nó đíu giải thích được cho em lý do hợp lý như cụ bảo là phải đi theo tín hiệu đèn cụ ạ. Cảm giác như nó thích thì nó phạt thôi. Mà sau đấy em đi qua mấy lần em thấy hầu như rất nhiều xe đi như em đấy cụ ạ
Cụ đừng mong chúng nó giải thích được, chúng nó có biết cái đ.. gì đâu mà giải với chả thích hà cụ. Mà không phải là cảm giác đâu mà là thật đấy, nó thích thì nó phạt. Nhà cháu cũng thường đi lại đường đó thấy thi thoảng có chú thoát. Nhà cháu là cứ chỗ đèn xanh đỏ hay không có đèn đều xinhan rồi vào làn giữa, chỗ có mỗi cái mũi tên đi thẳng cho nó lành.

thanhlt1979

Xe tải
Em ấm ức còn vì thằng xxx nó đíu giải thích được cho em lý do hợp lý như cụ bảo là phải đi theo tín hiệu đèn cụ ạ. Cảm giác như nó thích thì nó phạt thôi. Mà sau đấy em đi qua mấy lần em thấy hầu như rất nhiều xe đi như em đấy cụ ạ
nó đíu giải thích đc thì sao phải nộp phạt hả bác!!!!

HobbyDriver

Xe tăng
Cụ bi phạt oan mà không có thời gian để chiến đấu với bọn nó thật tiếc cho cụ! Thể loại mũi tên cả đi thẳng và rẽ trái như thế thì xxx không thể phạt cụ được! Còn nếu nói về sự hợp lý trong tham gia giao thông thì xxx phải đi mà chiến đấu với GTCC chứ không phải rình mò mà ép uổng bà con như thế!
Ngã tư đó em không rõ thế nào nhưng rất nhiều ngã tư có đèn đỏ phân làn nhưng thời gian xanh đỏ của đèn rẽ trái và đi thẳng giống hệt nhau => thừa cái đèn rẽ trái!
Em cũng từng bị kiểu như cụ ở ngã tư Hùng Vương về Phan Đình Phùng và em mất có chưa đến 15 phút giải thích cho xxx là không đủ cơ sở thuyết phục để phạt em! XXX thích thì cứ phạt, còn em sẽ đi đến tất cả các cơ quan có trách nhiệm để làm rõ việc em bị phạt là đúng hay sai => Em đã thắng!

Cụ xem nhé:

http://otofun.net/showthread.php/191175-CSGT-dừng-xe-em-để-phạt-lỗi-sai-làn-khi-em-rẽ-từ-Hùng-Vương-về-Phan-Đình-Phùng!!!

Mong cụ không dễ dãi với xxx như vậy nữa để họ tự sửa họ dần dần cho đúng lý và tình khi đối xử với nhân dân!
Cụ này phán chuẩn. Làm gì có chuyện phân làn đường ở đèn

HobbyDriver

Xe tăng
Cụ đừng mong chúng nó giải thích được, chúng nó có biết cái đ.. gì đâu mà giải với chả thích hà cụ. Mà không phải là cảm giác đâu mà là thật đấy, nó thích thì nó phạt. Nhà cháu cũng thường đi lại đường đó thấy thi thoảng có chú thoát. Nhà cháu là cứ chỗ đèn xanh đỏ hay không có đèn đều xinhan rồi vào làn giữa, chỗ có mỗi cái mũi tên đi thẳng cho nó lành.
Nói thế thì em thoát thường xuyên: vì em rất hay đi làn bên trái ở chỗ ấy rồi thẳng tiếp

vietran

Xe ba gác
Làn trong với ngoài loạn hết cả lên, trong với cái gì, ngoài với cái gì. Có cụ tự hiểu làn sát dải phân cách là trong, có cụ quan niệm đấy là làn ngoài
Theo cháu nên dùng làn sát dải phân cách và làn sát vỉa hè sẽ chuẩn hơn

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nói chung là phân làn đường ở ta toàn là bẫy cho xxx kiếm ăn thôi , nhiều khi chẳng biết thế nào mà lần , ra đường thì xe máy toàn đi vào làn ô tô theo kiểu lạc trộn đỗ xanh thế mà chẳng thấy xxx bắt bao giờ , xe ô tô liếm vạch phát là toét . Có hôm em đi làm nhìn thấy rất nhiều xe máy đi ngược chiều ở chỗ quay đầu xe lối rẽ Phạm Hùng - Mễ Trì thế mà chú xxx cứ đứng khoanh tay nhìn , em định đỗ xe lại xuống mắng cho một trận nhưng nghĩ , có khi nó lại bắt mình vì cái tội dừng xe giữa đường gây cản trở giao thông thì bỏ *** .

HobbyDriver

Xe tăng
Nói chung là phân làn đường ở ta toàn là bẫy cho xxx kiếm ăn thôi , nhiều khi chẳng biết thế nào mà lần , ra đường thì xe máy toàn đi vào làn ô tô theo kiểu lạc trộn đỗ xanh thế mà chẳng thấy xxx bắt bao giờ , xe ô tô liếm vạch phát là toét . Có hôm em đi làm nhìn thấy rất nhiều xe máy đi ngược chiều ở chỗ quay đầu xe lối rẽ Phạm Hùng - Mễ Trì thế mà chú xxx cứ đứng khoanh tay nhìn , em định đỗ xe lại xuống mắng cho một trận nhưng nghĩ , có khi nó lại bắt mình vì cái tội dừng xe giữa đường gây cản trở giao thông thì bỏ *** .
Bắt 2B không bõ công. Mà thôi chúc mừng bác chưa bị tội chống người thi hành...