[Thảo luận] Ấm ức vì bị phạt sai làn ở đường Lê Văn Lương - bẫy kiểu mới các cụ cẩn thận nhé

tqppmpc

Xe buýt
thực ra ở đây là xxx bắt lão, e đã bị dí rồi nhưng e cãi thật lực và bắt xxx phải đưa ra bằng chứng, cuối cùng e thắng, nhưng có 1 lần e bị thua, đi từ Láng Hạ về đến ngã tư LVL - HDT, e quay đầu về LÁng Hạ, e đã nhìn thấy xxx đứng bên kia đường nên e chủ động vòng cua rộng ra ngã tư để ko đè lên vạch đi bộ nhưng vẫn bị vẫy, a xxx già giải thích e bị 1 bánh sau liếm vạch nên tính cả 4 bánh, e đang vội đưa trẻ con đi học nên ko cãi, chỉ bảo : e nhìn thấy các bác đứng ở đây rồi nên ai lại đè vach, a xxx già bảo : thôi, cho a e mấy trăm uống nc, cuối cung mất 2tr, theo e , các bác cứ kệ tắ đường, thấy xxx thì vòng hẳn ra ngã tư , nó chả làm gì đc mình

tok

Xe tải
Cụ bi phạt oan mà không có thời gian để chiến đấu với bọn nó thật tiếc cho cụ! Thể loại mũi tên cả đi thẳng và rẽ trái như thế thì xxx không thể phạt cụ được! Còn nếu nói về sự hợp lý trong tham gia giao thông thì xxx phải đi mà chiến đấu với GTCC chứ không phải rình mò mà ép uổng bà con như thế!
Ngã tư đó em không rõ thế nào nhưng rất nhiều ngã tư có đèn đỏ phân làn nhưng thời gian xanh đỏ của đèn rẽ trái và đi thẳng giống hệt nhau => thừa cái đèn rẽ trái!
Em cũng từng bị kiểu như cụ ở ngã tư Hùng Vương về Phan Đình Phùng và em mất có chưa đến 15 phút giải thích cho xxx là không đủ cơ sở thuyết phục để phạt em! XXX thích thì cứ phạt, còn em sẽ đi đến tất cả các cơ quan có trách nhiệm để làm rõ việc em bị phạt là đúng hay sai => Em đã thắng!

Cụ xem nhé:

http://otofun.net/showthread.php/191175-CSGT-dừng-xe-em-để-phạt-lỗi-sai-làn-khi-em-rẽ-từ-Hùng-Vương-về-Phan-Đình-Phùng!!!

Mong cụ không dễ dãi với xxx như vậy nữa để họ tự sửa họ dần dần cho đúng lý và tình khi đối xử với nhân dân!
Thực ra là thế này ạ :
- Cái đèn ở đấy chỉ có ý nghĩa chỉ hướng nào được đi, hướng nào dừng lại, không có ý nghĩa về phân làn.
- Nếu ở đấy có biển phân làn cắm trên đường mà không cho làn ngoài cùng của cụ đi thẳng thì cụ sai vì khi có biển và vạch kẻ đường thì cụ phải tuân theo biển.
- Nếu ở đấy không có biển chia làn hoặc có biển nhưng vẫn cho làn ngoài cùng đi thẳng thì thằng xxx sai.
Đáng nhẽ cụ phải xuống xem rồi chiến đấu ít ra cũng bắt nó giải thích ra ngô ra khoai, chứ cứ để xxx nó bắt chẹt thế đâm ra nó càng được nước bắt chẹt người khác. Em phê bình cụ vì thiếu tính chiến đấu.
Ngày xưa hồi Cách mạng văn hóa bên Trung Quốc, có anh gặp đèn đỏ cứ đi, xxx tuýt còi lại phạt, thì anh ấy bảo các anh thiếu giác ngộ, màu đỏ là màu của cách mạng, mà cách mạng thì chỉ có tiến về phía trước , không có dừng. Thế là thành một phong trào đèn xanh thì dừng, đèn đỏ thì đi. :))

Coltplus2008

Xe điện
Sorry các cụ nếu em nói nhầm làn đường, em đi làn ngoài cùng ạ
Thứ hai đến tận lúc đi vào ngã tư vạch trước ngã tư vẫn là vạch cho phép cả rẽ trái lẫn đi thẳng, đèn thì đều xanh cả nên em nghĩ cơ sở để phạt em là ko rõ ràng đâu ạ
Làm gì có chuyện xanh cả rẽ trái và đi thẳng, chỉ có cùng đỏ thì có(thời gian chờ giao thời). Bên kụ vừa cho đi thẳng, vừa cho rẽ trái nhá, thế phía đối diện nó cũng rẽ trái, vậy kụ đi thẳng thế qoái nào được nữa.

Em cho rằng kụ chạy thẳng lúc chỉ có đèn cho rẽ trái, nên bị tóm.

Kinh nghiệm là: Khi đi đến ngã tư lớn mà định di thẳng thì phải đứng/chờ đèn cách 1 làn, nhường 1 làn ngoài cùng cho xe chờ rẽ trái nhá kụ

noithatkientruc

Xe điện
Trường hợp này mũi tên chỉ dẫn trên đường và đèn tín hiệu không đồng nhất nên kụ nào cãi giỏi thì ko bị phạt, còn em cãi kém cũng mấy lần gặp trường hợp như trên thỉ em giải quyết nhanh bàng 2 cách sau: 1- em chủ động chuyển làn giữa khi đừong không đông và không bị đè vạch liền , 2- trường hợp xe đến gần ngã tư quá chuyển sang làn giữa bị đè vạch hoặc đường đông quá ko sang đc làn giữa em xinhan cho xe rẽ trái ( chấp nhận đi vòng lại 1 vòng ) nên mấy lần thoát :))

VP_Statham

Xe tải
các cụ cho nhà cháu cái từ chuẩn hóa được không ạ ?
Theo cháu hiểu
- đường ngoài cùng là đường sát dải phân cách
- Đường trong cùng là đường sát vỉa hè

Hay nhà cháu bị ngược rồi ?
Như bác chủ thớt thì thành ra bác đi sát vỉa hè à ?

Em hiểu rồi, bác chủ thớt đi làn ngoài cùng bên trái. Ở đó có hình mũi tên cho đi thẳng và rẽ trái, XXX vin vào đo bắt láo bác chủ thớt là sai :D

ZAD Viet

Xe điện
Roài, cụ chủ nhầm khái niệm làn rồi. Nhưng em nghĩ Bon xxx làm tiền rồi!

745Li

Xe container
Em nghĩ là có đèn phân làn thì ta phải đi theo đèn đới cụ ạ.

ying_jun

Xe tăng
Bác đi như vậy thì xe máy đi làn nào ạ?
Bác ý đi đúng làn oto, đúng hiệu lệnh sơn kẻ đường, nhưng trái hiệu lệnh đèn tín hiệu

Theo cháu hiểu

Ngày trước em cũng hiểu như cụ, nhưng sau thấy mọi người toàn bẩu là:
- Đường ngoài cùng là đường sát vỉa hè
- Đường trong cùng là đường sát dải phân cách

binhnq2

Xe tăng
Bác ý đi đúng làn oto, đúng hiệu lệnh sơn kẻ đường, nhưng trái hiệu lệnh đèn tín hiệu

Ngày trước em cũng hiểu như cụ, nhưng sau thấy mọi người toàn bẩu là:
- Đường ngoài cùng là đường sát vỉa hè
- Đường trong cùng là đường sát dải phân cách
Vâng, e cũng nghĩ hiểu như cụ là đúng. ví xét ra, trong cùng là nó vẫn ở phía trong của cả cái đường (2 chiều) ngoài là ngoài rìa của đường, tức sát vỉa hè.

bobibo

Xe máy
Em phải mời cụ ly vang thứ 2 của em trên OF vậy!X_X

Bản thân Lãnh Đạo CSGT đã phải có văn bản và trả lời công khai trên truyền thông là cấm CSGT phạt nhân dân trong trường hợp các tín hiệu, vạch, biển chỉ dẫn, . . . vì lý do gì đó mà không rõ ràng!!! Trách nhiệm của CSGT là khi chưa yêu cầu được GTCC làm lại hệ thống tín hiệu cho đúng thì đứng ra giữa ngã tư mà hướng dẫn bằng "cạp nong" cho nhân dân biết đường mà đi chứ không phải chỉ làm "anh hùng Núp" với chỉ một mục đích vặt nhân dân như hiện giờ cụ nhá!!!
Vậy mà cụ lại đi cổ súy cho CSGT vặt cổ nhân dân triệt để như này!!!x-(x-(x-(
Nếu tớ nhớ không nhầm thì đoạn đó có biển phân làn để trên vỉa hè, làn trái trong cùng chỉ được rẽ trái. Chỉ riêng biển đó là cụ đã sai rồi, kết hợp cả biển và đèn thì càng sai. Cụ nào nói chỉ ở đâu trong luật nói là nếu vạch và đèn mâu thuẫn thì đi theo đèn thì chịu. Không có thời gian làm mấy việc đó.
@Ngoc Phan, cám ơn cụ cứ chạy theo tớ để vốt trừ. Quan điểm của tớ là bài mình viết có người đọc là tốt rồi. Người ta đọc có hiểu gì không thì nhiều khi không phụ thuộc vào mình.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Nếu tớ nhớ không nhầm thì đoạn đó có biển phân làn để trên vỉa hè, làn trái trong cùng chỉ được rẽ trái. Chỉ riêng biển đó là cụ đã sai rồi, kết hợp cả biển và đèn thì càng sai. Cụ nào nói chỉ ở đâu trong luật nói là nếu vạch và đèn mâu thuẫn thì đi theo đèn thì chịu. Không có thời gian làm mấy việc đó.
@Ngoc Phan, cám ơn cụ cứ chạy theo tớ để vốt trừ. Quan điểm của tớ là bài mình viết có người đọc là tốt rồi. Người ta đọc có hiểu gì không thì nhiều khi không phụ thuộc vào mình.

Nếu không có biển phân làn thì Cụ chủ đi đúng luật. Ở đây là GTCC nó vẽ đường không đồng nhất với tín hiệu thì là lỗi của nó, các cụ có thể cự cãi với xxx được. Cứ lôi máy ảnh ra chụp lại rồi hỏi xxx là chúng mày thử hướng dẫn tao đi đúng xem nào, cho chúng nó lập biên bản. Bố bảo không dám! Nếu nó lập, các cụ ghi rõ ý kiến của mình vào, đi nộp phạt lấy biên lai về + gửi kèm ảnh đưa lên Đội hoặc Thanh tra, có thằng lại phải đi xin lỗi.

Thực ra cái này đã bị nói nhiều rồi, ở các ngã tư đông đúc, GTCC không kẻ mũi tên trên đường rồi (và đèn đi thẳng cùng nhịp với đèn rẽ trái), ví dụ như ở Ngã tư Daewoo, hướng từ Cầu Giấy về Kim Mã thì không mũi tên, không biển phân làn => đi thoải. Nhưng hướng ngược lại, GTCC lại kẻ + có bảng phân làn => phải đi đúng làn ;)

Còn nếu chỗ đó có biển phân làn thì thôi, không phải bàn nữa, vì đi như cụ chủ sẽ là sai. Nhưng thực sự là tín hiệu giao thông (biển, kẻ đường, phân cách...) ở HN giờ quá bất cập, là nỗi ác mộng của anh em lái xe, kể cả chuyên nghiệp như taxi (chỉ có là may thì thoát thôi, chứ chắc chẳng cụ nào nói là đi chỗ nào cũng nhìn ngó cẩn thận, không sai bao giờ), đồng thời, sự hỗn loạn ấy là miếng mồi thơm của xxx... Bảo sao giá đứng đường càng ngày càng đắt =;

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em không chạy theo cụ nhá! Vô tình vấp phải thôi nếu không thì đã - từ lâu rồi!
Nếu cụ không nhớ chính xác thì không nên nói lung tung! Chủ thớt vừa bị bắt, lại đã có tranh cãi nên nhớ khó sai lắm! Và chúng ta đang nói chuyện trên tình huống chủ thớt nêu ra cụ nhá!
Quan điểm bài mình viết có người đọc là tốt mà không cần biết mình viết thế nào thì em ạ cụ rồi!^:)^ Thôi, em làm cụ đỏ mông 1 lần là đủ, em không đọc bài cụ nữa nhé! Sozy!:P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu không có biển phân làn thì Cụ chủ đi đúng luật. Ở đây là GTCC nó vẽ đường không đồng nhất với tín hiệu thì là lỗi của nó, các cụ có thể cự cãi với xxx được. Cứ lôi máy ảnh ra chụp lại rồi hỏi xxx là chúng mày thử hướng dẫn tao đi đúng xem nào, cho chúng nó lập biên bản. Bố bảo không dám! Nếu nó lập, các cụ ghi rõ ý kiến của mình vào, đi nộp phạt lấy biên lai về + gửi kèm ảnh đưa lên Đội hoặc Thanh tra, có thằng lại phải đi xin lỗi.

Thực ra cái này đã bị nói nhiều rồi, ở các ngã tư đông đúc, GTCC không kẻ mũi tên trên đường rồi (và đèn đi thẳng cùng nhịp với đèn rẽ trái), ví dụ như ở Ngã tư Daewoo, hướng từ Cầu Giấy về Kim Mã thì không mũi tên, không biển phân làn => đi thoải. Nhưng hướng ngược lại, GTCC lại kẻ + có bảng phân làn => phải đi đúng làn ;)

Còn nếu chỗ đó có biển phân làn thì thôi, không phải bàn nữa, vì đi như cụ chủ sẽ là sai. Nhưng thực sự là tín hiệu giao thông (biển, kẻ đường, phân cách...) ở HN giờ quá bất cập, là nỗi ác mộng của anh em lái xe, kể cả chuyên nghiệp như taxi (chỉ có là may thì thoát thôi, chứ chắc chẳng cụ nào nói là đi chỗ nào cũng nhìn ngó cẩn thận, không sai bao giờ), đồng thời, sự hỗn loạn ấy là miếng mồi thơm của xxx... Bảo sao giá đứng đường càng ngày càng đắt =;
Cụ nói chí lý! Ra đường bây giờ em không sợ phong cách đi đứng của thiên hạ, mặc dù cực kỳ chuối rồi, bằng sợ xxx rình bắt!:( Tuy nhiên, với những tình huống không thể đi đúng do lỗi của GTCC thì chiến đến cùng chứ không thể để bị phạt oan được!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Thực ra là thế này ạ :
- Cái đèn ở đấy chỉ có ý nghĩa chỉ hướng nào được đi, hướng nào dừng lại, không có ý nghĩa về phân làn.
- Nếu ở đấy có biển phân làn cắm trên đường mà không cho làn ngoài cùng của cụ đi thẳng thì cụ sai vì khi có biển và vạch kẻ đường thì cụ phải tuân theo biển.
- Nếu ở đấy không có biển chia làn hoặc có biển nhưng vẫn cho làn ngoài cùng đi thẳng thì thằng xxx sai.
Đáng nhẽ cụ phải xuống xem rồi chiến đấu ít ra cũng bắt nó giải thích ra ngô ra khoai, chứ cứ để xxx nó bắt chẹt thế đâm ra nó càng được nước bắt chẹt người khác. Em phê bình cụ vì thiếu tính chiến đấu.
Ngày xưa hồi Cách mạng văn hóa bên Trung Quốc, có anh gặp đèn đỏ cứ đi, xxx tuýt còi lại phạt, thì anh ấy bảo các anh thiếu giác ngộ, màu đỏ là màu của cách mạng, mà cách mạng thì chỉ có tiến về phía trước , không có dừng. Thế là thành một phong trào đèn xanh thì dừng, đèn đỏ thì đi. :))
Cái dòng chữ đỏ là có ý đồ gì đó kụ???

viet1235

Xe buýt
Bác đi đúng nhưng mất $ cho xxx để giải quyết nhanh thành ra là bác sai rồi

Website
www.facebook.com
Theo cháu hiểu

Các kụ cứ quan niệm:

Đánh xe ra ngoài đường ---> làn xe giữa dải phân cách là làn ngoài cùng.
Đánh xe vào trong lề --> làn sát lề đường là làn trong cùng.

Cái dòng chữ đỏ là có ý đồ gì đó kụ???
Kụ cứ Quảng bình Hà tĩnh nhé. Chuyện cái chữ đỏ đúng là đã xảy ra bên Tung quốc hồi CM văn hóa đấy. Chẳng có ý gì đâu.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Khoảng 14h chiều 6/10 em bị phạt sai làn ở ngã tư Lê Văn Lương - Hoàng Đạo Thúy một cách thật oan gia. Hình như đây lại là chiêu mới của xxx các cụ ạ.

Em đi thẳng về phía Láng hạ nhưng đi làn trong cùng, lúc đó em đã nhìn rất rõ thấy trên đường có mũi tên cho cả đi thẳng và rẽ trái nên em rất tự tin tiến thẳng, lúc nhìn thấy xxx em ko nghĩ là mình bị vẫy. Em bảo em ko sai vì nhìn rõ vạch làn cho cả đi thẳng nhưng xxx bảo thế vẫn là sai vì chỉ được rẽ trái thôi, còn ko giải thích được tại sao cả. Em vội phải về CQ họp lúc 14h30 nên đành phải làm luật chứ ko em phải cãi đến cùng. Mà xxx ăn tiền trắng trợn thật các cụ ạ, chúng bảo thôi đưa 400k đi cho nhanh, quay sang thấy cũng 4 cụ bị vẫy rất vớ vẩn như em các cụ ạ.

Các cụ cho em hỏi, em đi như thế có bị sai làn ko? Hôm qua em mới ngó thấy chỗ này mới có đèn đỏ phân làn đường nên ko biết phải đi theo tín hiệu đèn hay vạch kẻ đường hả các cụ
Em trình độ lớp 2 nên chưa hình dung ra được bác chủ thớt đi đoạn này thế nào nhỉ? Mặc dù đã 2 năm làm ở 24T1 - Hoàng Đạo Thúy - mà cũng chẳng hiểu.