[Funland] Âm nhạc Bắc Triều Tiên

milevsko

Xe tăng
Cụ nào bảo hay hơn xem hài quả là chí ní. Em vừa xem vừa ôm bụng mà cười. Trông ca sĩ, nhạc công, phò phạch hát bè, khán thính giả ai cũng tươi cười, hớn hở như ngô được vàng. Hạnh phúc là đây còn tìm kiếm ở đâu nữa nhỉ, ha ha.

Taxoakuta

Xe tải
Anh UN xuất hiện gần đây thấy gia giả quá.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Triều Tiên hát ca ngợi Bác Hồ

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Cuối tuần vào mạng vô tình xem cái clip ca ngợi lãnh tụ của Bắc Triều Tiên thấy hay hay các cụ ạ, đội bè nam nhìn cười vãi. Cụ Kim trẻ tuổi mà uy quyền thật, bài này bắt diễn lại 3 lần liền!

Em thấy vấn đề là các bác ấy upload youtube nhưng mà không có phụ đề để các nước khác có thể hiểu nội dung, nản !!!!!!!

Thường phụ đề tiếng anh thì em cũng hiểu hoặc bí lắm thì translate sang tiếng Việt

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Quả vỗ tay thần dân Vương triều nhà họ Kim bá đạo thật.
Các cụ cho em hỏi: Em ca sỹ mặc áo dây kia, hát xong có bị mang ra xử bằng súng máy ko ah?
Xinh thì xài súng lục giắt trong quần thôi ;))

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Em thấy vấn đề là các bác ấy upload youtube nhưng mà không có phụ đề để các nước khác có thể hiểu nội dung, nản !!!!!!!

Thường phụ đề tiếng anh thì em cũng hiểu hoặc bí lắm thì translate sang tiếng Việt
Nó cũng hao hao mấy bài ca ngợi lãnh tụ với Đảng, ca ngợi công cuộc chiến đấu chiến thắng kẻ thù và xây dựng chủ nghĩa xã hội tương tự như của ta thôi. Nhà cháu mấy lần xem nhạc có phụ đề của Triều và Nga hồi xưa cứ tưởng họ copy ý của mình hoặc ngược lại.

Mà thực ra nước nào chả thế giai đoạn chiến tranh. Tính ra Hàn Triều vẫn đang chiến tranh, chỉ tạm ngừng bắn thôi.

Đến hôm nay xem quốc ca ông Pháp còn máu me hơn cả Việt Nam (chúng ta đi chiến đấu chống lại lá cờ đẫm máu của quân thù, lũ quân thù hung bạo trên mảnh đất quê hương đang cắt cổ những đứa con của chúng ta các đồng chí ơi, cùng kề vai sát cánh hành quân để tưới máu kẻ thù lên đồng ruộng quê hương).

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

hoangduc.sbr

Xe container
Chuẩn đấy :) Triều Tiên từng cử nhiều nhạc sỹ sang dạy về nhạc Giao Hưởng cho Việt Nam.
Q.trọng là cái thời ấy là thời nào, nếu là thời xưa xửa xừa xưa VN cũng bao cấp, lạc hậu thì nói làm j. Chưa kể nhiều khi bản chất mục đích chỉ là giao lưu văn hóa, nghệ thuật giữa các nghệ sĩ 2 nước.
Chứ còn thời bây giờ VN hội nhập gần 3 thập kỷ rồi mà các cụ vẫn huyễn hoặc nhạc hàn lâm VN hửi khói Bắc Triều thì em cũng ạ:))
Ah, mà nếu hàn lâm là kiểu nhạc Đoảng như Bắc Triều thì đúng là VN h/tại xin chịu thua thật:))

korosan

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn thông tin của cụ, đất nước họ làm được cả bomb NT thì cũng không phải dạng vừa!
Nếu mà phát triển theo tinh thần , dù ăn cỏ cũng phải có bom hạt nhân thì cũng không khó điển hình là thằng Pakistan, Dù dân ăn cỏ cũng không để cho Quân đội thiếu cái gì. GDP của nó cũng cỡ 300 tỷ .

745Lii

Xe điện
Bắc TT mới phóng tên lửa từ tàu hoả, còn thiếu phóng từ tàu ngầm nữa thôi.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Q.trọng là cái thời ấy là thời nào, nếu là thời xưa xửa xừa xưa VN cũng bao cấp, lạc hậu thì nói làm j. Chưa kể nhiều khi bản chất mục đích chỉ là giao lưu văn hóa, nghệ thuật giữa các nghệ sĩ 2 nước.
Chứ còn thời bây giờ VN hội nhập gần 3 thập kỷ rồi mà các cụ vẫn huyễn hoặc nhạc hàn lâm VN hửi khói Bắc Triều thì em cũng ạ:))
Ah, mà nếu hàn lâm là kiểu nhạc Đoảng như Bắc Triều thì đúng là VN h/tại xin chịu thua thật:))
Chả biết hàn lâm là gì mà chém dài thế ;))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Còn hàn lâm của cụ chắc nó phải dài như cái còm của cụ rồi:))
Em thấy cụ cung la trưởng thả xong hai chữ hàn lâm là chạy mất cũng hiểu đôi phần. Trình nhạc ô phở đại khái như mấy anh tài Hương cảng, khỏi bàn sâu.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn thông tin của cụ, đất nước họ làm được cả bomb NT thì cũng không phải dạng vừa!
Không có LX hỗ trợ thì làm thế quái nào được. Mà cũng chính vì nuk mà chế độ của Ủn tồn tại được lâu và là mảnh sành đi ăn vạ để xin viện trợ.