[Funland] ALMA- cách thức giải quyết

Tiger Hunter

Xe container
Kiểu sở hữu kỳ nghỉ em thấy ý tưởng thì OK đấy, nhưng làm như bọn này thì không OK thôi, kiểu 52 gia đình mua chung 1 căn biệt thự xong mỗi nhà 1 tuần thì tính ra mỗi nhà tẹo tiền, ý tưởng ổn :)
Nó còn phụ thuộc thời gian nghỉ nữa cụ ơi. Ai cũng muốn đi vào tg hợp lý

Atlas99

Xe tải
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Mua rồi thì đi nghỉ thôi, kiện cáo chả ăn thua đâu...

Lilak

Xe tải
Cái kiểu gọi điện đòi cả hai vc tới dự là em thấy đã bất ổn rồi
nhà bao việc ,

cmyk77

Xe điện
Mợ chủ chỉ có cách đi nghỉ cho bõ nếu không đi được thì rao bán cho ai có nhu cầu mà giá rẻ 50% thôi chứ đợi nó sắp khách cho có mà hơi lâu.

honglong1

Xe điện
Cái kiểu gọi điện đòi cả hai vc tới dự là em thấy đã bất ổn rồi
nhà bao việc ,
Cái đó để nó chốt cọc luôn đó cụ. Cái kiểu nhăm nhăm chăn gà là mình đã thấy chán. Thúc giục điện thoại liên tục cứ như mình nợ nó. Nó cú bảo nghỉ 1 đêm miễn phí ở 1 nơi nào đó nhưng mình tính ra không dùng được. Mất thời gian của 2 vc là khoảng 4 tiếng, tính nhẹ nhàng coi như mất 1/2 ngày làm việc hoặc được nghỉ ngơi. Cuối cùng tính lại mình vẫn thiệt

091090098

Xe điện
Nhạc phụ đại nhân mới bị lừa đặt cọc 30tr. Xong thì sực tỉnh ngộ, chấp nhận mất cọc.

Bài bản bọn này khá đi vào lòng người.

Kỳ nghỉ 5 sao, đẳng cấp, năm nào cũng phải chi tương đương mấy nghìn đô... Sao ko mua luôn 1 tuần Alm đi. Tính ra vẫn rẻ. Ko cần đặt trước.

Chiêu rêu rao đẳng cấp kỳ nghỉ 5 sao khá giống bài tâng giá của Vượn vin. Các cụ cứ để ý mà xem CC của Vượn ko cái nào là ko kèm chữ cao cấp, giá cao, phí dịch vụ cao là cái tất yếu. Cao cấp con kẹc. Khi tiêu chuẩn cc cao cấp phải ko có phòng tự kỷ nó mới làm cái khe thoáng gọi là lô gia ( để sau áp kịch trần 18-20k /m2 phí dịch vụ cho dễ - như đã làm ở Vin Bà Triệu).

Chưa thuyết phục thì miễn cho vài năm phí dịch vụ, tiền học phí ( sau lừa vào tròng thì tăng phi mã lên bù lại nhưng tạm thời lúc đó ít ai nghĩ tới mai sau ).
Tóm lại tiền bỏ ra chỉ được cái xác nhà thôi.

Nhà e thì cũng đến cách đây dăm năm, được mời mua giá 11-12k đô thôi. Mà iem éo mua.

Chỉnh sửa cuối:

mapnhak10

Xe đạp
May mà có cụ Trương Tấn Sang, ko thì em cũng mắc cạn với bọn nó.
Hồi đó nghe bùi tai cũng định xuống tiền. Nó thấy mình vẫn dùng dằng nên dẫn đi 1 vòng quanh văn phòng để giới thiệu. Đến chỗ mấy cái ảnh bọn nó chụp ảnh với lãnh đạo Đ và NN thì em thấy mặt cụ Sang. Chợt sực tỉnh và bỏ về luôn. Ra thang máy gặp mấy đôi vừa xuống tiền xong, mặt như mất sổ gạo. :)):)):))
e làm ngay gần tầng đội này, thấy toàn các ông bà già, anh chị kiểu trọc phú đến thôi, thi thoảng lại có đoàn anh em thương binh đến mấy chục xe ăn dầm ở dề được mấy hôm lại biến, ko làm gì được. Có hôm e đi thang máy với 2 con bé sale của bọn này nhìn chỉ muốn mất 200k, nó nghe đt của 1 khách chắc khách từ chối cuộc hẹn ko đến thế là có bao nhiêu loàn nó cho khách ăn hết

hoviethung

Xe lăn
e làm ngay gần tầng đội này, thấy toàn các ông bà già, anh chị kiểu trọc phú đến thôi, thi thoảng lại có đoàn anh em thương binh đến mấy chục xe ăn dầm ở dề được mấy hôm lại biến, ko làm gì được. Có hôm e đi thang máy với 2 con bé sale của bọn này nhìn chỉ muốn mất 200k, nó nghe đt của 1 khách chắc khách từ chối cuộc hẹn ko đến thế là có bao nhiêu loàn nó cho khách ăn hết
Mình có nghe ALMA tư vấn 2 lần. Lần đầu được voucher Đà Lạt, 1 lần tham quan ALMA CR đưa đón uống cà phê. Chốt hạ không mua

Nhật Minh 2003

Xe tải
Cách đây tầm 5-6 năm bọn này gạ làm kỳ nghỉ. Đến đoạn đóng mấy trăm củ để mỗi năm đi nghỉ vài ngày là e cho next luôn.
Có vài trăm củ chả cần làm gì vứt gửi ngân hàng cũng đủ tiền đi nghỉ 5 sao đôi kỳ/năm việc gì phải mua :D

hoviethung

Xe lăn
Cách đây tầm 5-6 năm bọn này gạ làm kỳ nghỉ. Đến đoạn đóng mấy trăm củ để mỗi năm đi nghỉ vài ngày là e cho next luôn.
Có vài trăm củ chả cần làm gì vứt gửi ngân hàng cũng đủ tiền đi nghỉ 5 sao đôi kỳ/năm việc gì phải mua :D
Mình cũng nghĩ giống cụ. Hơn nữa thấy bọn nó tư vấn lén lút không đàng hoàng nên cũng next sau khi nhận cái vouche ĐL

theanh212

Xe điện
Hôm qua em dc 1 em gọi điện mời cả 2vc đi nghe dự án mả mẹ gì đó, còn khẳng định ko bán cái gì chỉ đến nghe thuyết trình 1 tiếng dc cái vocher gì gì đó. Quan trọng cuối cùng nó nói nhầm tên em. Em chỉ chốt mỗi câu: Em mua cái data danh bạ này ở đâu giới thiệu anh với :D

conco1978

Xe điện
Hôm nọ em đi chỗ FLC travel Phạm Huy Thông cũng được 2 voucher nghi dưỡng ko có ăn sáng, thời gian tháng 9 đến tháng 4 năm sau, chắc ko mua kỳ nghỉ nên họ cho voucher loại này

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Nhạc phụ đại nhân mới bị lừa đặt cọc 30tr. Xong thì sực tỉnh ngộ, chấp nhận mất cọc.

Bài bản bọn này khá đi vào lòng người.

Kỳ nghỉ 5 sao, đẳng cấp, năm nào cũng phải chi tương đương mấy nghìn đô... Sao ko mua luôn 1 tuần Alm đi. Tính ra vẫn rẻ. Ko cần đặt trước.

Chiêu rêu rao đẳng cấp kỳ nghỉ 5 sao khá giống bài tâng giá của Vượn vin. Các cụ cứ để ý mà xem CC của Vượn ko cái nào là ko kèm chữ cao cấp, giá cao, phí dịch vụ cao là cái tất yếu. Cao cấp con kẹc. Khi tiêu chuẩn cc cao cấp phải ko có phòng tự kỷ nó mới làm cái khe thoáng gọi là lô gia ( để sau áp kịch trần 18-20k /m2 phí dịch vụ cho dễ - như đã làm ở Vin Bà Triệu).

Chưa thuyết phục thì miễn cho vài năm phí dịch vụ, tiền học phí ( sau lừa vào tròng thì tăng phi mã lên bù lại nhưng tạm thời lúc đó ít ai nghĩ tới mai sau ).
Tóm lại tiền bỏ ra chỉ được cái xác nhà thôi.

Nhà e thì cũng đến cách đây dăm năm, được mời mua giá 11-12k đô thôi. Mà iem éo mua.
cái quả mác “cao cấp”, 5* công nhận hợp với dân mình cụ ạ. Vì đại đa số toàn giàu xổi, mới nổi, rất thích khẳng định “đẳng cấp” :)) Thôi thì có cầu thì có cung thôi, chúng nó nhìn ra và hack thẳng vào chỗ đó cũng là rất giỏi. Phải trả học phí thì mới khá được! :)) kì nghỉ thì 5* mà trông mấy ông bà cầm băng rôn mặt mũi, phong cách toàn 1* thế đỡ sao đc! :)) Nói chung là chốt cho câu ngắn gọn: ngu và sĩ thì chết! Đời đơn giản mà :))

Chỉnh sửa cuối:

money_talk

Xe tăng
Hôm nọ em đi chỗ FLC travel Phạm Huy Thông cũng được 2 voucher nghi dưỡng ko có ăn sáng, thời gian tháng 9 đến tháng 4 năm sau, chắc ko mua kỳ nghỉ nên họ cho voucher loại này
Có khi cụ còn mất thêm cả triệu nữa gọi là phí đặt phòng thì mới dùng dc cái voucher tặng đó, ko tin cụ cứ gọi điện lên flc mà hỏi

Sazi

Xe điện
Mình có ALMA, nhiều bức xúc. Có ai giống mình không xin điểm danh xả sì tret cái đeeee!
Rồi hợp lực xem có cách gì giải quyết k?
Cảm ơn các cụ mợ!
Cách dễ nhất là nộp thêm tiền để giải quyết.

honglong1

Xe điện
Thế có được ăn thật không cụ? E cũng đến ăn bánh 2 lần nhưng không mua gì, nhưng đến 5-6 năm sau nó vẫn gọi điện lèo nhèo. VC của nó có dùng được đâu vì muốn dùng thì tốn thêm tầm 20 củ nữa.

hoviethung

Xe lăn
Voucher sử dụng tốt không cụ?
Cách đây mấy năm, sau khi dự hội nghị tư vấn ALMA có tặng Voucher một chuyến Đà Lạt 1 ngày đêm cho 2 người bubphe sáng trong một căn phòng biệt thự ở một resoft bên hồ Tuyền Lâm. Nói chung chuyến đi thú vị. Khách dạng mình cũng khá nhiều từ nhiều nơi đến nhưng không biết họ có mua kì nghỉ ALMA không. Lúc này ALMA Cam Ranh chưa xây xong