AK-47, mời các bác chia sẻ!

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
cái này thì em lạy cụ thật. Trên thế giới vào cái thế kỉ này chẳng thằng nào muốn khẩu súng dài lòng thòng cả, mà từ xưa đã tìm cách làm sao cho ngắn nhất có thể rồi. Cái xu hướng ngắn dần nó là hiển nhiên và tất yếu, liên quan tới sự thay đổi trong môi trường tác chiến. Đó cũng là lí do vì sao mà dòng súng thiết kế hộp khóa và băng đạn lùi về sau ( mà tiếng tây là bull-up) nó ra đời. Bảo dài như thế kỉ 18 cũng chả ngoa cụ ạ, cái khẩu súng nó có dài cũng chỉ có mức độ thôi.
Nếu dịch hộp tiếp đạn về sau, thì đồng nghĩa bệ khóa nòng cũng được lùi về, đồng nghĩa với vẫn nguyên chiều dài tổng thể đó thì nòng súng sẽ được thêm vài cm nữa. Còn lý do tại sao bọn Mỹ nó để cái hộp tiếp đạn xa thế thì có chúng nó mới biết.
Em cũng chưa thấy có số liệu nào cho biết thêm được bao nhiêu cm nòng thì súng bắn sẽ chuẩn gấp đôi mạnh gấp 10 hay cái gì đó mà cụ phát biểu tương tự :)) có đến mức gấp đôi đc ko ạ :))
Mà cụ có biết cái bệ khóa nòng nó là cái gì ko đã, ko đến lúc lại bảo em là huyền đề đủ cả 4 thì lại buồn cười :))
Cụ ơi, sao cụ lại nói huỵch toẹt ra thế ạh, cứ để nguyên hiện trường cho ae OF có chỗ FUN...hí hí " HUYỀN ĐỀ BỐN CHÂN " hí hí....

Chỉnh sửa cuối:

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, sao cụ lại nói huỵch toẹt ra thế ạh, cứ để nguyên hiện trường cho ae OF có chỗ FUN...hí hí " HUYỀN ĐỀ BỐN CHÂN " hí hí....
nếu thấy vẫn còn ít thì " HUYỀN ĐỀ NĂM CHÂN " hí hí....

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Mỹ dở hơi nhỉ. Khẩu M-14 thì trong CTVN bị vứt đi, bây giờ lại sửa sang lại 1 tí rồi trang bị cho các đơn vị đặc biệt. Có mỗi khẩu M-16 thôi mà sửa lên sửa xuống, lắp đi lắp lại. Bỏ đi cho lẹ.
Cụ nào hy vọng bọn nó trang bị Scar với chả HK các loại thì mơ đi :)) hàng tranh ảnh thôi ạ
Oh cũng như máy bay, xe tăng thôi, Mỹ nó thích giữ tên gốc con Nga ngố thì AKM, A74, AK101...:)) cuối cùng cũng chỉ là sửa lên sửa xuống, lắp đi lắp lại :D

Chã Nhỏ

Xe điện
vũ khí Liên xô thường đuọc trang bị cho các nước nghèo dân trí kém việc đặt tên theo năm phát triển chả có gì là sai
tuy nhiên việc Mỹ giữ lại tên gốc thì cũng có lý của nó vũ khí mỹ thường đời trc với đời sau rất khó phân biệt nếu nhìn ngoài

sonle77

Xe buýt
Cho em đặt hàng mấy công AK-74 được không :))

Chã Nhỏ

Xe điện
đặt cọc trc 20% không chơi cùi tay

nemesisgau

Xe buýt
Cụ phân tích chuẩn hơn em, votka cụ một ly. Em gặp cụ nhiều bên LSVN.
ặc ặc LSVN :( hồi trc em kiếm tài liệu làm khóa luận tổng kết khóa học, xong vào đấy,xong nóng máu lên cãi nhau ở bên đấy.
Xong ban nick trường kì. Do một nửa số lần là cãi nhau với mod, vàmod ko trả lời đc. Em sợ quá nên té.

silverstone

Xe hơi
cái này thì em lạy cụ thật. Trên thế giới vào cái thế kỉ này chẳng thằng nào muốn khẩu súng dài lòng thòng cả, mà từ xưa đã tìm cách làm sao cho ngắn nhất có thể rồi. Cái xu hướng ngắn dần nó là hiển nhiên và tất yếu, liên quan tới sự thay đổi trong môi trường tác chiến. Đó cũng là lí do vì sao mà dòng súng thiết kế hộp khóa và băng đạn lùi về sau ( mà tiếng tây là bull-up) nó ra đời. Bảo dài như thế kỉ 18 cũng chả ngoa cụ ạ, cái khẩu súng nó có dài cũng chỉ có mức độ thôi.
Nếu dịch hộp tiếp đạn về sau, thì đồng nghĩa bệ khóa nòng cũng được lùi về, đồng nghĩa với vẫn nguyên chiều dài tổng thể đó thì nòng súng sẽ được thêm vài cm nữa. Còn lý do tại sao bọn Mỹ nó để cái hộp tiếp đạn xa thế thì có chúng nó mới biết.
Em cũng chưa thấy có số liệu nào cho biết thêm được bao nhiêu cm nòng thì súng bắn sẽ chuẩn gấp đôi mạnh gấp 10 hay cái gì đó mà cụ phát biểu tương tự :)) có đến mức gấp đôi đc ko ạ :))
Mà cụ có biết cái bệ khóa nòng nó là cái gì ko đã, ko đến lúc lại bảo em là huyền đề đủ cả 4 thì lại buồn cười :))
Khiếp nhiều cụ huyền đề quá, ai chả biết bullpup nó là cái gì, còn pullup như ông lamthitvit thì huyền đề 5 chân lại còn đốm lưỡi chả ít. Ngồi ăn cơm rau chưới tư bản dốt, kêu nó thiết kế lỗi, phải dịch mag về sau, phải dịch về sát vòng cò mới khôn. Thế các cụ khôn vậy thử phán xem tại sao nó để mag xa vòng cò thế? Nếu dịch về sát vòng cò thì những cái gì cần phải sửa theo? Rõ ràng mù tịt mà ngồi phán như ông kễnh, cũng hộp tiếp đạn với lại bệ khóa nòng như người lớn! =))

silverstone

Xe hơi
Một ông thì Bull-up một ông thì Pullup! Tôi cũng đến ạ các thành phần bệ khóa nòng huyền đề lưỡi đốm. :|

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Một ông thì Bull-up một ông thì Pullup! Tôi cũng đến ạ các thành phần bệ khóa nòng huyền đề lưỡi đốm. :|
Cái này thì công nhận do lười tra lại tiếng Anh : Bullpup là chuẩn. Nhưng đây là nhầm tiếng Anh, chẳng liên quan gì đến logic tranh luận phương pháp kéo dài nòng súng cả. Bộ quốc phòng Mỹ, cơm rau, rỗi hơi, chửi tư bản dốt... cũng chẳng liên quan gì đến logic kéo dài nòng súng. Tranh luận thì không có não, nhồi nhét đủ các thứ chẳng liên quan gì đến vấn đề nhằm lấp liếm cái sai của mình, chẳng biết là giống ....gì nữa!!!! Điển hình cho một kiểu tranh luận bẩn thỉu!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ranfer

Xe buýt
Em hỏi ngu tí:)>-. Cụ nào có biết AK-47 hay 74 hay đời mới nữa thì đang lội dưới nước vác lên có pùm được ngay không nhỉ? VN ta là quốc gia biển mà!!!

nemesisgau

Xe buýt
Khiếp nhiều cụ huyền đề quá, ai chả biết bullpup nó là cái gì, còn pullup như ông lamthitvit thì huyền đề 5 chân lại còn đốm lưỡi chả ít. Ngồi ăn cơm rau chưới tư bản dốt, kêu nó thiết kế lỗi, phải dịch mag về sau, phải dịch về sát vòng cò mới khôn. Thế các cụ khôn vậy thử phán xem tại sao nó để mag xa vòng cò thế? Nếu dịch về sát vòng cò thì những cái gì cần phải sửa theo? Rõ ràng mù tịt mà ngồi phán như ông kễnh, cũng hộp tiếp đạn với lại bệ khóa nòng như người lớn! =))
Haiz, cụ LỚN ạ. Cụ tranh luận thì đưa ra cái chứng cứ và logic cho em nhờ nhé, cứ lưỡi đốm và huyền đề thì cụ soi gương cho em 1 phát. Tranh luận kiểu đấy chả đẹp đâu, loanh quanh cụt đường lại la làng chửi bới, chuyển hướng chủ đề để làm gì??
Cụ bảo em lẫn bác vịt chưa LỚN, vậy cụ cho em cái gì để chứng minh cái điều cụ nói với. Em chả thấy cụ có cái này. Còn tư bản nó dốt hay ko thì em ko biết, em chỉ biết cái thiết kế của nó có vấn đề. Và tại sao lại như thế, theo nguyên lý nào, logic thế nào thì mọi người đã nói, cụ tự xem lại, em ko trích lại vào đây tốn chỗ của diễn đàn. Rồi cụ có gì phản bác thì cho em biết. Thế thôi. Lèm bèm mít vịt làm gì?
@ cụ ranfer: như cụ Chã đã nói, em xin thêm một cái nữa là miễn cái nòng của cụ đừng có dính đầy cát bên trong hoặc trong trường hợp xấu hơn là bị đất sét bít vào nòng. Hậu quả sẽ tai hại lắm lắm, nhất là cho cái mẹt của người cầm. Ăn nguyên mảnh văng :))

sleepdriver

Xe buýt
Tặng các bác tấm "Giờ nghỉ" he he

Uploaded with ImageShack.us

AK-M

sleepdriver

Xe buýt
He he, số em chỉ phát đường ăn, uống, lượt phượt chớ không thạo 36 môn binh khí cho lắm ... Bác nói dzậy chắc là dzậy ;;) Em hưởng ứng thớt thoai

pain

Xe ba gác
hehe, nhìn hình em lại nhớ hồi bé, khi đi qua cổng doanh trại thấy vệ binh khoác súng mà nòng sứt. Cứ ấm ức mãi, sao bộ đội giữ súng kém thế=))

Văn Đoành

Xe điện
Hồi xưa tập quân sự chúng cháu cứ thắc mắc, nếu như lật ngửa súng rồi nhắm bắn (nhắm chính xác), thì đạn có trúng bia không?:)) hay nó cắm xuống đất? Có cụ nào bắn thử kiểu ấy chưa ạ?