AK-47, mời các bác chia sẻ!

hp40

Xe tăng
Năm 79 đã đứt cả đám trên đó rồi cụ ợ!

@ cụ hungalpha!
Cụ bắn bài gì mà lắp 8 viên đấy?
Bọn em bắn bài 2 bia ẩn hiện, vận động 3 tư thế , AK lắp 12 viên, để liên thanh. Cụ có biết mánh điểm xạ 2 viên một, dính bia 6 viên kg ? (Để liên thanh mà chơi tắc cú là bị hạ cấp đấy nhá).
Em nhớ không nhầm thì bọn em hồi đó bài 2 lắp đúng 6 viên hay sao í, có vài ông bắn trước được cán bộ nhờ lắp hộ, toàn lắp cho anh em 10 viên làm mấy ông ra khám súng đạn văng tung tóe! (bọn em lính 86 3x ợ)

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
cụ nói lại làm em nhớ tới hồi 90s nghịch dại, toàn cuốn pháo to bằng cổ tay. Có phát quấn to và chặt quá, đêm 30 cả bọn sung sướng hồ hởi đốt, nổ oành 1 cái thế là cái bàn thờ treo của nhà anh hàng xóm rơi bịch xuống đất. Cả bọn bỏ chạy toán loạn :))
Tầm sau Tết Dương lịch, tụi em toàn quấn pháo mang đến trường đốt, mà địa điểm ném toàn là hố phân, có lần thầy hiệu phó đang đi cũng bị chúng nó ném, bắn lên tận đầu (trường em là Dịch Vọng, cạnh Chùa Hà), có cụ nào tưởng tượng ra không, sau vụ đấy cả khối em được nghỉ học 3 ngày =))

nemesisgau

Xe buýt
Tầm sau Tết Dương lịch, tụi em toàn quấn pháo mang đến trường đốt, mà địa điểm ném toàn là hố phân, có lần thầy hiệu phó đang đi cũng bị chúng nó ném, bắn lên tận đầu (trường em là Dịch Vọng, cạnh Chùa Hà), có cụ nào tưởng tượng ra không, sau vụ đấy cả khối em được nghỉ học 3 ngày =))
chán nhỉ, giờ chả còn pháo nữa mà ngồi hì hụi quấn. Trước nhà em toàn làm 1 dây pháo dài ngoằng từ tầng 2 chạy xuống, đốt nổ ầm ầm, cả phố đều như nhau, vui ko tả.
năm ngoái con gái nhà hàng xóm đốt pháo bị xích được, bêu gưong toàn trường và nghỉ học 1 tuần. bố mẹ chạy chọt đủ kiểu vì xxx dọa lên dọa xuống. nhưng mờ giờ toàn phương tiện đi nhanh, em cũng hơi sợ đội trẻ con ném pháo vào ngừoi đi đường, họ ngã ra rồi mình ẹn vào thì bủ mệ

mrhoi

Xe buýt
Sắp tới 17 nước nato lại sử dụng súng của anh ngố rồi

mrhoi

Xe buýt

nemesisgau

Xe buýt
Một số bác chê súng của anh ngố, khen súng nato và mẽo thế mà nato lại sắp sử dụng súng của anh ngố http://www.anninhthudo.vn/Quoc-phong/Sung-Vepr12-cua-Nga-se-trang-bi-cho-17-nuoc-NATO/469495.antd
thằng này là semi-auto shotgun mờ cụ. Lúc thấy cái chữ nòng trơn em đã nghi nghi oài, hóa ra đúng là nó :D
cái này thì chắc ko làm thay đổi quá lớn về tỉ lệ xuất xứ súng trong trang bị đc, tuy nhiên cũng có thể làm mấy anh ở Tây Âu đang kêu quàng quạc lên đòi đổi lại đạn với thay lại súng có quyết tâm và dẫn chứng, cũng như thay đổi dần định kiến của nhiều quan chức quốc phòng ( rặt dân sự cả, bọn Tây lông nó buồn cười thế đấy)

mrhoi

Xe buýt
thằng này là semi-auto shotgun mờ cụ. Lúc thấy cái chữ nòng trơn em đã nghi nghi oài, hóa ra đúng là nó :D
cái này thì chắc ko làm thay đổi quá lớn về tỉ lệ xuất xứ súng trong trang bị đc, tuy nhiên cũng có thể làm mấy anh ở Tây Âu đang kêu quàng quạc lên đòi đổi lại đạn với thay lại súng có quyết tâm và dẫn chứng, cũng như thay đổi dần định kiến của nhiều quan chức quốc phòng ( rặt dân sự cả, bọn Tây lông nó buồn cười thế đấy)
Nói gì thì nói chứ, những thứ khác em không bàn nhưng súng đạn của ngố em thấy không chê vào đâu được.
Còn mẽo em chỉ khoái súng ngắn của hắn.

Em thì bắn khá nhiều cả AK47, AKM, băng, ốp sắt hay gỗ phíp dưng mà khẩu AK đầu tiên e được ôm thì lại không được bắn!!. nó hình như của Hunggary hay Tiệp, có thêm cả 1 tay cầm phụ phía trước, có thêm đầu ruồi dạ quang và kính ngắm lật lên để bắn ban đêm, bác nào có ảnh thật pót cho em ôn lại kỷ niệm với ạ.
AK Tiệp (loại em đã cầm) là loại báng và ốp đều bằng nhựa, băng đạn bằng hợp kim, đầu ruồi và khe thước ngắm có 2 chấm dạ quang để bắn đêm, súng nhẹ đâu 2.7kg so với 4kg của Nga. Nhưng loại này ý ẹ lắm nên bọn em xin đổi sang AK47 Liên Xô cho nó lành. Còn loại AK có tay cầm phụ (bằng gỗ) là của Rumania cụ ợ

Chã Nhỏ

Xe điện
Thằng mèo có làm cái AA_12 nhưng ẹ wúa không lại đc saiga 12 cụ nào hay xem phim hành động sẽ thấy AA12 trong predator phần mới và cả 2 phần the expendable thế mà cuối cùng bộ quốc phòng mèo lại đặt đâu như mấy ngàn cây saiga 12 về cho đặc nhiệm xài
Súng ngắn mỹ đc mỗi cây 1911 và loại cao bồi python sau nài toàn xài súng ý súng đức súng do thái súng thụy sĩ

Chỉnh sửa cuối:

mrhoi

Xe buýt
Thằng mèo có làm cái AA_12 nhưng ẹ wúa không lại đc saiga 12 cụ nào hay xem phim hành động sẽ thấy AA12 trong predator phần mới và cả 2 phần the expendable thế mà cuối cùng bộ quốc phòng mèo lại đặt đâu như mấy ngàn cây saiga 12 về cho đặc nhiệm xài
Súng ngắn mỹ đc mỗi cây 1911 và loại cao bồi python sau nài toàn xài súng ý súng đức súng do thái súng thụy sĩ
Cụ có công nhận với em là đạn của anh ngố ổn định hơn không ạ:-bd
Còn súng ngố bắn giật hơn là điều tất nhiên vì kích thước nòng lớn hơn, giật hơn là chuyên quá bình thường cụ nhỉ

hp40

Xe tăng
AK Tiệp (loại em đã cầm) là loại báng và ốp đều bằng nhựa, băng đạn bằng hợp kim, đầu ruồi và khe thước ngắm có 2 chấm dạ quang để bắn đêm, súng nhẹ đâu 2.7kg so với 4kg của Nga. Nhưng loại này ý ẹ lắm nên bọn em xin đổi sang AK47 Liên Xô cho nó lành. Còn loại AK có tay cầm phụ (bằng gỗ) là của Rumania cụ ợ

Cám ơn cụ đã cho em xem lại kỷ niệm xưa. Sau đó ra trường thì bọn em toàn bắn thằng báng gấp với K63 nên cũng không biết hàng Ru trên bắn dư nào ạ.

Chã Nhỏ

Xe điện
Cụ có công nhận với em là đạn của anh ngố ổn định hơn không ạ:-bd
Còn súng ngố bắn giật hơn là điều tất nhiên vì kích thước nòng lớn hơn, giật hơn là chuyên quá bình thường cụ nhỉ
đương nhiên bác ạ
nhiều bác còn khômg tin ngoài 100m viên đạn 5.56 nó đi liệng thế nào đâu còn đạn m43 thì tầm 200m mới lệch có tẹo

tranhuyphong89

Xe tăng
súng ngắn mẽo có S&W là hãng súng cá nhân nổi tiếng nhất . Mà đa phần m4a1 em thấy chúng nó chỉ dùng trong thành phố , còn dã chiến toàn FN Scar và HK416 . Còn Nga sao bây giờ em thấy toàn dùng ak 10x hết , ak47 hình như không xài còn 1 ít ak 74 đang hiện đại để mai sau thay bằng ak12 :|

Chã Nhỏ

Xe điện
lấy đâu ra Scar với HK416 dã chiến hả bác ??? toàn M16A3 và A4 , còn m4 thì chỉ dùng đc thành phố tuy nhiên do nó gọn nhẹ nên 1 số anh em dã ngoại vẫn xài
bác chỉ cần tìm ảnh mấy anh jarhead đi tuần là biết ngay nó cầm cái gì
Ak-47 loại khỏi biên chế quân đội Nga từ năm 1978 thay thế bằng AK-74
đến 1996 đến nay thì thay thế dần bằng AK-10x các loại

tranhuyphong89

Xe tăng
tại mình thấy 1 số ảnh tập trận Mẽo nó ít xài mấy khẩu m4a1 với M16 , vì dòng súng Nato toàn na ná cái khẩu m16 nên nghĩ bác nhầm thôi .Chính trên future weapons nó cũng nói là thay dòng súng lục quân thành dòng REC7+ HK416 mà :)>-

Chã Nhỏ

Xe điện
Scar và hk416 đc trang bị soa luọng rất nhỏ cho các lực luợng đạc biệt còn thầu toàn quân thì chưa ngã ngũ vì thằng Colt còn quá mạnh về chính trị
Và nếu scar hay hk thăngs thầu thì đúg là bỉ mặt cho nền sx vu khí hoa kỳ quá . ...

tranhuyphong89

Xe tăng
Scar và hk416 đc trang bị soa luọng rất nhỏ cho các lực luợng đạc biệt còn thầu toàn quân thì chưa ngã ngũ vì thằng Colt còn quá mạnh về chính trị
Và nếu scar hay hk thăngs thầu thì đúg là bỉ mặt cho nền sx vu khí hoa kỳ quá . ...
lái buôn mà bác, tiền là có hết . Công ti to nuốt công ti bé nên giờ colt hình như còn là chi nhánh thôi . Còn Hecker & Koch giờ bên đấy vũ khí quân dụng như pistol, rifle, sniper cũng khá nhiều và đa dạng . Colt bây giờ ra đi như " người hùng rơm " m1a2 rồi :|

Chã Nhỏ

Xe điện
Weapons submitted included the XCR by Robinson Armament Co., an off-the-shelf or derivative of the M6A4 by LWRC, the ACR by Remington, the SR-16 by Knight's Armament Company, the FN SCAR by FN Herstal, the CM901 by Colt's Manufacturing Company, and the HK416 by Heckler & Koch. A draft request for proposal (RfP) was issued in late 2010 followed by an industry day. The finalized RfP was issued in second quarter FY 2011 to which industry had a month to respond. A 12–18 month testing phase will commence and over 1 million rounds will be fired. Testers will look at the consistency in accuracy of the carbines as they age. Costs will also be considered. The Office of the Secretary of Defense will monitor tests and the evaluation and there will be congressional oversight to ensure the competition is full and open. US$30 million will be spent on testing. The winner of the competition must be a "measurable improvement" over the M4 carbine to replace it; otherwise, the program will instead convert all M4 carbines to the enhanced version. The winner of the competition will sell their rights to their weapon to the military and choose two other competing suppliers to help manufacture it.
As for fielding a possible winner, the Army has over 1.1 million armed personnel, approximately half are front-line combat brigades. If a new carbine is selected, the Army would see 500,000 purchased for infantry brigade combat teams (IBCT), and the existing and improved M4s given to support troops to replace their M16s. If the improved M4 turns out to be the winner and the new carbine program is scrapped, then the IBCTs will likely be fitted with the improved M4s, and the existing M4s would again be given to support troops to replace their M16s. On November 17, 2011 the US Marine Corps announced they will not participate or adopt any new weapon which may or may not come out of the competition. The USMC said they will continue to use standard M4s and M16A4s. They did mention they are considering upgrading the M16A4
http://en.wikipedia.org/wiki/Individual_Carbine