AK-47, mời các bác chia sẻ!

tranhuyphong89

Xe tăng
cảm ơn bác , bọn này sao vẫn dùng hoài cái dòng m4a1 cũ mèm đấy nhỉ . Bắn thì không tắc đạn mấy nhưng mà gặp nước với 1 số điều kiện môi trường là tịt ngòi. Còn khẩu hk416 nhìn khác nhau 1 trời 1 vực \m/

Chã Nhỏ

Xe điện
đề bài đưa ra đã thấy có sự thiên vị lớn rồi
The winner of the competition must be a "measurable improvement" over the M4 carbine to replace it; otherwise, the program will instead convert all M4 carbines to the enhanced version.
If the improved M4 turns out to be the winner and the new carbine program is scrapped,

duytung52

Xe tải
E thấy Mỹ có binh chủng xài MK14 EBR

Con này giật nhưng damage cao :D

nganhaslx

Xe hơi
Ngày xưa đi bộ đội kiểm tra bắn đạn thật Ak 47,bắn 3 viên e được 30đ đới:-bd.nghỉ phép 10 ngày sươsng tê rốn các cụ ạ%%-

Kenket

Xe điện
Trình cao bắn điểm xạ phát 1 chả kém gì súng ngắm !

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]

Khẩu này ngon đới nhưng thiết kế hơi lỗi: băng tiếp đạn nên lùi lại sát vòng cò súng, nòng súng sẽ dài thêm 5-10 cm.

silverstone

Xe hơi
Bẻ nốt flash hider đi thì được thêm 7cm nữa.

Chã Nhỏ

Xe điện

bọn navySEAL xài M14 EBR và 1 số nhiệm vụ của USSOCOM cũng dùng chung nó với M-14 SOCOM
đây là hàng thửa không đc trang bi rộng
nó dùng đạn hạng trung liên để bắn thì làm gì chả mạnh cũng như SVT SVD dùng chung đạn với trung liên PKM

Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Bẻ nốt flash hider đi thì được thêm 7cm nữa.
Cám ơn cụ nhiều nhiều...cụ sửa ống nước giỏi quá nhỉ...! chắc là biết cả đấu dây điện....! OF có ai cần sửa ống nước không?

nemesisgau

Xe buýt
Bọn Mỹ dở hơi nhỉ. Khẩu M-14 thì trong CTVN bị vứt đi, bây giờ lại sửa sang lại 1 tí rồi trang bị cho các đơn vị đặc biệt. Có mỗi khẩu M-16 thôi mà sửa lên sửa xuống, lắp đi lắp lại. Bỏ đi cho lẹ.
Cụ nào hy vọng bọn nó trang bị Scar với chả HK các loại thì mơ đi :)) hàng tranh ảnh thôi ạ

silverstone

Xe hơi
Cám ơn cụ nhiều nhiều...cụ sửa ống nước giỏi quá nhỉ...! chắc là biết cả đấu dây điện....! OF có ai cần sửa ống nước không?
Cụ khôn thế sang Mỹ vào bộ cuốc phòng nó mà làm, mà sửa cho súng nó khôn lên theo cụ, ngồi đây chém gió tỏ ra nguy hiểm làm gì cho nó phí thời gian?

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khôn thế sang Mỹ vào bộ cuốc phòng nó mà làm, mà sửa cho súng nó khôn lên theo cụ, ngồi đây chém gió tỏ ra nguy hiểm làm gì cho nó phí thời gian?
Hê hê cụ nói quá chuẩn, phải thông báo cho Bộ quốc phòng Mỹ bỏ cái Flash hider cho nòng súng nó dài thêm.....

silverstone

Xe hơi
Hê hê cụ nói quá chuẩn, phải thông báo cho Bộ quốc phòng Mỹ bỏ cái Flash hider cho nòng súng nó dài thêm.....
Bỏ đi thì phải kéo nòng nó dài ra bằng với fh cũ chiều dài súng giữ nguyên lại thêm được 7 phân nòng bắn chính xác gấp 10 tầm xa gấp đôi, em cứ tưởng cụ khôn nên không nói rõ ràng, lần sau rút kinh nghiệm.
À mà dịch hộp tiếp đạn lại sau nòng súng nó cũng dài thêm ra cơ à? =))

Chỉnh sửa cuối:

tranhuyphong89

Xe tăng
bọn Mỹ nó cứ nghĩ là dùng hàng nội địa tốt với tạo công ăn việc làm, giảm chi phí ,... thể hiện sự bảo thủ , trong khi các dòng FN và HK có khả năng và độ tin cậy cao thì không xài, m16 thì bắn tầm 30' thì đỏ nòng, bắn nhanh hay gây hóc đạn . Mấy chú taliban nghèo cứ ak mà rỉa thì bảo sao nhiều anh hùng hi sinh đại bàng kín ngực :-&

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ đi thì phải kéo nòng nó dài ra bằng với fh cũ chiều dài súng giữ nguyên lại thêm được 7 phân nòng bắn chính xác gấp 10 tầm xa gấp đôi, em cứ tưởng cụ khôn nên không nói rõ ràng, lần sau rút kinh nghiệm.
À mà dịch hộp tiếp đạn lại sau nòng súng nó cũng dài thêm ra cơ à? =))
Hê hê, bây giờ mới lộ rõ cụ này chẳng hiểu gì về súng: người ta tìm mọi cách để làm súng ngắn lại nhưng chiều dài nòng súng thì vẫn giữ nguyên hoặc giảm ít bằng cách đưa hộp tiếp đạn lùi dần về phía sau, lùi đến mức hộp tiếp đạn lùi ra sau cò súng, dẫn đến xu hướng súng Pullup đang phổ biến trên toàn thế giới hiện nay, cụ không hiểu về súng còn nói chuyện lựu đạn ở đây làm gì. Nối dài nòng bằng cách của cụ thì khẩu súng nó dài lòng thòng như súng thế kỷ 18 ah? Lại còn lần sau rút kinh nghiệm..!!! Sao lấy hết cái ng...của người khác thế...

silverstone

Xe hơi
Ha ha ha, không hiểu gì về súng còn nói chuyện lựu đạn, hay hay. Dám cá cụ phải 4 huyền đề là ít! Hôm nào cụ rảnh biên thư chưởi cho bọn Mỹ 1 trận bảo thằng nào làm cây EBR mà ngu thế. =)) =)) =))
Đọc hiểu có vấn đề cực nặng, làm sao nó dài lòng thòng như súng thế kỷ 18 được, đọc lại thử xem, đánh vần cho kỹ vào nhớ! =)) =)) Lại còn "pullup" nữa chứ tôi đến chết mất thôi! =)) =))

nemesisgau

Xe buýt
Ha ha ha, không hiểu gì về súng còn nói chuyện lựu đạn, hay hay. Dám cá cụ phải 4 huyền đề là ít! Hôm nào cụ rảnh biên thư chưởi cho bọn Mỹ 1 trận bảo thằng nào làm cây EBR mà ngu thế. =)) =)) =))
Đọc hiểu có vấn đề cực nặng, làm sao nó dài lòng thòng như súng thế kỷ 18 được, đọc lại thử xem, đánh vần cho kỹ vào nhớ! =)) =)) Lại còn "pullup" nữa chứ tôi đến chết mất thôi! =)) =))
cái này thì em lạy cụ thật. Trên thế giới vào cái thế kỉ này chẳng thằng nào muốn khẩu súng dài lòng thòng cả, mà từ xưa đã tìm cách làm sao cho ngắn nhất có thể rồi. Cái xu hướng ngắn dần nó là hiển nhiên và tất yếu, liên quan tới sự thay đổi trong môi trường tác chiến. Đó cũng là lí do vì sao mà dòng súng thiết kế hộp khóa và băng đạn lùi về sau ( mà tiếng tây là bull-up) nó ra đời. Bảo dài như thế kỉ 18 cũng chả ngoa cụ ạ, cái khẩu súng nó có dài cũng chỉ có mức độ thôi.
Nếu dịch hộp tiếp đạn về sau, thì đồng nghĩa bệ khóa nòng cũng được lùi về, đồng nghĩa với vẫn nguyên chiều dài tổng thể đó thì nòng súng sẽ được thêm vài cm nữa. Còn lý do tại sao bọn Mỹ nó để cái hộp tiếp đạn xa thế thì có chúng nó mới biết.
Em cũng chưa thấy có số liệu nào cho biết thêm được bao nhiêu cm nòng thì súng bắn sẽ chuẩn gấp đôi mạnh gấp 10 hay cái gì đó mà cụ phát biểu tương tự :)) có đến mức gấp đôi đc ko ạ :))
Mà cụ có biết cái bệ khóa nòng nó là cái gì ko đã, ko đến lúc lại bảo em là huyền đề đủ cả 4 thì lại buồn cười :))

nemesisgau

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi giá thành một khẩu AK khi đến tay người lính VN là bao nhiêu tiền, đạn thì tính ra là bao nhiêu tiền một viên ợ :D
cái này chắc phải có cụ nào ở bên Tổng cục Công nghiệp Quốc phòng hoặc Tổng cục Hậu cần vào giải cho thì anh em biết thôi cụ ạ :( chứ súng đạn đã tự sx cả rồi thì chả ma nào công bố thông tin nữa cả. Cái gì nhập thì đôi khi mấy anh bán cho các anh ấy lỡ mồm trên báo chí thì nhà mình cứ nghe thế biết vậy :))