Ai sẽ phù hợp với Yamaha PG-1?

Phỡn

Xe tăng
115 của yamaha bốc hơn ho da rất nhiều mà :)
Bốc hơn thật nhưng độ lì thì xách dép cho honda cụ ạ.
Em có lần chạy con sirius đi hai người leo dốc offroad được một lúc bó nòng khói xanh lè, phải để nguội mới đi tiếp được (nghe nói do ya nó thiết kế nòng nhôm) ;))
Con xe có 30tr, đi phố với offroad chơi thôi mà nhiều cụ cứ bắt nó phải làm được việc của con xe có giá gấp đôi! Con xe không dành cho đám mê tốc độ với thích nghịch bùn. Chứ con này cực hợp với các cô giáo vùng cao, không quá nặng nề lại gầm cao lốp bự. Thích khoẻ nữa thì thay nhông, đi off đám phổi to xác nặng chắc gì đã ăn được :D.

Shadow381

Xe điện
Lốp này đi trong phố em sợ là xóc nhỉ?

Phỡn

Xe tăng
Theo e thấy các bộ phận trên hình này chỉ đảm bảo không dùng côn tự động thì bóp cho vui tay ah? Không cắt côn vẫn vào số bình thường? Vì có thay đổi thành phần cơ khí nào của bộ côn tự động đâu?! ( hiểu biết hạn hẹp không phải các cụ bỏ quá)
Khi cụ chế vào thì phải dùng cơ cấu côn nó mới đóng nhả, không còn bán tự động nữa cụ ạ

toyota219

Xe điện
K côn tay, máy íu. Ex nhỏ chắc là đỉnh cao của Ya rồi.

bmwp0wer

Xe tăng
K côn tay, máy íu. Ex nhỏ chắc là đỉnh cao của Ya rồi.
Côn tay thì Ya exciter trùm. Xe số , xe ga thì honda vẫn trùm. Mẫu mới này kiểu dáng mới, yếu tố thời trang là hàng đầu. Với sinh viên bạn trẻ bố mẹ mua cho xe thì vẫn bài toán ăn chắc mặc bền chọn các mẫu truyền thống thôi. Mẫu mới này pg-1 cho các bạn trẻ tự có tiền lựa xe theo ý thích cá nhân, chơi hệ chill, chơi theo cảm xúc. Phân khúc mới khai phá cần thời gian trả lời.

bmwp0wer

Xe tăng
Bốc hơn thật nhưng độ lì thì xách dép cho honda cụ ạ.
Em có lần chạy con sirius đi hai người leo dốc offroad được một lúc bó nòng khói xanh lè, phải để nguội mới đi tiếp được (nghe nói do ya nó thiết kế nòng nhôm) ;))
Con xe có 30tr, đi phố với offroad chơi thôi mà nhiều cụ cứ bắt nó phải làm được việc của con xe có giá gấp đôi! Con xe không dành cho đám mê tốc độ với thích nghịch bùn. Chứ con này cực hợp với các cô giáo vùng cao, không quá nặng nề lại gầm cao lốp bự. Thích khoẻ nữa thì thay nhông, đi off đám phổi to xác nặng chắc gì đã ăn được :D.
Cụ lại xúi dại các cô giáo vùng cao rồi. Cứ wave thàn thánh cụ nhé, hao mòn thấp, chi phí thấp. Còn thồ tải thì mấy con win tàu leo đồi thồ hàng cực khoẻ có hơn 10 củ thôi. E lên vùng cao chả gặp tộc đi xe Yamaha mấy đâu.

toyota219

Xe điện
Côn tay thì Ya exciter trùm.
Winner đời đầu còn lép, chứ j e thấy WX nó vã Ex150 roài. Mấy năm rồi Sonic nó cũng farm dữ thần, Raider Satria cũng ngán. Đc rộ lên phong trào dọn hay xuống áo Ex nhỏ thì mấy anh làm căng quá. Nói chung Tôi iu VN Đồg hất hết từ Su tới Ya.

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
Cụ lại xúi dại các cô giáo vùng cao rồi. Cứ wave thàn thánh cụ nhé, hao mòn thấp, chi phí thấp. Còn thồ tải thì mấy con win tàu leo đồi thồ hàng cực khoẻ có hơn 10 củ thôi. E lên vùng cao chả gặp tộc đi xe Yamaha mấy đâu.
Wave gầm nó thấp cụ ạ, cụ xem mấy clip mà phải nhảy xuống mương đi thì sẽ thấy gầm cao như con này ngon hơn nhiều.
Win tay côn, trông oách thôi chứ để đi thì cực bất tiện, bán tự động vẫn còn một tay để làm việc linh tinh hoặc lúc ngã còn có tay mà chống ;))
Ya ít vì như còm của em cụ trích đấy, nóng nó bó nòng không đi được (nhưng nếu đi 1m thì em nghĩ thoải mái). Nhưng khu Võ Nhai, Thái Nguyên thì đi rừng lại toàn Jupiter, chắc do đường không khó đến nỗi phải giãy đành đạch leo dốc. Máy Ya kém hơn khoản càng nóng càng lì nhưng khung càng lại ngon hơn Tôi yêu VN đồng nhiều.
Winner đời đầu còn lép, chứ j e thấy WX nó vã Ex150 roài. Mấy năm rồi Sonic nó cũng farm dữ thần, Raider Satria cũng ngán. Đc rộ lên phong trào dọn hay xuống áo Ex nhỏ thì mấy anh làm căng quá. Nói chung Tôi iu VN Đồg hất hết từ Su tới Ya.
Vã kiểu gì mà bán dưới giá đề xuất hẳn mười mấy trẹo thế cụ.

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Vã kiểu gì mà bán dưới giá đề xuất hẳn mười mấy trẹo thế cụ.
Thấy bảo Head nào mún SH, Vision, AB...thì phải "nuôi" W !!!! Sau này cũng như AB vs Nouvo thôi.

bmwp0wer

Xe tăng
Cái khó hiểu là xe honda nó lành khó tả, e có con sh125 2012 đời đầu vn đi vạ vật mà giờ trông form từ dáng đến máy như xe 5 tuổi, ko bị cũ nát gì, vẫn phục vụ đều.

haiyen1012

Xe điện
Cụ biết chắc chắn 2 con như nhau mà bảo đối thủ đắt gấp 10 lần. Ko so quả quýt với quả cam đc vì nó ko giống nhau.

Có 30 củ để mua xe dáng này thì nó là lựa chọn tốt nó khác với cụ tự huyễn hoặc mình mua đc giá hời. Tỉnh táo lên cụ.
Chắc cụ là fan của Tôi yêu VNĐ :))
Vụ này thì không thể đỡ được vì Ya nó quá chịu chơi và tỉnh đòn. Giá của con CT125 với PG1 bên Thái chênh nhau khoảng 20k bath (14tr VNĐ) do con CT125 được trang bị ngon hơn PG1 và mức chênh đó chấp nhận được. Tuy nhiên Hon nó không đưa CT125 về bán chính hãng ở VN mà để cho bọn tư nhân nhập về bán với giá cắt cổ người tiêu dùng trong khi Ya đi 1 nước cờ cao là sản xuất con PG1 tại VN để giảm chi phí tối đa và tránh được thuế nhập khẩu. Kết quả là giờ 2 con xe giá bán ở VN chênh nhau gấp 10 lần ở bên Thái, đó là 1 sự vô lý không thể chấp nhận được

cunglatruong

Xe container
Đi đường bằng, đi trong phố thì nói làm gì. Vấn đề là đi đường dài, leo dốc, chở người, chở đồ đi phượt.. lúc cần vượt thì với công suất ntn là hơi yếu.
in city là quá ok rồi. 30t mà đòi cân luôn đường đồi núi thì mua công nông mà chạy :))

Mzc

Xe điện
Dành cho đám trước giờ vẫn đi zoômer các kiểu toàn xe nopp ấy. Gọi là có tí phong cách.

Mzc

Xe điện
Tôi thì thấy cái lốp to + đinh rất cao.

Thế thì, các thầy cô giáo trên bản cao và dân trên đó, đi con này được.
Hôm rồi xem tivi, tôi thấy họ lên trên đó khổ quá, xe số như Wave không bám đường được để mà leo lên núi.
Mấy con này đâu để đi núi. Nó là dòng city kiểu đi cafe vui vẻ thôi. Trên miền núi thì dân người ta đi win tàu cụ ạ.

bmwp0wer

Xe tăng
Chắc cụ là fan của Tôi yêu VNĐ :))
Vụ này thì không thể đỡ được vì Ya nó quá chịu chơi và tỉnh đòn. Giá của con CT125 với PG1 bên Thái chênh nhau khoảng 20k bath (14tr VNĐ) do con CT125 được trang bị ngon hơn PG1 và mức chênh đó chấp nhận được. Tuy nhiên Hon nó không đưa CT125 về bán chính hãng ở VN mà để cho bọn tư nhân nhập về bán với giá cắt cổ người tiêu dùng trong khi Ya đi 1 nước cờ cao là sản xuất con PG1 tại VN để giảm chi phí tối đa và tránh được thuế nhập khẩu. Kết quả là giờ 2 con xe giá bán ở VN chênh nhau gấp 10 lần ở bên Thái, đó là 1 sự vô lý không thể chấp nhận được
Con cháu cụ Hồ thì cụ ko yêu VNd đưa VNĐ đây em yêu hộ.

Còn cụ lý luận suy diễn thế rất buồn cười: hãng ko nhập bán chính thức tư nhân tự nhập bán ngoài hãnh quản sao nổi mà đổ cho hãng "để cho" tư nhân thịt tiền dân. Còn đứng vai tư nhân tự nhập cụ cứ thử tuej đi xin thủ tục nhập khẩu cấp phép cho nhỏ lẻ vài con xem tiền nó đội lên ntn. 200 củ là cái giá ko đại trà, giống sh nhập ý có lúc bán tới 200-300 củ, sao ko mua shvn có 90 củ?

Ở đay ko so sánh các hãng, tôi chỉ muốn nói để các cụ hiểu bình mới rượu cũ, mua con xe số ngoại hình đổi mới giá 31 là đúng giá chứ chả hời hẹc gì. Mai mấy ông đi mua xe số sirus lên mxh kêu hời nghe nó có lạ ko ?

FunnyDino

Xe tải

Còn cụ lý luận suy diễn thế rất buồn cười: hãng ko nhập bán chính thức tư nhân tự nhập bán ngoài hãnh quản sao nổi mà đổ cho hãng "để cho" tư nhân thịt tiền dân. Còn đứng vai tư nhân tự nhập cụ cứ thử tuej đi xin thủ tục nhập khẩu cấp phép cho nhỏ lẻ vài con xem tiền nó đội lên ntn. 200 củ là cái giá ko đại trà, giống sh nhập ý có lúc bán tới 200-300 củ, sao ko mua shvn có 90 củ?

Ở đay ko so sánh các hãng, tôi chỉ muốn nói để các cụ hiểu bình mới rượu cũ, mua con xe số ngoại hình đổi mới giá 31 là đúng giá chứ chả hời hẹc gì. Mai mấy ông đi mua xe số sirus lên mxh kêu hời nghe nó có lạ ko ?
Tư nhân nhập lẻ mẫu mới lạ độc quyền nhưng giá chát quá. Giờ có mẫu tương tự giá dễ chơi nên mọi người khoái chí không bị ép giá kiểu độc quyền.
Dáng xe này sợ đi mưa nó văng bùn dính người sau thôi. Biết đâu có lỗi rồi lại rớt giá nữa.

haiyen1012

Xe điện

Cái từ "để cho" ở đây ko phải là nói trách nhiệm của hãng đối với người tiêu dùng mà là chính sách ko nhanh nhạy trên thị trường. 2 thằng cùng sản xuất mẫu này và bán ở thị trường Thái, con CT125 hot hơn nên được săn đón ở VN. Lẽ ra Hon nên sớm nhập chính hãng hoặc đưa về sx tại VN để chiếm thị phần thì lại không làm và để Ya nó đi trước 1 bước.
Còn con PG1 nó là máy của Jupiter Finn, giá của Ju Finn cũng tầm 28tr rồi, xe số phổ thông thì toàn nhựa che khung, kiểu dáng nhạt nhẽo, bình xăng nhỏ, lốp phổ thông còn PG1 với kiểu dáng Vintage, bình xăng lớn và bộ lốp ngon hơn thì giá cao hơn 3tr là quá xứng đáng. Hơn nữa trên thị trường hiện nay không có con xe nào giống như nó mà bán ở mức giá đó cả, "Hời" nó ở chỗ đấy