Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

28984

Xe máy
Bác đi kiêu gì nhể lốp Lib mà còn kêu bé thì cái gì to thế bác, em phóng vỉa hè gờ cứ ầm ầm vấn đề là phải chắc tay vì khi phi lên vỉa hè mà chân ngắn là dễ xòe lắm đấy trộm vía chân em dài 1m1 nên mái thoải :P

28984

Xe máy
Cụ đi cũng lâu phết nhỉ, Lib hầu như toàn 7-8k đã bán ầm ầm rồi.^^
Ý bác nói là thay bi côn độ vào chứ gì, còn mình chả thay gì đơn giản mà hiệu quả đúng như yêu cầu hàng "zin" bao giờ thích thử nghiệm đem ra nghịch thôi. Mà sao nhiều bác kêu nó giật thế nhỉ em có thấy nó làm sao đâu chẳng nhẽ xe em khác xe các bác ( chắc chắn là không phải đâu).

kamaz007

Xe hơi
các bác giúp e với! xe e mua từ tháng 6 tại Xuân Cầu - Phan Đăng Lưu SG, chạy được 11.000km rồi. nhưng lại bị hư cục sạc (3S ko check được, e mang ra cho bạn e xem và dùng đồng hồ j đó check thì nói bình điện còn ok nhưng hư cục sạc). E mang xe vào 3S nói cục sạc hư, xong rồi 3S nói cái này có trong chế độ bảo hành và hứa thay cho e. nhưng tới giờ là hơn 1 tháng rồi mà nta nói vẫn chưa có cục sạc Li. có điên ko. huhu. xe e cứ mỗi lần sạc ngoài tiệm thì chạy được khoảng 5-7 ngày là đề ko nổ nữa :((. bực nhất là đi buổi tối, lỡ đâu hết bình phải đẩy bộ về nhà. E nghĩ là bên đó không muốn bảo hành cho e. mà mỗi lần đi bảo dưỡng e đều bo cho mấy ông thợ hết chứ. giờ có xe mà không dám chạy, đi bộ không à. hqua gọi lên 3S thì tụi nó nói đang họp, nói họp xong gọi lại cho e, e chờ hoài nhưng ko thấy. bác nào có sáng kiến j giúp e không ạ. xin đa tạ :x :x :x

28984

Xe máy
các bác giúp e với! xe e mua từ tháng 6 tại Xuân Cầu - Phan Đăng Lưu SG, chạy được 11.000km rồi. nhưng lại bị hư cục sạc (3S ko check được, e mang ra cho bạn e xem và dùng đồng hồ j đó check thì nói bình điện còn ok nhưng hư cục sạc). E mang xe vào 3S nói cục sạc hư, xong rồi 3S nói cái này có trong chế độ bảo hành và hứa thay cho e. nhưng tới giờ là hơn 1 tháng rồi mà nta nói vẫn chưa có cục sạc Li. có điên ko. huhu. xe e cứ mỗi lần sạc ngoài tiệm thì chạy được khoảng 5-7 ngày là đề ko nổ nữa :((. bực nhất là đi buổi tối, lỡ đâu hết bình phải đẩy bộ về nhà. E nghĩ là bên đó không muốn bảo hành cho e. mà mỗi lần đi bảo dưỡng e đều bo cho mấy ông thợ hết chứ. giờ có xe mà không dám chạy, đi bộ không à. hqua gọi lên 3S thì tụi nó nói đang họp, nói họp xong gọi lại cho e, e chờ hoài nhưng ko thấy. bác nào có sáng kiến j giúp e không ạ. xin đa tạ :x :x :x
Bạn gọi thẳng lên hãng phàn nàn luôn, tớ thấy dịch vụ bảo hành của Pi còn đỡn hơn Honda nhiều đấy.

Chã Nhỏ

Xe điện
Xe Việt đi Ngon !! nhưng cháu sai lầm mua mầu trắng ! biết thế mua màu XCL... giữ mầu thật !

libertyievn

Xe buýt
hotline piaggio :0936525599...3 hôm có bh cho bác

kamaz007

Xe hơi
Bạn gọi thẳng lên hãng phàn nàn luôn, tớ thấy dịch vụ bảo hành của Pi còn đỡn hơn Honda nhiều đấy.
Thanks b. đã làm theo lời b và đã có tác dụng, mà chưa biết ra sao. Hy vọng là dịch vụ tốt chứ xe mình chạy thì ok nhưng hay hỏng vặt lắm. hic

Chỉnh sửa cuối:

28984

Xe máy
Bác ạ 1 tuần một luần đi rửa xe tại hàng có phun bọt xe trắng bóc lung linh và cực ít xước xát. Mình Lib trắng hơn cửu long dù cái màu kia nó đỡ bẩn hơn thật, nhưng cái gì cũng có giá của nó mà cứ fun đi đi chán thì lại dán hehe.

GarageOtoNhat

Xe đạp
Các bác cho em hỏi bao giờ lên thay mút lọc gió nhỉ ^^

28984

Xe máy
Các bác cho em hỏi bao giờ lên thay mút lọc gió nhỉ ^^
Tầm 5000km bác ah nếu hay phải đi trong môi trường bụi bẩn thì sớm hơn, bác đọc kỹ trong sách hướng dẫn có phần liên quan đến làm sạch lọc gió đấy. Nếu tiết kiệm và thích nghí ngoáy thì bác cứ thử đi :P

mamsport

Xe buýt
đúng là quan trọng nhất là phần giữ xe :( hầy

puremoon

Xe buýt
Em đang định làm con Liberty hoặc SH125 cũ. Lăn tăn quá. Híc híc

Jen-Liberty

Xe đạp
E đã từng đi Li Ý và Li Việt.Cảm nhận của e là Li V đi ko bốc bằng Li Ý thôi,còn tiết kiệm xăng hơn Li Ý nhiều,độ cao đi cũng Oki hơn

Hai_Cẳng

Xe hơi
haizz, đi Liberty nhiều bệnh vặt vãnh, côn giật, bi chuông xe đòi hỏi phải được chăm sóc thường xuyên, và máy thì yếu hơi được mỗi kiểu dáng hợp thời trang! Nhà em đào tẩu đi Honda vẫn thấy ưng ý hơn! Vài ý kiến của em về mẫu xe của Piaggio này, nhà em thề em ko ngu dại theo dòng Pi nữa!

Exciter RC 2010

Xe tải
Em cung gap hien tuong nhu cac bac:
- Di voi van toc <40km/h thi rat em, di tu 40-60km/h gap hien tuong hoi rung,em chua thu di voi van toc >60km/h.
- khi do xang vao binh,em da dan do tu tu,den khi nhin thay xanh trao ra,cu tuong full roi nhung mo khoa thay kim xang chua full day binh,ma nhin vao binh xang thay day u' rui.
2 Van de nay em cung rat thac mac.
(em comment bang DT nen cac bac thong cam k co dau' nha)
Xe Li không kéo lên cao đc đâu bác. Lên 80km/h là bắt đầu không còn vững tay lái nữa rồi....... Nói chung đi Li chỉ nên đi dưới 60Km giờ.....