[Funland] Agribank cùi bắp!

AMG GLC

Xe tải
Agri thì chuối rồi. Mở ở HN thì đúng Hn mới nộp tk, rút tiền miễn phí chứ ra Hà Động nó bảo HN2, mất phí. Moá nó

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Lại cả ông Việt tinban nữa ??? :-o
thế cụ bảo giờ còn biết chọn ở đâu nữa ? HD bank có được không cụ, e thấy cái logo của nó cũng đẹp không biết trong thế nào :-o

Laoba

Xe điện
Agri thì chuối rồi. Mở ở HN thì đúng Hn mới nộp tk, rút tiền miễn phí chứ ra Hà Động nó bảo HN2, mất phí. Moá nó
Mở ở Hn vẫn mất phí rút mà cụ. Ưng nhất e thấy MBbank vào nv đứng lên chào chờ thì có nước uống cafe kẹo bánh

loibuivan0118

Xe tải
Giờ mới biết à, NH chuyên giải ngân vốn một 35, còn lại ko chấp.

tommy2015

Xe tăng
Em hay giao dịch agri khuất duy tiến (cạnh trường chính trị) giao dịch viên thái độ tốt. Lúc mở tk mới ở đó và đóng tk cũ giải quyết đơn giản, nhanh gọn.

thangngviet

Xe tăng
Agribank à, vietinbank à, xin cho 2 mợ này trăm lạy, em dính 2 phát với 2 mợ này, mợ Agribank ra đổi ttẻ nộp 50k, chẳng có hoá đơn, em cũng quên mất lấy biên lai, hôm sau ra kêu hoá đơn đâu? mặt mấy con già câng câng , em rút hết tiền và cạch mặt luôn, nó cậy vùng sau vùng xa , nhưng năm 2012 rồi cần gì nó nữa.
mợ vietinbank, em chuyển vào tk thẻ hơn tỷ vì không muốn cầm tiền mặt, đã mất phí ngoại tỉnh hơn triệu, đến lúc rút nó chỉ cho rút tối đa 1 lần 500 triệu, mỗi lần lại mất 400k phí, em rút xong cũng bb luôn. bgio e cứ vietcombank , sacombank mà giã. đm mấy thằng NN trực thuộc nhà nước.

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi gửi tiền, rút tiền trong tài khoản mà còn kêu vậy thì người đi vay tiền còn bị chúng hành đến mức nào

ChuyenDaQua

Xe tăng
Nay em đi làm lại cái thẻ ATM, vì cái thẻ cũ nó hết hạn.
Xuống chỗ Agribank huyện, nó kêu trước anh mở ở đâu (quầy có mỗi thằng cu hơn 20 làm, còn lại toàn bà xồn xồn) chi nhánh nào, thì phải ra đúng chi nhánh đó mới làm lại được ????
Mở mới cũng ko được làm lại cũng ko xong.
Giờ ra chi nhánh cũ tít đoạn nào đó trên Tây hồ (trc em làm gần đấy mở ở đấy). Vừa xa vừa có khi nó chuyển chỗ khác rồi ấy.
Ko ngờ 4.0 mà bọn này nó còn hành ác thế.
Tức mình ra 1 chi nhánh NH cổ phần (sacombank) mới mở gần đó. Bảo vệ mở cửa ra vào lịch sự, nv trẻ đẹp, nhiệt tình làm nhanh gọn lấy ngay. Hỏi làm lại thì em tl làm lại ở đâu cũng được.
Em sợ Agribank lắm rồi. Dv thì vừa chậm vừa lâu, nv thì toàn mấy bà xồn xồn già khú.
Nay em đi làm lại cái thẻ ATM, vì cái thẻ cũ nó hết hạn.
Xuống chỗ Agribank huyện, nó kêu trước anh mở ở đâu (quầy có mỗi thằng cu hơn 20 làm, còn lại toàn bà xồn xồn) chi nhánh nào, thì phải ra đúng chi nhánh đó mới làm lại được ????
Mở mới cũng ko được làm lại cũng ko xong.
Giờ ra chi nhánh cũ tít đoạn nào đó trên Tây hồ (trc em làm gần đấy mở ở đấy). Vừa xa vừa có khi nó chuyển chỗ khác rồi ấy.
Ko ngờ 4.0 mà bọn này nó còn hành ác thế.
Tức mình ra 1 chi nhánh NH cổ phần (sacombank) mới mở gần đó. Bảo vệ mở cửa ra vào lịch sự, nv trẻ đẹp, nhiệt tình làm nhanh gọn lấy ngay. Hỏi làm lại thì em tl làm lại ở đâu cũng được.
Em sợ Agribank lắm rồi. Dv thì vừa chậm vừa lâu, nv thì toàn mấy bà xồn xồn già khú.
Bác cho em xin địa chỉ Agribank nơi Bác nói, nếu k ngại cho Em xin thời gian Bác đến ngân hàng Agribank. tks Bác

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
đọc đến đây e quyết định trong thời gian sớm nhất sẽ mở thêm một tài khoản thẻ ATM ở Techcombank để sử dụng làm giao dịch chính, nghiêm túc.

vandatAT

Xe container
Bác cho em xin địa chỉ Agribank nơi Bác nói, nếu k ngại cho Em xin thời gian Bác đến ngân hàng Agribank. tks Bác
Cách đây tầm hơn chục hôm và hnay, agribank Ứng Hòa.
Hôm trc thì Agribank Cầu Lão, Ứng Hòa Hn,biên lai đây, đưa 1tr2 ko trả lại.
Nguyên tắc là tự trả lại tiền thừa nhé! Đừng kêu khách hàng phải hỏi, ko hỏi lờ đi ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Gaz_66

[Tịch thu bằng lái]
Cái bank chuyên lừa nông dân này từ xưa đên giờ, chỗ nào chả vậy! nhà E mấy người làm bank này đã nghỉ hưu, Vợ e + thằng E e vẫn đang làm bank này, E thì có khoảng 5 năm làm cho bank này lúc nó mới tách ra từ nhnn (thời đó chuyên đi bắt chó, bắt lợn của nông dân trừ nợ !!!) nên chả lạ gì từ thượng tầng tổ khảo nhà nó!!! ông cụ nhà e có cái thẻ dùng để lĩnh lương hưu hàng tháng bị hết hạn mà nó bắt đi lại làm thủ tục mấy lần. Bực quá e mới chửi cho 2 đứa đang ăn lương của bọn này 1 trận mà chúng nó éo dám nói lại câu nào để bảo vệ cái uy tín của ngành mình đang phục vụ !!!

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc thì Agribank Cầu Lão, Ứng Hòa Hn,biên lai đây, đưa 1tr2 ko trả lại.

Thôi cụ, đây là bản chất hiện tượng của cả hệ thống, nêu tên thậm chí kỷ luật một vài nhân viên nào đấy không giải quyết được nhiều, có chăng chỉ thỏa mãn cá nhân bức xúc của bác mà thôi.
Và hậu quả đến với người nhân viên kia có thể sẽ quá thiệt thòi cho họ
xóa đi bác !

Mr_Minh

Xe tải
Hôm trc thì Agribank Cầu Lão, biên lai đây, đưa 1tr2 ko trả lại.

Ở các CN có số hotline của GĐ hoặc trung tâm chăm sóc khách hàng cụ ợ. Cụ cứ gọi điện, lần sau sẽ khác ngay cụ ạ! Bên em bây giờ khác xưa nhiều rồi cụ ạ! Tuy nhiên, có thể vẫn còn lác đác 1 vài người có tuổi hoặc nhận thức hơi yếu nên mới có thái độ chưa tốt thôi!
Còn vụ ATM các cụ cứ bảo là không rút được ở bên em. Lý do chính là bên em hiện nay là TCTD có hệ thống ATM lớn nhất ngành. Các NH nhỏ họ chỉ đầu tư máy ATM cho có thôi! Thẻ thì phát hành miễn phí sau họ thu phí quản lý mấy khi các cụ để ý đâu! Tiền thì các cụ ko tìm được ATM của NH phát hành thẻ nên cứ bên em các cụ rút thì cũng có lúc bọn em tiếp quỹ ko kịp được! Vậy có tình trạng thiếu tiền trong ATM!
Em cũng ko dám quảng cáo đâu vì người nhà em cũng kêu nhưng về cơ bản mọi người đánh giá là tốt hơn trước rất nhiều rồi. Đâu đó vẫn còn người này nguời kia nên các cụ thấy ko tốt cứ gọi lên trung tâm cskh hoặc số hotline tại CN, em chắc chắn mọi thứ sẽ được cải thiện nhanh chóng!
Chúc các cụ ngủ ngon!

Mycar222

Xe điện
Bọn BIDV cũng lắm lúc chuối phế
Em nhìn ở khía cạnh khác một chút.
Mở ở đâu, ra khóa ở đó cũng có lý do, dễ quản lý và trách nhiệm... ( như mình muốn xin giấy khai sinh thì ra phường đăng ký để xin).

Về mặt khách hàng, hơi ức chế vì ko được cảm giác 'phục vụ mọi lúc mọi nơi'.

Em nghĩ chắc do thái độ nhân viên chi nhánh đó như thế thôi, chứ về mặt hệ thống, quy trình không nghĩ nó còn lạc hậu thế.
Tại sao các Bank khác nó vẫn cho mở 1 nơi và cấp lại mỗi nơi mà thằng này chưa làm dc

vandatAT

Xe container
Thôi cụ, đây là bản chất hiện tượng của cả hệ thống, nêu tên thậm chí kỷ luật một vài nhân viên nào đấy không giải quyết được nhiều, có chăng chỉ thỏa mãn cá nhân bức xúc của bác mà thôi.
Và hậu quả đến với người nhân viên kia có thể sẽ quá thiệt thòi cho họ
xóa đi bác !
Vâng cụ kia hỏi thì em show (chắc cụ ý giám sát), ko lại bảo em dựng chuyện.
Còn em cũng xác định ko dùng Agribank nữa. Mặc dù cách nhà em vài trăm mét.
Em người thật, sự việc thật em chả sợ gì.

Cám Chim

Xe tăng
40k mà lại không đòi, cụ thật hào sảng >:D<
Nó trừ phí chắc cũng 22K rồi. Bọn Nông dân Banh này nó quản lý theo chi nhánh, khác chi nhánh cái là phí rất cao.
CK phải đúng chi nhánh mới nhận đc tiền.
Lúc thì nó tham gia liên minh CK nhanh 24/7 với Bank khác, có lúc lại ko.
Cháu mở 1 TK chỉ để nhận xiền, ra tấm ra món là cháu rút sang Bank khác :)

tranhduong

Xe buýt
Càng nhà nước càng bao cấp càng nát, nó toàn đem tiền mình ra đốt thôi

ambdiep

Xe buýt
Bọn BIDV cũng lắm lúc chuối phế
Tại sao các Bank khác nó vẫn cho mở 1 nơi và cấp lại mỗi nơi mà thằng này chưa làm dc
Vâng, vì bản chất người phụ vụ cụ ( chi nhánh phục vụ) không được lợi gì, mọi quyền lợi đều được chi nhánh quản lý hưởng. Em nghĩ bất cập là do đấy

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Cơ chế thị trường thì chỉ nên giữ lại NHNN để điều tiết thôi, còn nên cổ phần hóa hết đi, thậm chí mời các nhà đầu tư nước ngoài mua lại