[Funland] Agribank cùi bắp!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đợt em ra Agri rút tiền, ngồi chờ đúng 1 tiếng đồng hồ, không phải chờ lượt vì đông vì lúc ấy ngoài em còn nhõn 1 khách khác, ngồi ô khác, éo hiểu 1 tiếng ấy làm gì nữa, bank khác ngoài ngồi chờ ra đã vào ô thì 5 phút xong hết, ghê rợn :D
Em đi chuyển tiền vào tài khoản của sếp agri còn mất gần 2 tiếng. Tài khoản nội bộ mà bà gdv bảo em đây ko phải tk agri, ko chuyển cho:-??. Nói đi nói lại bà ý mới chịu chuyển trong khi máy tính trước mặt, check phát là ra, lạ thật.

trausut

Xe buýt
Em là 1 thằng khách hàng chân đất mắt toét cụ ạ.
Nhưng nó hành em thế thì em chào thua nó cụ ạ.
Vid dụ giờ em đang ở SG nó bắt em ra HN làm lại thẻ, là cụ cụ nghĩ sao? Trong khi bọn khác làm ở đâu cũng ok, thái độ còn niềm nở.
À, em đang nói cái chung thôi, gớm Việt Nam mình thì có cái gì, ngành nghề gì, dịch vụ gì, hàng hóa gì mà được như mong muốn đâu?
Ngay bản thân mỗi người hành xử còn chưa được như ý nữa là! người bán hàng thì nói như hát về hàng hóa của mình, lờ tịt bảo hành, người làm dịch vụ thì gian dối... ví dụ thế!
Thế nên mới khổ! cứ trách móc lẫn nhau lên diễn đàn toàn thấy chì trích lẫn nhau, chả ngành nào sứt.

vandatAT

Xe container
À, em đang nói cái chung thôi, gớm Việt Nam mình thì có cái gì, ngành nghề gì, dịch vụ gì, hàng hóa gì mà được như mong muốn đâu?
Ngay bản thân mỗi người hành xử còn chưa được như ý nữa là! người bán hàng thì nói như hát về hàng hóa của mình, lờ tịt bảo hành, người làm dịch vụ thì gian dối... ví dụ thế!
Thế nên mới khổ! cứ trách móc lẫn nhau lên diễn đàn toàn thấy chì trích lẫn nhau, chả ngành nào sứt.
Cảm ơn mợ, em là người thực thế.
Em là khách hàng, ngân hàng nào ok, phục vụ em tốt em dùng.
Chứ em ko PR thằng nào cả.

Chỉnh sửa cuối:

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Agr thì bảo thủ và hách dịch bậc nhất rồi, đến thằng bảo vệ gửi xe trước cổng cũng quát khách xơi xơi chứ chưa cần bước vào trong quầy giao dịch.
Đợt e đi làm cái ATM mà đến khổ, nửa buổi sáng nó tra khảo nào là đã mở thẻ ở đâu chưa, có tài khoản ngân hàng nào chưa ? thu nhập bao nhiêu, mở thẻ để làm gì, có đóng quỹ cho phố phường đầy đủ không ???...........
Một tuần sau quay lại lấy, nhân viên nó lấy từ trong ngăn kéo ra cái thẻ quấn trong tờ giấy dán băng keo vứt lên bàn bảo " của a xong rồi đấy" rồi bỏ đi, gọi với lại bảo dùng thế nào, nó ngoái lại bảo về mở ra xem hướng dẫn ở trong, không thì nhờ ai dùng quen ATM người ta hướng dẫn cho !
Đến nản !

vandatAT

Xe container
Chuyển tiền cùng bank của nó đã mất 22k rồi cụ ạ. Quì luôn.
Vâng, em cảm ơn mợ đã hiểu. Em cũng biết điều đó.
Chả lẽ nó ko nói j, xong rồi mình hỏi lại (mặc dù hỏi lại nó sẽ phải trả $_thừa) nhưng em cũng ko xác định dùng dv của nó nữa nên em thôi.
Hnay em chia sẻ chỉ là vì em quá bức xúc thôi.
Ko có j khác.
Cảm ơn mợ lần nữa :)

Laoba

Xe điện
Trước e đăng kí dịch vụ SMS banking của agribank mà nó cũng bắt ra đúng nơi mở tk đăng kí thì em cũng đến chịu.
Bây h cũng thế cụ ạ.
Lâu e k sử dụng Agri không biết giờ còn quy định mở tk ở đâu ra đó rút như trước kia đến khổ;))
Bây h rút chi nhánh nào cũng dc cụ ạ, sáng nay e vừa đi rút xong, mẹ khỉ rút tiền ở quầy mà cũng mất 16500d biết thế ra rút thẻ rẻ hơn...hic
Công nhận nv già xấu nhưng cũng nhẹ nhàng mà các cụ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng, em cảm ơn mợ đã hiểu. Em cũng biết điều đó.
Chả lẽ nó ko nói j, xong rồi mình hỏi lại (mặc dù hỏi lại nó sẽ phải trả $_thừa) nhưng em cũng ko xác định dùng dv của nó nữa nên em thôi.
Hnay em chia sẻ chỉ là vì em quá bức xúc thôi.
Ko có j khác.
Cảm ơn mợ lần nữa :)
Vâng cụ, nhiều hay ít không quan trọng mà quan trọng là chất lượng dịch vụ, cái gì đúng thì thôi.

cotdien

Xe buýt
Mấy con mụ GDV ngồi thấy khách mặt vác lên, nố năng chỏng lỏn

roboss07

Xe buýt
cái này là do nhân viên bank thôi , còn đúng là cụ chủ làm lại thẻ , đổi chứng minh nhân dân , số điện thoại sms banking ... thì ngân hàng nào làm ở chi nhánh ngân hàng đó là được , 2-3 năm trước cũng thay đổi chứng minh nhân dân Vietinbank ra gặp nhân viên cũng nói là làm ở chi nhánh nào thì về chi nhánh đó , về nhà gọi lên tổng đài thì được trả lời làm ở bất kỳ chi nhánh nào của ngân hàng cũng được , nếu nhân viên chi nhánh nào ko làm cứ báo lại tổng đài , hôm sau mang lên chính chi nhánh hôm trước nói hỏi tổng đài rồi thì nv ở đó mới chịu làm , xong còn trống chế là nếu là khác chi nhánh thì sẽ lâu .
Chốt lại là do nhân viên lười , làm khác chi nhánh chắc thủ tục hơi loằng ngoằng nên deoooooos làm ! đúng kiểu luật phớp bên xứ mình , ko biết , ko hiểu là bị chăn ngay .

vandatAT

Xe container
cái này là do nhân viên bank thôi , còn đúng là cụ chủ làm lại thẻ , đổi chứng minh nhân dân , số điện thoại sms banking ... thì ngân hàng nào làm ở chi nhánh ngân hàng đó là được , 2-3 năm trước cũng thay đổi chứng minh nhân dân Vietinbank ra gặp nhân viên cũng nói là làm ở chi nhánh nào thì về chi nhánh đó , về nhà gọi lên tổng đài thì được trả lời làm ở bất kỳ chi nhánh nào của ngân hàng cũng được , nếu nhân viên chi nhánh nào ko làm cứ báo lại tổng đài , hôm sau mang lên chính chi nhánh hôm trước nói hỏi tổng đài rồi thì nv ở đó mới chịu làm , xong còn trống chế là nếu là khác chi nhánh thì sẽ lâu .
Chốt lại là do nhân viên lười , làm khác chi nhánh chắc thủ tục hơi loằng ngoằng nên deoooooos làm ! đúng kiểu luật phớp bên xứ mình , ko biết , ko hiểu là bị chăn ngay .
Vâng, em hiểu thế.
Nhưng chẳng lẽ mình là khách hàng mình lại phải nói khó, hay mất phí bô trơn để nó làm ???
Em éo phải con gà, và em cũng éo muốn mất $ ngu tròn khi có dịch vụ khác.
Chốt lại là em lượn khỏi dịch vụ như thời bao cấp của bọn nó !

wildness

Xe điện
Em dùng lâu rồi, trước nó ko liên kết, nhận thẻ cụ ạ :( (mới gần đây thôi).
Tóm lại là em bye bye nó !
Ai đời làm lại thẻ bắt ra chi nhánh mở :(. Xong đợi tầm 1 tuần (thẻ nội địa).
Cơ chế thì kiểu xin cho. Vãi đá.i ạ.
Vào bọn khác (cổ phần) niềm nở, nhiệt tình như vip. Mặc dù em trên răng dưới cát tút :D
Agribank nó cũng là ngân hàng cổ phần mà cụ :))

jany

Xe tăng
Làm ở đâu cũng đc mà cụ. Em mới đi làm hôm đầu tháng 10 xong.
Mà sao thẻ nó ko để vĩnh viễn nhỉ? Như các ngân hàng khác có thời hạn đâu. Dùng mãi thôi.

DTV

Xe tăng
Em dùng BIDV, VCB, VPB, Agr, riêng dịch vụ của Agri dùng hơn chục năm thấy bình thường. Còn CK không đi, ATM không giao dịch được Bank nào cũng có, sao các cụ hãi nó nhỉ? Hay số em đỏ :))

camambeou

Xe tăng
Em bỏ anh cu nông nghiệp này lâu rồi, cũng chỉ vì hết hạn thẻ nó bắt quay ra đúng chỗ làm trước đây.

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
Nghe có vẻ hơi hoang đường nhưng đứa cháu họ em xin vào biên chế agribank giá đâu gần tỏi, thật là vãi đạn.

tuangiga31mes2c

Xe container
Đã xài 1 lần dịch vụ của em này, lần đó có ông khách hàng xài tk Agr, sau đó ko bao h quay lại.

lx125_black

Xe container
Chuyển tiền liên ngân hàng của Agri cũng chuối cả nải.
Các NH khác chỉ cần STK, Tên TK, Tên NH là phi luôn. Agri phải chọn tận cùng nơi chi nhánh mới chuyển được.

aloha_88

Xe buýt
Em thì thấy bt, trước có làm lại thẻ thì cứ ra đúng chi nhánh là được, mất 1 tuần thì đến lấy, các em cũng niềm nở mà.