[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
gặp cam thắng 1-0, vào vòng trong đá với thái luôn. Nếu thua thì thua đội vô địch, còn thắng thì không cho thái biết cảm giác chung kết.
Lối đá của bác Polking phụ thuộc rất nhiều vào một cầu thủ đá hộ công kiểu Chanathip hay Worachit hôm nay, hay như Lee Nguyễn ở TP HCM. Chẳng cần bắt ai, cứ bắt mỗi tay này là được. Bắt tay này xong là tuyến trên Thái tự làm tự ăn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hiêp 1 xem Indo - Mã, hiệp 2 vn - cam !
Khả năng cao trận mai, bác Tan cho đội Mã đấu sức. Mà đấu sức có khi Indo thua, vì Mã được nghỉ 6 ngày, Indo nghỉ có 3 ngày. H1 có thể hai bên sẽ không quan tâm bóng ở đâu, mà lao vào húc nhau như kiểu bóng bầu dục. H2 chú nào xuống sức sẽ bị chú kia đè ra thịt. Mã đã từng chơi bài này với mình, không ngờ mình khỏe hơn. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái cho đội hình B mà cảm giác không khác đội 1, dù chỉ tập trung ít ngày
Nhiều cầu thủ các cụ còn chẳng biết tên nhưng đá đều cho thấy chất lượng, đấy là cái nhỉnh hơn của Thái so với Vn, vốn 4 năm nay chỉ loanh quanh CP XT PVĐ…
Thái của cụ thì đá hay rồi. Bọn em đều cảm phục ạ. Hy vọng hết giải cụ vẫn vào giao lưu với thớt này nhé. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
1 máy mở VTV5, máy kia VTV6. Xem cả 2. Em nay cũng xem kiểu này.
Xem kiểu này nó không tận hưởng hết trận đấu cụ ạ. Xem như vậy thà đi uống bia, cuối trận điểm tin còn hơn. :D

TieuFu

Xe container
Khả năng cao trận mai, bác Tan cho đội Mã đấu sức. Mà đấu sức có khi Indo thua, vì Mã được nghỉ 6 ngày, Indo nghỉ có 3 ngày. H1 có thể hai bên sẽ không quan tâm bóng ở đâu, mà lao vào húc nhau như kiểu bóng bầu dục. H2 chú nào xuống sức sẽ bị chú kia đè ra thịt. Mã đã từng chơi bài này với mình, không ngờ mình khỏe hơn. :D
Indo què mất hai tay trung vệ rồi, chú hậu covid dễ là ăn xâu kim !

Khoadag1991

Xe tăng
Thái của cụ thì đá hay rồi. Bọn em đều cảm phục ạ. Hy vọng hết giải cụ vẫn vào giao lưu với thớt này nhé. :D
;)) thớt có đội bạn vào thêm gia vị chứ cụ...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
;)) thớt có đội bạn vào thêm gia vị chứ cụ...
Sợ lúc hết giải mấy cụ đấy lại không dám vào thôi. Ngại nhất lịch sử 2018 lại lặp lại. Thái tự hủy để đỡ mất danh hiệu: chưa từng thua Việt Nam ở một giải đấu chính thức trong thời đại cụ Park. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em có nhận xét chủ quan như này về lối đá của Thái hiện nay, không biết có đúng không, mời các cụ các mợ trao đổi thêm trên tinh thần hòa nhã ạ.

Em để ý Thái đá với sơ đồ 4-2-3-1. Thường em thấy với sơ đồ này thì 2 tiền vệ trung tâm sẽ chủ yếu làm nhiệm vụ dọn dẹp. Tuy nhiên, bác Polking này rất khoái tấn công, nên bác ấy chỉnh sửa đi một tí, nghĩa là trong hai tiền vệ này chỉ giữ lại 1 làm nhiệm vụ đánh chặn, thu hồi bóng. Hôm nay người làm nhiệm vụ này chính là Thitipan. Người còn lại là Worachit hoặc Weerathep. Tuy nhiên, do một vị trí được chỉnh sửa thiên về công nên gần như hai tiền vệ này đá tương đối thiếu gắn kết và không ổn định. Như vậy, về mặt tấn công, Thái có rất đông người: có tới 5 người thường trực trong trạng thái tấn công: 1 tiền vệ trung tâm nhưng lại phân công tấn công, 3 tiền vệ công, 1 tiền đạo cắm. Nếu hai cánh dâng lên nữa thì họ có tới 7 cầu thủ tấn công. Như vậy, khi tấn công, họ chỉ còn 2 trung vệ và một tiền vệ trung tâm làm nhiệm vụ phòng thủ. Hai trung vệ này thậm chí cắt hẳn một người dâng lên nữa thành 8 người tấn công, chỉ để 1 tiền vệ trung tâm và 1 hậu vệ ở nhà.

Thái đá như này mà gặp đội nào có chân chuyền dài tốt thì sẽ hỏng ngay. Trước tiên họ sẽ bố trí 2 cầu thủ quây cầu thủ nhẽ ra phòng thủ nhưng lại được phân công tấn công lại. Đoạt được bóng là phất dài lên trên, sau đó chạy chỗ để cản cầu thủ này chạy về phòng thủ. Ở trên chỉ cần bố trí 1 cầu thủ cánh có tốc độ nữa là Thái sẽ toang ngay. Vì cả đội có 10 người thì có đến 7, 8 ông tham gia tấn công rồi, ở dưới chẳng còn ai.

Đó là những điều em rút ra sau khi xem mấy trận Thái đá gần đây.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Lối đá của bác Polking phụ thuộc rất nhiều vào một cầu thủ đá hộ công kiểu Chanathip hay Worachit hôm nay, hay như Lee Nguyễn ở TP HCM. Chẳng cần bắt ai, cứ bắt mỗi tay này là được. Bắt tay này xong là tuyến trên Thái tự làm tự ăn.
Đoàn chuẩn, Thực ra hàng thủ thái tổ chức cũng ko tốt chẳng qua là bảng thái toàn đối thủ dưới cơ trình thua mã lẫn indo

Alohavn911

Xe buýt
Em có nhận xét chủ quan như này về lối đá của Thái hiện nay, không biết có đúng không, mời các cụ các mợ trao đổi thêm trên tinh thần hòa nhã ạ.

Em để ý Thái đá với sơ đồ 4-2-3-1. Thường em thấy với sơ đồ này thì 2 tiền vệ trung tâm sẽ chủ yếu làm nhiệm vụ dọn dẹp. Tuy nhiên, bác Polking này rất khoái tấn công, nên bác ấy chỉnh sửa đi một tí, nghĩa là trong hai tiền vệ này chỉ giữ lại 1 làm nhiệm vụ đánh chặn, thu hồi bóng. Hôm nay người làm nhiệm vụ này chính là Thitipan. Người còn lại là Worachit. Tuy nhiên, do một vị trí được chỉnh sửa thiên về công nên gần như hai tiền vệ này đá tương đối thiếu gắn kết và không ổn định. Như vậy, về mặt tấn công, Thái có rất đông người: có tới 5 người thường trực trong trạng thái tấn công: 1 tiền vệ trung tâm nhưng lại phân công tấn công, 3 tiền vệ công, 1 tiền đạo cắm. Nếu hai cánh dâng lên nữa thì họ có tới 7 cầu thủ tấn công. Như vậy, khi tấn công, họ chỉ còn 2 trung vệ và một tiền vệ trung tâm làm nhiệm vụ phòng thủ. Hai trung vệ này thậm chí cắt hẳn một người dâng lên nữa thành 8 người tấn công, chỉ để 1 tiền vệ trung tâm và 1 hậu vệ ở nhà.

Thái đá như này mà gặp đội nào có chân chuyền dài tốt thì sẽ hỏng ngay. Trước tiên họ sẽ bố trí 2 cầu thủ quây cầu thủ nhẽ ra phòng thủ nhưng lại được phân công tấn công lại. Đoạt được bóng là phất dài lên trên, sau đó chạy chỗ để cản cầu thủ này chạy về phòng thủ. Ở trên chỉ cần bố trí 1 cầu thủ cánh có tốc độ nữa là Thái sẽ toang ngay. Vì cả đội có 10 người thì có đến 7, 8 ông tham gia tấn công rồi, ở dưới chẳng còn ai.

Đó là những điều em rút ra sau khi xem mấy trận Thái đá gần đây.
Qua trận Thái với Sing thì vào bk thì em mong VN thịt Thái luôn, còn nhường Sing cho Ỉn thịt, trận chung kết cho 2 ông Hàn cầm quân tẩn nhau, dân Hàn truyền thông Hàn cũng sướng lây:D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hội đồng HLV Online Thái đang gáy:
- Việt Nam 97 triệu dân, mai mà không dám cử đội hình 2 đá thì xấu hổ lắm. Như người Thái chúng tôi đây này, cử hẳn đội hình 2 gặp đội chủ nhà, mặc dù nếu chẳng may thua thì phải gặp đội đầu bảng B, rủi ro cực cao. Nhưng chúng tôi vẫn dám làm. Còn Việt Nam mai không dám làm như vậy thì xấu hổ lắm. Lêu lêu... (HLV sarmo hân hoan mở thớt.) :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Qua trận Thái với Sing thì vào bk thì em mong VN thịt Thái luôn, còn nhường Sing cho Ỉn thịt, trận chung kết cho 2 ông Hàn cầm quân tẩn nhau, dân Hàn truyền thông Hàn cũng sướng lây:D
Thế lại gần giống năm 98 khi đội chủ nhà cũng nhì bảng nên bảng kia chẳng ông nào muốn nhất. :D