[Funland] Adayroi sáp nhập vào VinID, VinPro giải thể

merit1982

Xe tải
Giang hồ đồn con Vanh Phét này xét về đẳng cấp tương đương X5 của nhà Bim hay E class của Mẹc.
Em chửa được chạy xe Đức bao giờ.
Té ra là xe Đức cũng chả có hơn xe Tàu được mấy tí mà đắt toàn gấp2-3-4 lần :P :P :P
THỨ NHẤT, Cái sai đầu tiên của Vinfast là chọn BMW làm model cho con đường của mình. Trong khi đó ở VN thì bmw không thành công như thương hiệu khác là mec. Đặc biệt trong tiềm thực người Việt. Mẹc mới là giàu. Bim cũng giàu nhưng không thể bằng mẹc ở VN được. .... Câu cưỡi mẹc...là rất phổ biến để chỉ sự giàu sang. Đi chiếc bmw không sang bằng mẹc. Ngoài ra, BMW xe đức hay bị mang tiếng hay hỏng vặt và già thì như con nghiện nên dân sợ mua. Ngoài ra, euro nhập bmw về bị lùm xum một thời gian dài. Hãy xem thống kê số lượng bmw được bán ở VN trong 10 năm gần đây để thấy rõ lập luận này;

Do đó, thông điệp quảng bá xe đẳng cấp model từ xe đức xe bmw không phải là một sự lựa chọn khôn ngoan của Vin khi định vị sản phẩm.

THỨ HAI,....

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Thì các bạn ấy lại vào giải thích là sản phẩm nào chả có xác suất bị lỗi. Hàng điện tử tivi, iphone mà còn lỗi đầy ra kia kìa :)
Ráp được 3 con xe mà lỗi vậy thời chỉ dùng, bán trong nội bộ !!!

Các bác bi quan cứ bình tĩnh. Báo cáo tập đoàn Vin ra hàng quý và 6 tháng thì có kiểm toán Big4 làm nên có gì con số lộ ngay mà. Tổng thể lãi hiện tại từ BDS bù lỗ vô tư đi. Nhà không có gì ngoài điều kiện. Nói nhỏ là không ủng hộ được thì đừng nói lời đắng cay
Dzầy chớ sao Fitch ko xếp hạng nữa? Nghỉ chơi luôn rồi :D Doanh thu BĐS thì chưa chắc nha, vì toàn đẩy cho sàn ghi nhận doanh thu, còn sàn sau đó có đẩy tiếp đc hay ko thì hên xui :D các cụ đáng kính trên OF này hẳn chẳng lạ gì bài của sale các sàn, lúc nào cũng là hết và cháy hàng rồi. Đợi cỡ 6 tháng tới 1 năm sau thì lại toàn hàng cắt lỗ ầm ầm :D

Nói mới nhớ, ngay trên OF này, cái box BĐS đang yên lành rôm rả là thế, bỗng 1 ngày đẹp trời ra đi, mãi mới thấy xuất hiện trở lại đó :D

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Em vẫn ủng hộ thương hiệu việt, ít nhất là hàng tiêu dùng và các doanh nghiệp sản xuất trong nước :) nhưng em không ủng hộ kiểu hô hào ủng hộ hàng vỏ thì ghi VN nhưng nội dung lại là ông hàng xóm. Đấy là một kiểu kinh doanh không sòng phẳng với khách hàng.

BDS của VIN chưa đến ngày thôi :) họ chặn truyền thông tốt vì to tiền nhưng không chặn mãi được khi mà nhiều nỗi bức xúc tích góp lớn dần.

Vinmec và vinschool: tốn tiền mà chất lượng thì khỏi bàn, vào đơn vị công lập đông tý nhưng ngon lành, đông tiền thì đi các cơ sở quốc tế. Kinh nghiệm của bạn em từng ốm tý chết ( đã từng khám ở Hồng Ngọc, Thu Cúc và Vinmec ) là ốm tốt nhất vào đầu ngành, xếp hàng chờ mãi cũng quen, người ta chờ được mình cũng chờ được :) chứ đi mấy cái kia chăm tốt đấy nhưng không được việc

Còn trình độ học sinh của các trường Vinschool như thế nào thì em nhớ xưa of đã có một bài, khỏi biên lại.

merit1982

Xe tải
Em chịu thôi. Thấy vừa buồn lại vừa thương cho con dân nước Việt quá Lão ạ. Chắc các bạn vin lại bảo là sản phẩm nào chả có xác suất bị lỗi.
lỗi thế mà QC QR nó không phát hiện ra thì kể quy trình cũng tài thật đấy cụ ạ.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Clip kia dàn dựng để bêu xấu dìm hàng vinfast thì sao cụ.
Cũng dễ thế lắm :P
Nên gọi An ninh Kinh tế vào điều tra.
Ai đời cái con tự xưng là vợ thằng chủ xe có cái giọng nhơn nhoẻn, lại có phần hí hửng khi show lỗi con xe thằng chồng vừa rước về :P

sieurua

Xe tăng
Chửi, chê nhiều quá thớt sắp bay. :))

Kinh doanh kiểu VIN trên mọi lĩnh vực chỉ thành công được ở đất nước mà dùng tiền, quyền bịt miệng được truyền thông, báo chí và chính trị.
Đừng nói xấu VIN nữa, bay thớt ngay đây!
Có chuyện nói xấu vin là bay thớt ko các cụ OF-LaoCong Tien Tung ? Em nghi cụ này đặt điều?

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Toàn các con nghiện, ko đóng sớm lại Domino thì toi. Mảng auto của ảnh đang phải cõng còng lưng, giờ a ấy phải về quản lí trực tiếp. Lúc đầu tung lương cao tuyển nhân tài giờ phải co bớt lại, bao chú phải ra đi.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Chị vợ bố láo, con xe tiền tỉ chồng mua về lại dám cười đểu à

vcvtv

Xe hơi
Dzầy chớ sao Fitch ko xếp hạng nữa? Nghỉ chơi luôn rồi :D Doanh thu BĐS thì chưa chắc nha, vì toàn đẩy cho sàn ghi nhận doanh thu, còn sàn sau đó có đẩy tiếp đc hay ko thì hên xui :D các cụ đáng kính trên OF này hẳn chẳng lạ gì bài của sale các sàn, lúc nào cũng là hết và cháy hàng rồi. Đợi cỡ 6 tháng tới 1 năm sau thì lại toàn hàng cắt lỗ ầm ầm :D

Nói mới nhớ, ngay trên OF này, cái box BĐS đang yên lành rôm rả là thế, bỗng 1 ngày đẹp trời ra đi, mãi mới thấy xuất hiện trở lại đó :D
Giấu thì cũng được 1 vài kì thôi. Nên nhớ tài sản Vin tăng theo năm

Kinh doanh kiểu VIN trên mọi lĩnh vực chỉ thành công được ở đất nước mà dùng tiền, quyền bịt miệng được truyền thông, báo chí và chính trị.
Đừng nói xấu VIN nữa, bay thớt ngay đây!
Tới nước này mà thớt bay thời giá trị của Ô Ép chắc về Mo :D
Có chuyện nói xấu vin là bay thớt ko các cụ OF-LaoCong Tien Tung ? Em nghi cụ này đặt điều?
Đề nghị các bác thảo luận trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau, tôn trọng người khác, không tùy tiện phát ngôn bừa bãi, không "tổ lái"/ spam vấn đề chính.
Bác sieurua vi phạm lỗi:
"46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn", em mời bác tạm nghỉ 07 ngày để đọc lại nội quy của diễn đàn và đề nghị không tái phạm.
Trân trọng !