Thảo luận ACC 2007 Mỹ: Em cầu cứu các bác thợ!

YEUOTOHU

Xe đạp
Bổ máy là thế cuối, bổ mới nhiều chi phí cái mà họ thích
lổi
- 1 kiểm tra lạị dặt cam
- 2 nếu làm hỏng,gảy cảm biến mới bào lổi

cái này hảng bồi thường vì trc khi bổ ko có lổi đó

VD: 1 con vios làm lạnh mà gảy van vvt - rất dể bị.nổ máy lổi. hảng đền con khác
xe ỳ ko chạy là ko chuyển số , do
hạ máy,mất nhớt hộp số. bổ sung dầu ko đúng
Công bằng mà nói, trước đó thi thoảng cũng hiện VSA, nhưng ko có chấm than. Nhất là sau khi đi đoạn ngắn e tắt máy, đề lại nó hơi dai , dai mà vẫn nổ ngon, nhưng hiện VSA ko có chấm than. Lúc này cứ đi 5-7km, tắt nổ lại , là hết . Hoặc vứt về hầm lúc khác đi lại hết.
Cài ì máy này là ko bốc lên đc, chỉ có tua lên cao,. E lên dốc hầm về cả số 1 số 2 mà nó nặng nề. Ra đường đố mà vượt, Đi 30-40km cũng nặng nề. Chuyển số ko vấn đề. Còn dầu, nhớt hộp số e ko rõ, cũng ko dám múa rìu Bsi nữa.
Cảm ơn cụ!

YEUOTOHU

Xe đạp
xe bác bj lổi gì hộp số thì ko cho chuyển số chạy nhanh đc
vì an toàn
Số e thấy ở D hay về D3, về 2... vẫn ngọt ngào ạ. Thợ chạy test chắc cũng biết ạ. Còn như cụ bẩu "châm nhớt hộp số cần máy tuần hoàn.." thì e ko rõ họ làm vậy ko, công nhận đã sờ đến thì kém hẳn, sao bằng zin nguyên bản. chấp nhận thôi ạ.

YEUOTOHU

Xe đạp
đi tuyết nhé,liên quan lắp lái, hộp số

Having the vehicle stability assist or VSA is important to have proper traction control when you drive your Honda Accord. However, you may need to turn it off at times, but how do you do that? We have laid out the steps to do so in this article.

To turn off the VSA in a Honda Accord, follow these steps:

• First, locate the VSA button, which is located under the left vent.
  • Next, hold the VSA button until you hear a beep.
  • You will now see a "VSA OFF" indicator on the dashboard.
  • To turn the VSA back on, you must press the VSA button again.
Vâng nhưng nó kèm cảnh báo chấm than! Trước nếu nó hiện VSA thì hơi bồng bềnh kiểu nó đi dạng lội bùn nhão như cụ nói. E thử ấn tắt nút VSA OFF chẳng thấy nó tắt, tắt máy bật lại nó hết. Giờ nó kèm ! thì nôm na nó ko cho xe lưu thông...

SuperUser

Xe tăng
nghe acc là họ nhào vô mua tất nhiên dân chơi xe mới biết giá trị của nó
ko rành thì đi camry

YEUOTOHU

Xe đạp
con này kén thợ
dành cho dân chơi xe có kinh nghiệm và nhiều tiền

ko rành xe cộ thì đi xe phổ thông
Hôm lấy vì có hơn 300 và nguyên Zin , ông anh chăm sóc nó từ đầu (bảo dưỡng) nên thấy hợp lý và do cần xe rộng, an toàn... ạ!

SuperUser

Xe tăng
gara ém lổi rồi
kêu công bố ra đi
hỏi tại sao lúc chưa bung máy ko có lổi đó ?

hay_doi_day

Xe tải
Tâm sự với cụ cho đỡ thôi chứ pan bệnh như cụ nó có hàng chục nguyên nhân, cần rà soát lại xem trong quá trình làm máy động đến phần nào không, như xe e đợt làm đầu tiên xong mất garanty, nghi nghờ quên bôi keo nên dầu chảy vào hốc bugi, xử lý xong vẫn không được, lại thay cục bù ga, không được, cuối cùng do bị sai cam (đỡ đai bị kém), xử lý xong tự nhiên có tiếng e e, hóa ra thợ nhiệt tình thay hộ tuy ô trợ lực, nhưng là loại mềm, nên bị gập :). Cụ cứ bình tĩnh mà làm , ko nên vội vàng.

hay_doi_day

Xe tải

sondkt

Đi bộ
Acc 2007 hết nước, kéo về Gara.
Gara sơ cứu, nổ ok, thấy dầu lẫn sang nước.
Test kỹ thì là dầu máy, bổ máy.
Bổ xong, luôn luôn hiện VSA chấm than, xe cực ì, vòng tua cao, bò ra đường.
Cứ đề nổ là hiện VSA chấm than liền.
Gara bảo đã làm tất những gì biết làm: đọc ko ra lỗi, kiểm tra các cảm biến, kiểm tra chổi than (Xe Mỹ đang xài đề Đài, vẫn xài ok mấy năm nay).
Bí quá Gara tự đưa vào Honda Mỹ Đình, Hãng bảo thay đề 39 củ rồi tính tiếp,...
1 tháng qua cực kỳ căng thẳng vì chủ xe là nữ, đi làm 50km phải đi xe máy cả hôm mưa, rét...
Gara là chỗ quen của bạn em làm Bảo Việt xe cộ mới đau đầu.
3 thằng đàn ông 1 tháng ko xong nổi cái xe. (Em là chồng chủ xe).
Bác Tạch bảo quan trọng đọc lỗi bằng thiết bị nào.
Thằng bạn khác của e (xưa quản lý Gara khác, giờ nghỉ việc) thì bảo ra ngoài thay đề rồi xoá lỗi là hết.
Gấu thì như bắt đền, bảo đề vẫn đang OK mà gara giờ bắt thay đề. (Xót tiền quá).
Cầu cứu các bác thợ, trong lúc đau đầu này giúp bọn em một hướng...
Xin cảm tạ! View attachment 7439848
Xe mình Accord 2008 nhập Mỹ cũng 1 lần bị đèn động cơ sáng + đèn VSA sáng có chấm than.
Mình ra gara họ cắm đầu đọc lỗi: xe mình bị cảm biến VSA bên phải (xe có 4 cái), thay hết 1,3tr thì hết lỗi.

sondkt

Đi bộ
Công bằng mà nói, trước đó thi thoảng cũng hiện VSA, nhưng ko có chấm than. Nhất là sau khi đi đoạn ngắn e tắt máy, đề lại nó hơi dai , dai mà vẫn nổ ngon, nhưng hiện VSA ko có chấm than. Lúc này cứ đi 5-7km, tắt nổ lại , là hết . Hoặc vứt về hầm lúc khác đi lại hết.
Cài ì máy này là ko bốc lên đc, chỉ có tua lên cao,. E lên dốc hầm về cả số 1 số 2 mà nó nặng nề. Ra đường đố mà vượt, Đi 30-40km cũng nặng nề. Chuyển số ko vấn đề. Còn dầu, nhớt hộp số e ko rõ, cũng ko dám múa rìu Bsi nữa.
Cảm ơn cụ!
Xe mình cũng 1 lần bị như vậy nữa.
Bác kiểm tra bugi hoặc mobi xem.
Xe mình 1 bugi bị mòn quá nên 1 máy không chạy, thay bugi là ok.

YEUOTOHU

Xe đạp
Xe mình cũng 1 lần bị như vậy nữa.
Bác kiểm tra bugi hoặc mobi xem.
Xe mình 1 bugi bị mòn quá nên 1 máy không chạy, thay bugi là ok.
Có cái khó là trước khi bổ máy thì chập chờn (ko chấm than) và đi ok ko sao. giờ nó auto bị (có chấm than). Gara cũng làm những cái có thể, vì ngay Hà Đông thì ko khó kiếm máy móc. Em kiên trì để họ làm tiếp, vì nên tạo đk. Khoai quá. E sẽ báo khi xe xuất viện...

YEUOTOHU

Xe đạp
Xe mình Accord 2008 nhập Mỹ cũng 1 lần bị đèn động cơ sáng + đèn VSA sáng có chấm than.
Mình ra gara họ cắm đầu đọc lỗi: xe mình bị cảm biến VSA bên phải (xe có 4 cái), thay hết 1,3tr thì hết lỗi.
Đọc phát ra lỗi rồi thay thì sướng quá bác.
Có ca này: dửng mỡ mang ra lắp mh, lắp vào thì xe ko vào số đc luôn. Thợ độ hoảng quá tháo hết ra, lắp radio cũ vào nguyên trạng cũng ko vào số đc. Acc 2007. Khóc luôn, e đọc bên oto HUI. Sờ vào xe ko có Box PM chuyên dụng, ko làm đúng quy trình nghiêm ngặt, ghê răng phết ợ, :(

AlexHEO

Xe tăng
Đi mấy con xe không phải dòng phổ thông như Toy thì kén thợ lắm, nhất là Accord đời sâu. Đến em đi con Civic cỏ thôi mà đầy "thợ" còn ko biết tháo lắp mấy cái phụ tùng thay định kì nữa là :((

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Đèn cảnh báo VSA thì xe cụ ko lên số được. Việc này xảy ra sau khi bổ máy. Một trong những nguyên nhân để hệ thống VSA cảnh báo là động cơ ko hoạt động bình thường (nguyên nhân khác là do chính hệ thống VSA hoặc hệ thống liên quan như lốp, lái…).

Bước 1: cụ kiểm tra tất cả cầu chì trong hộp cầu chì, xem có cái nào đang bị lão hoá hay không (Nó vẫn ko đứt nhé, nên kiểm tra bằng bút đèn là ko phát hiện ra đâu). Nhiều trường hợp chỉ là do cầu chì lambda bị thoái hoá.

Bước 2: Cắm máy đọc lỗi. Ko phải là chỉ xoá lỗi, mà đọc cả history và realtime data. Xem động cơ hoạt động ở tình trạng nào: đánh lửa sớm muộn, gió xăng có hợp lý, nhiệt độ thế nào… Xem lịch sử cả dữ liệu tại thời điểm xe quá nhiệt nằm đường.

Bước 3: Khi có các dữ liệu và hiểu về nó thì mới chẩn đoán được. Biết ngay xe đang bị vấn đề ở bộ phận nào. Nếu ko là cứ đoán mò thay thế lung tung thôi.

Mà xe bác đang có đèn engine báo mà. Thợ ko đọc được hay ko có máy? Vào đến hãng mà còn ko biết làm sao à? Xe ở đâu, nếu có máy, điện em qua xem cho.

Chỉnh sửa cuối:

YEUOTOHU

Xe đạp
Của Cụ hình như bị ABS chứ nhỉ?

YEUOTOHU

Xe đạp
Đèn cảnh báo VSA thì xe cụ ko lên số được. Việc này xảy ra sau khi bổ máy. Một trong những nguyên nhân để hệ thống VSA cảnh báo là động cơ ko hoạt động bình thường (nguyên nhân khác là do chính hệ thống VSA hoặc hệ thống liên quan như lốp, lái…).

Bước 1: cụ kiểm tra tất cả cầu chì trong hộp cầu chì, xem có cái nào đang bị lão hoá hay không (Nó vẫn ko đứt nhé, nên kiểm tra bằng bút đèn là ko phát hiện ra đâu). Nhiều trường hợp chỉ là do cầu chì lambda bị thoái hoá.

Bước 2: Cắm máy đọc lỗi. Ko phải là chỉ xoá lỗi, mà đọc cả history và realtime data. Xem động cơ hoạt động ở tình trạng nào: đánh lửa sớm muộn, gió xăng có hợp lý, nhiệt độ thế nào… Xem lịch sử cả dữ liệu tại thời điểm xe quá nhiệt nằm đường.

Bước 3: Khi có các dữ liệu và hiểu về nó thì mới chẩn đoán được. Biết ngay xe đang bị vấn đề ở bộ phận nào. Nếu ko là cứ đoán mò thay thế lung tung thôi.

Mà xe bác đang có đèn engine báo mà. Thợ ko đọc được hay ko có máy? Vào đến hãng mà còn ko biết làm sao à? Xe ở đâu, nếu có máy, điện em qua xem cho.
Em sẽ gửi bài này để Gara đọc, rồi xem ý họ thế nào xong em nhờ Cụ nhé! Đa tạ!

Chỉnh sửa cuối:

flowers1508

Xe tăng
Cụ bạn Bảo Việt, lại là hàng xóm, lại cùng Team đá bóng, bảo giờ đưa viện khác sẽ phức tạp, họ lại lần lại từ đầu. Gara làm xong máy móc nhưng chưa thu đồng nào. Dự kiến ban đầu hơn 10 củ. Em bảo phải mời bsi cơ hữu, sang thăm khám, kết hợp chữa trị. Lát 10h e chở gấu ra để gấu nắm bắt . Ko cứ đầu em mà đổ. Em báo cụ sau.
Em ko nghi ngờ đạo đức Gara. Chỉ thấy có vẻ chưa bắt đúng bệnh, muốn cùng nhau gỡ rối. Đúng 1 tháng nằm xó.
Ảnh: hạng mục gara làm.
Gara này giá cũng khá tốt nhỉ chỉ tiếc chưa chữa xong bệnh

Chỉnh sửa cuối: