[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

Lonestar

Xe điện
Em chỉ thấy ông này khi ra tòa nhận trách nhiệm của mình không đổ lỗi và xin tòa giảm nhẹ hình phạt cho cấp dưới vì họ làm theo yêu cầu của ông ấy là đáng gọi là có tự trọng. Còn những việc khác chẳng thể khen được.
Kết câu nói của Mr Trọng, Anh em khai vậy tôi nhận, Tôi chỉ đề nghị Tòa xem xét giảm án cho anh em vì anh em nể tôi mà làm trái mọi trách nhiệm tôi xin nhận tội toàn bộ"
Dám làm dám chịu trách nhiệm, biết sai vẫn làm nhưng không lợi dụng điều đấy để chối tội.
Đôi khi vì người thân ruột thịt phải chấp nhận mang tiếng chấp nhận bị chê bai và hậu quả biết sẽ xảy ra sớm hay muộn nhưng vẫn không dứt được chữ "tình" .
Mr Trọng quay về sau chấp hành hình phạt và học nghề y chữa bệnh giúp người đó cũng là hình thức ăn ăn sám hối sai phạm tội lỗi mắc phải.

k4mjkaze2

Xe buýt
Em chẳng thấy gì đáng quý ở đây cả
Quan tham chắc là do họ thương gia đình sống khó khăn, nên đành phải nhận hối lộ. Vậy các cụ hãy thông cảm hơn với quan tham, đừng chửi họ nữa.
Còn ông này biết a trai tham nhũng, thất thoát rất lớn mà vẫn cố tình giúp a trốn, gây khó khăn cho công tác diều tra, thu hồi tài sản thì có gì mà ngưỡng mộ

baolac

Xe buýt
Cụ cứ đùa, em từ hồi đh tới giờ thi thoảng vẫn tẩm quất cho bạn bè và mát xa cho gái suốt.
Có thấy ai vào nhà hỏi cchn đâu:))
Cụ có tuyên bố đó là việc "chữa bệnh, trị bệnh" ko?

.... ông kể: “..... Giờ đây, anh bỏ cả rượu và thuốc lá rồi. Mình chữa bệnh cho người khác thì cơ thể mình phải thật khỏe mạnh, sạch sẽ”.
Khi được hỏi có hối hận về việc đã làm, ông Trọng chỉ cười: “....... 8 năm trong tù với anh như một chuyến đi nghỉ sau nhiều năm vất vả công tác, hơn nữa anh lại học được nghề y cứu người”.

thientudolong

Xe container
hành nghề y ngoài việc bỏ công học hành rồi trải qua bao nhiêu năm hành nghề + với máy móc thiết bị hiện đại mới thành tài đc, đây ko chụp chiếu xét nghiệm mà chữa đc bệnh thì đáng đc giải nobel quá, cho dù a có là thiên tài

HI_CLASS

Xe điện
Nhiều ông luôn mồm kêu ca đất nước còn lắm tham nhũng, chửi quan tham ... thế mà ông Trọng giúp anh trai ( tham nhũng) đi trốn thì lại tung hê như vị anh hùng. A Trọng đừng lấy "cái áo khoác" hiếu thảo với gia đình và dòng họ mà chà đạp lên lợi ích quốc gia, lợi ích dân tộc.

baolac

Xe buýt
Em nghĩ không phải không tính được hết nước. Tầm cục trưởng rồi cũng khác lắm cụ. Em tin là cụ ấy chấp nhận!
Tầm tướng tá, cục trưởng như anh này vs ông anh DCD chấp nhận ra tù phải làm sao gắng sức tiêu hết cả núi $ chôm chỉa của công suốt mấy chục năm, vất vả lắm, thương các anh ý lắm.

EPL

Xe tăng
Nghe mấy pages trc đồn vẫn sống thì phải và hình như còn ra trc cả ông em. Đúng là gia đình có công CM sướng thật, mặc sức ra mà gánh cho con cháu.
Nhà em ngày xưa ông nội thời trẻ có con xe oto, hiến cho bộ đội mang ra đặt bom làm nổ cầu Lai Vu để chống quân giặc.
Và chỉ thế thôi ah, chả thấy ghi chút công danh j về sau này.
Án tiêm mà ra nhanh thế hả cụ

vtđại

Xe tải
Các cụ thử xem thử chút:
1. Làm CA không có quan hệ với dân xã hội có hoàn thành tốt nhiệm vụ phá án, nhất là án hình sự?
2. Khi anh trai ở lại gần như chắc án tử thì có trốn để kéo dài thời gian điều tra, kéo dài sự sống?
3. Nếu anh trai kết án tử chắc chắn theo quy định của Bộ Chính trị thì anh DTT bị kỷ luật.
4. Anh DTT đã chọn cách làm của mình, đã tuân thủ sự trùng phạt của pháp luật, thế bấy giờ anh thỏa mái làm gì pháp luật không cấm, báo phản ánh cs của anh có liệu có dẫn đến tác động xấu?

Trục

Xe ba gác
Gì mà vị thứ 109 cụ.
Anh em bất chấp cứu nhau là chuyện mà cụ hay em hoặc những con người bình thường khác đều sẵn sàng xả thân để làm, không có gì đáng để xem như anh hùng ở đây cả.

Với góc nhìn đơn giản của em thì vụ này giống như thằng cháu vi phạm giao thông gọi cho chú làm công an xin xỏ can thiệp đen bị phát hiện mà thôi, còn đỏ thì vẫn thế.
Vầng.
Góc nhìn của cụ thật đơn giản, tội lớn tội nhỏ đều như nhau, đều là tội cả, kính nể Cụ. ;))

Moriarty

Xe container
Các cụ thử xem thử chút:
1. Làm CA không có quan hệ với dân xã hội có hoàn thành tốt nhiệm vụ phá án, nhất là án hình sự?
2. Khi anh trai ở lại gần như chắc án tử thì có trốn để kéo dài thời gian điều tra, kéo dài sự sống?
3. Nếu anh trai kết án tử chắc chắn theo quy định của Bộ Chính trị thì anh DTT bị kỷ luật.
4. Anh DTT đã chọn cách làm của mình, đã tuân thủ sự trùng phạt của pháp luật, thế bấy giờ anh thỏa mái làm gì pháp luật không cấm, báo phản ánh cs của anh có liệu có dẫn đến tác động xấu?
Cái số 3 tào lao à, cụ trích quy định ra xem nào

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Anh định nhập nhèm đánh lận con đen phỏng. Từ bao giờ 1 thằng quan ăn trộm ăn cắp tiền Công quỹ nhà nước lại thành "doanh nhân" vs "tư nhân" thế!
Đừng có bôi bẩn 2 từ Doanh nhân với Tư nhân!
Bao giờ thằng DCD nhà anh nó bỏ tiền túi nhà nó ra làm thì hẵng mở mồm xưng là "doanh nhân, tư nhân" được hiểu chưa!
Ặc, ở xứ mình cụ chỉ em xem ông doanh nhân có tiếng nào không được chánh phủ giao đất công hay quyền thu hồi đất cả huyện người hộ cái, em cứ suy từ anh V. fast mà ra nhé.
Tiền túi nếu có từ thời bao cấp thì... đừng khoe tiền túi nữa cho mệt, còn tiền bên tây vác về? Lại hỏi anh V. cái nhể ;))

baolac

Xe buýt
Ặc, ở xứ mình cụ chỉ em xem ông doanh nhân có tiếng nào không được chánh phủ giao đất công hay quyền thu hồi đất cả huyện người hộ cái, em cứ suy từ anh V. fast mà ra nhé.
Tiền túi nếu có từ thời bao cấp thì... đừng khoe tiền túi nữa cho mệt, còn tiền bên tây vác về? Lại hỏi anh V. cái nhể ;))
Lại nhập nhèm vờ vịt tiếp à, DCD với thằng em nó nằm trong hệ thống công quyền, giữ chức vụ Cục trưởng Cục phó ăn lương chính quyền, dùng tiền nhà nước, thủng chưa.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Xư ông thằng lều báo.
Về làm thuốc, cũng là một dạng quy ẩn chân thiền rồi. Thế mà nó vẫn ko để người ta yên.
Nó tâng người ta lên bằng cái cách tưởng là rất anh em nhưng hoá ta là rất tró má.
Tâng lên để thiên hạ nhìn thấy rõ hơn mà nhắm tới :-L

Rất rõ ràng là rất nhiều người lên án việc anh í vì ruột thịt mà phạm pháp.
Nhưng thử ngược lại, nếu anh ảnh mang anh mình ra khai báo, liệu có bao người khen?
Nhiều câu chuyện thời cải cách zuộng đất còn đầy đấy.
Đọc xong rồi chửi ai :-s

Cá nhân em nghĩ, mỗi người, tuỳ tính cách và hoàn cảnh sẽ chọn cách ứng xử khác nhau. Vì ai cũng có cái chân riêng (ý em là cái chân lý) của mình :">
Đừng vì một bài báo của thằng ất ơ nào đó mà mang một người đã ngã ra làm bia ngắm, xong zồi quay qua cãi nhau :">

hic, chân thiền của anh í chưa kịp vững, thì thằng viết đểu cứ liệu cái thần hồn :-L
Thôi thì cũng do ảnh là công sai ngã ngựa mà ngã theo kiểu Lý Quì bạt búa cứu Tống Giang nên nhà báo cũng phải soi vô để ảnh không nghĩ chuyện ... Thủy Hử.
Nghĩa là anh không thiền cũng nên cố mà thiền.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Lại nhập nhèm vờ vịt tiếp à, DCD với thằng em nó nằm trong hệ thống công quyền, giữ chức vụ Cục trưởng Cục phó ăn lương chính quyền, dùng tiền nhà nước, thủng chưa.
Dùng tiền nhà nước làm kinh doanh vẫn là doanh nhân, đút túi tư phi pháp là tư duy tư nhân xứ ta, thế đã thủng chưa ;))

Chuotluoi

Xe tải
Cái "thuyết hoàn cảnh" (chữ hiếu chữ thảo, "ngộ biến tòng quyền"...... ) là một cách giải thích cho mọi việc làm sai trái của một con người ( từ một con đĩ ngày xưa, cho tới một "ông quan" phó cục Cảnh binh.....).

Vì cái "chữ hiếu thảo nhà ông" mà phá tan quy củ, đạp đổ luât pháp mà làm, bất chấp hậu quả của nó ntn, nhất là khi được giao trọng trách trong ngành an ninh, cũng như bản thân là người nắm vững, và thông hiểu luật pháp.
Cũng may mà nhà nước đã kịp thời ngăn chặn và làm "ra ngô ra khoai" vục việc DCD.

Thế mà còn có người tung hô!
Chả trách .......................

Cũng xin nói thêm là em chưa bàn hay chửa dám bàn về chuyện hành nghề y nhé mà chỉ có ý kiến một chút, về cái mà có người tung hô ca ngợi!
Cụ ơi, bên trong có nhiều nội tình lắm cụ. Người ngoài nói bao giờ chẳng hay. Giống như chúng ta tung hô những người biết quay đầu là bờ khi từ bên hàng ngũ ngụy sang hàng ngũ của ta, nhưng phe đối nghịch thì không nghĩ như vậy. Không phải tự nhiên mà ông Trọng trong tù thì vẫn được cơm ngon rượu thịt, còn ông Dũng thì nơm nớp đâu cụ.

Ông Dũng thì xứng đáng với những gì đã làm, nhưng ông Trọng thì được dân trong ngoài ngành khá nể phục cả về năng lực và tư cách đó cụ.

E cũng được biết chút ít gia đình cụ Dương Khắc Thụ nên thực sự thấy đáng tiếc cho ông Trọng. Đơn giản chỉ với ông Trọng thôi.

E nghĩ phán xét theo kiểu "chả trách..." của cụ rất vô trách nhiệm và xáo rỗng.

nocarnojobnomoneyhohome

[Tịch thu bằng lái]
Em đang đọc từ thớt 2 tới thớt 15 bụng cứ suýt xoa cứ tưởng đất nước vừa xuất hiện 1 Quang Vân Trường chứ, xcụ thớt 16 tạt gáo nước lạnh mất vui :))

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông luôn mồm kêu ca đất nước còn lắm tham nhũng, chửi quan tham ... thế mà ông Trọng giúp anh trai ( tham nhũng) đi trốn thì lại tung hê như vị anh hùng. A Trọng đừng lấy "cái áo khoác" hiếu thảo với gia đình và dòng họ mà chà đạp lên lợi ích quốc gia, lợi ích dân tộc.
Với cũng một văn hóa, trình độ hạn chế, không được giáo dục tốt thì lúc nhỏ thần tượng Khá Bảnh (dám nói dám làm), khi lớn lên có tí tuổi thì cũng con người đấy sẽ thần tượng kiểu như anh Trọng ( dám làm dám nhận).
He he quan trọng mịa gì có tuân thủ luật pháp, có ích cho quốc gia, có ích cho xã hội đâu cụ.