[Funland] A Trọng ra tù hành nghề chữa bệnh

who are you

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ xoáy vào một người đã ngã ngựa làm gì, sai người ta biết sai rồi, trả giá rồi, bây giờ họ đang làm gì cũng biết rồi, thế thì.. ném đá vì cái gì ở đây nhỉ?
Nhân tiện Nguyễn Văn Mười Hai đấy, doanh nhân tay trắng giựt hụi cả Sài thành, giờ ra sao không thấy ai ném đá hầy ;))
Tội phạm ra tù làm lang băm thì được tung hô à?
Chưa kể khi đương chức còn bồ bịch, con ngoài giá thú, tiền đâu nuôi bồ bằng lương công chức hả?

Nino88

Xe container
Em ấn tượng nhất đợt a DTT ra toà thấy body ngon phết,lại mặc áo len bó sát!

k4mjkaze2

Xe buýt
Ông Trọng cũng chẳng mong được mọi người tung hô hay vinh danh cụ ạ. Nhiều cụ mợ trong này tự tung hô đó chứ. Mà các cụ ấy đứng ở góc nhìn khác nhau để nhìn nhận vấn đề thôi chứ có phải nhìn vào từng khía cạnh và khen tổng thể nức nở đâu cụ.
Rõ ràng trong việc này, những người sống kiểu trượng nghĩa thì khen hành động đó của ông Trọng, nhưng những cụ kiểu vốn có cái nhìn ác cảm với công quyền thì lại cho rằng đây là hành vi tồi tệ.
uk thì em cũng có bảo ông Trọng mong mọi người đồng cảm đâu
Em chỉ đang buồn cười các cụ mới là dân mà đã suy nghĩ lắt léo, mồm thì chửi quan nhưng gặp mấy trường hợp như này lại khen như 1 người hùng. Còn nói thật thương anh ấy, thì cái lúc ăn dày ăn cả đất thì có biết cản anh lại đâu, có phúc cùng hưởng cơ.
Bảo sao ông nào chửi cũng to, nhưng cầm quyền vào cái là ăn chả kém miếng nào. Đơn giản là mình ko ăn thì người thân sống khổ, họ hàng không được nhờ. Vậy là tội đồ của dòng họ rồi.

Phán Thông

Xe buýt
Theo em, việc DTT tiếp tay cho DCD đào thoát là cách "khắc phục sửa chữa" cái sai này của mình!

Và, nếu đúng là như vậy thì cách "khắc phục cái sai" bằng việc muợn màu (khoác vào) cái áo hiếu thảo này, xem ra khiên cưỡng, hay nói thắng ra là DTT đã đi từ cái sai này sang cái sai khác!
Cũng vì đối tượng bị hại của DCD nó chung chung nên các vị mới tung hô hành vi của DTT.
Chứ giả dụ DCD phạm tội giết người, mà nạn nhân là người nhà của ai đó, thì ai đó liệu có còn tung hô DTT được nữa hay không?

Xedap4banh2

Xe tăng
Cái tội mấy bồ đáng lẽ phải cho đi đúng án, mịa, gái đã ít nó còn choén mấy e

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Tội phạm ra tù làm lang băm thì được tung hô à?
Chưa kể khi đương chức còn bồ bịch, con ngoài giá thú, tiền đâu nuôi bồ bằng lương công chức hả?
Tẩm quất mà là lang băm? Thế ra anh cựu tù không bằng mấy anh mù ngoài ga?
Đến phải hỏi cụ : Hu à íu ;))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cái tội mấy bồ đáng lẽ phải cho đi đúng án, mịa, gái đã ít nó còn choén mấy e
Nhẽ cũng là một lý do, mà về lại cuồn cuộn hơn xưa thì kiểu gì cũng phải đè tiếp kẻo ...
Đúng là khổ vì khoẻ.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
A này dù sao cũng còn có tự trọng như cái tên a. HƠn khối a ngày nào cũng trên thời sự giao giảng cách mạng với đạo đức sáng ngời.. nhưng sống như lìn. một số bị bắt ra toà thì đứng ko nổi.

Phán Thông

Xe buýt
không biết cụ DCD còn sống không các cụ nhỉ?
Thực tình chuyện đã ra nông nỗi đấy, sai thi sai lè lè ra cả anh cả em, nhưng họ tình nghĩa máu mủ, em cứu anh, thì chấp nhận trả giá.
Ở góc độ gia đình thì anh em họ phải làm vậy để còn thanh thản, còn họ mạc con còn cháu nhiều đời sau.
Góc độ xã hội, với cái nhìn nhân văn của người Việt, cũng không nên gay gắt quá với cụ ấy vì cụ ấy trả giá trước pháp luật rồi,nhưng thiết nghĩ cụ DTT cũng không nên thực hành nghề thầy lang làm gì, lại càng không nên để cái danh mình chương lên báo chí truyền thông, cũng vào ngũ tuần rồi,thuận đã thuận rồi, nhẫn đã nhẫn rồi,danh phận cũng đã rồi, giờ đến khúc này của cuộc đời thì nên lặng lẽ, chăm chút định hướng cho con cháu, dòng tộc sau này là hơn.
Anh DTT thấy anh mình bị như thế thì phải cứu, cũng đúng.
Nhưng nếu là hảo hán, anh hùng thì sau khi tổ chức cho anh mình trốn xong thì tự giác ra đầu thú, nhận là "tôi đã tổ chức cho tội phạm trốn, tôi xin chịu trách nhiệm thì được".
Đằng này lại ngôì im, theo kiểu nếu không bị phát giác thì mình vẫn còn chức còn quyền, còn làm công an kiêm tội phạm, thì anh hùng hảo hán cái nỗi gì?
Để công an người ta xộc vào nhà còng tay, đẹp mặt lắm đấy mà tung hô.

toyennha

Xe lăn
Vâng thưa bác,

DTT lấy cái lý do hay "mượn" cái "chữ hiếu thảo" mà phá tan quy củ, đạp đổ luât pháp mà làm, bất chấp hậu quả của nó ntn, nhất là khi được giao trọng trách trong ngành an ninh, cũng như bản thân là người nắm vững, và thông hiểu luật pháp.

Bản thân làm trong trong ngành an ninh, nắm vững, và thông hiểu luật pháp mà không chỉ luật pháp mà cả những gì anh minh DCD đã làm lúc đó sao DTT không ra tay ngăn cản ngay lúc đó mà ngậm miệng?!
Hay bản thân DTT cũng là đồng lõa hoặc không trực tiếp góp tay thì cũng gián tiếp góp phần hình thành cái tội tày đinh của DCD đang manh nha này?!

Và, việc tiếp tay cho DCD đào thoát là cách "khắc phục sửa chữa" cái sai này của mình?!
Nếu đúng là như vậy thì cách "khắc phục cái sai" bằng việc muợn màu (khoác vào) cái áo hiếu thảo này, xem ra khiên cưỡng, hay nói thắng ra là DTT đã đi từ cái sai này sang cái sai khác!
Bác nói ko sai. Nhưng nếu nhà bác có thằng trộm cắp cướp giật bắc có màng tiền đi lo lót cho em mình khỏi ngồi tù hay ko tiền cũng phải lo cho ngồi mâm trên để khỏi bị đại bàng hành ko?? Với em em nói thật nhà em mà có đứa vậy = mọi cách em lo cho nó. Cách ly nó với xã hội cho tỉnh người ra rồi hoà nhập sau. Con cháu mình mình oánh chứ ko thể để người ngoài oánh trừ khi nó giết người . Tội phạm kinh tế giờ ko tử hình đó cụ. Vụ AVG là 1 ví dụ

Phán Thông

Xe buýt
Bác nói ko sai. Nhưng nếu nhà bác có thằng trộm cắp cướp giật bắc có màng tiền đi lo lót cho em mình khỏi ngồi tù hay ko tiền cũng phải lo cho ngồi mâm trên để khỏi bị đại bàng hành ko?? Với em em nói thật nhà em mà có đứa vậy = mọi cách em lo cho nó. Cách ly nó với xã hội cho tỉnh người ra rồi hoà nhập sau. Con cháu mình mình oánh chứ ko thể để người ngoài oánh trừ khi nó giết người . Tội phạm kinh tế giờ ko tử hình đó cụ. Vụ AVG là 1 ví dụ
Làm quan, ở vị trí phó giám đốc nó phải khác với thằng dân thường cụ ạ.
Mà cũng chính vì quan đi bao che cho người nhà nên mới sinh ra dân phải mang tiền đi lo lót.
Chứ nếu chuẩn chỉ ra thì bác là người nhà tội phạm thì bác chỉ cầm tiền đi tìm luật sư thật tốt để cãi cho nó thôi, chứ không phải là mang tiền đi rải từ cảnh sát đến tòa án.
Nạn nhân hay người nhà nạn nhân mà là người nghèo thì đúng là chỉ có ngậm đắng nuốt cay nhìn công lý diễn hài.

Kiev

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là thói đời, vui khi người khác thân tàn ma dại, xuống hố

Cay cú khi người ta vượt khó đi lên thành người có ích cho XH

Khổ cái trời phật có mắt, công bằng, người sống có đức có nghĩa dù có bị phong ba bão tố vùi dập nhưng trời phật vẫn cứu độ.

Tầm như bác ấy giờ ra tù anh em chiến hữu vây đầy, thích gì có đấy, cuộc sống thảnh thơi.

Phán Thông

Xe buýt
Đúng là thói đời, vui khi người khác thân tàn ma dại, xuống hố

Cay cú khi người ta vượt khó đi lên thành người có ích cho XH

Khổ cái trời phật có mắt, công bằng, người sống có đức có nghĩa dù có bị phong ba bão tố vùi dập nhưng trời phật vẫn cứu độ.

Tầm như bác ấy giờ ra tù anh em chiến hữu vây đầy, thích gì có đấy, cuộc sống thảnh thơi.
Còn những người bị xã hội đen, bị tội phạm ức hiếp mà công an ngó lơ thì lên of chửi.

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

baolac

Xe buýt
Đây là dùng chức quan của mình TỔ CHỨC CHO QUAN ANH-TỘI PHẠM CHẠY TRỐN, chứ không phải "lo lót cho khỏi ngồi tù" - khác nhau hoàn toàn, hiểu chưa!

baolac

Xe buýt
Hệ hệ, cụ có vẻ cay nhà nớc ghê, còn gì lưu luyến mà không đi trồng cột điện hầy ;))
Tóm lại anh em DCD & DTT KHÔNG PHẢI LÀ "TƯ NHÂN, DOANH NHÂN" như anh định nhập nhèm mà là QUAN CHỨC NHÀ NƯỚC, ĐƯỢC CQ BỔ NHIỆM, thủng chưa!

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ xoáy vào một người đã ngã ngựa làm gì, sai người ta biết sai rồi, trả giá rồi, bây giờ họ đang làm gì cũng biết rồi, thế thì.. ném đá vì cái gì ở đây nhỉ?
Nhân tiện Nguyễn Văn Mười Hai đấy, doanh nhân tay trắng giựt hụi cả Sài thành, giờ ra sao không thấy ai ném đá hầy ;))
Ý em là vang ạ

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại anh em DCD & DTT KHÔNG PHẢI LÀ "TƯ NHÂN, DOANH NHÂN" như anh định nhập nhèm mà là QUAN CHỨC NHÀ NƯỚC, ĐƯỢC CQ BỔ NHIỆM, thủng chưa!
Anh Dủng là doanh nhân và nhập nhèm như tư nhân xứ ta, thủng với thẻo gì. Cứ làm tư nhân xứ mình toàn như Bin gate hay anh Musk không bằng. Mà mấy ảnh cũng ... gì đó lắm, đúng thuyết của Marx.
Tư nhân xứ ta thì còn ở tầm dưới mức Marx đề cập, tức là trộm cắp thành doanh thôi.
Uất chưa ;))

baolac

Xe buýt
Vì vẫn còn có đứa tung hô quan tham, quan phạm tội, nhập nhèm giữa Quan chức phạm tội với Dân thường phạm tội.
Bây giờ đang làm gì còn chưa biết, cần có thời gian mới biết được, dễ ngựa quen đường cũ lắm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Kính các bác, :">

Rượu thì phải rót theo tuần! :D
Thực lòng muốn rót nhưng phần em xong! :((
Chỉ mong mai rượu được đong, :P
Em xin rót đáp, từ trong đến ngoài. :x

Lục lâm thảo khấu nó ngấm vào máu rồi
Mời cụ một li. Kẻ giúp tay cho trùm tham nhũng lại được tung hô, trong đó lại có nhiều ọp phơ kì cựu. OF chưa bao h rực rỡ như này :))
"Dân" nào kính trọng, "cả tp" nào buồn tiếc, nói láo quen mồm!
Nhưng nhiều người trong này đang ca ngợi, bào chữa cho cái lý do anh ấy đi tù, là do tình anh em, chữ hiếu thuận
Và cụ Quang1970 đang nói đến câu chuyện đó.
Đó là suy nghĩ lệch lạc của rất nhiều người, xã hội ai cũng suy nghĩ như thế chả trách loạn
Cá nhân em nghĩ nếu vị trí bác Trọng thì việc đầu tiên phải khuyên a mình chấp hành theo luật pháp để giữ gìn danh dự gia đình, nếu a mình ko đồng ý thì cực chẳng đã làm liều thì cũng khó trách vì tình máu mủ. Nhưng ko ở trong chăn thì phỏng đoán cũng vô ích. Chẹp!
Cụ nói đúng. Tìm cách cho ông phá hoại trốn nã lại được tung hô.
Tư duy quan điểm đúng thì hành động sẽ đúng cụ ạ.
Ít nhất nghĩ đúng đã, nếu có cơ hội làm quan thì cũng hơn những người suy nghĩ lệch lạc.
Một hành động kiểu Lương Sơn Bạc được tung hô, vậy việc vi phạm pháp luật của người đang có cương vị trong lực lượng thực thi pháp luật thì thế nào đây.
Anh định nhập nhèm đánh lận con đen phỏng. Từ bao giờ 1 thằng quan ăn trộm ăn cắp tiền Công quỹ nhà nước lại thành "doanh nhân" vs "tư nhân" thế!
Đừng có bôi bẩn 2 từ Doanh nhân với Tư nhân!
Bao giờ thằng DCD nhà anh nó bỏ tiền túi nhà nó ra làm thì hẵng mở mồm xưng là "doanh nhân, tư nhân" được hiểu chưa!
Lều báo hay thiên hạ có mồm thì họ cứ bình phẩm thôi,
Anh ko thích thì bịt tai lại, việc gì phải nhảy tưng tưng lên chửi đổng cả thiên hạ thế, đã thế còn giở giọng dọa dẫm "thằng viết đểu cứ liệu cái thần hồn :-L " nữa , vãi anh!
Cái gọi là "tiêu chuẩn kép" được nhiều cụ trong đây áp dụng nhỉ, cái này gọi là sự "linh hoạt" chăng :)
Anh em mà sống chết như thế thì việc ông Dũng làm gì ông Trọng ko thể không biết, chưa nói đến việc có ủng hộ, hậu thuân, tạo điều kiện cho ông anh zai.
Mấy thằng oắt trẩu bóp vú mấy mụ Tây thì cụ lên án đòi nghiêm trị lấy đc
Đây đường đường quan sếp ngành cảnh cớm, trực tiếp thực thi PL phạm pháp thì cụ lại lôi cái tình ae với câu chuyện CCRĐ ra để nói giảm nói tránh.
Thế là thế nào nhỉ???
không biết cụ DCD còn sống không các cụ nhỉ?
Thực tình chuyện đã ra nông nỗi đấy, sai thi sai lè lè ra cả anh cả em, nhưng họ tình nghĩa máu mủ, em cứu anh, thì chấp nhận trả giá.
Ở góc độ gia đình thì anh em họ phải làm vậy để còn thanh thản, còn họ mạc con còn cháu nhiều đời sau.
Góc độ xã hội, với cái nhìn nhân văn của người Việt, cũng không nên gay gắt quá với cụ ấy vì cụ ấy trả giá trước pháp luật rồi,nhưng thiết nghĩ cụ DTT cũng không nên thực hành nghề thầy lang làm gì, lại càng không nên để cái danh mình chương lên báo chí truyền thông, cũng vào ngũ tuần rồi,thuận đã thuận rồi, nhẫn đã nhẫn rồi,danh phận cũng đã rồi, giờ đến khúc này của cuộc đời thì nên lặng lẽ, chăm chút định hướng cho con cháu, dòng tộc sau này là hơn.

Chỉnh sửa cuối: