[Funland] A Khế bị tóm

Đông86

Xe điện
Ông Khế và báo Thanh niên làm gì có tiền mua miếng đất 151 - 155 bến Vân Đồn? Vì vậy Công ty CP BĐS Thanh niên được lập ra để mua. Có 4 cổ đông sáng lập trong đó báo Thanh niên góp 15%, CTCP truyền thông Thanh niên góp 6,3%.
Tức là chỉ có 21,3% liên quan đến anh Khế thôi.
Chắc chắn a Khế phải liên kết với 1 số đại gia rùi. AKhế chạy chọt giấy phép được đánh giá bằng 21,3% cổ phần. Trục trặc thì aKhế là người chịu trách nhiệm trước PL, các đại gia chịu rủi ro tài chính.

Marble Trans

Xe tăng
Ông Khế và báo Thanh niên làm gì có tiền mua miếng đất 151 - 155 bến Vân Đồn? Vì vậy Công ty CP BĐS Thanh niên được lập ra để mua. Có 4 cổ đông sáng lập trong đó báo Thanh niên góp 15%, CTCP truyền thông Thanh niên góp 6,3%.
Cụ Khế mà đền, khắc phục vụ này thì to tiền. May mà thủ được nhiều đất khi đương chức rồi.

.Bo My

Xe lăn
thế cụ nghĩ là 80% cổ phần khác không liên quan anh Khế à! :D

dheIa

Xe điện
Tết nhất cận kề lắm rồi, mợ nên dành nhiều thời gian đi sắm sửa váy áo & giữ gìn sức khỏe để canh nồi bánh chưng :D chứ canh thread kiểu này mệt mỏi lắm. :D
Hôm bữa, mình trót dại post 2 pics trong thread "quốc phục", sực nhớ tuyên bố của mợ nên lật đật vào dọn dẹp, ngặt nỗi OF ko có tính năng thu hồi như zalo, thêm cái lại có ông quote nên thu hồi vào mắt! :P Nên từ hổm cứ xợ xợ là! >:)
hihi.. em chào cụ Xù ạ ^^

Nhà em xưa cũng toàn gói bánh. Em chụp gửi bạn ở nước ngoài mà chúng nó ko tin, bảo em lấy ảnh trên mạng mới tức chứ ^^
Giờ thì Thầy U em có tuổi rồi nên em ko cho gói nữa :)

Chỗ em Tết qua đc gần tháng rồi ạ. Em đợi ăn Tết Ta của nhà mình qua phóng sự ảnh của cụ Xù và các Cụ nhé :)

Nếu có thể thì em cũng sẽ bon chen ^^
Chắc chỉ thua bánh Chưng thôi vì bánh chỗ em vừa đắt vừa xấu. 150k cho cái bánh 7lạng, 250k cho bánh cân ba. Chưa kể 200k/kg tiền ship. Và dở nhất là cái bánh có màu nâu trà bồm chứ ko có màu xanh của lá ^^

Thôi để hôm nào nắng ráo em đọ hoa Đào cho có không khí vậy. Vì em có cả một cây bự bên vườn.. nhà hàng xóm 😁

P/s1. Ảnh gái thì cụ chọn em nào ít silicon một tí. Chứ toàn em silicon cả yến nhìn thấy tội các ẻm ^^
P/s2. Em về thớt kia canh đây, ở bên này em sợ lạc đề ạ ^^

Vomoicuoi

Xe tăng
E chả bao giờ tin vào cái chuyện hy sinh đời bố ở cái lũ tham lam này cả. Chuyện hy sinh chỉ có ở những người lương thiện, chấp nhận dẹp bỏ ham muốn cá nhân để vun vén cho con cái. Còn cái lũ kia đơn giản là tham thì thâm, chạy ko kịp bị tóm.
Cụ nói đúng. Chấp nhận bỏ ham muốn cá nhân để vun vén cho con cái là đúng. Làm em nghĩ tới bài báo viết về cụ Tạ Quang Bửu . Nghiện thuốc lá nặng mà khi đẻ cô gái thứ 5 là cụ phải bỏ thuốc , để thêm thắt mua cho con ít tã, đường , sữa v.vv . Mà lúc ấy đang là đương kim hiệu trưởng đại học Bách Khoa hà nội. Thế mới thấy ngày xưa các cụ vất vả thật. Thế hệ trí thức đầu tiên của Bác Hồ xây dựng nền móng đất nước này

haidon

Xe hơi
Khó nhỉ, quan hệ rộng cơ mà có vết thì cũng khó. Trừ khi xóa được vết :)

Pobeda

Xe buýt
Cụ nói đúng. Chấp nhận bỏ ham muốn cá nhân để vun vén cho con cái là đúng. Làm em nghĩ tới bài báo viết về cụ Tạ Quang Bửu .... Thế hệ trí thức đầu tiên của Bác Hồ xây dựng nền móng đất nước này
Cụ Bửu xuất thân Tây học - toàn trường điểm của Pháp đó. Thế hệ trí thức của Bác Hồ xây dựng thì phải tính từ cỡ các ông Nguyễn Văn Hiệu, Vũ Đình Cự...Còn đến lứa các tiến sĩ chân vịt, thạc sĩ cầu lông...thì chả biết là công ai xây đắp mà nên nữa.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ nói đúng. Chấp nhận bỏ ham muốn cá nhân để vun vén cho con cái là đúng. Làm em nghĩ tới bài báo viết về cụ Tạ Quang Bửu . Nghiện thuốc lá nặng mà khi đẻ cô gái thứ 5 là cụ phải bỏ thuốc , để thêm thắt mua cho con ít tã, đường , sữa v.vv . Mà lúc ấy đang là đương kim hiệu trưởng đại học Bách Khoa hà nội. Thế mới thấy ngày xưa các cụ vất vả thật. Thế hệ trí thức đầu tiên của Bác Hồ xây dựng nền móng đất nước này
lại nhớ
cụ trần đức thảo
từ paris tới việt bắc tới 50 ngày bơ vơ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các hệ thống có sức mạnh hay lan tỏa, chỉ để phục vụ 1 thứ, chứ không phải để "lên tiếng giúp dân" đâu anh
Nếu giúp dân thực sự thì lại ko cần phải lên tiếng rêu rao cụ nhỉ :))