[Funland] A Khế bị tóm

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Bắt quan này, quan khác lên cũng thế.
Giống bè phái tẩn nhau thui.
Nhưng gốc gác là cái luật đất đai ta rất kém.
Ở TQ quan chức bị xử vì tham nhũng chứ ko vì tội "sai phạm đất đai".
90% khiếu kiện ở ta cũng vì đất đai.
Luật kém, sửa mãi ko xong
Ko phải họ ko sửa đc, mà họ ko muốn lấy đá ghè chân mình cụ ạ.

Marble Trans

Xe tăng
Ko phải họ ko sửa đc, mà họ ko muốn lấy đá ghè chân mình cụ ạ.
Nhưng mặt lợi em thấy là đa số các cụ, mợ bán được đất xong không shopping, gửi tiền kiệm. Mà họ thường đổ vào đầu tư sản xuất, kinh doanh sau khi ăn được đất.

hminh2005

Xe điện
Loa loa loa: Thông báo tổ chức thi NGƯỜI ĐẸP trong hệ thống TG

Căn cứ vào tình hình thực tế, nhu cầu hưởng thụ và chiêm ngưỡng sắc đẹp đã thành thông lệ của các thành viên đã và đang tham gia hoạt động trong hệ thống TG, lãnh đạo hệ thống TG quyết định tổ chức cuộc thi NGƯỜI ĐẸP trong toàn bộ hệ thống TG trên toàn quốc.
Điều kiện tham dự: Toàn thể các nhân viên nữ đã được tuyển chọn vào hệ thống TG (dạng hợp đồng tạm thời hoặc chính thức) có tuổi đời dưới 30 đều có quyền tham đăng ký tham dự qua hình thức viết đơn trực tiếp hoặc khai qua mẫu online gửi BTC .
Thời gian nhận đơn: Sẽ kết thúc vào ngày 2/2//2024 (nhằm ngày 23 tháng chạp năm Quý Mão).
Thời gian tổ chức các vòng thi tuyển: Từ ngày 3/2/2024 cho đến 9/2/2024 (nhằm ngày 30 tháng chạp năm Quý Mão).
Đêm chung kết sẽ tổ chức vào ngày Chúa nhật 10/2/2024 (nhằm ngày mồng 1 tháng Giêng năm Giáp Thìn).
Thành phần Ban GK đêm chung kết: Bao gồm các nhân vật có tên tuổi trong hệ thống TG và có uy tín trên hệ thống Tiktok, Livestream như Mr. Khê Văn Chúa, chuyên gia về sắc đẹp thẩm mỹ, đã từng là trưởng ban GK các cuộc thi người đẹp nổi tiếng trong và ngoài nước; Mrs. Nguyễn Phương Hờ, chuyên gia livestream nổi tiếng toàn cầu; Mrs. Nờ Tờ Rinh, người đẹp đoạt nhiều giải trong các cuộc thi người đẹp online trên thế giới, Mrs Lan Mờ Trường, người phụ nữ có số tàn sản ấn tượng trong thời gian ngắn ...
Đêm chung kết trao giải sẽ có sự hiện diện của các nhân vật tên tuổi có tuổi đời cống hiến cho hệ thống TG 20-30 năm trở lên và nhiều ứng viên quan trọng khác.
Các giải thưởng của cuộc thi sẽ được hệ thống TG ghi nhận để làm căn cứ xét thưởng cho các cá nhân nhận giải khi có nhu cầu rời khỏi hệ thống TG sớm và vẫn nhận được các chế độ ưu đãi quan trọng.
BTC rất mong sự ủng hộ tham gia nhiệt tình của tất cả các thành viên.
BTC xin cảm ơn nhà tài trợ Kim Cương là Nhà Bank BCS đã tài trợ cho cuộc thi

Altis 2011

Xe điện
Ko phải dn nhà nước? Cụ hiểu thế nào là dnnn. Cụ ở trên giời à.
Cụ đọc luật doanh nghiệp và tìm hiểu kỹ đi. Đây là doanh nghiệp của Đ. Một số quy định của loại doanh nghiệp này xin vận dụng quy định của dnnn, NHƯNG NÓ KO PHẢI LÀ DOANH NGHIỆP NHÀ nước

.Bo My

Xe lăn
Sao nó không để ông phó ký mà tự tay ký của mình nhỉ
Còn bao nhiêu giấy khen nữa, đổi người ký thì lại bị chê làm màu, giả tạo! Còn có ông Bí Thư khiển trách ông Chủ tịch tỉnh trước đây, 2 vị trí này lại cùng tên!

BloodOwl87

Xe điện
Còn bao nhiêu giấy khen nữa, đổi người ký thì lại bị chê làm màu, giả tạo! Còn có ông Bí Thư khiển trách ông Chủ tịch tỉnh trước đây, 2 vị trí này lại cùng tên!
Cái việc bé tí như trao giấy khen nói nhiều làm gì các cụ.

matizvan2009

Xe ba gác
Loa loa loa: Thông báo tổ chức thi NGƯỜI ĐẸP trong hệ thống TG

Căn cứ vào tình hình thực tế, nhu cầu hưởng thụ và chiêm ngưỡng sắc đẹp đã thành thông lệ của các thành viên đã và đang tham gia hoạt động trong hệ thống TG, lãnh đạo hệ thống TG quyết định tổ chức cuộc thi NGƯỜI ĐẸP trong toàn bộ hệ thống TG trên toàn quốc.
Điều kiện tham dự: Toàn thể các nhân viên nữ đã được tuyển chọn vào hệ thống TG (dạng hợp đồng tạm thời hoặc chính thức) có tuổi đời dưới 30 đều có quyền tham đăng ký tham dự qua hình thức viết đơn trực tiếp hoặc khai qua mẫu online gửi BTC .
Thời gian nhận đơn: Sẽ kết thúc vào ngày 2/2//2024 (nhằm ngày 23 tháng chạp năm Quý Mão).
Thời gian tổ chức các vòng thi tuyển: Từ ngày 3/2/2024 cho đến 9/2/2024 (nhằm ngày 30 tháng chạp năm Quý Mão).
Đêm chung kết sẽ tổ chức vào ngày Chúa nhật 10/2/2024 (nhằm ngày mồng 1 tháng Giêng năm Giáp Thìn).
Thành phần Ban GK đêm chung kết: Bao gồm các nhân vật có tên tuổi trong hệ thống TG và có uy tín trên hệ thống Tiktok, Livestream như Mr. Khê Văn Chúa, chuyên gia về sắc đẹp thẩm mỹ, đã từng là trưởng ban GK các cuộc thi người đẹp nổi tiếng trong và ngoài nước; Mrs. Nguyễn Phương Hờ, chuyên gia livestream nổi tiếng toàn cầu; Mrs. Nờ Tờ Rinh, người đẹp đoạt nhiều giải trong các cuộc thi người đẹp online trên thế giới, Mrs Lan Mờ Trường, người phụ nữ có số tàn sản ấn tượng trong thời gian ngắn ...
Đêm chung kết trao giải sẽ có sự hiện diện của các nhân vật tên tuổi có tuổi đời cống hiến cho hệ thống TG 20-30 năm trở lên và nhiều ứng viên quan trọng khác.
Các giải thưởng của cuộc thi sẽ được hệ thống TG ghi nhận để làm căn cứ xét thưởng cho các cá nhân nhận giải khi có nhu cầu rời khỏi hệ thống TG sớm và vẫn nhận được các chế độ ưu đãi quan trọng.
BTC rất mong sự ủng hộ tham gia nhiệt tình của tất cả các thành viên.
BTC xin cảm ơn nhà tài trợ Kim Cương là Nhà Bank BCS đã tài trợ cho cuộc thi
Lê Thị Vinh đăng ký nhá

matizvan2009

Xe ba gác
Sao nó không để ông phó ký mà tự tay ký của mình nhỉ
Giờ mấy cái giấy khen đấy nó dán chữ ký.
Văn phòng căn cứ quyết định chung (khen thưởng như danh sách đính kèm) rồi in ra thôi.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nhưng mặt lợi em thấy là đa số các cụ, mợ bán được đất xong không shopping, gửi tiền kiệm. Mà họ thường đổ vào đầu tư sản xuất, kinh doanh sau khi ăn được đất.
Cụ phải xem những ai sẽ là người chắp bút xây dựng luật, ai bấm nút? Đó mới là người ko muốn lấy đá ghè chân mình

Đông86

Xe điện
Cụ phải xem những ai sẽ là người chắp bút xây dựng luật, ai bấm nút? Đó mới là người ko muốn lấy đá ghè chân mình
Luật đất đai bị kêu ca nhiều, sửa đổi nhiều lần rồi. E rằng vẫn ko có đột phá.
Báo viết đây
"Luật Đất đai đã ra đời hơn 30 năm, với 5 lần sửa đổi, bổ sung và gần nhất là vào năm 2013. Nhiều ý kiến cũng như Tờ trình của Chính phủ đã chỉ ra, sau 7 năm, bên cạnh những kết quả đạt được, Luật Đất đai 2013 đã lộ rõ nhiều bất cập, chồng chéo so với các Luật khác dẫn đến việc mập mờ về trách nhiệm quản lý, khó khăn trong quá trình tổ chức, thực hiện trong thực tiễn. Việc sử dụng đất ở nhiều nơi còn lãng phí, hiệu quả thấp; nhiều dự án chậm hoặc không đưa đất vào sử dụng; có tình trạng bỏ hoang đất nông nghiệp; nguồn lực về đất đai trong thời gian qua thiếu vắng của thị trường đất đai minh bạch, rõ ràng đã tác động xấu, làm méo mó quá trình đô thị; tình trạng tham nhũng, trục lợi và thất thoát nguồn thu ngân sách liên quan đến đất đai vẫn còn diễn ra. Thực tế những năm qua, các kiến nghị, khiếu nại về lĩnh vực đất đai tiếp tục chiếm đa số trong tổng số đơn khiếu nại."

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Luật đất đai bị kêu ca nhiều, sửa đổi nhiều lần rồi. E rằng vẫn ko có đột phá.
Báo viết đây
"Luật Đất đai đã ra đời hơn 30 năm, với 5 lần sửa đổi, bổ sung và gần nhất là vào năm 2013. Nhiều ý kiến cũng như Tờ trình của Chính phủ đã chỉ ra, sau 7 năm, bên cạnh những kết quả đạt được, Luật Đất đai 2013 đã lộ rõ nhiều bất cập, chồng chéo so với các Luật khác dẫn đến việc mập mờ về trách nhiệm quản lý, khó khăn trong quá trình tổ chức, thực hiện trong thực tiễn. Việc sử dụng đất ở nhiều nơi còn lãng phí, hiệu quả thấp; nhiều dự án chậm hoặc không đưa đất vào sử dụng; có tình trạng bỏ hoang đất nông nghiệp; nguồn lực về đất đai trong thời gian qua thiếu vắng của thị trường đất đai minh bạch, rõ ràng đã tác động xấu, làm méo mó quá trình đô thị; tình trạng tham nhũng, trục lợi và thất thoát nguồn thu ngân sách liên quan đến đất đai vẫn còn diễn ra. Thực tế những năm qua, các kiến nghị, khiếu nại về lĩnh vực đất đai tiếp tục chiếm đa số trong tổng số đơn khiếu nại."
Cứ đi qua các khu đô thị quanh HN, nhìn các căn nhà xây thô bỏ hoang (chắc chắn có chủ sở hữu rồi) thì chỉ cần đánh thuế lũy tiến từ BĐS thứ 2 trở đi, càng nhiều thì càng tăng thì may ra tiền mới vào sx, kd đc, mới lòi ra thằng nào nhiều đất do kinh doanh, sx mà có, thằng nào đc biếu, đc tặng, đc hối lộ mà có. Chứ tiền chết trong đất của các cốp, trong dân có tiền nhiều lắm, họ cứ găm đó, kéo theo giá ngày càng leo thang, giấc mơ có nhà của dân càng xa vời.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhưng, nhưng ở đấy ai nói thì được hưởng. Còn ở đây đã không nói, chưa kịp xóa thì không chỉ ông nói mà ông chưa kịp xóa cũng được hưởng theo cơ ạ!

Ngoài ra rất nhiều các anh, chị phóng với viên lượn lờ vào đây chụp màn hình và về đăng tin. Chưa kể nhiều báo lấy thông tin từ các bài viết nhạy cảm về đăng và mở ngoặc nguồn từ otofun.

Mời các bác ngó qua báo họ đăt tít:
"Diễn đàn otofun.net hay diễn đàn 'ông giời'?"
"Nhiều comment trên diễn đàn otofun.net có dấu hiệu phạm pháp"

Em hóng số phận nhóm PV. :-?
Ôi, thế này thì thực sự thông cảm với các Chã rồi #:-s
Sao mấy anh chị báo ko vào trong OS mà lấy nhỉ. Trong ấy các ông đưa cả ảnh ọt, bình phẩm đủ kiểu. Hay mình phải thế nào họ mới quan tâm nhỉ ?
Em không đọc thớt đấy, nhưng để bị đu cửa sổ thì đương nhiên có nguyên nhân rồi bác. Chỉ có điều chưa nặng đến mức nhận huân huy chương thôi ;)

Sao, cụ thể thì bọn em chịu. Còn về cơ bản nó cũng kiểu như một số còm trong này nói về cái cách làm truyền thông của bị can Khế ạ ;)

BloodOwl87

Xe điện
Văn này nói đi nói lại mãi mà ko biết tháng 8 năm nay họp luật thuế bds chống đầu cơ hả cụ, sờ sờ trước mặt còn vẫn ca bài đó à.

dheIa

Xe điện
Văn này nói đi nói lại mãi mà ko biết tháng 8 năm nay họp luật thuế bds chống đầu cơ hả cụ, sờ sờ trước mặt còn vẫn ca bài đó à.
Giờ thì em đã hiểu sao phải họp bất thường. Chắc để thông nhanh cái mục "Bỏ khung giá đất, xác định giá đất theo nguyên tắc thị trường" :D