767Km - Hành trình cùng Kia Pride B 1 mình từ Đà Nẵng về Hà Nội !

FIATSiena1.6

Xe hơi
Phục cụ, em chịu chả làm đc, cho con gentra bảo chạy vào Đà nẵng còn chê xe bé k chạy, em phục cụ quá.
À cụ có khuyên tai đẹp quá :D
Ối giời ơ j mà còi thế xem di matiz mà còn xuyên việt từ HN vào tận ĐB SCL kìa....

Quynhan

Xe hơi
Bái phục cụ, đọc bài của cụ mà giống như em đang trải nghiệm

xuanquanbmc99

Xe tăng
Đam mê dòng xe này đã lâu , nhưng cho đến tận bây giờ e mới quyết định mua thêm chiếc Kia Pride B của ông anh quen ở Đà Nẵng mang biển số Hà Nội . Chiếc xe tuy k còn ngon lành về hình thức , máy móc cũng hơi kém , nên e vác ra gara chỉnh chọt 1 số chi tiết cần thiết để lên đường , chuyến đi này có lẽ sẽ gian nan và vất vả lắm đây ! Mong là không gặp sự cố gì trong suốt chuyến đi , và e bắt đầu khởi hành từ ngày hnay 16h ngày 19/12/2014 và về đến Hà Nội khoảng 15 tiếng tính cả ngủ nghỉ và ăn uống . Chuyến đi này e cũng muốn cho nhiều cụ chưa hiểu và nghĩ rằng dòng xe này lởm và không thể đi xa như thế đc :)
E mới về đến HN vào 6h sáng hôm nay vì có nhiều sự cố trên đường đi , vì lý do kĩ thuật của xe nên e k chụp đc nhiều cảnh ở ngoài thay vì toàn chụp từ xe ra , mong các cụ thông cảm và e xin đc tóm tắt hành trình của em ạ .

Trước khi xe lăn bánh e vứt ra gara chỉnh sửa 1 chút cho nó ngọt nước đi cho nó ổn định , e xúc rửa CHK cho sạch sẽ ( nhưng e lại quên xúc rửa lại bình xăng chính và kiểm tra xem dây nối hút đẩy xăng còn tốt không , cái này lỗi nặng nhất trên đường , e gặp sự cố toàn do bị cặn trong bình xăng chính đẩy ra lọc , và cái dây áp bị hở xăng chảy tóc tóc suốt đường đi mà về đến hn mới phát hiện :v may mà không cháy xe )

Và do sự cố xăng xiếc nên ước tính 15 tiếng của em thành mất hơn 24 tiếng và 6h ngày 21/12/2014 e mới về đc đến Hà Nội mặt phờ phạc lem nhem dầu mỡ híc

Chỉnh sửa sơ bộ xong e với ông anh đi đánh chén làm vài món ăn Đà Nẵng rồi lên đường

Sau màn tạm biệt ăn uống e đi luôn , lúc này đi trong phố bắt đầu thấy hơi sụt xăng nhưng vẫn cố lên đi qua hầm hải vân

Và....sự cố đầu tiên là lúc e đang trên đỉnh đèo Phú Gia cách hầm Hải Vân 3km...Thực sự là lúc đấy e loay hoay k biết tại sao lại chết máy và rất hoảng e cố đề nhưng k đc lại còn hết bình thế là e cố đẩy xe xuống cho trôi dốc xuống dưới tìm nhà dân . May thay gặp mấy người cũng nhiệt tình mang bình e mang đi sạc hộ . và bắt đầu tìm nguyên nhân . Mở nắp capo lên e thấy người giúp e mang bình đi sạc soi vào cái lọc xăng , và tháo nó ra bịt 2 đầu và lắc mạnh , và bịt đầu có mũi tên lại và gõ đầu kia xuống cái can xăng của e , và kết quả là cặn rỉ đen xì trong đấy , do bất cẩn e k xúc rửa hàn xì cái bình xăng chính nên suốt cuộc hành trình e đều bị 1 vấn đề là do cái lọc nó bị đóng cặn quá nhiều nên cứ đi vài chục km là tắc e lại phải xuống tháo ra để xúc rửa .

Sau khi xúc rửa lắp lại vào hết , e chờ bình sạc mất 1 tiếng , và cho vào đề thử và thấy nổ máy luôn , thế là e hiểu ra luôn vấn đề tại sao xe mình lại bị xụt xăng và khó ga như vậy , e lại tiếp tục hành trình , lúc này trời rất mua , xe thì chả sấy đc kính , thế là vừa đi vừa lau , xe tải thì tặng toàn pha vào mặt híc híc

E bắt đầu đến đường tránh TP Huế , khi đi trên đường này thì e có thấy 1 cái cây xăng khá to và bên phải có 1 cái ngã 3 nhỏ chéo cây xăng sang đường , tự nhiên lúc đấy e lại dừng lại ở cái ngã 3 đấy để mựon a sáng cây xăng và chụp ảnh 1 phát và tự nhiên xe chết máy và không đề đc ,e đoan ngay lại bệnh cũ rồi , thế là vào cây xăng mua đầy can xăng , và mượn cái tovit 2 cạnh để mở cái lọc ra , sau khi làm xong xuôi hết e đề nổ máy và e nhìn thấy cái chỗ trước đầu xe là con luơn mép đường mà e vừa trèo lên ngồi lom khom chổng *** tháo cái lọc xăng cắm toàn huơng , e bắt đầu nổi da gà leo lên xe và lùi lại 1 tí rồi đánh lái định vào cây xăng trả người ta cái tovit thế là e nhìn thấy cách chỗ e ngồi là 1 cái miếu nhỏ đặt ở dưới và có 1 que huơng cháy sắp hết ( lúc đầu e dừng ở đấy nhưng tối e k nhìn thấy và có ngửi thấy mùi huơng nhưng k biết ở đâu ) đến lúc này e thực sự xoắn , thế là e vít ga đi thẳng luôn , quên cả trả cây xăng cái tovit , e sợ xanh mắt mèo , e nghĩ chỗ đấy chết nhiều quá nên người ta dựng miếu thờ lên , híc híc e sợ quá nên k chụp ảnh lại đc có mỗi cái ảnh lúc e tự sướng ở đấy thôi :D

Đi hết đường tránh Huế e lại bon bon đến Đông Hà và...tập 3

Ngay giữa đường tàu , khu vực giữa Huế và Đông Hà , e k biết gọi là khu vực nào , vì chỗ này đường đang làm xấu lắm toàn ổ voi .

Lần này e lại vào mượn mấy e gái xinh tươi ở trạm đường sắt cái tovit 2 cạnh tiếp vì cái tovit cây xăng cho e mượn nó bị toét khó vặn , mượn xong e sửa xong vào e hỏi có bán luôn cái tovit k thì mấy e ý chắc thấy e đẹp chai quá nên tặng e luôn , e lại tiếp tục hành trình .

Rồi tập 4...vẫn bệnh cũ , trạm thu phí đông hà

Còn tiếp....mời các cụ sang trang
bái phục cụ mầm, em mất danh hiệu liều nhất PC roài

Website
tuantattoostudio.com
Ối giời ơ j mà còi thế xem di matiz mà còn xuyên việt từ HN vào tận ĐB SCL kìa....
Hehe cụ nói chuân quá , quan trọng là có độ lỳ là đi đc hết cụ nhể :D

Bái phục cụ, đọc bài của cụ mà giống như em đang trải nghiệm
Ngày xưa e từng đi xe máy từ Hà Nội vào tận Nha Trang trong gần 2 ngày :D nên cái vụ trải nghiệm ô tô này vẫn là quá sung sướng vời đời e trên đường trường :D

bái phục cụ mầm, em mất danh hiệu liều nhất PC roài
Híc liều nhất thì e k dám , nhưng chắc e xin đứng thứ 3 thôi ạ :D

chúc cụ đi đường an toàn hâm mộ cụ quá
Vầng cám ơn cụ , e đã về nhà bình an :D

Quynhkun

Xe tăng
Phục cụ quá, Tết âm này em cũng định làm 1 chuyến như cụ ạ :D Vodka cụ (b)

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
"1 con ốc bị trờn gien tròn vo" Vậy thợ làm thế nào để mở được ?
Sao khi ở Kỳ Anh Cụ không nhờ Thợ xúc bình xăng ?

Cụ giống em khi lần đầu vào tận An Giang mua xe cũ !!!

Website
tuantattoostudio.com
Phục cụ quá, Tết âm này em cũng định làm 1 chuyến như cụ ạ :D Vodka cụ (b)
chúc chuyến đi của cụ thật suôn sẻ , đường 1 vẫn xấu lắm cụ nhé :D
"1 con ốc bị trờn gien tròn vo" Vậy thợ làm thế nào để mở được ?
Sao khi ở Kỳ Anh Cụ không nhờ Thợ xúc bình xăng ?

Cụ giống em khi lần đầu vào tận An Giang mua xe cũ !!!
Hehe ở kỳ anh người ta chỉ làm lốp cụ à , e có đề cập vấn đề xúc bình xăng rồi nhưng người ta k làm híc híc

Ngựa già của cụ bền bỉ quá
nát như tươm cụ à :)) về thay hết :))

Bongchip

Xe hơi
Các cụ đi lang thang sướng nhỉ, em thèm quá mà chẳng có thời gian

bokubill

Xe hơi
Mới đọc thấy hành trình của cụ có vẻ vất vả quá nhỉ :D

nhanoto44

Xe tăng
Cụ chạy đường 1 ạ, có đoạn nào cụ rẽ ra đường HCM không ạ?

Website
tuantattoostudio.com
Các cụ đi lang thang sướng nhỉ, em thèm quá mà chẳng có thời gian
Sao cụ lại gọi là lang thang , như vậy sai từ ngữ rồi , cụ phải nói là đi trải nghiệm những cung đường việt nam mới đúng chớ =))
xe cụ chủ xong hết chưa nhẩy
Xe đang làm nội thất , làm xong nội thất thì gần như xong giai đoạn đầu , qua tết e làm tiếp ngoại thất :D

Mới đọc thấy hành trình của cụ có vẻ vất vả quá nhỉ :D
Vất vả nhưng vui và biết thêm nhiều cái về cái xe e mới lấy cụ ạ :D

Cụ chạy đường 1 ạ, có đoạn nào cụ rẽ ra đường HCM không ạ?
E k dám đi đường HCM vì ít gara lỡ có sự cố nặng thì k biết dâu mà lần , nên đi đường 1 cho nó yên tâm :D

kiatn

Xe hơi
Xe này cụ đi đường 1 là chuẩn xác, nhưng em đang hỏi sao cụ chủ lại phá sức thế. Sao ko ăn gì mà lại chỉ uống thôi. Hay cụ đang giảm cẩn :v

Website
tuantattoostudio.com
Toàn tuyến đường 1 cụ đã đi lần này ổn không cụ, mấy đoạn đang sửa có dài không ạ?
Mấy đoạn sửa ko dài lắm nhưng xấu thì kinh dị cụ ạ , đi cẩn thận ổ voi ổ trâu cụ nhé

Xe này cụ đi đường 1 là chuẩn xác, nhưng em đang hỏi sao cụ chủ lại phá sức thế. Sao ko ăn gì mà lại chỉ uống thôi. Hay cụ đang giảm cẩn :v
Vâng cũng 1 phần e muốn giảm cân ạ , e béo quá :D

berryfun

Xe điện
Cám ơn cụ chủ nhiều nâu nắm rồi nhà cháu mới đọc 1 lèo hết 18 trang dư lày. Chúc cụ thắm tình duyên lâu với e nó.