767Km - Hành trình cùng Kia Pride B 1 mình từ Đà Nẵng về Hà Nội !

Website
tuantattoostudio.com
Em cũng tự lái 1 mình từ đây vào Huế rồi lại tự lái 1 mình ra nhưng đi xe Triton nên nhàn phều. Chỉ sợ đi morning gầm thấp thôi cụ ạ. Kiểu gì em cũng cho cả nhà xuyên Việt 1 chuyến bằng con Morning nhà em. Chúc mừng cụ có chuyến đi rùng rợn nhưng an toàn.
Nếu cụ đi 1 mình trải nghiệm bằng Morning thì đc chứ đưa cả gia đình thì cứ cứ 2 cầu mà tiến chứ đi thế khổ F1 F2 lắm :D

Chú em hơi bị lều đấy.
Hehe e có máu liều mà cụ

Đọc bài của bác chủ hay ghê, Tình hình này chắc em cũng phải súc bình xăng vì sắp về quê hơn 1000 km. Xe em cũng thuộc dạng cùi bắp. Hì
Hehe xe e bị thế thôi chắc xe cụ k sao đâu :D

vip tien sinh

Xe ngựa
Bi giờ cho làm lại, dám hun?
Nếu cụ đi 1 mình trải nghiệm bằng Morning thì đc chứ đưa cả gia đình thì cứ cứ 2 cầu mà tiến chứ đi thế khổ F1 F2 lắm :D

Hehe e có máu liều mà cụ

Hehe xe e bị thế thôi chắc xe cụ k sao đâu :D

accord_89

Xe tăng
Nể cụ quá, một mình với trâu già chạy đêm xuyên 1/2 nước Việt.

hoanghaceramic

Xe máy
Đi tỉnh 1 mình thì e đi suốt. Nhưng với xe như cụ thì e chẳng dám.

Website
tuantattoostudio.com
Hnay e đón nàng Pridr ra khỏi gara sau gần chục ngày nằm điều trị sau chuyến đi 767Km từ Đà Nẵng --> Hà Nội:)) E tiếp tục 1 chuyến đi ngắn ước chừng 400km cùng Gia Đình - Hà Nội --> Lang Chánh ( Thanh Hóa ) và ngược lại , đi đường mòn HCM trong 3 ngày . E xin đc nợ ảnh sau khi về đến Hn e post ạ
Có cái ảnh lúc trên đường khởi hành e post tạm trước vì k hiểu sao tất cả ảnh e up lên đều bị quay ngang có mỗi ảnh này lại thẳng thế mới lạ :D

.

Chỉnh sửa cuối:

khanhtoanlvt

Xe tải
Hehe xe e bị thế thôi chắc xe cụ k sao đâu :D[/QUOTE]

Hy vọng là thế. nếu có sao thì em học hỏi kinh nghiệm từ cụ.

vumanhduy

Xe tăng
Cụ ơi trong of có cụ đi hết VN bằng xe này đấy ah

FIATSiena1.6

Xe hơi
Khâm phục đấy, trước đây gần 10 năm trước tui cũng đã từng vi vu con như thế này nhưng mà của taxi thải ra, đi cả nhà 5 người HN-ĐN nhiều chuyến ngon lành, có những chuyến chạy luôn chỉ khoảng 15-16h.

Website
tuantattoostudio.com
Cụ ơi trong of có cụ đi hết VN bằng xe này đấy ah
E đang dự tính sau tết ta e làm 1 chuyến xuyên việt thực sự với nàng Pride này cùng F1 & F2 khởi hành từ Hà Nội --> Đà Nẵng -- > Có thêm ông anh đi 1 xe nữa vào Sài Gòn và ngược lại trong 1 tuần . Chuyến đi này để kiểm tra thực tế chất lượng xe sau khi đã làm từ A đến Z xem ngon hẳn chưa và tiện thăm các cụ bên Pride Club Sài Gềnh luôn :D

Khâm phục đấy, trước đây gần 10 năm trước tui cũng đã từng vi vu con như thế này nhưng mà của taxi thải ra, đi cả nhà 5 người HN-ĐN nhiều chuyến ngon lành, có những chuyến chạy luôn chỉ khoảng 15-16h.
V2 e thì đc cái là k kinh doanh gì từ trước đến khi e cưới về nhưng do các chủ kia k chăm sóc chi đáo nên e nó thành ra tã tời , may mà e thuộc thành phần yêu + giữ + biết chăm sóc xe nên chắc chắn về sau sẽ ngon lành cành đào :D

Website
tuantattoostudio.com
Em đã về đến Hà Nội sau chuyến đi Hà Nội - Thanh Hóa - Hà Nội . Giờ e xin được kính ảnh các cụ ạ , e xin đc tường thuật lại chuyến đi này như sau ạ : Sau khi rửa xe sạch xe và chốt đồ đạc lên xe e bắt đầu khởi hành lên đường .
Cầu vượt Mai Dịch

Big C Thăng Long --> Đai Lộ Thăng Long tầm này giữa trưa nên chói quá đường cũng vắng nên e cứ tốc 80km mà khởi hành :D

E tự sướng phát

Sau 15p e đã có mặt tại đoạn rẽ đi Xuân Mai - tầm này trời khá là nắng và nóng

Trên đường Hòa Lạc mợ này đi như 1 con rùa chắc cỡ 30km , e xi nhan xin vượt k cho e tức quá định ép xe táng đầu nhưng thấy là mợ nên thôi chứ nếu là cụ thì chết với e :D

E tranh thủ ghé vào đây mua ít sữa chua bò với kẹo sữa , nhem nhem...

E lại tiếp tục...đến Ngã 4 Xuân Mai rồi

E tiếp tục đi qua Thị Trấn Bê Tông để đi đường mòn HCM

Núi đá bị khoét rỗng ruột trơ vơ mỏng manh quá , nếu VN mình mà hay có động đất như Nhật Bản chắc đống kia sập hết các cụ nhỉ :D

Đi đến địa phận Hòa Bình rồi

E ghé Chùa Tiên vào thắp nén hương xin ít lộc , cụ nào đi chùa này chưa ạ

Đường vào hơi xấu và hẹp , đi đến mãi gần chùa mới có đường đôi tạm tạm đc :))

Nhìn xa chùa to quá...Đến gần hóa ra to thật :D

Bãi đỗ ô tô của chùa thì đầy đá dăm và sỏi , híc xót xa mấy đôi lốp mới mua quá , nhưng thôi mình thành tâm đi chùa nên cũng cố gắng chịu :D

Sau khi cúng bái xong hết e đi 1 vòng chụp lại quan cảnh của khu vực CHùa Tiên , nhìn thần bí quá :D

Trên núi có cái Động khá to nhưng e lười leo nên chỉ đứng dưới chụp , nghe dân ở dây nói trên đấy ngày xưa có Tiên nữ hay xuống chơi đấy ạ =))

Bên trong Chùa Tiên - Đẹp và sạch sẽ quá ạ

E đói quá , e ăn bát cơm rồi e xin post tiếp ạ :))

vip tien sinh

Xe ngựa
Xe đã xuất xưởng rùi ư, có tem kiểm định năng lượng chửa mờ gấu thía? Thăng long hơi nhều nghe.
Em đã về đến Hà Nội sau chuyến đi Hà Nội - Thanh Hóa - Hà Nội . Giờ e xin được kính ảnh các cụ ạ , e xin đc tường thuật lại chuyến đi này như sau ạ : Sau khi rửa xe sạch xe và chốt đồ đạc lên xe e bắt đầu khởi hành lên đường .
Cầu vượt Mai Dịch

Big C Thăng Long --> Đai Lộ Thăng Long tầm này giữa trưa nên chói quá đường cũng vắng nên e cứ tốc 80km mà khởi hành :D

E tự sướng phát

Sau 15p e đã có mặt tại đoạn rẽ đi Xuân Mai - tầm này trời khá là nắng và nóng

Trên đường Hòa Lạc mợ này đi như 1 con rùa chắc cỡ 30km , e xi nhan xin vượt k cho e tức quá định ép xe táng đầu nhưng thấy là mợ nên thôi chứ nếu là cụ thì chết với e :D

E tranh thủ ghé vào đây mua ít sữa chua bò với kẹo sữa , nhem nhem...

E lại tiếp tục...đến Ngã 4 Xuân Mai rồi

E tiếp tục đi qua Thị Trấn Bê Tông để đi đường mòn HCM

Núi đá bị khoét rỗng ruột trơ vơ mỏng manh quá , nếu VN mình mà hay có động đất như Nhật Bản chắc đống kia sập hết các cụ nhỉ :D

Đi đến địa phận Hòa Bình rồi

E ghé Chùa Tiên vào thắp nén hương xin ít lộc , cụ nào đi chùa này chưa ạ

Đường vào hơi xấu và hẹp , đi đến mãi gần chùa mới có đường đôi tạm tạm đc :))

Nhìn xa chùa to quá...Đến gần hóa ra to thật :D

Bãi đỗ ô tô của chùa thì đầy đá dăm và sỏi , híc xót xa mấy đôi lốp mới mua quá , nhưng thôi mình thành tâm đi chùa nên cũng cố gắng chịu :D

Sau khi cúng bái xong hết e đi 1 vòng chụp lại quan cảnh của khu vực CHùa Tiên , nhìn thần bí quá :D

Trên núi có cái Động khá to nhưng e lười leo nên chỉ đứng dưới chụp , nghe dân ở dây nói trên đấy ngày xưa có Tiên nữ hay xuống chơi đấy ạ =))

Bên trong Chùa Tiên - Đẹp và sạch sẽ quá ạ

E đói quá , e ăn bát cơm rồi e xin post tiếp ạ :))

Website
tuantattoostudio.com
E xin được kể tiếp hành trình ạ :
Sau khi lễ bái xong e tiếp tục chuyến đi - e đến rừng Cúc Phương dừng lại " Tưới Cây " và tranh thủ tự sướng phát :D

Đến Thị Xã Cẩm Thủy rồi

Đốt rừng kìa :D

Địa phận Ngọc Lặc

Đường vào Thị Trấn Lang Chánh - Tối mù mịt - Phong cảnh ở đây cũng khá đẹp nếu cụ nào thích đồi núi :D

Ngã tư Thị trấn Lang Chánh - e đi rửa xe và tiếp tục chuẩn bị đi lên Thành Phố Thanh Hóa thăm bác [@inquocsu;171513] - Quảng đường Lang Chánh - TP.Thanh Hóa 90km và ngược lại ước tính khoảng 180km

Sau khi đánh chén cơm nước với ông bà ngoại e lên đường tiếp tục đi vào Tp.Thanh Hóa - Đường đi khá đẹp từ ngã 4 Ngọc Lặc --> Đường Mòn --> Mục Sơn --> Triệu Sơn --> Thọ Xuân --> Tp. Thanh Hóa ( Đến đoạn gần TP thì nó có 1 con đường trực thuộc cấp tỉnh đi vào TP nên vừa xấu vừa tối lại đông xe tải , đoạn này e đi khá là chậm , thời gian từ Lang Chánh lên đến TP Thanh Hóa e mất 1 tiếng 30 phút cho quãng đường 90km và tốc độ đều đặn 80km )
Tượng Đài Lê Lợi - TP.Thanh Hóa

Cafe với bác inquocsu Chi Hội Pride's Club Thanh Hóa :D

Sau màn chào hỏi thân thiện của bác Kiên , và 1 loạt những câu hỏi e hỏi về xe cộ đc bác giải đáp trả lời hết , bác thật vui tính và nhiệt tình , cám ơn bác Kiên đã giao lưu với em :D Sau khi cafe với bác Kiên xong e đi đổ xăng và lên đường trở lại Thị trấn Lang Chánh và đi ngủ :)) Mai e post tiếp hành trình đi về Hà Nội ạ :D

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Gấu nhà cụ xinh quá, mà cụ bôi cái gì ở tay thế, dùng mực vẽ à =))