767Km - Hành trình cùng Kia Pride B 1 mình từ Đà Nẵng về Hà Nội !

Juicy311

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã có trải nghiệm vất vả nhưng tuyệt vời.

blueMT

Đi bộ
Cụ có chơi tí thuốc liều không? Em thì chịu, đi một mình, xe lạ và hay hỏng. Em không dám
Em cũng từng đi nam tiến với tổng chiều dài là 1900Km nhưng ngày đi nhiều nhất là 500Km, còn lại là dưới 300Km thôi, không dám làm liên tục thế.

Dinh7999

Xe tải
Cụ chủ theard đúng là kiên nhẫn thật. Phải em thì em phát điên mất.

Website
tuantattoostudio.com
Chúc mừng chủ thớt đã vượt qua được 52 lần gian nan, điều mà ít người có được là lòng kiên trì xuất sắc của cụ. Nếu là em thì sẽ không cố như cụ :) cứ tạt vào ks ngủ cho tỉnh táo rồi sửa cho ngon lành rồi tiếp tục hành trình.
E chỉ có 30 tiếng để ra đến HN vì công việc của e không cho phép e ở lại lâu , nếu không e đã tạt vào bất kỳ gara nào trên đường để làm rồi :)

Đọc thấy cụ chủ thớt hài phết
Thì phải thêm tí khôi hài cho các cụ đọc đỡ nhàm mà hehe

Cụ có khướu report đấy ạ, đi kiểu ấy cứng cựa như cụ may ra chứ em thì chịu, :D

Cụ hanh xác ghê ghớm....nhưng cái cảm giác khi về đến bãi xe nó nhẹ nhõm lắm cụ nhỉ....e thì chịu r....
hehe e thích trải nghiệm xe lạ và thích đi 1 mình bất kể gần hay xa , về đến bãi xe công nhận là hồn bay phách lạc , cảm giác lâng lâng khi thấy vợ con đang chờ bên mâm cơm mặc dù lúc đấy đã 6h sáng :D

Chúc mừng cụ đã có trải nghiệm vất vả nhưng tuyệt vời.
Cám ơn cụ

Cụ có chơi tí thuốc liều không? Em thì chịu, đi một mình, xe lạ và hay hỏng. Em không dám
Em cũng từng đi nam tiến với tổng chiều dài là 1900Km nhưng ngày đi nhiều nhất là 500Km, còn lại là dưới 300Km thôi, không dám làm liên tục thế.
Hehe tại công việc của e vội nên e đành liều cụ ạ , chứ e có muốn thế đâu , nếu thời gian thoải mái e sẽ đi trong 3-4 ngày luôn :D

Cụ chủ theard đúng là kiên nhẫn thật. Phải em thì em phát điên mất.
Hehe e cũng điên lắm ấy chứ , nhiều lúc chết máy chỉ muốn đập xe luôn nhưng nghĩ vợ con đang ở nhà chờ mong nên cố gắng cụ ạ hehe

mazda929

Xe tăng
nếu có lần 2 cụ ới e cho e đi cùng cụ để giảm cân nhóe...

Website
tuantattoostudio.com
Giải phẫu mổ xẻ - và kiểm tra chân cẳng - vụ này thiệt hại của e = nửa cái xe híc híc

Anh em thợ máy đang đưa trái tim ra khỏi lồng ngực :))

Bắt đầu mổ xẻ

có vẻ khó tháo đây

Những con ong chăm chỉ cố nhên

Tất cả đã đc xé tan hoang ra khỏi lòng trái tim nàng Pride

Tan nát trái tim em...

Tháo guốc xem chân thối ko :D

May quá bụng không chửa , vẫn còn trinh

Quai guốc tèo hết rồi , phải thay hết...

E sẽ tậu cho nàng đôi guốc này các cụ thấy sao ?

Thẩm mỹ tim gan phèo ruột , chân cẳng xong em sẽ post tiếp và sẽ nâng cấp tiếp nội thất âm thanh và màu áo mới :D để kính các cụ theo dõi :D

cabin

Xe buýt
Cụ chủ quá máu và yêu xe. Đáng nể thật

muadem

Xe cút kít
Nhìn bộ lazang kia là biết sắp có xế đẹp xuyên Việt dồi, like phát nữa :-bd

tisunrang

Xe máy
quả guốc này bác hỏi PCD xem cụ bán có loại PCD 100cm không nhé (Kia Pride thì PCD là 114cm) - nếu có PCD 100cm bác đặt hộ em 4 guốc nhé

GiangHoangLinh

Đi bộ
Cơn gió vô tình cuốn qua thân cây cổ thụ già nua trơ trọi mọc trước sân đình, vội nhặt lấy chiếc lá vàng không may bị gió cuốn rơi xuống đất, thổi 1 làn hơi nhẹ phủi bay hết bụi trần còn vương trên lá, đặt lại chiếc lá vàng về nơi lá vừa rơi xuống, tôi nhẹ nhàng phủi *** ngồi lên chiếc lá và bắt đầu … .............Hóng

VCHDHN

Xe container
Em cũng hóng diện mạo mới của vợ 2 cụ chủ.

minh211

Xe hơi
Hành trình của cụ chủ hay quá, chúc mừng, chúc mừng!

danghung83hn

Tháo bánh
người kiên nhẫn nhất OF, chúc mừng bác có niềm đam mê :)

mazda929

Xe tăng
với những cụ có xế sang e chỉ ngắm và ước mong ....còn với những cụ vừa có tâm vừa có đam mê như cụ e thật sự thán phục và kính trọng.

Phương Nga

Xe lăn
xe Getz nó không yếu đâu, đối với nó việc kéo xe cụ + cụ + hành lý quá đơn giản. Nó kéo chậm vì sợ xe cụ ko phanh được nếu đi nhanh gặp chướng ngại lại thúc vào mít nó thì ốm nó, quá tội 500K :))

muadem

Xe cút kít
...
P/S : E thong dong chính xác là từ lúc 18h ngày 19/12/2014 và về đến HN vào lúc 6h ngày 21/12/2014 vậy là khoảng hơn 24 tiếng . Được ngủ 4 tiếng và không hề ăn , chỉ uống nước và hút thuốc trên suốt cuộc hành trình vì e sợ khi dừng lại thì lại chết máy thế nên e cứ đi luôn . Chết máy 49 lần để xúc lọc xăng . Dừng lại 1 lần thay lốp . Hết xăng giữa đường 2 lần . Tổng cộng trên quãng đường 767km tính theo bản đồ google map e đi e gặp sự cố 52 lần , nhưng không lần nào bị đến máy mà chỉ do cái bình xăng chính bị cặn đi sóc thì nó trào lên lọc xăng thôi , điều này khiến tay e phồng rộp vì thò tay vào vặn ốc . Xe không có Radio , ko có CD ( có mà như ko ) Loa có nhưng mà điếc , không có nhạc , không có tin tức , chỉ có dầu mỡ dính đầy mặt , và bộ mặt hốc hác khủng hoảng suốt chặng đường...nhưng cuối cùng e cũng về đc dến nhà , hành trình này tuy mệt nhưng e thấy e đã mua đc chiếc xe khá tốt , và e cũng biết thêm đc nhiều sự cố mà dòng xe này hay và sẽ xảy ra để còn khắc phục tận gốc . Nói chung nhiều cụ nghĩ xe Pride nát , lởm , không thể đi xa đc , xe hơi nát mà còn đi đc 767km , chứ xe e mà ngon hết chắc đi hết Việt Nam , quan trọng là mình đi thế nào thôi , e viết truyện k đc hay nên mong các cụ thông cảm và e cám ơn các cụ đã đọc và theo dõi , nếu các cụ cho phép e xin được post thêm hình ảnh tân trang nàng Pride của e vào ngày mai ạ...
Đọc nốt chỗ bê ét này của cụ mà em dơm dớm nước mắt :(

Website
tuantattoostudio.com
Cụ chủ quá máu và yêu xe. Đáng nể thật
E thích Pride vì nó lành , vừa tiền , kiểu dáng đúng form em cần độ sau này , và đặc biệt là Phí mua xe + sửa xe + độ xe + v.v.v cũng không bằng 1 chiếc SH 2011 mua mới nhưng lại sướng hơn SH gấp tỉ lần , nên e chọn e nó để che nắng che mưa cho vợ con những ngày đông và hè oi bức :D

Nhìn bộ lazang kia là biết sắp có xế đẹp xuyên Việt dồi, like phát nữa :-bd
Hôm nay e lên thử lazang không vừa lỗ ốc híc , đang bảo người ta tìm bộ nhiều chấu khác đúng lỗ cho Pride híc buồn ghê

quả guốc này bác hỏi PCD xem cụ bán có loại PCD 100cm không nhé (Kia Pride thì PCD là 114cm) - nếu có PCD 100cm bác đặt hộ em 4 guốc nhé
Bác Kha đừng có gọi e là cụ nhé , không thì e k vào Đà Nẵng chơi với bác đâu nhé , tổn thọ e quá đê

người kiên nhẫn nhất OF, chúc mừng bác có niềm đam mê :)
E chỉ là hạt bụi trong những hạt cát mà các cụ đi trước của OF tạo dựng lên thôi nên e k dám nhận là người kiên nhẫn nhất OF , e xin nhận là người có niềm đam mê thôi ạ :D

với những cụ có xế sang e chỉ ngắm và ước mong ....còn với những cụ vừa có tâm vừa có đam mê như cụ e thật sự thán phục và kính trọng.
Vâng chắc cụ cũng giống em , e thích sự giản dị :D

xe Getz nó không yếu đâu, đối với nó việc kéo xe cụ + cụ + hành lý quá đơn giản. Nó kéo chậm vì sợ xe cụ ko phanh được nếu đi nhanh gặp chướng ngại lại thúc vào mít nó thì ốm nó, quá tội 500K :))
Hehe mợ cũng đúng , xe e ko nổ máy phanh nặng như tạ chắc họ sợ hôn mít :))

Đọc nốt chỗ bê ét này của cụ mà em dơm dớm nước mắt :(
Cụ làm e cũng rưng rức đây :((

taidt

Xe hơi
Phần phẫu thuật thẩm mỹ này cũng hấp dẫn nè, tiếp tục hóng thành quả của cụ ...

Fan gentra

Xe điện
ko biết cụ độ đẽo xòng chưa phọt nên cho anh xem xem tí .cụ vấn vả với em nó quá ...