767Km - Hành trình cùng Kia Pride B 1 mình từ Đà Nẵng về Hà Nội !

hapnh12

Xe đạp
Cụ hành xác với chiec xe. E fun tí

TL_Vietnam

Xe lăn
Chạy quãng đường dài một mình với xe lạ thì kụ liều thật :D

Website
tuantattoostudio.com
Em xin được kể tiếp ạ
Sau khi rửa lọc xăng ở trạm thu phí Đông Hà xong e lại tiếp tục lên đường , gió trời lồng lộng , e đi miệt mài không ngủ nghỉ , chỉ muốn nhanh nhanh chóng chóng về với vợ con thế là e cứ phi như điên...

Thế nhưng số e lại quá nhọ khi đi đến địa phận Hà Tĩnh vào khoảng 11h trưa sau khi e táp vào lề ngủ đc vài tiếng...bị thủng lốp , có đội có đồ làm mà k thể nào tháo đc vì 1 con ốc bị trờn gien tròn vo 8-} thế là nhờ người dân gọi gara đến nó thay hộ cái lốp sơ cua nó chém đẹp 500k , e đưa 150k bảo tôi chỉ có thế thôi , hết tiền rồi k lấy thì tôi đi luôn đấy =)) thế là nó cũng phải cầm , nhiều khi xăm trổ nó cũng lợi hại ra phết đấy các cụ ạ :D

Thay lốp xong e lại tiếp tục hành trình...đến cái thị trấn gì gì ý k nhớ tên , e táp xe vào quán rửa xe và tiện tháo luôn cái lọc xăng và xì cho sạch sẽ và rửa cái xe cho mát mẻ tâm hồn và tranh thủ ngả lưng đc vài phút .

E lại tiếp tục đi...

Biển đẹp quá...

E tranh thủ tự sướng phát

E lại đi tiếp và đến gần hầm đèo ngang thì....lại nghẹt xăng và lại phải xúc cái lọc xăng...

Đây chân dung của cái lọc xăng mà làm e khốn khổ suốt con đường đi đây...

Sau sự cố này e lết đc về đến kỳ anh e vào 1 gara hỏi mua cái lốp cũ thay cho cái lốp sơ cua vì nó nhẵn hết rồi , vào đây gặp mấy chú e sửa xe cũng nhiệt tình , bán cho e cả vành cả lốp ( mít còn mới vãi ) có 150k xong lại còn thay hộ k lấy công , quá tuyệt vời .

e lại tiếp tục hành trình đến tận qua TP Vinh 20km thì sắp hết xăng , thế là e lại phải tìm chỗ rút tiền , lúc đấy cũng muộn tìm khắp nơi may quá có trạm rút

Đổ xăng xong e lại tiếp tục chuyến đi...từ khoảng cách hơn 100km cho về đến TP Thanh Hóa e phải dừng xe xúc lọc khoảng 5-6 lần , nc là quá đen các cụ ạ , nhìn thấy cổng chào thanh hóa rồi e mừng lắm , sắp về đc đến nhà rồi , chụp đc vài cái ảnh khi đi qua đây

Xe e bon bon đến suốt con đường khi đến gần Đò Lèn thì bị bắn tốc độ trước khi đến cái biển hạn chế 50km , thế là e bị gọi vào hỏi han , nhưng biết rõ và hiểu luật nên e chả sợ , e vào cãi ngược lại , thế là a xxx k bắt bí đc gì đành bảo thôi a chỉ gọi e vào nhắc nhở thôi , rồi bô lô ba la này nọ , xong e lên xe nhưng đen thay lại k nổ máy đc , thế lại mở nắp capo ra định tháo lọc ra xúc bình xăng thì a xxx đến hỏi xe bị chết máy à và cầm đèn pin soi cho e xúc lọc xăng =)) mình vừa chửi thầm trong bụng anh ý xong giờ a ý sao mà tốt mà dễ thương thế , xúc xong e nổ máy đc rồi e xin kiểu ảnh thì a ý nhất quyết k cho chắc sợ e phốt phát lên mạng =)) nhưng e cũng chụp đc cái xe xxx của mấy a ý , lần sau mà đi qua đây kiểu gì e cũng vào thăm :v

Còn tiếp....

Website
tuantattoostudio.com
Vãi cụ! CD Pride B, tết năm ngoái E mượn 1 E dư lày của thằng bạn đưa F1 đi xem bắn pháo hoa trên cao tốc VĐ3, lúc hết pháo hoa đề mãi ko nổ, may quá có 1 a Suzuki ủn *** cho 1 phát thế là nổ lại đi đc nhưng hao xăng lắm.
Có thể cụ giống bệnh nghẹt lọc xăng giống e đấy :D

Hành trình của cụ vất vả quá, chắc là mua được rẻ nên mới lặn lội thế này ;)
Vâng rẻ như bèo cụ ạ , mua của ông a , giấy tờ chuẩn chỉnh , máy zin nguyên bản từ a đến z , chỉ mỗi tội hơi mọt và gầm hơi xập xệ , nc là k đáng kể

Cụ hành xác với chiec xe. E fun tí
Em lúc đầu tính chuyển bằng oto ra HN cho nó nhàn nhưng nghe báo giá 7 triệu e giật mình , rồi ra ga tàu hỏi thì nó bảo chả khác gì mà lại mấy ngày mới ra đến HN , thế thôi e để tiền e đổ xăng e trải nghiệm xe luôn :))

Chạy quãng đường dài một mình với xe lạ thì kụ liều thật :D
E toàn đi tỉnh 1 mình , nhưng với chiếc xe cũ như này thì e chưa thử bao giờ , lần này là lần đầu , nhưng phải công nhận là máy móc khá là ngon , còn vấn đề chết máy là do bình xăng chính nó bị rỉ đóng cặn nên nó đẩy vào cái lọc mình phải tháo ra nhiều lần để xúc rửa thôi , nc là hết mùng 2 là e mang đi làm lại hết .

Phương Nga

Xe lăn
đọc chuyện cụ kể dí dỏm phết. em lót dép hóng tiếp con la già của cụ xem nó chảnh chọe cỡ nào =))

Fan gentra

Xe điện
em lót dép hóng tiếp chuyện của cụ ....

taidt

Xe hơi
Cụ đi 1 mình trên con xế lạ ... một cảm giác rất Yomos , fun cụ tý nhé,,,

k66473

Xe tăng
Những chuyến thế này, em sẽ rủ một thằng bạn thân đi cùng cho nó có bầu có bạn, đi một mình thì xe phải đảm bảo lành chứ có bệnh như xe cụ thì đúng là quá mệt

toyota_ls

Xe tải
tiếp đi cụ đang hay

Website
tuantattoostudio.com
Vâng e xin được kể tiếp câu chuyện của mình
Sau khi được mấy anh xxx dễ thương soi đèn cho e xúc lọc xăng ngon lành , e lại tiếp tục lên đường , tốc độ của e lúc này vẫn là 60km đều đều...
Hầm Đò Lèn...hầm xuyên núi đầu tiên việt nam đúng k các cụ ?

Em đi đến TP Ninh Bình...số e quá đen lại chết may ngay ngã tư...kim xăng thì lúc tăng lúc thấp , e xuống xúc lại lọc xăng và đề...thôi xong k nổ máy...

Nhìn quanh thì thấy có taxi thế là e bảo chở đi mua xăng...oh no đi gần hết cây xăng Ninh Bình toàn đóng cửa...thôi xong phim k lẽ mình lại phải nằm đây qua đêm...thế là cuối cùng ông em taxi bảo thôi để e đưa a ra cây xăng ở hướng ra cao tốc mới chắc là còn mở..ra đến nơi thấy đèn sáng may quá mua tạm 4 lít vào can mang về đổ...và đề phát lên luôn...phù phù e chạy vội vàng ra cây xăng hướng cao tốc mới đổ ngay đầy bình...600k...và e tiếp tục lên đường , đi ra cao tốc mới...đường thoáng và đẹp làm sao cả con đường có mỗi mình e , sợ phết , e sợ ma lắm :)) đường tối um

Đi mãi đến gần đoạn hết cao tốc mới e ra gần trạm thu phí mới có tí đèn...

Đi qua trạm thu...tưởng chắc 4 sọi thôi ai ngờ đưa 100 người ta trả lại 3 sọi , híc đắt vãi , đi đc có đoạn mà 70k híc híc
E lại tiếp tục khi đến đoạn đường đang làm dở cách Thường Tín khoảng 5km thì e lại bị chết máy tiếp phát nữa...lại nhờ mấy a chỉ đường đẩy hộ vào lề để tránh cho xe tải và xe khách đằng sau đi...lần này e súc xăng kĩ hơn , nhưng thôi xong đề mãi k nổ , đề quá cả tay đề hết luôn bình...thôi chết mẹ xong rồi...làm sao bây giờ...hỏi loanh quanh ở khu vực này xem có cứu hộ ko...nhưng ko có...e ngồi thần mặt trên xe khoảng 20p , trời bắt đầu sương lạnh , thì e lên google tìm số hãng taxi thường tín để gọi đến đón về ga thường tín nhờ ông a mang xe ra kích nổ , nhưng gọi mấy hãng chả hãng nào nhận chạy ra chỗ đấy vì có thể họ k biết chính xác mình đứng chỗ nào hoặc k muốn ra nên k nhận , e chỉ nhớ e đứng ngay cột mốc Km 202 - Phủ Lý 29Km . Rồi e gọi phát cuối , hãng xe gì ý e cũng k nhớ , e gọi nói thẳng với tổng đài là e gọi bất cứ xe nào ra đây mang dây kích ắc quy kích nổ máy hộ anh , a cho 500k..tổng đài bảo vâng a chờ tí...và...chưa đầy 1 phút có 1 số đt lạ gọi vào máy e và hỏi a cần kích nổ máy à...:)) Đúng là cứ tiền phát là nhanh thật , e chờ khoảng 20p thì xe đấy ra đến nơi và xe e đc cứu , nhưng nghĩ bảo nó ra kích cho nổ máy mà đc 500k thì thơm quá , nên e lôi sau xe ra đoạn dây thừng , e bảo taxi là , e kéo a về dưới pháp vân , rồi a gửi tiền , a về đến đấy a gọi người ra nó gần , chứ ở đây mà chết máy nữa chắc a lại nằm cả đêm , nhìn mặt ông e taxi tỏ thái độ lắm nhưng chắc nghĩ vì 500k nên cố tí cho nó xứng đáng :)) đồng ý luôn , e lên xe để cho ông e kia kéo nhưng đi như con rùa...chắc xe Getz nó yếu , kéo cái xe e 800kg + cái thân e gần 90kg với cả đống đồ đạc của e chắc tụt hơi k kéo đc nhanh , kéo đc 1 đoạn e nổ máy và bảo ông e kia thôi lên dây a đưa tiền cho , rồi e lên đường....cố gắng đoạn đường 20km cuối cùng để về đến nơi chôn rau cắt rún :D

Đến khuất duy tiến rồi...

Keang Nam kìa

E vẫn không quên tự sướng 1 phát :D

Về nhà rồi...cất cái xe cho nó gọn gàng vào bãi xe trước nhà...

Sáng hôm sau e lôi e nó ra tắm rửa cho sạch sẽ

Sau khi tắm rửa sạch sẽ...e đã mang em nó đến bác Trung dưới Nhổn cũng là ae trong hội Pride để kiểm tra tim gan ruột phèo , và e quyết định hạ nội tạng và làm mới e nó hoàn toàn và kiểm tra lại toàn bộ chân cằng sau khi e cùng nàng đi 1 chuyến hành trình mà e thấy điên nhất từ trước đến nay e đã từng đi...

P/S : E thong dong chính xác là từ lúc 18h ngày 19/12/2014 và về đến HN vào lúc 6h ngày 21/12/2014 vậy là khoảng hơn 24 tiếng . Được ngủ 4 tiếng và không hề ăn , chỉ uống nước và hút thuốc trên suốt cuộc hành trình vì e sợ khi dừng lại thì lại chết máy thế nên e cứ đi luôn . Chết máy 49 lần để xúc lọc xăng . Dừng lại 1 lần thay lốp . Hết xăng giữa đường 2 lần . Tổng cộng trên quãng đường 767km tính theo bản đồ google map e đi e gặp sự cố 52 lần , nhưng không lần nào bị đến máy mà chỉ do cái bình xăng chính bị cặn đi sóc thì nó trào lên lọc xăng thôi , điều này khiến tay e phồng rộp vì thò tay vào vặn ốc . Xe không có Radio , ko có CD ( có mà như ko ) Loa có nhưng mà điếc , không có nhạc , không có tin tức , chỉ có dầu mỡ dính đầy mặt , và bộ mặt hốc hác khủng hoảng suốt chặng đường...nhưng cuối cùng e cũng về đc dến nhà , hành trình này tuy mệt nhưng e thấy e đã mua đc chiếc xe khá tốt , và e cũng biết thêm đc nhiều sự cố mà dòng xe này hay và sẽ xảy ra để còn khắc phục tận gốc . Nói chung nhiều cụ nghĩ xe Pride nát , lởm , không thể đi xa đc , xe hơi nát mà còn đi đc 767km , chứ xe e mà ngon hết chắc đi hết Việt Nam , quan trọng là mình đi thế nào thôi , e viết truyện k đc hay nên mong các cụ thông cảm và e cám ơn các cụ đã đọc và theo dõi , nếu các cụ cho phép e xin được post thêm hình ảnh tân trang nàng Pride của e vào ngày mai ạ...

Chỉnh sửa cuối:

Focus 5 doors

Xe tải
Cụ mấu quá, pót ảnh em nó tân trang lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé.

kienkid

Xe container
Chúc mừng bác nhé. Em cũng có một ẻm thế này phi ác phết bác thớt ạ. Bác cho em gửi lời hỏi thăm bác Trung nhé :21:

Gau Beo

Xe tải
Cụ kể chuyện cứ như đường tăng đi lấy kinh phải qua 72 kiếp nạn mới lấy đc kinh:))

Website
tuantattoostudio.com
Cụ mấu quá, pót ảnh em nó tân trang lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé.
vầng , mai e chụp rồi e post lên cho các cụ thưởng thức ạ

Chúc mừng bác nhé. Em cũng có một ẻm thế này phi ác phết bác thớt ạ. Bác cho em gửi lời hỏi thăm bác Trung nhé :21:
Vâng e sẽ chuyển lời cụ đến bác Trung vào sáng ngày mai ạ

Cụ kể chuyện cứ như đường tăng đi lấy kinh phải qua 72 kiếp nạn mới lấy đc kinh:))
hehe may mà e mới gặp 52 kiếp nạn chứ 72 kiếp nạn thì e nát xác :D

Napoli

Xe tải
Chúc mừng chủ thớt đã vượt qua được 52 lần gian nan, điều mà ít người có được là lòng kiên trì xuất sắc của cụ. Nếu là em thì sẽ không cố như cụ :) cứ tạt vào ks ngủ cho tỉnh táo rồi sửa cho ngon lành rồi tiếp tục hành trình.

hapnh12

Xe đạp
Đọc thấy cụ chủ thớt hài phết

coirua2005

Xe hơi
Cụ có khướu report đấy ạ, đi kiểu ấy cứng cựa như cụ may ra chứ em thì chịu, :D

libicure1208

Xe hơi
Cụ hanh xác ghê ghớm....nhưng cái cảm giác khi về đến bãi xe nó nhẹ nhõm lắm cụ nhỉ....e thì chịu r....