[Thảo luận] 23h Hôm nay em bị XXX CĐ bắt ở Cầu Lạc Trung

Nhà em ở giữa cái 2 cái cầu của nợ ấy đây ạ, sáng đưa F1 đi học trên Lý Thái Tổ em toàn đi ra dốc Minh Khai rồi ra đường viện 108 đới ạ.~X(
Hôm nào off phát thịt chó các cụ nhẩy.:))
Em vẫn chờ vụ cà phê nhà cụ đấy? Một hai hôm tới cụ rảnh alo em cà phê nhé? Mợ Nhuantin nhà em nhắc cụ suốt.

Bắc Âu

Xe điện
Theo quan điểm của em thì trong đầu của GTCC khi đặt cái đèn tín hiệu ở cái ngã tư ( mà thực ra là cái ngã 6) thì ko tính cái đấy là cái cầu Lạc Trung đâu, mà là cái đường có lan can thì đúng hơn ạ. Và cái cầu đó chính là " nơi giao nhau" của ngã 4 ạ. Thế nêm về lý cụ đi ko vấn đề gì nếu đường vắng. Nhưng nếu đường đông thì cụ vẫn phải dừng lại nhường đường cho xe đi đường dưới từ phía Tam Trinh về Lò Đúc ạ ( vì khi đó áp dụng quyền ưu tiên trong đường giao nhau cùng mức) . Thế nên kết luận cụ chủ đúng về lý!
Mà cụ ở LT thật à? Em cũng ở LT đây! Mà khu LT đông phết nhề? Hôm nào off VTS cáo nhể?
Úi xời, thớt này trở thành thớt Off thịt chó mất roài.:))

tranquay

Xe buýt
Chó à, cho e tham dự nhá

tiendat_vn

Xe tải
em chỉ hóng thui, thêm được chút hiểu biết

bvhadelpiero

Xe lăn
Eo ơi vinh dự cho mền thía ;;)

EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng
Nhưng cái dòng này nghe chừng không chính xác ;;)

Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật

phuong_hoang007

Xe tăng
mà nếu em dừng lại thì cũng sai
Hôm qua em đi xe ba gác đúng kiểu của kụ sh150 và cũng bị huýt còi ,em mở luôn thớt cho mấy chú xxx đọc nó đọc xong kêu đồng chí sh150 là ai ?hỏi số điện thoại địa chỉ ?...v..v? Kêu đồng chí sh150 chỉ nói linh tinh vớ vỉn....nhu..:)) nó lấy 1 quyển luật giao thông cho e đọc và chỉ lỗi:((...xxx kêu nếu bắt được kụ sh150 thì.....nó cắt.......:))... Rùi nó tha cho e vì có công tố giác tội phạm :)

dtungcp

Đi bộ
Chia sẻ kinh nghiệm rồi nhậu luôn hả các bác / Vui quá :P

sh150i1980

Xe tăng
Thế này lại thành lập hội DOg Lạc TRung rồi( đó là off thịt chó các cụ nhé , ko lại bảo hội Dog lạc trung thì chết) , thớt chuyển thành chủ đề chó rồi các cụ ơi

htaduc

Xe tải
Cái đoạn Lạc Trung , Kim Ngưu này em nói tật với các cụ bọn xxx làm như mứt ấy. Ngay cả đoạn Kim Ngưu đi lên Trần Khắc Chân đoạn rẽ cầu tạm , người tham gia giao thông chẳng biết đi đường nào mới đúng nữa . chặn hết cả chiều của người đi từ Lò Đúc về . Ngày nào cũng thấy cãi nhau loạn xạ

xanha78

Xe buýt
Các bác xem hình :

Trình IT của em hơi ngu các bác xem hình đừng mắng nhé
Em đi từ Trần Khát Chân về kim Ngưu để về Lạc Trung. Xe em màu đen đi theo mũi tên
Khi em đến ngã tư thanh nhàn , kim ngưu thì đèn đỏ em dừng và em bắt đầu đi như hình :
Khi đèn A xanh thì C xanh , E xanh , F xanh cong B đỏ G đỏ.
e đi lên cầu và cứ thế đi thẳng về lạc trung thì bị xxx cơ động thổi em lại.(vì ngày nào em cũng đi như vậy vì chỗ D ko có cắm cột đèn thì em vẫn đi )
XXX: anh cho kiểm tra giấy tờ (xx già nhất)
Em: e bị lỗi gì
XXX: anh vượt đèn đỏ
EM : các anh bắt sai rồi , lần trước thấy các anh bắt tôi đã vào bảo các anh bắt ở đây là sai đó
xxx : anh bảo chị cho kiểm tra giấy tờ( lúc đó gấu nhà em lái , gấu cũng có bằng ,vì em bảo gấu là ngã tư này cứ đi như thế được vì ban ngày em cũng vẫn đi , nhiều người cứ thấy em đi như thế ban ngày rất ngạc nhiên)
Em : Giấy tờ thì lúc nào cũng đủ
XXX :thế cho kiểm tra
Em : Thôi để tôi nói cho anh hiểu nhé
XXX : cậu cứ nói
Em: Thế tôi hỏi kia có phải cầu Lạc Trung không?
XXX: Phải
E : Theo luật GTDB thì nghiêm cấm các phương tiện dừng đỗ trên cầu nhé vì vậy tôi không được phép dừng. Thứ hai VN theo luật Giao thông bên phải đúng Không?
XXX: phải
Em : Vì thế chỗ kia không có cắm cột đèn vì vậy tôi đương nhiên được đi (vì chỗ D không cắm cột đèn )ngày nào cả ban ngày tôi vẫn đi như vậy.
xxx: Thế ngày nào anh cũng vượt đèn đỏ , đang nói thì chú xxx bảo chú trẻ bắt cái taxi
Em: Thế đã đủ chưa anh?
XXX: Không nói gì
Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật , thế GTCC mới không dám cắm cột đèn tín hiệu ở chỗ kia (chỗ D) vì nếu cắm như vậy thì sẽ bị mâu thuẫn với cái dừng đỗ trên cầu anh nhé .
XXX già không nói gì ,
Một xxx trẻ nói : Thôi đi đi vừa nói vừa xua tay
EM : Các anh dừng tôi lại xong lai xua đuổi như thế ah , tất cả im thin thít . Tôi chưa nói các anh cái tội dừng xe của tôi đâu nhé.
Lúc đó mấy xxx mới ra bảo thôi anh đi đivaf còn nói nhà anh ở đây ah ,
Em bảu: tao ở ngay ngõ 61 kia kìa ( Hôm trước đã thấy bắt sai , anh đã đỗ xe vào bảo mấy anh em rồi là bắt sai đó )
EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng .
vậy em hỏi các bác em đi như vậy có đúng ko ạ?
Hàng ngày em vân đi như vậy không biết chuẩn là đúng hay sai?
Vì gấu lái , em thì đang nằm chơi điện tử , khi gấu bảo anh ơi xxx bắt , em quên mất nhẩy xuống xe ko cầm đt hầu ghi âm các cụ được

Chú thích: Ở B và G có thêm hai đèn trên cao nhưng lại không nằm giữa tim đường
Cụ đi như vậy thì hoàn toàn đúng về luật nhưng nếu đường đông thì đừng nên đi vậy vì sẽ cắt luồng lưu thông của hướng E vì hướng đó có đèn! Như vậy nếu hướng đó đèn xanh Cụ cắt vậy rất dễ tắc đường nhất là giờ cao điểm nhưng 23h như cụ thì cụ đi vô tư thôi!....

bvhadelpiero

Xe lăn
Hôm qua em đi xe ba gác đúng kiểu của kụ sh150 và cũng bị huýt còi ,em mở luôn thớt cho mấy chú xxx đọc nó đọc xong kêu đồng chí sh150 là ai ?hỏi số điện thoại địa chỉ ?...v..v? Kêu đồng chí sh150 chỉ nói linh tinh vớ vỉn....nhu..:)) nó lấy 1 quyển luật giao thông cho e đọc và chỉ lỗi:((...xxx kêu nếu bắt được kụ sh150 thì.....nó cắt.......:))... Rùi nó tha cho e vì có công tố giác tội phạm :)
Liệu mình có nên viết 1 câu chiện dư lày không nhề :)) cụ chủ thớt có mún iem giúp xây lun xong cái chung cư này trong vài ngày tới không :)) để iem gọi mấy thèng cửu vạn bên Lại Phải Chén nó sang đấy đêm nay lại có bóng đá tiện thể hoàn công luôn =))

Bank6688

Xe buýt
Ngày nào em cũng đi cung này, em chủ yếu dừng trên cầu để ưu tiên cho dòng xe đi ngang, em đỗ trên cầu mà cũng chưa bị xxx hỏi bao giờ.

vdung

Xe hơi
Cách đây 5 năm, lúc em còn chưa có bằng lái 4b, lái xe nhà em khi đi qua đây cứ ngắc ngứ ko biết đi hay dừng, em chả cần biết luật GTDB là gì nói: " Ko có đèn đỏ bên tay phải ta cứ tiến thôi bác, sợ gì bố con thằng nào" =))

bmw318i

Xe tăng
Theo em trường hợp của cụ là "nhậy cảm", theo kiểu gì cũng được.

BonBonTT

Xe điện
Nhưng nó cứ bắt là cụ lại phải đi kiện đấy. Lúc đó nó lại bẩu: Đèn xanh nhưng không phải đèn xanh.

bvhadelpiero

Xe lăn
Nhưng nó cứ bắt là cụ lại phải đi kiện đấy. Lúc đó nó lại bẩu: Đèn xanh nhưng không phải đèn xanh.
Kiện là lại giống cụ đông ki sốt, rùi lại mất TG thoai :(

lacetticaugiay

Xe tải
Trên cao nhưng không nàm giữ tim đường cụ ah , vì thế nó chỉ có tác dụng với chiều đi từ Lạc trung để đến Thanh nhàn
em thấy nếu dừng xe trên cầu là rất nguy hiểm , vì khi thiết kế cầu người ta tính trọng tải là tính trọng tải động chứ không phải tĩnh , nếu dừng lại thì sập cầu chết.
Bài của cụ hay, rất hay, có mỗi chỗ này đụng chạm đến tính tải trọng cầu của cụ là sai, còn đi đường luật cụ như thế là chuẩn (chuẩn ở chỗ cãi to là thắng) :))

bvhadelpiero

Xe lăn
Bài của cụ hay, rất hay, có mỗi chỗ này đụng chạm đến tính tải trọng cầu của cụ là sai, còn đi đường luật cụ như thế là chuẩn (chuẩn ở chỗ cãi to là thắng) :))
Thêm vào nữa cụ chủ thớt có uy lực rất cao trong xã hội, nếu cần thiết sẽ có 1 lớp chồi hc lớp mầm đến giải quyết ngay... làm j chả thắng nhề!!!