[Thảo luận] 23h Hôm nay em bị XXX CĐ bắt ở Cầu Lạc Trung

hcmay585

Xe hơi
Các bác xem hình :

Trình IT của em hơi ngu các bác xem hình đừng mắng nhé
Em đi từ Trần Khát Chân về kim Ngưu để về Lạc Trung. Xe em màu đen đi theo mũi tên
Khi em đến ngã tư thanh nhàn , kim ngưu thì đèn đỏ em dừng và em bắt đầu đi như hình :
Khi đèn A xanh thì C xanh , E xanh , F xanh cong B đỏ G đỏ.
e đi lên cầu và cứ thế đi thẳng về lạc trung thì bị xxx cơ động thổi em lại.(vì ngày nào em cũng đi như vậy vì chỗ D ko có cắm cột đèn thì em vẫn đi )
XXX: anh cho kiểm tra giấy tờ (xx già nhất)
Em: e bị lỗi gì
XXX: anh vượt đèn đỏ
EM : các anh bắt sai rồi , lần trước thấy các anh bắt tôi đã vào bảo các anh bắt ở đây là sai đó
xxx : anh bảo chị cho kiểm tra giấy tờ( lúc đó gấu nhà em lái , gấu cũng có bằng ,vì em bảo gấu là ngã tư này cứ đi như thế được vì ban ngày em cũng vẫn đi , nhiều người cứ thấy em đi như thế ban ngày rất ngạc nhiên)
Em : Giấy tờ thì lúc nào cũng đủ
XXX :thế cho kiểm tra
Em : Thôi để tôi nói cho anh hiểu nhé
XXX : cậu cứ nói
Em: Thế tôi hỏi kia có phải cầu Lạc Trung không?
XXX: Phải
E : Theo luật GTDB thì nghiêm cấm các phương tiện dừng đỗ trên cầu nhé vì vậy tôi không được phép dừng. Thứ hai VN theo luật Giao thông bên phải đúng Không?
XXX: phải
Em : Vì thế chỗ kia không có cắm cột đèn vì vậy tôi đương nhiên được đi (vì chỗ D không cắm cột đèn )ngày nào cả ban ngày tôi vẫn đi như vậy.
xxx: Thế ngày nào anh cũng vượt đèn đỏ , đang nói thì chú xxx bảo chú trẻ bắt cái taxi
Em: Thế đã đủ chưa anh?
XXX: Không nói gì
Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật , thế GTCC mới không dám cắm cột đèn tín hiệu ở chỗ kia (chỗ D) vì nếu cắm như vậy thì sẽ bị mâu thuẫn với cái dừng đỗ trên cầu anh nhé .
XXX già không nói gì ,
Một xxx trẻ nói : Thôi đi đi vừa nói vừa xua tay
EM : Các anh dừng tôi lại xong lai xua đuổi như thế ah , tất cả im thin thít . Tôi chưa nói các anh cái tội dừng xe của tôi đâu nhé.
Lúc đó mấy xxx mới ra bảo thôi anh đi đivaf còn nói nhà anh ở đây ah ,
Em bảu: tao ở ngay ngõ 61 kia kìa ( Hôm trước đã thấy bắt sai , anh đã đỗ xe vào bảo mấy anh em rồi là bắt sai đó )
EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng .
vậy em hỏi các bác em đi như vậy có đúng ko ạ?
Hàng ngày em vân đi như vậy không biết chuẩn là đúng hay sai?
Vì gấu lái , em thì đang nằm chơi điện tử , khi gấu bảo anh ơi xxx bắt , em quên mất nhẩy xuống xe ko cầm đt hầu ghi âm các cụ được

Chú thích: Ở B và G có thêm hai đèn trên cao nhưng lại không nằm giữa tim đường
Theo tôi thì, từ A bác đã phải dừng rồi vì B có đền dỏ và ở bên phải.

Civic_2010

Xe tải
Nhà bố mẹ em ở LT, em cũng hay rẽ trái từ Kim Ngưu vào cầu Lạc Trung như cụ chủ thread, và lần nào em cũng dừng đèn đỏ trên cầu, em thấy thế hợp lý, nếu ko sẽ có xung đột giao thông, chẳng biết có đúng luật hay ko?

noperation

Xe hơi
cạnh cầu Lạc Trung đang làm 1 cái cầu sắt khá to các cụ ạ, to phải bằng cái cầu Lạc Trung ấy. Cái sông Kim Ngưu này có duyên với cầu sắt thật
chắc vài hôm nữa thông xe thì lại loằng ngoằng như phía nhà hàng Lá Cọ :(

pbinh979

Xe tăng
Phân tích như cụ này mới thật là chuẩn. Chính xác, hiểu cả ý định thiết kế của cơ quan đặt ra luật. Em vod cho cụ nhé.
Em đã đi qua đây và cảm thấy khó khăn nên đã nghiên cứu kỹ để lần sau khỏi phải băn khoăn, bây giờ em chả băn khoăn tý nào khi đi qua đây và em đi giống hệt cụ chủ thớt.

Theo em, quan điểm của GTCC là cả cái cầu Lạc Trung ấy là nằm trọn vẹn trong giao lộ giữa đường Kim Ngưu với Thanh Nhàn - Lạc Trung (em không dùng từ ngã tư vì chả biết nó có phải là ngã tư không nữa). Bản thân đường Kim Ngưu bao gồm cả các làn đường ở 2 bên bờ sông (chả biết có phải sông hay cái rãnh nước thải), cho nên cầu Lạc Trung nằm trọn vẹn giữa các làn của đường Kim Ngưu, vì vậy quan điểm cầu Lạc Trung nằm trọn vẹn trong giao lộ là có cơ sở. Cho nên, khằng định rằng đây là 1 giao lộ duy nhất chứ không phải 2 giao lộ khác nhau. Nhìn cách đặt các vị trí đèn, tín hiệu đèn cũng thấy được điều này.

Theo hướng đi của cụ chủ thớt, chỉ phải tuân thủ duy nhất một cái đèn là đèn A khi bắt đầu vào giao lộ, sau khi đã vào giao lộ thì các phương tiện cứ thế mà đi không cần quan tâm tới các đèn khác.

Như vậy, kết luận rằng về luật, cụ chủ thớt đi hoàn toàn đúng.

Thực tế, vì khi các xe đến được phía bên kia của cầu Lạc Trung thường thì các dòng phương tiện khác đã di chuyển nên khó đi tiếp, chứ không phải không được quyền đi tiếp, ở đây sẽ tiếp tục áp dụng quy định nhường đường trong giao lộ không có vòng xoay. Và chẳng có gì sai nếu dừng xe để nhường xe khác cả. Cho nên nếu trương tuần có bắt khi các cụ đi như cụ chủ thớt hoặc dừng lại nhường đường cho các xe khác thì cứ cho chúng nó lập biên bản xem nó có dám làm không.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ đi hoàn toàn đúng ạ,
Em thấy nhiều cụ có lẽ chưa hình dung ra đoạn này, .....
Theo hướng cụ chủ đi thì chỉ phải theo đèn tín hiệu nằm tịa vị trí A; Khi cụ đã qua A theo hướng cụ đi thì tất cả các đèn còn lại đều hết hiệu lực và cụ ko phải theo bất cứ đèn nào nữa.
Còn giờ cao điểm có phải dừng lại thì cũng là do đường đông không đi tiếp được; K/năng xung đột cao thì nên đứng lại.
Em ngày nào cũng phải chịu cảnh chen chúc ở đây, và hầu như ngày nào cũng mất khoảng 30p cho gần 300m đường

nguvango

Xe buýt
Thứ nhất: Trên hướng đi của cụ chủ (Điểm D) không có đèn tín hiệu thì đương nhiên là cụ cứ đi thoải mái và nếu có bị vịn vẫn cãi tốt giống như cụ đã cãi (Cái này lỗi của bọn GTCC rút ruột nhà nước cắm thiếu đèn chứ đúng ra phải có cột đèn tín hiệu tại điểm D để tránh xung đột với hướng đi từ E, F đang đèn xanh). Còn tốt nhất là nên dừng xe để nhường đường cho các cụ đang đi hường E, F đèn đang xanh.

Thứ 2: Không có chuyện dừng đèn đỏ nhưng xe đang trên cầu mà lại quy là dừng đỗ trên cầu được vì mình đang tuân thủ hiệu lệnh của đèn tín hiệu (hay nói cách khác là riêng chỗ này cho phép dừng trên cầu).
Lý luận như cụ thì khi dừng đèn đỏ tại các ngã tam, ngã 4 bọn trương tuần sẽ bắt cụ vì vi phạm 1 trong các lỗi sau:
1. Lỗi dừng trên đường cấm dừng cấm đỗ (nếu đường đang đi là đường cấm dừng cấm đỗ);
2. Lỗi dừng xe không cách lề đường, hè phố quá 25cm;
3. Lỗi dừng xe không cách quá 5m tính từ mép đường giao nhau;
4. Lỗi dừng xe bên trái đường 1 chiều (nếu đường đang đi là đường 1 chiều).

Vậy nên khi tham gia giao thông trong xã hội vịt thì cần thiết phải trang bị kiến thức để tự bảo vệ mình.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào E cũng vi phạm ở đây đúng giờ cao điểm, rẽ trái từ Kim ngưu lên cầu Lạc Trung thì gặp đèn đỏ, dừng lại thì mắc lỗi dừng đỗ trên cầu, đi tiếp thì mắc lỗi vượt đèn đỏ. Ngày nào E cũng vi phạm lỗi 1 éo thấy ai xử lý.[-O<
Nếu cụ đi vào đúng giờ cao điểm thì cụ cứ theo đèn, mà đông quá thì xxx cũng y/c cụ đi thẳng rồi ạ
Chỗ này ngày nào có 2 đ/c xxx, hôm nào thiếu là loạn ngay

bmw1226

Xe tải
Nếu đi sai thì chắc chắn phải nộp xèng. Nếu đi đúng thì việc gì phải sợ xxx. Hóa ra xxx không nắm được luật à?

Các bác xem hình :

Trình IT của em hơi ngu các bác xem hình đừng mắng nhé
Em đi từ Trần Khát Chân về kim Ngưu để về Lạc Trung. Xe em màu đen đi theo mũi tên
Khi em đến ngã tư thanh nhàn , kim ngưu thì đèn đỏ em dừng và em bắt đầu đi như hình :
Khi đèn A xanh thì C xanh , E xanh , F xanh cong B đỏ G đỏ.
e đi lên cầu và cứ thế đi thẳng về lạc trung thì bị xxx cơ động thổi em lại.(vì ngày nào em cũng đi như vậy vì chỗ D ko có cắm cột đèn thì em vẫn đi )
XXX: anh cho kiểm tra giấy tờ (xx già nhất)
Em: e bị lỗi gì
XXX: anh vượt đèn đỏ
EM : các anh bắt sai rồi , lần trước thấy các anh bắt tôi đã vào bảo các anh bắt ở đây là sai đó
xxx : anh bảo chị cho kiểm tra giấy tờ( lúc đó gấu nhà em lái , gấu cũng có bằng ,vì em bảo gấu là ngã tư này cứ đi như thế được vì ban ngày em cũng vẫn đi , nhiều người cứ thấy em đi như thế ban ngày rất ngạc nhiên)
Em : Giấy tờ thì lúc nào cũng đủ
XXX :thế cho kiểm tra
Em : Thôi để tôi nói cho anh hiểu nhé
XXX : cậu cứ nói
Em: Thế tôi hỏi kia có phải cầu Lạc Trung không?
XXX: Phải
E : Theo luật GTDB thì nghiêm cấm các phương tiện dừng đỗ trên cầu nhé vì vậy tôi không được phép dừng. Thứ hai VN theo luật Giao thông bên phải đúng Không?
XXX: phải
Em : Vì thế chỗ kia không có cắm cột đèn vì vậy tôi đương nhiên được đi (vì chỗ D không cắm cột đèn )ngày nào cả ban ngày tôi vẫn đi như vậy.
xxx: Thế ngày nào anh cũng vượt đèn đỏ , đang nói thì chú xxx bảo chú trẻ bắt cái taxi
Em: Thế đã đủ chưa anh?
XXX: Không nói gì
Em : tôi nói với anh 90% người tham gia giao thông không hiểu về luật , nhưng tôi lại là người hiểu về luật , thế GTCC mới không dám cắm cột đèn tín hiệu ở chỗ kia (chỗ D) vì nếu cắm như vậy thì sẽ bị mâu thuẫn với cái dừng đỗ trên cầu anh nhé .
XXX già không nói gì ,
Một xxx trẻ nói : Thôi đi đi vừa nói vừa xua tay
EM : Các anh dừng tôi lại xong lai xua đuổi như thế ah , tất cả im thin thít . Tôi chưa nói các anh cái tội dừng xe của tôi đâu nhé.
Lúc đó mấy xxx mới ra bảo thôi anh đi đivaf còn nói nhà anh ở đây ah ,
Em bảu: tao ở ngay ngõ 61 kia kìa ( Hôm trước đã thấy bắt sai , anh đã đỗ xe vào bảo mấy anh em rồi là bắt sai đó )
EM cũng cám ơn cụ bvhadellpiero vì ngày trước cụ bảo em đi như thế và em nghiên cứu đi như vậy cũng đúng .
vậy em hỏi các bác em đi như vậy có đúng ko ạ?
Hàng ngày em vân đi như vậy không biết chuẩn là đúng hay sai?
Vì gấu lái , em thì đang nằm chơi điện tử , khi gấu bảo anh ơi xxx bắt , em quên mất nhẩy xuống xe ko cầm đt hầu ghi âm các cụ được

Chú thích: Ở B và G có thêm hai đèn trên cao nhưng lại không nằm giữa tim đường

them xe hop

[Tịch thu bằng lái]
cạnh cầu Lạc Trung đang làm 1 cái cầu sắt khá to các cụ ạ, to phải bằng cái cầu Lạc Trung ấy. Cái sông Kim Ngưu này có duyên với cầu sắt thật
chắc vài hôm nữa thông xe thì lại loằng ngoằng như phía nhà hàng Lá Cọ :(
nó là 2 cầu sắt cụ ạ. Em dự làm cái cầu đấy xong các phương tiện sẽ đi quấn theo 2 cầu sắt và cầu Lạc trung sẽ đỡ ùn tắc là chắc...

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Em thấy cụ chủ thớt đi đúng, từ hướng LT đi sang bên TN cũng tương tự như vậy.
Theo em thì ở đây muốn tránh trường hợp bị mâu thuãn giữa việc không vượt đèn đỏ (nếu đặt đèn) và không dừng, đỗ xe trên cầu thì từ A cấm rẽ trái, từ C cấm rẽ phải, từ E cấm rẽ trái, từ F cấm rẽ phải. Thêm vào đó thì đèn A, C, E và F phải bật tín hiệu XANH chậm hơn khoảng 15 giây sau khi B và G Đỏ để các phương tiện kịp thời gian qua cầu trước khi các phương tiện của các hưỡng cắt ngang băng qua.

windys

Xe tăng
Theo em thì cụ chủ thớt không sai đâu. Chỗ này đúng là GTCC cắm biết, đèn như shi't.
Theo em tư duy, một bộ đèn đỏ đầy đủ, thì phải đi kèm với vạch kẻ ngang (khổ to tầm 25-30cm) gì đó, mới là đủ bộ. Thiếu vạch kẻ thì có đèn cũng chả biết dừng chỗ nào, nên dân mình mới phải suy ra là dừng trước đèn, còn cái đèn ở cầu Lạc Trung theo hướng cụ chủ thớt đi, thì chả có đèn, chả có vạch, thằng xxx nào dám bắt?.
Cụ chủ thớt để í, theo hướng ngược lại (trên cầu cụ vẽ 3 vị trí là C,D,F) thì cái vị trí mà cụ không điền chữ í, nó cũng có một cái biển phụ ở đấy, báo là: đèn đỏ được phép rẽ phải nếu em nhớ không nhầm, nhưng cũng không có cái đèn nào đc đặt ở đấy cả.

Tuơng tự với cầu Mai Động, thì có một cột đèn ở vị trí D, và ở đây được phép rẽ phải khi có đèn đỏ.

Các cụ nhầm lẫn hành động dừng xe khi đang lưu thông để chờ đèn đỏ, với hành động dừng đỗ xe. Dừng xe khi lưu thông để chờ đèn đỏ thì xe hoàn toàn là trong trạng thái lưu thông, chả liên quan gì đến dừng đỗ cả. Thằng xxx nào bắt, cứ xin biên bản về rồi kiện.

Nhưng cái vụ vào ngã tư, mà không có vòng xuyến thì phải nhường cho xe bên trái hay bên phải gì đó, thì em cũng có nghe, những chưa tìm được luật, cụ nào rành thì giải thích cho em với.

hdx

Xe điện
Em đi qua chỗ này cũng toàn dừng đèn đỏ. Cụ chủ nói cũng đúng. Vấn đề ở đây là nhịp đèn không đủ thời gian.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Bác dẫn hộ em cái luật này với nhé .... em rất muốn biết ,nếu không thì lại có lần mất xiền oan
Bác đi như thế hoàn toàn đúng. Thực ra GTCC biết việc đó, nhưng không có tiền làm thôi (Hoặc cũng có thể bọn nó ngu :P)

Hoàn toàn có thể làm được: tại cột A thêm đèn chỉ được rẽ trái (lúc đó B; C; D; E; F; G đều đỏ)

sh150i1980

Xe tăng
Em hỏi là e có đi đúng không ? Và em khẳng định là e đi nhwu vây là hoàn toàn đúng, chỉ có điều khi đường đông thì mình dừng lại trên cầu tranh xung đột tắc đường.
ĐÚng là mấy thàng xxxddos ngu thật , em nói mà môm fim như thóc

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Nhưng cái vụ vào ngã tư, mà không có vòng xuyến thì phải nhường cho xe bên trái hay bên phải gì đó, thì em cũng có nghe, những chưa tìm được luật, cụ nào rành thì giải thích cho em với.
Cụ có thể đọc Điều 24: Nhường đường tại nơi đường giao nhau

- Giao nhau đồng cấp nhường phải

- Giao nhau có xuyến nhường trái

- Nhánh nhường chính

namlieu102vnn

Xe điện
luật lá đá nhau với thực thi :(
cháu chắc ăn toàn dừng lại trên cầu vì nhiều xe dừng lại , nếu mình đứng đầu thì cũng chẳng cố làm gì , nếu cố thì gây cản trở cho hai hướng bên cạnh .