[Funland] 20h 15' hôm nay - U23 Thái lan vs U23 I rắc - Đừng khóc khi bạn chưa cố gắng hết mình!

hoangduc.sbr

Xe container
Nhìn 2 chú Baraih với Irad rồi so Uae ,Jordan năng lực quá khác nhau, mâý cụ khen Thái này nọ ,nhìn 2 chú kia đá như bán độ ,Thái gặp Uae ,Jordab bảo đảm k có điểm nào
Trước giải mà lập vote chưng cầu ý OFer có muốn đổi bảng cho VN với TL thì em dự đa số chắc chọn "No".
Nói chung là mình thấy đá xong rồi thì nói kiểu luận đề thôi. Tỷ dụ vô bảng Thái mình toang trc Úc, Iraq thì lại ước: "giá vô bảng Uae, Jordan chúng nó đá ko ào ạt, mình đỡ bị ngợp". Chẳng hạn như vậy.
Nói chung U23 VN c.bị khá sớm nhưng có vẻ ko kỹ về lực lượng. Cũng như ko kịp ra những phương án đối phó với các đối thủ. Mỗi bảng 1 loại đối thủ và phải có những phương án # nhau tùy từng bảng đấu. Rơi vào bảng nào thì đá kiểu nào... Đội nào c.bị kỹ và chuẩn thì có nhiều cơ hội đi tiếp thôi.

hoangduc.sbr

Xe container
Hàng công của Thai như lon coca, ăn may được quả 11m, không thì lại loại sớm
Thực ra chúng nó vẫn làm tốt khâu làm bóng, kiến tạo đc nhiều cơ hội để khán giả phải tiếc nuối mà chửi.
Giá mà giải này tuyến giữa mình tốt ở mức cơ bản, biết cầm quả bóng để chuyền 1 cách cơ bản. Thì có lẽ Q.Hải nó cũng chả phải lùi sâu làm j, cứ yên tâm đá nhô cao, vừa tạo keypass, vừa chiếm lĩnh khoảng ko để đột phá hoặc sút xa khi cần. Thì có khi VN đã có bàn thắng rồi.

Ruan pham

Xe tăng
Thái vào thì chúc mừng họ nhưng Jordan đá quá khỏe, ép sát liên tục thế thì cầu thủ ngoại hạng Anh còn chuyền sai nữa là cầu thủ mình. Jordan đá kiểu phòng ngự chắc, có bóng toàn ‘ping’ lên trên y kiểu Leicester hồi Ranieri, Thái gặp chắc đi. Hiệp 2 mình ép mấy quả biên Jordan cũng hoảng. Nếu thắng TT mà vẫn bị loại thì đội tuyển mình và hlv Park vẫn ngẩng cao đầu về quê ăn tết.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Hàng công của Thai như lon coca, ăn may được quả 11m, không thì lại loại sớm
Hàng công Thái như lon coca, ghi được có 6 bàn sau 2 trận.

Thế hàng công ghi được 0 bàn sau 2 trận là lon gì?

Gagarose

Xe điện
Trước trận nhận định Iraq khoẻ và sẽ kết liễu Thái, ko vì ghét Thái hay gì cả
Trong và sau trận công nhận Thái đá hay, đặc biệt tuyến giữa, và khoẻ nữa
Nishino và cầu thủ Thái kinh thật
Chúc mừng Thái Land

duongbinh07

Xe điện
Jordan phong độ tốt nhất đội vùng Vịnh, đá áp đảo tưởng vn sập ngay trong hiệp 1.
Chỉ có đá với những đội như vậy mới biết đội nhà đang ở trình độ nào.
Đá ở ĐNA, thủ môn toàn chơi nên lại hay lóng ngóng.
Các cụ nói cấm có sai trăm hay không bằng tay quen.
Thái hôm qua đá tốt nhiều cơ hội vì Iraq nó đá cởi mở ko bê tông hoá.
0-0 2 trận toàn bê tông.

xmen_pro

Xe điện
Thái 99% sẽ vao tứ kết. Có 3 lí do, thứ nhất là lợi thế sân nhà, thứ hai: lợi thế về điểm số và hiệu số, thứ ba có thể lợi thế về... trọng tài vì BTC không ai muốn đội chủ nhà bị loại ngay vòng bảng, như vậy các trận đấu gần như sẽ toang hoang khán giả, thậm chí còn tệ hơn Thường Châu 2 năm trước, Thái chủ nhà đá trận gặp Úc mà SVĐ mới được hơn nửa.
Để bảo toàn lợi thế, Thái chắc chắn sẽ chơi chậm, giữ sức nhất có thể, chỉ phản công khi có cơ hội, em nghĩ họ sẽ thành công thôi. Iraq đá cũng rất... hồn nhiên, đơn điệu, thiếu sáng tạo và thủ cũng không hay, nếu Iraq chơi sấp ngửa với Thái thì rất dễ toang, vì Thái có Suphanat và Suparchok chơi rất tốc độ bên cánh. Em nghĩ Iraq sẽ chơi chậm, cố gắng phá sức Thái trước khi tăng tốc để kết liễu, tuy nhiên em nghĩ Nishino chắc chắn có sự chuẩn bị, việc thay người luân phiên có lẽ sẽ dồn vào khu vực tiền vệ phòng ngự hoặc hậu vệ cánh, nếu như Thái giữ được thế trận và không bị thủng lưới.
Tuy nhiên em nghiêng về khả năng Iraq sẽ bị toang trước, thậm chí toang nặng, Iraq không phải là Úc, nếu bị dẫn trước là xong, ai cũng thấy họ đá tệ như thế nào trước một Bahrain yếu nhất bảng.
Cụ ăn gì cháu cúng.

QD1211

Xe tải
em dự trận này tỉ số hoà , đội nào vào em ko biết vì ko theo dõi bảng này

khanhpt4

Xe tăng
Nhìn 2 chú Baraih với Irad rồi so Uae ,Jordan năng lực quá khác nhau, mâý cụ khen Thái này nọ ,nhìn 2 chú kia đá như bán độ ,Thái gặp Uae ,Jordab bảo đảm k có điểm nào
UAE thực lực ngang cơ với Iraq còn Jordan tương đương với Barain thôi Cụ. Đá với 1 đội chủ trương phòng ngự phản công như Việt Nam thì tất nhiên có nhiều đất diễn hơn đá với 1 đội đề cao kiểm soát thế trận như Thái. Trận đấu trước hiệp 1 Úc còn khó đá với Thai
Theo dõi từ đầu giải thì Uzbek và Thai đang là 2 đội chơi thuyết phục và cống hiến nhất. Nhưng kiểu đá lấy công bù thủ của 2 đội này chắc khó vô địch được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
.
UAE thực lực ngang cơ với Iraq còn Jordan tương đương với Barain thôi Cụ. Đá với 1 đội chủ trương phòng ngự phản công như Việt Nam thì tất nhiên có nhiều đất diễn hơn đá với 1 đội đề cao kiểm soát thế trận như Thái. Trận đấu trước hiệp 1 Úc còn khó đá với Thai
Theo dõi từ đầu giải thì Uzbek và Thai đang là 2 đội chơi thuyết phục và cống hiến nhất. Nhưng kiểu đá lấy công bù thủ của 2 đội này chắc khó vô địch được.
Chắc cụ không xem trận Việt Nam gặp Jordan nên mới phán thế. Trận đó ta phải đá cửa trên cụ nhé.

longngn

Xe tải
.

Chắc cụ không xem trận Việt Nam gặp Jordan nên mới phán thế. Trận đó ta phải đá cửa trên cụ nhé.
nói thế hơi quá cụ ạ, VN giờ chỉ cửa trên với Đông Nam Á (trừ Thái) còn ra quốc tế mặc dù đang là đương kim Á Quân, nhưng chắc chắn Việt Nam vẫn là cửa dưới thôi cụ. Em là em nghĩ vậy

D nâu

Xe điện
[/QUOTE]
Hàng công Thái như lon coca, ghi được có 6 bàn sau 2 trận.

Thế hàng công ghi được 0 bàn sau 2 trận là lon gì?
Càng so sánh càng buồn thôi....Em thấy trận Jorrdan với Việt Nam cuối hiệp 2 cơ hội phạt góc rất nhiều gần chục quả. Nhưng cứ có mỗi một kiểu cầu thủ xếp hàng dài rồi khi bóng đá rơi vào mỗi một điểm và bị họ bắt bài. Đáng lẽ ra phải thay đổi , thay đổi phương án nhiều phương án đứng chỗ chứ để người đá phát đá mà không trúng người này thì trúng người khác. Xem mà cứ thấy nuối tiếc vô cùng.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
nói thế hơi quá cụ ạ, VN giờ chỉ cửa trên với Đông Nam Á (trừ Thái) còn ra quốc tế mặc dù đang là đương kim Á Quân, nhưng chắc chắn Việt Nam vẫn là cửa dưới thôi cụ. Em là em nghĩ vậy
Trận đó Jordan đá cửa dưới mà. Cụ xem lại sẽ thấy. Việt Nam mình đá với Mã cũng theo kiểu cửa dưới. Bóng đá bây giờ cửa trên cửa dưới chỉ là lối đá. Kết quả cuối cùng mới là quan trọng. Ông đá đẹp, áp đảo mà cuối cùng thua thì chỉ tổ làm trò cười cho thiên hạ.

longngn

Xe tải
Trận đó Jordan đá cửa dưới mà. Cụ xem lại sẽ thấy. Việt Nam mình đá với Mã cũng theo kiểu cửa dưới. Bóng đá bây giờ cửa trên cửa dưới chỉ là lối đá. Kết quả cuối cùng mới là quan trọng. Ông đá đẹp, áp đảo mà cuối cùng thua thì chỉ tổ làm trò cười cho thiên hạ.
Công nhận cụ ạ, kể cả seagame em cũng thấy tiếc là VN không có hàng công đủ sắc, chứ Thái Lan 10 mà Việt Nam chỉ cần 8 - 9 thôi thì khoản ghi bàn không phải lo :(

D nâu

Xe điện
Giỏi hay ko thì chưa biết nhưng rõ ràng dưới tay lão Jap thì các cấp độ team Thái đều chơi tích cực hơn hẳn. Cái này em nghĩ giờ hỏi các cụ OF thì có lẽ đa số cũng chung nhận định như vậy thôi.
Còn vụ ở Seagames, nói thực nếu xét lại cái tuyến giữa h/tại của U23. Thì thực sự quá may mắn khi giải đó ông Park gọi Hùng Dũng, Trọng Hoàng lên dìu dắt đám trẻ. Ko có 2 nhân tố đó em tin chắc VN vẫn sẽ trắng tay Seagames.
Trắng tay thì không nhưng vàng seagme sẽ vất vả hơn, Nhưng có khi lại là phối hợp nhuẫn nhuyễn hơn từ đó cho lứa U23 này hiểu nhau và ăn ý với nhau hơn. Nhưng không trách thầy Park ở điểm này. Vì chúng ta chưa có huy chương vàng nên tất cả phải tìm đến sự chắc thắng vàng trong tầm tay nên mới vậy. Em chỉ tiếc là thay vì điều chỉnh Văn Hậu đá Seagame thì điều chỉnh đá U23 thì lực lượng chúng ta ổn hơn. mạnh mẽ hơn. Chứ Seagme đã có Trọng Hoàng và Hùng Dũng rồi. Nói chung là cần phải nhìn xa trông rộng hơn Khi chúng ta xác định vươn tầm châu lục và lấy vé đi Tokyo? Chứ không phải đem U23 đi để cọ xát