[Funland] 20h 15' hôm nay - U23 Thái lan vs U23 I rắc - Đừng khóc khi bạn chưa cố gắng hết mình!

D nâu

Xe điện
Em cũng rất vui khi người hàng xóm vào vòng trong, nhưng cũng đoán sẽ có chó dại vào cắn cụ Park. TSB mấy con chó dại í chứ, không hiểu cụ Park làm gì nhà chúng nó mà chúng nó thù cụ đến thế.
Hồi ông Philippe Troussier dẫn dắt U19 Việt Nam đá vòng loại U19 châu Á . Khi đã biết U19 Viẹt Nam chỉ cần hoà Nhật là vào vòng chung kết . Tình huống cầu thủ Nhật bị thẻ đỏ là ông cho U19 đá còn 20 phút đá về trên sân nhà. (Hồi đó theo như cụ chửi là chó dại ) thì chó dại đông lắm , Chó còn viết cả lên báo nào là làm hỏng cả thế hệ này nọ.cơ...Hồi đó chính em là phản bác lại đoàn người chửi trên một thớt. Em bảo vì đã vào vòng trong nên không cần thiết phải chiến đấu nữa. các em ấy lại bị xuống sức nữa. Vậy mà cứ ra rả chửi. Hết thớt này đến thớt khác. Hiện tại em vẫn chưa thấy ai chửi trong thớt này? Liệu cụ có quá lời hay không?

motthoidongbim

Xe điện
Thái đá có nét. Irac h1 có vẻ bị tt ép khi nhiều tình huống không thổi phạt lỗi Thái. H2 nhất là cuối trận xem ông Rắc đá như độ, rất quyết liệt giữa sân nhưng gần khung thành thì chuyền hỏng or mất bóng.

duytrinh85

Xe điện
Mong thằng thái dúi nó thua nhưng cuối cùng nó lại thắng, mà thắng trên thế thắng thật. Ghét nhưng vẫn phải công nhận nó đá hay, trên tầm VN mình tất cả mọi mặt. Từ kĩ thuật chiến thuật , thể lực cầu thủ đến lối chơi phối hợp nhuần nhuyễn đều hơn mình. Đội tuyển chúng ta cần cố gắng hơn nữa, cần 1 vài thế hệ nữa để bắt kịp thái.
Chúc mừng cụ và đội tuyển nước cụ. Em sợ cụ quá đi, 2 năm qua bóng đá VN đạt bao nhiêu thành tựu mà cụ gạt phăng hết.

formen

Xe lăn
iraq có cụ cầu thủ bên cánh trái liệt vãi hàng. nhiệm vụ duy nhất của cụ đó là nhận bóng đội bên mình và chuyền cho đội bạn.

iraq hết sức vì ông này.

Chúc mừng thái vào vòng trong, nay xem trung lập lúc e ủng đội này lúc ủng đội nọ rất khoái.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
A cụ này lại bắt đầu bảo là em là Thái nô đây. Em xem bóng bằng tình cảm nhưng cũng rất lý trí đó cụ nhé.:)).
Ý mợ như nào em lại chả biểt. Thể thao là để vui. Mợ hiểu như thế là được. Sân si thì nên chọn niềm vui khác.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái 4 đ vào tứ kết, Việt Nam 5 đ bị loại...,nếu kịch bản đó xảy ra thì quả là khó nghĩ các cụ nhể. Chả biết vui hay buồn nữa
Như vậy thì thớt HLV Online Thái Lan mới xây tầng nhanh anh ạ. :D

Totti2911

Xe buýt
Thái mới vào TK mà nhiều cụ đã nâng tầm. VN đang xếp hạng Fifa top loanh quanh 90 mà các cụ ko nhớ sau 2 năm. Thái thua TK tất cả về mo. Bóng đá Thái đang lấy lại vị thế nhưng ko phải chuyện 1 sớm 1 chiều, nó phải có quá trình ko phải vì vài trận ở giải trẻ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Giỏi hay ko thì chưa biết nhưng rõ ràng dưới tay lão Jap thì các cấp độ team Thái đều chơi tích cực hơn hẳn. Cái này em nghĩ giờ hỏi các cụ OF thì có lẽ đa số cũng chung nhận định như vậy thôi.
Còn vụ ở Seagames, nói thực nếu xét lại cái tuyến giữa h/tại của U23. Thì thực sự quá may mắn khi giải đó ông Park gọi Hùng Dũng, Trọng Hoàng lên dìu dắt đám trẻ. Ko có 2 nhân tố đó em tin chắc VN vẫn sẽ trắng tay Seagames.
Hôm trước hình như em đã còm về vấn đề này với cụ rồi nên không nhắc lại chi tiết nữa. Cụ có quyền khen bất cứ ai nhưng không nên quay lại dìm hàng đội nhà vô lý như vậy. Trong thể thao, thắng là thắng, thua là thua, đừng đổ tại vì cái này tại vì cái nọ. Nghe nó cứ cùn cùn sao ý.

lolotica

Xe điện
Tình cảm thì E dành cho Vn. Nhưng lý trí thì lại ko cụ ạ. U23 lần này quá kém. E sợ ăn được TT còn khó ý
cụ yên tâm nhé, Kim Ủn cảm kích vụ đón tiếp nồng hậu của mình năm ngoái, nên hứa giúp rồi, chỉ còn chờ trận kia thôi ;)

Jackies

Xe điện
Chúc mừng cụ và đội tuyển nước cụ. Em sợ cụ quá đi, 2 năm qua bóng đá VN đạt bao nhiêu thành tựu mà cụ gạt phăng hết.
Trong vinh quang chiến thắng cũng có nhiều điều phải xem lại ...chứ=))=))=))
Thực ra Thái nó đá phối hợp tốt, triển khai đa dạng bài bản hơn ...nói chung về cơ bản là tốt nhưng đẳng cáp chưa lên đc

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hồi ông Philippe Troussier dẫn dắt U19 Việt Nam đá vòng loại U19 châu Á . Khi đã biết U19 Viẹt Nam chỉ cần hoà Nhật là vào vòng chung kết . Tình huống cầu thủ Nhật bị thẻ đỏ là ông cho U19 đá còn 20 phút đá về trên sân nhà. (Hồi đó theo như cụ chửi là chó dại ) thì chó dại đông lắm , Chó còn viết cả lên báo nào là làm hỏng cả thế hệ này nọ.cơ...Hồi đó chính em là phản bác lại đoàn người chửi trên một thớt. Em bảo vì đã vào vòng trong nên không cần thiết phải chiến đấu nữa. các em ấy lại bị xuống sức nữa. Vậy mà cứ ra rả chửi. Hết thớt này đến thớt khác. Hiện tại em vẫn chưa thấy ai chửi trong thớt này? Liệu cụ có quá lời hay không?
Thế em mới bảo là em biết mợ muốn gì. :D Thôi, không tranh luận với mợ nữa. Hy vọng ngày 16.01 UAE và Jordan hòa nhau có tỉ số để niềm vui của mợ được trọn vẹn và kéo dài. :D

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hiểu sai ý e rồi. VN mình đã tiến bộ nhiều so với thời điểm trước so với chính mình về thể hình thể lực. Nhưng mình tiến 1 thì họ cũng tiến 1 hoặc hơn 1. Muốn bắt kịp họ thì mình phải nghiêm túc nhìn vào những hạn chế để khắc phục. Chứ k phải chỉ biết khen, biết nói lời hay ý đẹp. Phải cố gắng, cố gắng nữa, cố gắng nhiều hơn họ.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Thằng Rắc đến cuối thua đến nơi rồi mà vẫn có mấy thằng còn đòi rê dắt qua người các kiểu. Thậm chí còn đòi qua người khi bóng đang trước khung thành. Vãi Rắc

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Rắc đến cuối thua đến nơi rồi mà vẫn có mấy thằng còn đòi rê dắt qua người các kiểu. Thậm chí còn đòi qua người khi bóng đang trước khung thành. Vãi Rắc
Này ủn. Trận tới anh chuyển chú 10 tấn gạo. Nhớ bán độ thua cho đẹp đấy :))

hoangduc.sbr

Xe container
Hôm trước hình như em đã còm về vấn đề này với cụ rồi nên không nhắc lại chi tiết nữa. Cụ có quyền khen bất cứ ai nhưng không nên quay lại dìm hàng đội nhà vô lý như vậy. Trong thể thao, thắng là thắng, thua là thua, đừng đổ tại vì cái này tại vì cái nọ. Nghe nó cứ cùn cùn sao ý.
Nói vậy ko phải là chê mà là nhận xét thực tế đang diễn ra về sự chênh lệch giữa tuyến giữa 2 team trong và sau Seagames. Và em nghĩ là đa phần các cụ OF đều công nhận điều đó sau những màn thể hiện của tuyến giữa U23 VN sau 2 trận vừa qua rồi cụ ah. Còn kiểu chê vô lý, chê lấy đc thì mới gọi là dìm hàng.
Em cũng chẳng muốn bàn lại mấy cái chuyện này làm j nhưng thấy cụ cứ lôi vụ Seagames ra làm căn cứ để dìm bằng đc tác động tích cực mà Nishino mang lại cho bóng đá Thái h/tại. Em thấy nó buồn cười lắm và có phần ko fair. Cái j đối thủ làm tốt thì nên công nhận, tôn trọng đối thủ để chính mình ko sống trên ảo tưởng.

Cortana

Xe tải
Bảng đấu khác nhau, đối thủ có thực lực và chiến thuật khác nhau. Nên kể cả VN bị loại từ vòng bảng, thì có thể nói Thái thành công hơn ta ở giải này. Còn so trình độ thì biết so kiểu gì??? May ra 2 thằng chung bảng còn dễ so.

ben308

Xe tải
Nhìn 2 chú Baraih với Irad rồi so Uae ,Jordan năng lực quá khác nhau, mâý cụ khen Thái này nọ ,nhìn 2 chú kia đá như bán độ ,Thái gặp Uae ,Jordab bảo đảm k có điểm nào

mazda3_pro

Xe lăn

sonsodaco

Xe buýt
Nhìn 2 chú Baraih với Irad rồi so Uae ,Jordan năng lực quá khác nhau, mâý cụ khen Thái này nọ ,nhìn 2 chú kia đá như bán độ ,Thái gặp Uae ,Jordab bảo đảm k có điểm nào
Hàng công của Thai như lon coca, ăn may được quả 11m, không thì lại loại sớm

Vulq71

Xe container