[Funland] “Không lý do gì bỏ 500-700 triệu đô để cho đối thủ dùng chung trạm sạc”!

Hieumos

Xe container
Thế mà 1 công ty tên Charge+ đang có kế hoạch xd 45 trạm xạc tốc độ cao trên cao tốc kết nối Sinh, Mã, Thái, Cam, Việt Nam đấy.
Không hiểu tầm nhìn chiến lược của họ như thế nào so với tuyên bố kia của Vin :D
Cụ có đọc nhầm không?

Xây 45 trạm xạc, tại 5 nước, mỗi nước 9 trạm?

Lại còn cao tốc kết nối 5 nước nữa?

Chắc là công ty bán giấy lùa 🐓 rồi

DVG

Xe điện
Cụ có đọc nhầm không?

Xây 45 trạm xạc, tại 5 nước, mỗi nước 9 trạm?

Lại còn cao tốc kết nối 5 nước nữa?

Chắc là công ty bán giấy lùa 🐓 rồi
Em không quan tâm lùa ai thậm chí em còn chả hiểu họ làm thế để làm gì cơ ??? :D

tomo21311

Xe tăng
Mấy ông nhà mình quen sài chùa rồi nên cái gì cũng muốn, các ông đã bao giờ cho hàng xóm sài chùa cái gì chưa nghĩ rồi hẵng chửi. Em chửa có con xe nào ngoài em xe máy Yamaha, em cũng thích xe rẻ nhưng ko vì thế mà đc quyền chửi thằng khác độc quyền, cái gì cũng có giá của nó.

intl

Xe tải
Công nhận. Vì cuộc sống của người Việt, đáng ra tỷ phú nên cho mỗi người chưa có nhà một căn chung cư để có cuộc sống tốt đẹp hơn. Vậy mới đủ mãnh liệt.

Vì lợi ích người Việt, vì môi trường không khí Việt, vì sự nghiệp phát triển xe điện cho dân Việt thì nên dùng chung. Nếu ko thì lý do để lom dom đâu có thiếu, ko mãnh liệt nữa cũng chả ai bắt mà

Chỉnh sửa cuối:

Trungpv

Xe điện
cho hãng khác xạc chung khác gì cho thằng khác gắp đồ ăn trong bát mình. ofer nhiều cụ nhân văn và cao thượng quá : ))

caisua

Xe lăn
Công nhận. Vì cuộc sống của người Việt, đáng ra tỷ phú nên cho mỗi người chưa có nhà một căn chung cư để có cuộc sống tốt đẹp hơn. Vậy mới đủ mãnh liệt.
Ko đc, nhỡ họ bán đi mua xe điện hãng khác thì thiệt đơn thiệt kép

Dtht.laixe

Tháo bánh
Vậy ối ng lại thắc mắc sao ko tặng hản cái Biệt thư !
Mà có BT thì tiếc gì ko tăng con VF,...

buidoimiennui

Xe điện
Tốt, thế này sẽ có nhiều hãng nhảy vào khai thác trạm sạc, người dùng sẽ có nhiều lựa chọn hơn, lại có cạnh tranh giá... Thế này là tốt mà.

Andromeda_vn

Xe máy
Bây h không cho là đúng rồi, vài năm nó thuộc về ai ta lại bàn tiếp!

Toietmoi

Xe điện
Nhà em mở cửa hàng bán trà sữa, cũng chịu khó đầu tư mặt bằng, bàn ghế lịch sự, wifi phà phà, chổ để xe rộng rãi lại có bảo vệ trông nom.
Nhà bên thấy em làm ăn được, cũng đu theo mở bán trà sữa nhưng không muốn đầu tư nhiều, chỉ muốn bán hàng thu tiền là xong, họ ngỏ lời với em cho khách của họ ngồi ké, nhân tiện cho khách của họ cắm sạc điện thoại, xin luôn mật khẩu wifi lướt Otofun cho sang chảnh, hết bao nhiêu tiền thì em cứ đòi khách, họ không can thiệp.
Theo các cụ/ mợ em có nên đồng ý hay không ạ?

Kiên Khùng

Xe điện
Anh Vova cứ tưởng thế là hay! Đến lúc những hãng khác chúng nó bắt tay nhau rồi bắt tay với EVN và các DN bán lẻ xăng dầu để đặt trạm dùng chung cho các loại xe (nhưng trừ VF) thì lúc đó anh ấy lại chả lo són đái.
Đến đấy ảnh lại càng sướng! Có nghĩa là trao lưu xe điện thắng thế. Lúc dấy ảnh deal với thiên hạ ở thế thượng phong vì chưa ai có nhưng ảnh phủ sóng các điểm sạc công cộng ngon lành trên 60 tình thành rồi.
.

Kiên Khùng

Xe điện
mãnh liệt tinh thần Việt cơ mà sao lom dom thiệt hơn đến vậy
Hay là cụ bỏ ra 500-700 triệu đô đầu tư trạm sạc đi rồi tha hồ thẳng lưng cho bất cứ ai sạc và thu tiền cũng được. Đừng lom dom thiệt hơn như VF nhỉ? Cho nó chết ế đi!

0000quan

Xe buýt
xây trạm sạc để phục vụ xe hãng mình sản xuất. Giúp tăng dịch vụ của việc bán xe.
Và đầu tư kinh doanh cấp sạc điện cho tất cả ô tô điện trên thị trường.
Rõ ràng là 2 mục tiêu khác nhau, có gì khó hiểu đâu nhỉ

Kiên Khùng

Xe điện
Nhà em mở cửa hàng bán trà sữa, cũng chịu khó đầu tư mặt bằng, bàn ghế lịch sự, wifi phà phà, chổ để xe rộng rãi lại có bảo vệ trông nom.
Nhà bên thấy em làm ăn được, cũng đu theo mở bán trà sữa nhưng không muốn đầu tư nhiều, chỉ muốn bán hàng thu tiền là xong, họ ngỏ lời với em cho khách của họ ngồi ké, nhân tiện cho khách của họ cắm sạc điện thoại, xin luôn mật khẩu wifi lướt Otofun cho sang chảnh, hết bao nhiêu tiền thì em cứ đòi khách, họ không can thiệp.
Theo các cụ/ mợ em có nên đồng ý hay không ạ?
Bao giờ họ chịu đầu tư quán ra quán, wifi đàng hoàng, bấy giờ ta hòa chung sân. Ai ngồi đâu cũng được (như food court).
Vấn đề bây giờ là quán bên bao giờ đầu tư?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cũng có thể là người mới chỉ tiếp xúc lúc tuyển dụng đã nhìn ra, hoặc đối tác đã từng hợp tác, hoặc khách hàng…
Việc đánh giá một công ty có tầm nhìn không đủ lớn, hay còn làm việc chưa chuyên nghiệp… không phải là điều gì thiếu chuẩn mực, mà cũng không phải quá khó để nhận ra hay đánh giá.
Quan điểm của em phải tách bạch giữa ý kiến (opinion) và dữ kiện (fact). Cụ cao 1m7 có thể cao hơn em 1m6 nhưng lại thấp hơn anh của em 1m8, nên em không thể chung chung là cụ cao hay thấp. Cùng 01 fact đối với hiểu biết của một người làm FDI top ở toàn cầu thì khác, đối với một ông grabber thì khác.

Vin hiện vẫn là top 1 DN tư nhân ở VN, và nó chưa chết dù các anti trù nó chết từ lúc bắt đầu xây NM ở HP, vậy đánh giá nó kém là dựa trên chuẩn gì? Tiếp xúc một bộ phận, một điểm chạm và khái quát hóa thì khác gì thầy bói xem voi

Vin có kém không, có điểm yếu không? Chắc chắn có, đôi lúc - đôi chỗ còn lởm nhiều là khác. Nhưng nói đi thì cũng nói lại: thế có DN, tập đoàn nào vô địch thiên hạ, cái méo gì cũng hay cũng tài? Với cccm chê Vin chỗ này chỗ kia... không hiểu đang làm ở công ty nào? Hãy nêu ra để chém gió thử

Vito_Corleone

Xe máy
Vì lợi ích người Việt, vì môi trường không khí Việt, vì sự nghiệp phát triển xe điện cho dân Việt thì nên dùng chung. Nếu ko thì lý do để lom dom đâu có thiếu, ko mãnh liệt nữa cũng chả ai bắt mà
Cụ thấy sao nếu yêu cầu tất cả các hãng xe muốn bán xe điện, xe hybrid ở VN phải xây trạm sạc cho người dùng trước. Sau đó Nhà nước yêu cầu share trạm sạc. Hãng nào ko xây trạm sạc thì ko cho bán hàng.

poiuy

Xe ba gác
Thuê xe điện --> hết pin --> vào trạm sạc công cộng --> không thể sạc --> phải kêu xe cứu hộ --> lỡ chuyến bay.
Từ nguyên văn tiếng Anh là : I'm not authorised to charge,
Chuyện này là lỗi của cty cho thuê xe chứ không phải lỗi do xe điện. Đặt vấn đề cho thuê xe xăng nhưng cái xe lại kẹt nắp bình xăng không mở ra được thì kết quả cũng thế thôi.

poiuy

Xe ba gác
Tình hình điện đóm căng thẳng thế này, các cụ làm ơn chuyển sang mua xe xăng được không? Dành điện tối về còn có điều hòa ngủ 🤣
Cụ yên tâm là ban đêm không thiếu điện. Nhà máy, công sở hầu như đã ngừng sử dụng điện.

BinhminhSG

Xe buýt
Chuyện này là lỗi của cty cho thuê xe chứ không phải lỗi do xe điện. Đặt vấn đề cho thuê xe xăng nhưng cái xe lại kẹt nắp bình xăng không mở ra được thì kết quả cũng thế thôi.
Em có con xe máy điện Vinfast, để sạc được ở trụ công cộng thì em phải quét QR thông qua app trên smartphone thì điện mới vào, còn nếu chỉ cắm sạc thì không được. Thông qua tài khoản trên app thì chi phí dịch vụ sạc điện sẽ được lưu lại và tính phí hàng tháng, kiểu như mình trả tiền điện sinh hoạt ở nhà.
Có thể chị khách hàng này không được cấp tài khoản đó nên khi cắm sạc vào trụ nhưng không thể kết nối, điện không vào được.